GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระบบใหม่ : ไอเท็มแรร์ระดับจุติ

RESET

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ถ้าตีไม่ติด ไม่มีอะไรเกิดขึ้นใช้ไหมครับ  woon_huh  woon_huh

ทดสอบแล้วของไม่หายครับ หายแต่แผ่นวิญญาณที่เพิ่มระดับจุติ  woon_yes

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ถ้าตีไม่ติด ไม่มีอะไรเกิดขึ้นใช้ไหมครับ  woon_huh  woon_huh

ทดสอบแล้วของไม่หายครับ หายแต่แผ่นวิญญาณที่เพิ่มระดับจุติ  woon_yes
ก็ดีน่ะอย่างน้อยแผ่นวิญญาณระดับต่ำก็มีโอกาศขายออก เอามาตีเล่น ๆ ลุ้นไปเรื่อยๆ

เห็นแบบนี้แผ่นวิญญาณที่เก็บมานานแสนนานได้มีโอกาสใช้งานละ่ 

ว่าแต่ใช้จุติได้ทุกชิ้นเลยป่ะหรือเฉพาะแรร์เท่านั้น ส่วนตัวผมว่าแรร์แต่ละชิ้นมันก็พอดีอยู่แล้วถ้าให้มันจุจนโครตโกงนี่มันจะดีหรอ แบบว่าจุหกแล้วไม่มีระยะหลังใช้ออ่ะ แบบนี้ต้องมาตีแผ่อุปกรณ์ในแต่ระดับเปลี่ยบเทียบกันอีก เพราะถ้าโกงไปคงมีคนโว้ยอ่ะแต่ แต่ถ้าตัวได้ประโยชน์ก็ยิ้มกริมอิอิ 

แค่อยากรู้ว่าแก้วแรร์จุหกแล้วมันจะเพิ่มไรให้บ้างอย่างมังกรก็กันเวทย์ร้อยไปสะแล้วสงสัยต้องเพิ่มสะท้อนเวทย์ซะมั่ง กับโกเลมให้กันกายได้ร้อยโกงสาด กับหมาหลบไร้ลักร้อยโป๊ะร้อย แจ๋มโครต ได้ขนาดนี้ม่ะครับ อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

OOCoMOO

• Newbie
  • *
 woon_cry เอ่อแผ่นวิญญาณเวลน้อยๆ ก่อนที่จะปรับให้มันหาง่ายๆผมหามายากมากเลยนะ ขอเปอร์เซ็นเพิ่มหน่อยไม่ได้รึ แล้วพวกไอเท็มที่จุติ ขอแสงจุติด้วยได้ไหมน่ะ จะได้เท่ๆน่าเอาไปจุติหน่อย  ^ ^  woon_cry

Chillz.

• Newbie
  • *
  • รายงาน ; ทดสอบ ; ร่วมกิจ ^^
ถ้าดรอปเเผ่นวิญญานง่ายขึ้นเเล้วบางคนที่มันไปซื้อเเผ่นวิญญานมาเก็บ
เป็นหลายร้อยเอ็มละคับ

woon_555
เงินเฟ้อ  woon_555

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
ดาบจอมราชันย์(จุติ6)เหลือ 2 นาทีครับ คำอธิบายผิด
ถ้าใส่เกราะเบาเบลด95 เหลือหนึ่งนาทีใช่ป่าวครับ

เกราะระดับจุติ 0 - 5 จะเหลือครึ่งเดียวคือ 1 นาทีครับ
ส่วนเกราะระดับจุติ6 เหลือ 1 ใน 4 คือ 30 วินาทีครับ

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
ปัญหาคงตามมาอีกมากมาย  woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

data

• Newbie
  • *
ดาบจอมราชันย์(จุติ6)เหลือ 2 นาทีครับ คำอธิบายผิด
ถ้าใส่เกราะเบาเบลด95 เหลือหนึ่งนาทีใช่ป่าวครับ

เกราะระดับจุติ 0 - 5 จะเหลือครึ่งเดียวคือ 1 นาทีครับ
ส่วนเกราะระดับจุติ6 เหลือ 1 ใน 4 คือ 30 วินาทีครับ

ดีมากๆเลยครับ ดาบจะได้ไม่ไร้ค่าแล้ว
ผมอยากรู้ เกราะแรร์วอ 95 จุติ 6
กับลูกแก้วจอมอัญเชิญจุติ 6

อยากรู้ว่ามีความสามารถอะไรเพิ่มจากเดิมบ้างไหมครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ไม่ต้องห่วงเรื่องแผ่นวิญญาณหายากหรอก เดี๋ยวจีเอ็มก็ทำแผ่นวิญญาณโซลมาขายความสามารถดีกว่านี้อีก เชื่อสิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

MAZAO.

• **
ไม่ต้องห่วงเรื่องแผ่นวิญญาณหายากหรอก เดี๋ยวจีเอ็มก็ทำแผ่นวิญญาณโซลมาขายความสามารถดีกว่านี้อีก เชื่อสิ
woon_555 woon_555 woon_555

OMG_inw

• **
เริ่มเยอะแล้วเกมส์นี้ ใกล้จะได้เวลาบ๊ายบายละตู woon_sunny

wiperace

• **
มีแบนนี้ดีละครับไอ่พวกเอาแต่โวยวายนี่มันก้ไม่รู็จักเบื่อจิงๆ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
รู้สึกว่าบางอัน ความสามารถจุ 0 (ไม่จุเลย) มันก้ำกึ่งๆ ระหว่างห่วย กับดีน่ะ (เมื่อเอาไปเปรียบเทียบกับไอเท็มที่เลเวลต่ำกว่านี้ขั้นนึง แต่ไม่มีระบบจุติ) เช่น แรร์ 99 จุ 0 กับแรร์ 94 ปกติ คือบางเคส ไอ 99 จุ 0 นี่มันดูห่วยกว่า 94 (หรือที่ต่ำกว่านั้น) ไปเลย

สมมติเฉยๆ อย่าทำจนเป็นแบบนั้นละกันพี่   woon_555

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ระบบนี้ทำมาให้คนไม่มีแผ่นวิญญาณปวดหัวตึบๆเลย  โละทิ้งนานละ 
ซวยละงานนี้แรร์ทั้งตัว จู่ๆก็ลดค่าลงมาเหรอนั่น  g#016

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ระบบนี้ทำมาให้คนไม่มีแผ่นวิญญาณปวดหัวตึบๆเลย  โละทิ้งนานละ 
ซวยละงานนี้แรร์ทั้งตัว จู่ๆก็ลดค่าลงมาเหรอนั่น  g#016

รีบไปจุ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
ลืมบอกว่าของที่ผู้เล่นเคยมีจะถูกอัพเป็นจุ 6 ทั้งหมดนะคร้าบ คิดว่าไง? หรืออยากได้เริ่มจากจุ 0 เหมือนกันทั้งหมดดีครับ  g#017