GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะเพิ่มช่องต่างๆมาทำไม

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_angry woon_angry woon_angry
              ที่เค้าทำมาให้ มันไม่ดีตรงไหน...อยากรู้จัง....เกมนี้ส่วนมากก้อมีเด็กเล่นกันทั้งนั้น..บางคนยังไม่ถึง10ขวบก้อมี
              ผมว่ามันมีปะโยชน์มากกว่านะ...พวกคุณน่ะอายุมากกันแล้ว คิดว่าเรียนรู้เก่ง
              แต่ทำไมไม่นึกถึงส่วนรวมล่ะคับ...เกมน่ะมันสำหับเด็กนะคับไม่ไช่คนแก่
                       อย่าคิดว่าว่าเล่นเก่งแล้ว..มีพรสวรรค์เรียนรู้ไว....คนเรียนรู้ช้าแต่อยากเล่น
              ให้มีความสุขมันก้อมีนะคับผมว่า....จะว่ายังงัยก้อเชิญนะคับ..โตๆกันละ
                                   g#035 g#035 g#035

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ^^ ที่เค้าออกมาโต้แย้งไม่ใช่ว่ามันมีแล้วไม่ดีครับ  แต่มันซ้อนกันกดลำบาก ให้ทำเป็นแบบซ่อนมันจะสะดวกกว่า อันนี้จิ้มพลาดก็ไปคนละเรื่องคนละหมวดเลย เวลาคนเวลต้องการจิ้มหาเพื่อน กดผิดกดถูกตายพอดี

มีมันดี แต่อยากให้ซ่อน  woon_yes

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ผมได้เสนอแนวทางการแก้ไขตามที่เพื่อนๆ หลายๆคนเสนอมาแล้ว

ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าต่อให้ฟังครับ

ปิศาจ

เราบอกว่าง่าย แต่คนอืนๆส่วนใหญ่บอกว่ายาก  เราบอกว่าดีคนส่วนใหญ่บอกว่าไม่ดี  เราก็ต้องรับฟัง เพราะถ้าไม่รับฟังนั่นก็คือเผด็จการไม่มีใครคิดถูกไปซะหมดหรอกครับ
มนุษย์ย่อมมีความเห็นไม่ตรงกันเป็นเรื่องปกติ แต่เพื่อส่วนรวมก็ควรฟังเสียงส่วนใหญ่  ไม่ใช่หัวชนฝาว่ามันดีๆๆๆๆๆๆ

หลักการออกแบบ  เขาต้องเน้นหาง่ายดูสบายตา  ถ้าเริ่มรกเขาก็จัดหมวดหมู่ให้ดีแล้วเพิ่มขั้นตอนอีกหน่อยแต่มันใช่ง่ายสบายตา  จะดีกว่าไม่ใช่เอาทุกอย่างมาวางแป๊ะไว้ให้หมดเลยมีอะไรจะได้หาง่ายๆ
ผมว่าแบบเดิมมันก็ไม่ได้ใช้ยากเย็นอะไร  หรือว่ามันจำเป็นต้องเอาออกมาแป๊ะไว้หมดเลยเหรอ แบบใหม่พอแบบว่าจะกดเร็วๆ มือเคลื่อนไปนิดเดียวก็ไปอีกหัวข้อแหละ 
มันก็ความเคยชินส่วนหนึ่ง  แต่สำหรับผมผมว่ามันรกไป จะบอกตั้งแต่ตอนทดสอบในนรกแหละว่ามันรก แต่ดันลืม  แต่ถ้าเขาว่าดีก็แล้วแต่เขาเกมส์ของเขา  คงใช้เวลาปรับอีกพักกว่าจะชิน

ผมว่าจัดหมวดหมู่ดีๆ  ไม่จำเป็นต้องเอามาแป๊ะไว้ข้างหน้าหมด  มันก็ทำให้ใช้ง่ายขึ้นได้นะ
เรื่อง design สำหรับผมรกไหม ก็นิดหน่อย  ลำบากไหม ก็ไม่เท่าไหรเดียวก็ชิน  แต่แบบเดิมมันดูโล่งกว่า ดูสบายตากว่า อันนี้มันดูแน่นๆอึดอัดนิดหน่อยอะนะ 
ยังไงก็ได้ แล้วแต่คุณท่านโปรแกรมเมอร์เทพ 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

woon_yes woon_yes woon_yes
            มีเหตุและมีผล.......ยอดเยี่ยมคับ...ขอชมจากใจ.....ต่างจากพวกจ้องจะด่าจะว่าอย่างเดียว..คนละทางเลย
            ดีไม่ดีก้อติชม ว่ากันไป...ไม่ดีตรงไหนเด่วก้อมีปรับปรุงเปลี่ยนแปลง..แต่อาจใช้เวลาหน่อย อิอิ
                  น่าเห็นใจน่ะคับ..อยากจะทำออกมาให้ดี....แต่กว่าจะพอใจกันได้....หมดใจไปเยอะเลย
                          เป็นกำลังใจให้คับ...สู้ต่อไป    g#013  g#010 g#046

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **

ที่เค้าทำมาให้ มันไม่ดีตรงไหน...อยากรู้จัง....เกมนี้ส่วนมากก้อมีเด็กเล่นกันทั้งนั้น..บางคนยังไม่ถึง10ขวบก้อมี
              ผมว่ามันมีปะโยชน์มากกว่านะ...พวกคุณน่ะอายุมากกันแล้ว คิดว่าเรียนรู้เก่ง
              แต่ทำไมไม่นึกถึงส่วนรวมล่ะคับ...เกมน่ะมันสำหับเด็กนะคับไม่ไช่คนแก่
                       อย่าคิดว่าว่าเล่นเก่งแล้ว..มีพรสวรรค์เรียนรู้ไว....คนเรียนรู้ช้าแต่อยากเล่น
              ให้มีความสุขมันก้อมีนะคับผมว่า....จะว่ายังงัยก้อเชิญนะคับ..โตๆกันละ

แล้วเรปบนเป็นเต้นแรงเต้นกา

แล้วที่บอกเด็ก ไม่ถึง 10 ขวบเล่นหามาให้ดุหน่อยดิ

ผมเห็นมีแต่ ผู้ใหญ่เด็กน้อยมาก ที่ว่าเด็กสมองหรืออายุครับ

แล้วลองไม่มีคนแก่เล่นดิ เกมมันจะอยู่รอดมะออกมาเต้นแรงเต้นกานี้คุณอ่านภาษาไทยไม่ออกหรอ

ว่าทำไมเขาถึงออกมาแย้งกันเพราะมันรกมันกดแล้วโดนอันอื่นหัด อ่านมั่งก่อนจะโวยวายนะ

แบบนี้แล้วนายจะเรียนรู้ช้ากว่าเดิมอีกเพราะคิดไม่เป็น แค่ของง่ายๆยังยังต้องอำนวยความสะดวกให้

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ช่วยตั้งกระทู้บอกก่อนได้ไหมว่าจะปรับ
ไม่ใช่ปรับเสร็จแล้วมาแก้ทีหลัง
 g#021

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ทำใจให้ชินไหม่ ๆ ก็งี้แหละเดี๋ยวก็ชิน คิดไรมากมาย

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
ผมได้เสนอแนวทางการแก้ไขตามที่เพื่อนๆ หลายๆคนเสนอมาแล้ว

ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าต่อให้ฟังครับ

g#017 g#017
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

แล้วเรปบนเป็นเต้นแรงเต้นกา

แล้วที่บอกเด็ก ไม่ถึง 10 ขวบเล่นหามาให้ดุหน่อยดิ

ผมเห็นมีแต่ ผู้ใหญ่เด็กน้อยมาก ที่ว่าเด็กสมองหรืออายุครับ

แล้วลองไม่มีคนแก่เล่นดิ เกมมันจะอยู่รอดมะออกมาเต้นแรงเต้นกานี้คุณอ่านภาษาไทยไม่ออกหรอ

ว่าทำไมเขาถึงออกมาแย้งกันเพราะมันรกมันกดแล้วโดนอันอื่นหัด อ่านมั่งก่อนจะโวยวายนะ

แบบนี้แล้วนายจะเรียนรู้ช้ากว่าเดิมอีกเพราะคิดไม่เป็น แค่ของง่ายๆยังยังต้องอำนวยความสะดวกให้
...กำ...นึกว่าจะจบกันไปและ..ยังจะดราม่ามาอีก.....
                    037-393010 ต่อ62141...ข้องใจตรงไหนอยากรู้ไรโทรมาคับ
            เวลาราชกร ผมอยู่ตลอด...หรืออยู่ใกล้ๆกันก้อมาคุยได้คับ..ตึกกองบัญชาการชั้น2 รร.นายร้อย นครนายก....
                      ไม่ได้เจาะจงว่าใคร หรือตำหนิใคร  แต่อยากให้เริ่มต้นด้วยเหตุและผล  ไมไช่เริ่มต้นด้วยการพูดทำลายความรู้สึกของคนที่ทำงานตามหน้าที่

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
แล้วไงครับกลัวไม่รู้หรือครับว่าเป็นนาย 100

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ต่างคนต่างความคิด คับ
แต่ที่เรามีเหมือนกัน คือ เราเป็นคนไทยคับ
ค่อย ๆ คุยกันดีดี คับ

ปล. เรารักประเทศไทย

T0Nz

ก็ทำให้มันเป็นแค่ไอคอนเล็กๆแล้วก็ยัดให้มันอยู่ในบรรทัดเดียวสิคร๊าบพี่น้อง

เวลาเลื่อนเคอเซอร์ไปตรงไอคอนก็มีคำอธิบายว่าปุ่มนี้คืออะไร  แค่เนี้ยยยยย = ="

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
g#040 g#040 g#040 g#040

มานก้อเกะกะจิงแหละ

แต่ใช้ที่นรกซะชินละ g#020 g#020 g#020

สภาพเดียวกัน ความรู้สึกไม่ต่างกัน g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?