GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สับปะรด หาได้จากไหนครับ??

กบ

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยนะครับ  สับปะรด หาได้จากไหน

พอดีว่าทำการงานคนครัว ระดับ6แล้ว  หาสับปะรดไม่เจอน่ะครับ ไม่ได้จากการงาน ชาวสวน ด้วย

รบกวนผู้รู้ ตอบให้ที  woon_huh

Drkneero

• Newbie
  • *
สัปปะรด แบบไหนอะ

ถ้าสัปปะรดเเบบใช้ทำอาหารซื้อที่ พ่อครัวรั่วสุด ๆ ที่เมืองไซร์(เเต่ต้องมีการงานคนครัว)

เเต่ถ้าสัปปะรดที่ใช้ทำเควส ขนมปังเเลมบัส (เมืองเอลฟ์)

ให้ไปหาเเม่ค้าผลไม้ที่ตลาดฟอท  เเม่ค้าผลไม้จะให้เราไปหาอุ้งตีนหมีมา30 อัน (จาก บราวน์กริซชี่)เเล้วเราก็จะได้สัปปะรด
-เอาสัปปะรดไปให้ โทนี่ปังจูเนี่ย เเล้วก็จะได้ขนมปังเเลมบัสมา
--เอาไปส่ง (ค่าตอบเเทนเควส Exp90000กว่าๆ)

ปล(ทำมาเเล้วจ้า) woon_love
ร่วมกันลงชื่อ เอาเอฟเฟกตี+ออก
ใส่ชื่อตัว+เซิร์ฟ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3183.0

กบ

• Jr. Member
  • **
สัปปะรด แบบไหนอะ

ถ้าสัปปะรดเเบบใช้ทำอาหารซื้อที่ พ่อครัวรั่วสุด ๆ ที่เมืองไซร์(เเต่ต้องมีการงานคนครัว)

เเต่ถ้าสัปปะรดที่ใช้ทำเควส ขนมปังเเลมบัส (เมืองเอลฟ์)

ให้ไปหาเเม่ค้าผลไม้ที่ตลาดฟอท  เเม่ค้าผลไม้จะให้เราไปหาอุ้งตีนหมีมา30 อัน (จาก บราวน์กริซชี่)เเล้วเราก็จะได้สัปปะรด
-เอาสัปปะรดไปให้ โทนี่ปังจูเนี่ย เเล้วก็จะได้ขนมปังเเลมบัสมา
--เอาไปส่ง (ค่าตอบเเทนเควส Exp90000กว่าๆ)

ปล(ทำมาเเล้วจ้า) woon_love

g#027 สับปะรดที่ใช้ทำอาหารน่ะครับ

มีขายที่พ่อครัวจริงๆด้วย (ไม่ได้สังเกตเลย)

ขอบคุณมากนะครับ  woon_cry