GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จริง หรือ หลอก เรื่อง สกิว ชิงสมบัติ เทรเชอร์ฮันเตอร์ !!

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เรื่องนี้ผมบอกได้เลยครับว่า ศรัทธาสิ!   g#031 g#008 g#031
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

What The Fuck olo

• Jr. Member
  • **
ไม่ใช่เทรยังดรอปของแรร์ได้เลย ถ้าอัตราดรอปเยอะ ลองได้ในเซิร์ฟนรก  เพราะฉะนั้น ไม่เกี่ยวกับจำนวนการจุครับ g#009
พาลาผมอัตราดรอปตั้ง 1 แนะ พอจะมีโอกาสได้แรร์กะเค้ามั่งไหมเอ่ย คิคิ
 woon_555 woon_555 woon_555

ง่ะ ถ้าพารา คุณมี อัตรา ดรอป 1 เเล้ว ได้ แรร์

นู๋มีอัตราดรอป 532 คงมี อัตราการดรอป ได้   อภิมหา ซุปเปอร์ ดับ เบิ้ล โคตร เง้า สักหราด ญาติโก โหติกา แรร์ เลย ล่ะมั้ง นั่น

woon_555 woon_555

ทีที้

เล่นเทร์มายังไม่จุสักรอบ    แต่ไม่มีมินิหรือบอสตัวไหนที่ผมยังชิงไม่ได้

ไม่จุ จริง หรา

เห็นใน กระทู้โชว์ ของ ดรอป คุณ Atar มี บัพ super PJ1  ด้วยน๊า.........

เทร์86  เป็นชาติ   ไม่จุสักรอบ  ฟันธงครับ

---------IcezeicE

g#034 g#034 g#034
อ่ะ ขอบคุณค่ะ

พอดี เทรที่ นู๋ เล่นนี้ อัตราดรอป เมื่อกด 777 แล้ว ได้ 532 ค่ะ

ถือว่าเป็น เกณฑ์ ดี ไหมค่ะ 

g#006 g#006 g#006

อ๊า รู้ได้ไง นิ  มี จิต สัมผัส เหรอ ค่ะ

ไม่รู้ สิ ไม่ได้เล่นสาย ดรอป g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
สายเกรียนละสิถ้า

เกรียน มากๆ  ซะด้วยสิ

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

พอดี เทรที่ นู๋ เล่นนี้ อัตราดรอป เมื่อกด 777 แล้ว ได้ 532 ค่ะ

อ๊า รู้ได้ไง นิ  มี จิต สัมผัส เหรอ ค่ะ

ไม่รู้ สิ ไม่ได้เล่นสาย ดรอป g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

ชอบไปเกรียน กับคุณ เบิร์ด ตลอด g#004

วิหคเพลิง

• Newbie
  • *
  • ...
จำนวนจุติ ไม่มีผลครับ เพราะผมเล่น เทร สายมีด ไม่จุติเหมือนกัน ( เล่นเทรตัวเดียวมา 3 ปี แล้ว ) ถ้านับจำนวนของที่ชิงได้ ราว ๆ  300 ชิ้น 

-Ai-

ผมเล่นพาราดินเหมือนกันไม่จุ ค่าดรอปก็ 21 เพราะ รวม VIP

เคยได้ของดีสุดก็ เืท้าผ้าโบราณ :) แค่นี้ละ     g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ส่วนตัวก็ไม่จุเหมือนกันค่ะ
แต่ก็ดอร์ปได้บ้างอ่ะนะ
ส่วนใหญ่ได้มาจากมินิ วุ้นเทพ(วุ้นเทพนี่ถูกโฉลกกัน ชิงทีไรได้ทุกที) และบอสกากๆหยั่งรานี ปลา ส่วนตัวอื่นล่าเดี่ยวไม่ไหว  g#015
ของที่ดอร์ปราคาดีที่สุดก็แหวนปราชญ์มั้ง ดอร์ปขายเอามาซื้อปัง ห้า-หก วงแระ
ปัจจุบัน ขายของเทรไปหมดแล้ว  เพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่น
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

---------IcezeicE

ชอบไปเกรียน กับคุณ เบิร์ด ตลอด g#004

คู่ เกรียน 5555555 woon_555 woon_555 woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
     เสียงลือ เสียงเล่าอ้าง อันใดพี่เอย 5555+

ของมันอยู่กับการเสี่ยงโชคด้วย คนก็ว่ากันไปเรื่อย เหมือนเข้ารับคัดเลือกการเกณฑ์ทหาร หลวงพ่อไหนจะขลังได้ใบดำ แต่สุดท้ายก็มีทั้งแดงทั้งดำทุกหลวงพ่อละ ก็ในกล่องมันมีทั้งใบแดงใบดำ เสกมา 100 คนก็ต้องเจอกันบ้างละ

ผมก็เคยสงสัยเอามากๆเกี่ยวกับเรื่องการดรอป แต่ไม่เคยเอาไปอิงไสยศาสตร์ เพราะของมันมาเป็นวิทยาศาตร์ ต้องช่างสังเกตุ หาเหตุผล ความน่าจะเป็น แล้วจะได้คำตอบว่า อัตราดรอปมีส่วนจริง หรือ หลอก  ถ้ามี มีผลแค่ไหน ถ้าไม่มีเหตุใดจึงเป็นเช่นนั้น มีวิธีการใดทำได้บ้าง  ถ้าอัตราดรอปนำมาคำนวนกับหลักคณิตศาตร์แล้วจะมี % เพิ่มขึ้นมากน้อยแค่ไหน อะไรเป็นตัวแปรต้น อะไรเป็นตัวแปรตาม  แต่สุดท้ายก็เลิกคิดไป   ดรอปๆชิงๆไปเถิด  เหมือนส่งไปรษณีย์บัตรทายผลบอลโลก ส่งมา มีสิทธิ์มาก  ดรอปมากก็มีโอกาสมาก 

แต่เรื่องต้อง จุ 4 จุ 5 จุ 6 ดรอปดี ไม่เกี่ยว  อยู่ที่ของ  ของดีรึเปล่า  ของดีแล้วขยันหารึเปล่า มีเวลามากน้อยแค่ไหน  ถ้าต้องจุ 4 ถึงดรอปดี ก็ลองคิดเอาดูว่า เทรใส่แรร์ กากเทพขุม หน้าไม้เทพลึก + ของเซตนักสำรวจ  บางคนไม่เคยดรอปแหวนปราชญ์ได้สักวง  แต่เทรต๊อกต๋อยที่ไหนไม่รู้ เวล 50 กว่าๆ สกิวยังเรียนไม่ครบเลย เดินมาตีมอน แหวนปราชญ์ตก  และเบลดผมไม่รู้ไปเทพมาจากไหนเมื่อก่อนนี้ ไปตีดูลาฮานเล่นๆในอัตราดรอป 1 หน่วย ได้แผ่นวิญญาณมันมา ซึ่งแผ่นวิญญาณเป็นแรร์ดาวที่ ดาวเยอะกว่าไอเทมดรอปบอสทั่วไปเสียอีก  น่าจะเยอะกว่าโอกาสได้กล่องสุ่มแรร์ไอเทมด้วย เพราะเค้าบอกกล่องมันเท่ากับไอเทมแรร์บอส แต่แผ่นวิญญาณมากกว่า

ฉะนั้น ขนาดอาชีพอื่นมีโอกาสอันน้อยนิด แต่ด้วยความโชคดียังสามารถดรอปได้ มีน้อยใช่ว่าจะไม่มีโอกาสเลย เทรก็น่าจะทำได้ดีกว่าหากขยันหาขยันดรอปจริงๆ เพราะเข้าใจว่ามันมีโอกาสเยอะกว่ามากมายนัก   

ทุกวันนี้คนเล่นเทรเยอะน๊ะครับ  คนล่า คนดรอปก็เยอะด้วย แต่ของมันจะมาดรอปตรงใจเราไม่ได้หรอก  เมื่อก่อนนี้ของบอสออกดีกว่านี้เยอะ เทรใส่แค่ชายเลเอง แต่ปัจจุบันนี้ของมันออกมาแล้วในจำนวนหนึ่ง ของมันก็ออกยากกว่าเดิม สมมุติอย่างก่อนเคยดรอปบอส 1 ตัว เดือนนึงอาจจะได้ 4 - 5 ชิ้น แต่เดี๋ยวนี้เดือนละ 2 ชิ้นก็เหนื่อยละ (มันระบุเป็นจำนวนชิ้นต่อเดือนแบบนี้ไม่ได้ แต่เป็นการยกตัวอย่างความยากขึ้นของการดรอป)

อย่าไปท้อและไม่ต้องไปกังวลว่าต้องจุ 4 - 5 - 6 อะไรแบบนั้นครับ ไม่เกี่ยวข้อง ขยันๆเข้าไว้ อย่าไปตั้งความหวังมากว่าจะเฝ้าจะหา แล้วมันจะต้องได้  บางคนไม่ดรอปเลยครึ่งเดือนก็มี ขนาดเค้าเฝ้าบอสเลยน๊ะครับ  ล่าไปเพลินๆ เพลินจนลืมไปว่ามาดรอปของ เดี๋ยวก็ตกใจเองครับ เห้ย ..... ดรอปแล้ว  ยังไงอาชีพเทรก็เป็นต่ออาชีพอื่นในการดรอป เพราะมีสกิวลักไก่อย่าง ชิงสมบัติ ที่ไม่ต้องฆ่าบอสก็มีโอกาสได้ของ และมีสกิว 777 ที่เป็นตัวคูณอัตราดรอปให้ทวีคูณกว่าอาชีพไหนๆ ยังไงก็เป็นต่อ  ถ้าเทรไม่มี 2 สกิวนี้ก็เหมือนลูกชายของชาปหรือเรนเจอร์เป็นหนุ่มเท่านั้นเอง  woon_sunny

What The Fuck olo

• **

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ไม่อยากจะบอกแต่ยิ่งจุ ยิ่งชิงยิ่งดรอปได้น้อยลง g#002 g#002
ดียุอย่างที่ของที่ได้คุณภาพมันดีขึ้น แต่นานๆได้ที่ก็หมดกำลังใจเหมือนกัน
ทุกวันนี้ก็แค่ล่าบอสแก้เซ็งไปวันๆ g#020 g#020

มาซ่ำเติม  woon_shock  เง้อ... มาเพิ่มเติมครับ ตามที่ผู้เล่นได้ทุกๆ ท่านได้กล่าวมา ไม่เกียวกับจุติแน่นอน 100% ครับ
ขึ้นอยู่กับค่า Luk และ ของสวมใส่ ครับ  woon_555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 13:09:28 โดย จีเอ็มโชโนคาเงะ »