GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะเพิ่มช่องต่างๆมาทำไม

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• Jr. Member
  • **
รู้ไมมันรกจอไม่ได้ช่วยไรเลยเกะกะลูกตาอีก

แบบเดิมก็ดีอยู่แล้วทำไรไม่คิดจะสอบถามผู้เล่นมั่งหรอครับ

น่าเบื่อโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแยกออกมายันรูปถ่ายเพื่ออะไร

ขอฟังเหตุผลหน่อย........เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม

ดีกว่าเอาของไรสาระแบบนี้ลงมา  อย่าบอกนะว่าทำให้ผู้เล่นใหม่

ถ้าทำให้ผู้เล่นใหม่ วิหารที่ฝึกคาเดทมีไว้ทำไร ลบออกไปเลย

อีกอย่างเป็นแบบเดิมผู้เล่นใหม่คงอ่านภาษาไทยออกอยู่แล้ว

ดีแต่ถอยหลัง..............ไม่คิดจะเดินหน้าโอบกอดผู้เล่นไว้

มันไม่ได้ช่วยไรเลยเกะกะลูกตาอย่างมากกกกกกกก กดก็ยาก
 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

Rest In Peace

• Full Member
ปวดตา แล้วก็งงมากเลยครับ คิดจะตั้งกระทู้เรื่องนี้พอดี  g#035

VairunThai

• Newbie
  • *
เอามาให้มันเกะกะแล้วกดแล้วงงมากขึ้นไงครับพี่น้อง  woon_555

VairunThai

• Newbie
  • *

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
 g#040 g#040 g#040 g#040

มานก้อเกะกะจิงแหละ

แต่ใช้ที่นรกซะชินละ g#020 g#020 g#020
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
มีอะไรควรแก้กว่านี้เยอะเเยะ
เรื่องปัญหาราชินีก็บอกว่าจะแก้ไขให้
ตามตรงนะ ปัญหาหลายอย่างมันจำเป็นกับผู้เล่น มากกว่าที่ทีมงานทำอยู่เยอะ
แต่มาเพิ่มอะไรที่ เอิ่ ม ม ม . . .
 g#014

จะลองปะละ

• **
จีเอ็มนิคกี้

อ้างถึง

เบื้องต้น ทางทีมงานทราบครับว่า จะจะสร้างความไม่สะดวกในด้านมุมมอง หรือ พื้นที่ตัวเกม สำหรับเพื่อนๆทางท่าน และ หลายๆท่าน  แต่เหมือนที่เพื่อนๆหลายท่านคิดได้คือ ส่วนนี้ทางทีมงานออกแบบขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือเหล่าเพื่อนๆผู้เล่นใหม่ในการสืบหาข้อมูลของเกม เพราะผู้เล่นใหม่ที่เค้าไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน ไม่สามารถที่จะทราบได้เลยว่าช่องทางในการค้นหาข้อมูลเหล่านั้นครับ ส่วนในอนาคตนั้นจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตรงนี้ต้องขออภัยเพื่อนที่รู้สึกไม่สะดวกด้วยนะครับ.... woon_yes
มวลน้ำยังรู้ว่า ที่ไหนต่ำก็ท่วม ที่ไหนสูงก็ไม่ท่วม
แต่พวกเหิ้...จัญ... แม่..ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

VairunThai

• Newbie
  • *
เหอะๆเป็นไปอย่างเจ้าของกะทู้ว่าไม่มีผิด

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

อ้างถึง

เบื้องต้น ทางทีมงานทราบครับว่า จะจะสร้างความไม่สะดวกในด้านมุมมอง หรือ พื้นที่ตัวเกม สำหรับเพื่อนๆทางท่าน และ หลายๆท่าน  แต่เหมือนที่เพื่อนๆหลายท่านคิดได้คือ ส่วนนี้ทางทีมงานออกแบบขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือเหล่าเพื่อนๆผู้เล่นใหม่ในการสืบหาข้อมูลของเกม เพราะผู้เล่นใหม่ที่เค้าไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน ไม่สามารถที่จะทราบได้เลยว่าช่องทางในการค้นหาข้อมูลเหล่านั้นครับ ส่วนในอนาคตนั้นจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตรงนี้ต้องขออภัยเพื่อนที่รู้สึกไม่สะดวกด้วยนะครับ.... woon_yes

คนเก่ายังไม่สะดวกแล้วอะไรทำให้คิดว่าคนมาเล่นใหม่จะสะดวกครับ  woon_o_o

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

อ้างถึง

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
            ขอขอบคุณทางทีมงานมากคับ ที่เพิ่มช่องต่างๆเข้ามา ทำให้รู้วิธีการเล่นและอื่นๆอีกมากมายเลย ทำให้ผมเล่นได้ง่ายขึ้น
            ผมว่ามันมีประโยชน์อย่างมากมายเลยนะคับ สำหรับคนที่เพิ่งเล่นใหม่ๆ
            ผมก้อเป็นหนึ่งในนั้นน่ะคับ จากที่ไม่รู้จะถามใคร เพราะยังไม่ค่อยมีเพื่อน ..
            แต่ตอนนี้สิ่งที่ทางทีมงานเพิ่มขึ้นมาให้..ทำให้ผมและอีกหลายคนที่เพิ่งหัดเล่น..น่าจะรู้สึกอยากเล่นเกมนี้มากขึ้นน่ะคับ
                  ส่วนใครที่คิดว่ามันรก..ไม่สะดวกในการเล่น ผมอยากให้คุณๆทั้งหลายอ่านะ..
            ลองกลับไปนึกถึงตอนที่เล่นครั้งแรกดูเอานะคับ....จากที่ไม่รู้จักใคร ไม่รู้อะไรเลย..มันลำบากแค่ไหน..ลองนึกดูนะ
                                   เด่วก้อชินคับ..เหมือนไฟกระพริบร้านค้าน่ะล่ะ... woon_bye         

VairunThai

• Newbie
  • *
ไม่รู้ดิเล่นใหม่ผม ไม่เห็นต้องถามใคร พอดีคำอธิบายมันเป็นภาษาไทยอยู่แหละ

ผมเลยอ่านออก เล่นได้  เทรนนิ่งกราวก็มีตอนสร้างตัวผมเลยมองมันไร้สาระ

ภาษาไทยทั้งเกมเล่นไม่เป็นก็ไม่นอนให้ยุ่งกัดตายเหอะ

ปิศาจ

g#040

ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเรียกร้องครับ  หลักการของเกมส์นี้คือ ถ้าโปรแกรมเมอร์คิดว่ามันดี  จบ  ข้อโต้แย้งไม่เป็นผลใดๆทั้งสิ้น
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
โปรแกรมเมอร์คิดจะดึงลูกค้าใหม่ไล่ลูกค้าเก่าหรอ

โปรแกรมเมอร์เคยมาอ่านบอร์ดมั่งไหม จะได้รู้ว่าเขา

ดราม่ากันขนาดไหน จะได้เลิกทำอะไรตามใจตัวเองสักที

ผมเขาใจจีเอมทุกท่านครับว่าได้แค่ดูแลบอร์ด แต่ขอฟากจีเอม

ไปบอกโปรแกรมเมอร์ด้วยทำอะไรนึกถึงผู้เล่นมั่ง ไม่ใช่คิดอะไรได้ก็เอามาลง

มันจะเป็นการไล่ผู้เล่นไม่ใช่ดึงดูดผู้เล่น เพราะการเล่นเกมมันก็ปากต่อปากเกมนี้ดี

ผู้เล่นก็ชวนกันมาเล่น เกมนี้ไม่ดีผู้เล่นก็แย้งคนที่จะมาเล่นใหม่ให้เล่นเกมอื่นดีกว่า

อนาคตเกมจะอยู่ได้นานไม่นานมันอยู่กะผู้เล่นเป็นหลัก ถ้าไม่มีผู้เล่นคอยสนับสนุน

เกมก็ต้องเป็นอันปิดตัว  ถึงมีผู้เล่นแต่ไม่มีคนเติมเงินสนับสนุนเกม มันก็ไปไม่รอด

บริษัท ใหญ่ขึ้น เกมต้องพัฒนาตามบริษัท ไม่ใช่ถอยหลังแบบนี้ ดำดิ่งลงทุกวัน

ดองได้ดองดี บัคไม่แก้ แต่เอาของไรสาระ โปรดูดตังแพงๆมาลง เอาโปรถูกมาลงสิ

กินน้อยกินนาน กินเยอะกินทีเดียวกะเพาะแตก กินต่อไม่ได้ จบเห่

เคยได้ยินสายัณ สัญญพูดไหมครับ รักน้อยๆ แต่รักนานๆ g#032 g#032

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
แต่อยากให้ รูปภาพกับช่วยเหลือ ย้ายไปขวาสุดได้ไหมคะ
กดที เปิดแต่โฟลเดอร์รูป -*-