GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกมไทย ไปไต้หวันแล้วนะ ขอบอก ขอบอก

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เกมไทย ไปไต้หวันแล้วนะ ขอบอก ขอบอก

เพื่อนๆ รู้ไหมตอนนี้เกมอสุรานั้นได้โกอินเตอร์ไปไต้หวันแล้วนะ หลายๆ คนอาจจะแปลกใจว่าไม่เคยได้ยินชื่อเกมอสุราในใต้หวันเลย ที่ไม่ได้ยินชื่ออสุรานั้น เพราะว่า เกมอสุรานั้นไปไต้หวันในชื่อ Legends of Light Mana หรือ เรียกสั้นว่า lol นั่นเอง อยากรู้แล้วสิว่าเป็นยังไงลองไปดูกัน

Legends of Light Mana หรือที่เรารู้จักกันในชื่อเกม อสุรา ได้ฤกษ์เปิด CCBT ที่ไต้หวัน วันที่ 15 ตุลาคม 2554 ซึ่งได้รับความสนใจจากเพื่อนๆ ชาวไต้หวันเป็นจำนวนมาก 

ลองมาดูภาพน่ารักๆ ของอสุราในแบบฉบับไต้หวันกัน

ภาพนี้ดูคุ้นๆ กันไหมคะเพื่อนๆ คล้ายๆ ว่าจะเป็นซาร่ากำลังหนีเจ้า แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ อยู่เลย

นี่ก็เป็นอีกภาพสวยๆ บนหน้าเว็บของ Legends of Light Mana ทำออกมาน่ารักเลยทีเดียว

อันนี้ก็คงจะคุ้นตาเพื่อนๆ หลายๆ คน แผนที่ในเกมอสุรานั่นเอง แต่ภาพนี้เป็นเวอร์ชั่นภาษาจีนนะ

เป็นยังไงกันบ้างคะ ภาพที่เอามานั้นเป็นเพียงน้ำจิ้มเท่านั้นเอง ภาพแบบเต็มๆ สามารถดูได้ที่
http://lol.u1game.com/indextw.php  
https://www.facebook.com/lol.u1game
http://lol.u1game.com/event/tw111021/ccb_evt.php

เพื่อนๆ คนไหนสนใจสามารถเข้าไปทดลองเล่นกันได้นะคะ แต่บอกไว้ก่อนนะว่าเล่นได้ในเฉพาะช่วง CCBT เท่านั้น เมื่อจบช่วง CCBT แล้ว ทางไต้หวันจะบล็อคไม่ให้ IP ของคนไทยเข้าเล่นได้ค่ะ แต่ไม่ต้องเสียใจไป เพื่อนๆ สามารถเข้ามาเล่นเกมอสุรากันได้ตลอดเวลาเลยล่ะ เพื่อนๆ เข้าไปดาวโหลดตัวเกมอสุรากันได้เลยที่นี่ หรือจะเข้าไปพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ที่หน้า facebook อสุรา หรือ หน้าเว็บบอร์ดอสุรา รับรอง อสุราของไทยแพทช์ไวกว่าแน่นอน 

Source: เกมไทย ไปไต้หวันแล้วนะ ขอบอก ขอบอก

AsunAllI3araTz

• Full Member
ช้าไป นิดดี กว่าไม่ ทำ  g#009
อย่าให้ น้อย หน้าเขา ก็ พอ  g#046 ได้ ค่า ลิขสิทธิ์ ก็ มาพัทนา ของเรา ให้ดีๆ นะ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

แล้วคนไทยก็พร้อมที่จะไปเกรียนบนเซิร์ฟไต้หวัน  เป็นที่เรียบร้อยเหมือนกันค่ะ  555  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

AsunAllI3araTz

เกรียน จน เขา จะ บล็อก IP อิอิ ให้ เรียนรู้ไว้ คึนไทยถ้าจะเกรียนไม่แพ้ชาติใดในโลค  g#031

Crossζy

ทำไมใต้หวันเขาวาดดีกว่าไทยอะครับถ้าไทยวาดได้แบบเขาผมว่าดึงดูดคนเล่นแน่นอน g#005

LLอUหื่u.

naygue

• **
ช้าไป นิดดี กว่าไม่ ทำ  g#009
อย่าให้ น้อย หน้าเขา ก็ พอ  g#046 ได้ ค่า ลิขสิทธิ์ ก็ มาพัทนา ของเรา ให้ดีๆ นะ

woon_yes woon_yes

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

.P a t c h a :)

g#019 g#019 g#019

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เข้าไปพีเค แล้วเวลๆๆๆ ดักฆ่าหน้าวาปอย่างเดียว ด่ามาก็ไม่รู้เรื่อง สบายใจ 555 คุ้นๆ ตอนทดสอบอวตาร คาเดทไล่ฆ่ากัน ตั้งแต่เวลยังไม่ 11 ต่อไปจะได้ปรับสมดุลย์ผ่านไต้หวัน  g#009

Pat

• **

Pat

• **
อยากให้มีเซิร์ฟเวอร์ที่ของทุกประเทศมารวมกันน่ะค่ะ  เวลากิจกรรมอะไรแบบนี้จะได้แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไปด้วย
เช่น เทศกาลลอยกระทง งานวันวิสาขบูชา ฯลฯ อะไรแบบนี้น่ะค่ะ ไต้หวันจะได้รู้เกี่ยวกับประเทศเรามั่ง
แล้วเทศกาลของไต้หวันก็ให้เราได้รู้ด้วย  ถ้าได้จริง ๆ ละยอดเยี่ยมกระเทียมทอดเลยแหละ  woon_5555

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
มีใครไปลองมายัง  g#034

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

อยากเล่นนะ แต่ิดอย่างเดียว แอมเวรี่สติวบิดอิงลิชเวรี่ ๆ แบด  g#002  g#002  g#002

# Зρ_ησω 

coalapanda

• Administrator
อยากให้มีเซิร์ฟเวอร์ที่ของทุกประเทศมารวมกันน่ะค่ะ  เวลากิจกรรมอะไรแบบนี้จะได้แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไปด้วย
เช่น เทศกาลลอยกระทง งานวันวิสาขบูชา ฯลฯ อะไรแบบนี้น่ะค่ะ ไต้หวันจะได้รู้เกี่ยวกับประเทศเรามั่ง
แล้วเทศกาลของไต้หวันก็ให้เราได้รู้ด้วย  ถ้าได้จริง ๆ ละยอดเยี่ยมกระเทียมทอดเลยแหละ  woon_5555

มีแผนทำ server inter ครับ แต่รอให้โปรเจคไต้หวันอยู่ตัวก่อนนะครับ แล้วผมจะทวงกับทีมให้อีกครั้งนึง

สำหรับแนวทางการเปิด server inter นั้นไม่ยากหรอกครับถ้ามองในรูปแบบของตัวเกม

แต่ความยากมันจะอยู่ที่ระบบ service หรือ support หรืออะไรก็ตามแต่ ที่จะต้องคุยต้องรองรับลูกค้าน่ะครับ

เรื่องของจีเอ็มที่จะมาตอบบอร์ด รับโทรศัพท์กับลูกค้า ตรงนี้ก็ไม่ได้หาง่ายๆเช่นกันครับ  woon_hurt woon_hurt

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด