GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รบกวนถามเบลดสาย 3 ดาบ

bobo455

• Newbie
  • *
เบลดสายสามดาบนี้ จะโหดไหม อะครับ

ฆ่าคนอื่นได้ไหม

แล้วเล่นยังไง

เบลดดาบคู่ใส่ดาบอะไรดีอ่ะครับ แล้ว อออฟ ของอะไร ช่วยบอกหน่อยนะคับ

3 ดาบ กับ ดาบใหญ่ เอาไว้ Pk อะคับ อันใหนโหดกว่ากัน  woon_bye woon_cry

_DownLoad_

• Newbie
  • *
เบลดสายสามดาบนี้ จะโหดไหม อะครับ

เบลดดาบคู่ใส่ดาบอะไรดีอ่ะครับ แล้ว อออฟ ของอะไร ช่วยบอกหน่อยนะคับ

3 ดาบ กับ ดาบใหญ่ เอาไว้ Pk อะคับ อันใหนโหดกว่ากัน  woon_bye woon_cry

3 ดาบนี้คงเป็นสาย สลับสินะ .....
  ผมไม่รู้ไรมากเท่าไหร่ รู้ว่าสายนี้จะใช้กับ เซิฟ Pk ครับ
 เพราะเบลดเจอพวกเวทย์เขาต้องสลับดาบเป็นดาบคู๋ เพื่อผ่ามิติ แล้ว3ภพ
(ใช่รึป่าว ?)

ปิศาจ

• Full Member
3ดาบ โหดครับ  ฆ่าได้ทุกอาชีพ ถ้ากดเร็วพอ

ยึดหลักๆ คือดาบผ่ามิติ ของดาบคู่ กับพิโรษของดาบใหญ่  เรียน C3 มังกรพิโรษ 
ลองดูกระทู้ก่อนหน้านี้  เรื่องสกิลกับของมีคนโพสไว้เยอะแล้ว  ขี้เกียจพิมพ์ใหม่
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
สกิลเบลด3ดาบ(สามารถประยุกใช้ได้)
สกิลไฟเตอร์
ฟันดาบเร็ว10
ชำนานดาบ10
ฟาดดาบ/ชำนานอาวุธ/หลบหลีก10
แกร่ง10
สกิลเบลด
ชำนานดาบใหญ่3
ชำนานดาบคู่3
เร่งจิต3
เร่งกลัง3
พิโรธ5
ตวัด3
ผ่ามิติ5
ผ่าสาม5
สมาธิ5
ดาบกัน5

สกิลc3 ดาบธาตุดิน    มังกรพิโรธ 2+  สวนกลับ2+

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ

3 ดาบนี้คงเป็นสาย สลับสินะ .....
  ผมไม่รู้ไรมากเท่าไหร่ รู้ว่าสายนี้จะใช้กับ เซิฟ Pk ครับ
 เพราะเบลดเจอพวกเวทย์เขาต้องสลับดาบเป็นดาบคู๋ เพื่อผ่ามิติ แล้ว3ภพ
(ใช่รึป่าว ?)
ไม่เกี่ยว สองสกิลนี้ใช้กับทุกสายอาชีพ เจอสายกันเวทย์ต้องใช้เกราะเบากับกุดจุ๊ ตะกรุดด้วย
ดาบคู่ ไม่รู้ว่าออฟอะไร(เพราะเราไม่ได้ออฟ ฮาๆๆๆ) แต่ดาบใหญ่ผมออฟแม่น(เพราะสามดาบแม่นน้อย) ดาบคู่ที่ผมไม่ออฟเพราะมันมีผ่าสามที่ช่วยเพิ่มแม่นมาให้อยู่แล้ว เลยเน้นหนักที่ดาบใหญ่มากกว่า
แนะนำอัพฟาดดาบให้10เลย จะต่อคอมโบได้สำเร็จ(พุ่ง ผ่าพิโรธ ตวัด ฟาดรัว) และถ้าคอมโบนี้ไม่ได้จบที่ท่าสุดท้ายครั้งเดียว แต่ท่าสุดท้ายใช้รัวๆ เลือดกี่เอมก็ไม่เหลือ woon_555
ซีสามแนะนำทำมังกรก่อน ดาบธาตุอันที่สอง สวนกลับอันสุดท้าย
ปล.สามดาบ ถ้าจะจุอย่าเล่นเลย ไม่คุ้มๆ g#033
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

bobo455

• Newbie
  • *
แล้ว มังกร ฝึกยังไงให้ไวๆ อะครับ แล้ว ถ้าฝึกสวนกลับด้วยจะ ดีไหม

ระหว่างเบลด คู่ กับเบลดใหญ่ PK ใครฆ่าได้เยอะกว่ากันอะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

.หัวกล้วย'#

• Jr. Member
  • **
  • จ้ะทิงจาาา !
สำหรับผมคิดว่า
สามดาบไม่ลง ตวัดดาบจะดีกว่า
สำหรับคนที่ ไว้ pvp อย่างเดียว
เพราะ ที่คนสู้ด้วยไม่ได้ ยืนนิ่งๆให้ตี
พุ่ง ผ่า พิโรธ แล้วใช้ดาบใหญ่ฟาดรัวๆ
จะโหดกว่าเพราะ ทำให้ พิโรธและผ่า แรงขึ้นด้วย
โดยการอัพ
ชำนาญดาบคู่ 10
พุ่ง 5
ผ่า 5
เร่งกำลัง 5
ชำนาญดาบใหญ่ 3
เร่งจิต 3
พิโรธ 5
สมาธิการต่อสู้ 5
ยกดาบ 2
อีกอย่าง ผมแนะนำสามดาบ
ควรจุเยอะ ๆ เพราะจะได้ลง vit ให้เยอะ
เพื่อที่จะได้ทำให้อัตรายกดาบสูง ๆ
(ก้ลงยกดาบแค่ 2 หรือใครจะปรับพิโรธ3 แล้วยกดาบ 4 ก้ได้)
สเตตัส str dex vit agi18
อีกอย่างชุดที่ใส่
ควรอัพเป็นเลือด และดาบควรอัพเป็นทำลาย
ที่ออฟทำลายเพราะจะได้กำจัดคู่ต่อสู่ไวขึ้นและเบลดแม่น ค่อนข้างสูงอยู่แล้ว
และที่อัพชุดเป็นเลือดเพราะเหตุที่ว่า
สมัยนี้เจอพวกสายเวทบ่อย
และ เซิฟ pk ตอนนี้ คงเป็นพวกเบอ
ที่ไล่สับ ๆ ได้ แต่เพราะ มีพลังป้องกันเยอะไป
ก้ต้องโดนไล่สับจนตายอยู่ดี
จึงหันมาทำให้เลือดเยอะๆ จะดีกว่า

ผมไม่รู้ใครจะคิดยังไงนะ แต่นี่เป็นความเห็นส่วนตัว

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
แล้ว มังกร ฝึกยังไงให้ไวๆ อะครับ แล้ว ถ้าฝึกสวนกลับด้วยจะ ดีไหม

ระหว่างเบลด คู่ กับเบลดใหญ่ PK ใครฆ่าได้เยอะกว่ากันอะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ถ้ามังกร อันนี้ก็ต้องกดไปเรื่อยๆ แนะนำฝึกไปเวลไปเพราะมังกรมันตีหมู่ g#002
สวนกลับ เปิดทิ้งไว้เปิดผอบสดชื่นด้วย เปิดไว้หลับหนึ่งงีบมาดู
ถ้าถามว่าเบลดดาบคู่หรือดาบใหญ่ฆ่าคนดีกว่า ตอบว่าดาบคู่ แม้ดาบใหญ่จะมีสกิลหมู่แต่ทุกสกิลของดาบคู่มันอำนวยความสะดวกในการแบทมากกว่า(เสียไรแวะ ตีสามดอกติดมึนตลอดสกิลถ้าไม่มีต้านทานหรือต้านทานน้อย)
สามดาบลงตวัดสิ ดีจะตาย ยิ่งถ้าเป็นพวกตีแรงเวอร์ๆ พุ่งไปตวัดตายเยอะพอสมควร
ดาบ ถ้าอัพสมาธิไม่เต็มผมว่าออฟแม่นดีกว่า เพราะก่อนรีมาเป็นสามดาบแม่นผม400กว่าๆ พอรีมาอัพสมาธิ3 เหลือ380(ใส่สนับแชมป์แล้วนะ แต่เกราะปิศาจน้ำแข็ง ดาบกับกากยังไม่ได้ออฟ)
ความเห็นส่วนตัวนะ เร่งกำลังจู่โจมกับเร่งจิต ไม่ต้องอัพเต็มหรอกเพราะเปลี่ยนดาบบ่อยอยู่แล้ว เปลี่ยนเป็นดาบนึงลบบัพอีกสายนึง สายนี้ไม่ได้เน้นฟันธรรมดาผมก็เลยลงชำนาญดาบคู่3 แค่เป็นทางผ่าน(รู้สึกว่า ผ่าสามพิภพมันไม่ได้คิดดาเมจจากชำนาญดาบคู่เลยนะ ข้างใครข้างมัน) แล้วตอนพุ่งแล้วผ่าเสร็จใครมันยืนฟันสดบ้างล่ะ- -""
สามดาบเห็นมันใส่สีชุดขาวกัน ใส่ชุดขาวแล้วใครจะฟันสด-*-
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ของผมใช้  ผ่ามิติ->ผ่าสาม->ผ่ามิติ->เปลี่ยนดาบ->พิโรธ(+มังกร)->ตวัด    รับลองโดนเข้าไป10K+