GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับเซนจูเรี่ยนครับ

กบ

• Jr. Member
  • **
จากการ เปิด NPC รีเซทสกิล และสเตตัส   เมื่อไม่นานมานี้  ผมเองก็ได้เอาเซนจูเรี่ยน ไปรีเซท สกิล และสเตตัส

แต่แล้ว....  พอดูอีกที สกิลปั๊มหัวใจที่ทำไว มันหายไปด้วย   พอ ออกจากเกมและเข้าไหม่ หวังว่า สกิลนั้นจะกลับมา(เหมือนๆกับสกิล C3 และการงาน เมื่อรีเซทสกิล จะมี% เหลือ 0%แต่พอออกเกมแล้วเข้าใหม่ ก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม)
แต่พอออกเกมแล้วเข้าใหม่ สกิลปั๊มหัวใจ  ก็ไม่มีให้เห็น   ลองไปคุยกับ สัสดี หวังว่าจะทำเควสใหม่อีกรอบแต่ก็ทำไม่ได้แล้วล่ะ

ทำยังไงถึงจะให้สกิลปั๊มหัวใจกลับมาล่ะครับ   woon_angry

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าถ้าทำปั๊มหัวใจแล้วไปรีสกิลนี่
คุยกับสัสดีเพื่อเอาสกิลได้เลย ไม่ต้องทำเควสใหม่นะ

แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ อันนี้จำได้ลางๆ ว่าเมื่อก่อนมีคนโวยเรื่องนี้ไว้แล้วได้คำตอบประมาณนี้ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

• Full Member
ไม่เคยสังเกตุ  เหมือนกัน เรื่องสกิลปั้มหัวใจ   แต่ สกิลระดม พล ไป คุยใหม่ได้เลยไม่ต้องทำเควส

ปล. เช็คดูหรือยังครับ ต้องใส่ อุปกรณ์เสณารักษ์  ด้วยนะ

กบ

• **
แม้จะใส่อุปกรณ์ทหารเสนารักแล้ว สกิลปั๊มหัวใจ ก็ไม่มีครับ

OrChidS

ลองคุยใหม่ครับ ผมลองแล้วครับ
คุยก็ได้สกิลกลับมาละครับ

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
คุยกับคนที่รับสกิลครั้งแรกอ่ะงับ ที่สัสดี

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
ผมไปคุยกะคนที่เดทนะคับ ที่มันขายอุปกรณ์เสนารักษ์ คุยปึ๊บสกิวก็กลับมาเลย
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

กบ

• **
ผมไปคุยกะคนที่เดทนะคับ ที่มันขายอุปกรณ์เสนารักษ์ คุยปึ๊บสกิวก็กลับมาเลย

woon_sunny ได้กลับมาล่ะครับ ที่แท้ต้องไปคุยกับ พลทหาร เดคโค่นั่นเอง  woon_yes

ขอบคุณมากนะครับ  g#008

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
คับผม ดีใจด้วยเน้อ  g#004 g#004 g#004
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^