GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

•CHamp•

• Jr. Member
  • **
  • SweetMine
คำว่า 50-50 นี้และคับอะไรมันก็เกิด ขึ้นได้ ใช้ว่า เรา จะแพ้เสมอไป มันก็เหมือน ฟุตบอลและคับ ลูกกลมๆๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้

แล้วไม่ลงแล้วหรอครับ เห็นไม่มีชื่อแล้วอ่ะนาย

ผมไม่ซีเรียสคับ ได้เล่นไม่ได้เล่นก็ไม่เป็นไร ถ้าได้เล่นก็ ดีฝึกฝีมือไปในตัว ไม่ได้เล่นก็มาเป็นกองเชียร์แทน ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว แพ้ คนเล่น 2 มือ เหมือนกันก็ไม่เป็นไร หรอก
ทีมงานรบกวนขอทราบชื่อตัวละครครับ ทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้ครับ

-tw1storz- , sci ตกคับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
OK. งั้นก็ตกลง ตามเงื่อนไขนี้ ...

และ ขอเป็นกำลังใจให้ทีม • MRT • กับทีม Chill Chi และผมจะตีตั๋วที่นั่ง VIP ไว้สำหรับคู่นี้อย่างแน่นอนครับ

รับรองไม่พลาด คู่เด็ดเปิดสนาม ของ Asura Battle Tournament Season#1 เต็มที่กันเลยนะครับทั้ง 2 ทีม ไม่ว่า ทีมไหนจะชนะ

ขอให้ทีมที่ชนะ ในวันพรุ่งนี้ คว้าแชมป์ Season#1 ของเซิฟเวอร์ใต้พิภพ ไปครองอย่างที่ตั้งใจ ไว้แ้ล้วกันครับ

*ปล. ส่วนตัวผมชอบ Blade.O.T.OP. นะ ในฐานนะ ผู้ที่ยืนอยู่ในจุดสูงสุดของพาลาดิน(เท่าที่เคยเห็นมา)
        และ ผมก็ชอบ Directorr ที่มีวิสัยทัศน์ไกลในหลายๆ เรื่อง
        จะ รอติดตามผลงานของทั้งคู่ แล้วกันนะครับ g#031 g#031

ขอให้โชคดีทั้ง 2 ทีมครับ ผมคงไม่เข้ามากระทู้ประเภทนี้อีกแล้ว แค่อยากรู้ " กฏกติกา " ที่แน่ชัดของการแข่งครั้งนี้ ก็เท่านั้นครับ เหนื่อยจะดราม่า

ผมเป็นพวกประเภทเล่นตามมี ตามเกิด ซะด้วยสิ ดราม่าไป ก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น มีแต่แสดงความอ่อนแอให้ทีมงานเห็น สำหรับทีมงานนะ ทำไรทำไป

ผมก็จะคอยหา กลวิธีต่างๆ มาสู้กับ ระบบของทีมงาน ต่อไป ผมไม่เชื่อ ว่า คนอย่างผมจะต้องก้มหัวยอมแพ้ ให้กับระบบที่แสนจะกดขี่ แบบนี้อยู่เรื่อยๆ
แน่นอนครับ  g#024 g#024

woon_bye woon_bye woon_bye
 g#046

-_panda_-

• Full Member
- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
- ให้อาชีพ พาราดิน "สลาย ผนึก" ก่อนที่ทางทีมงานจะส่งผู้เล่นเข้าสู่สนามแข่งขัน (ทุกครั้งที่เข้าสู่สนามแข่ง)
กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ

ในส่วนการแก้ไข "ไอเทม" และบั๊ก "สกิลผนึก" ที่ไม่ยอมสลายไปตอนเข้าสู่สนามแข่งขัน ทางทีมงานเร่งทำการแก้ไขในจุดนี้อยู่ หน้าจะแก้ไขเสร็จสิ้นทันการอัพเดทของสัปดาห์หน้าที่จะถึงนี้ ยังไงจะมีประกาศให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งจากทีมงาน

ผมว่าเลื่อนการแข่งขันออกไปก่อนดีมั้ยครับ มันจะเป็นผลดีทั้ง คนที่่มีหน้าไม้99 และไม่มีหน้าไม้99
 เพราะถ้าคนที่่มีหน้าไม้99 อยู่ในครอบครอง กดสกิลยิงกระจุยไม่ได้แล้วเค้าจะมีหน้าไม้99 ไว้ทำสากกะเบืออะไรใช้มั้ยครับ
 รอให้ปรับ ความสามารถให้เรียบร้อยค่อยจัดวันแข่งอีกทีดีมั้ยครับ

ลุงอ้วน

คำว่า 50-50 นี้และคับอะไรมันก็เกิด ขึ้นได้ ใช้ว่า เรา จะแพ้เสมอไป มันก็เหมือน ฟุตบอลและคับ ลูกกลมๆๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้

แล้วไม่ลงแล้วหรอครับ เห็นไม่มีชื่อแล้วอ่ะนาย

ผมไม่ซีเรียสคับ ได้เล่นไม่ได้เล่นก็ไม่เป็นไร ถ้าได้เล่นก็ ดีฝึกฝีมือไปในตัว ไม่ได้เล่นก็มาเป็นกองเชียร์แทน ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว แพ้ คนเล่น 2 มือ เหมือนกันก็ไม่เป็นไร หรอก
ทีมงานรบกวนขอทราบชื่อตัวละครครับ ทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้ครับ
ทีมผม หายไป 2 คน ครับ -tw1storz- , sci

กระทู้นี้มีอยู่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4916.0

แต่อันใหม่ไม่มี
http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

กรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ
ลืมบอกชื่อทีม  ทำอย่างช้าอ่านะ
สมาชิกทีม มี 7 คน หายไป 2 คน ครับ
Mang-Da
-aOun-Ae-
-mOo-aOun-
BaD-GuyZ
o..mytallg..o
ชื่อหายไป 2 คน
-tw1storz-
 sci

ลุงอ้วน

สุดจะทน กับพวกนี้ ขอหน่อยละกัน พาลานี่ถ้าไม่มีผนึกเล่นกันไม่เป็นหรอครับ แล้วไอที่ว่าปลดผนึกระหว่างสู้ทำมาแล้วครับไม่ใช่ไม่เคยทำ จำไว้นะครับอยุ่ที่มันสมองว่าคิดออกเปล่า อีกอย่าง พาลาไม่จำเป็นต้องชนะเค้าหมด จะให้ไปสุ้กับวิอ่ะ ทีมมี 5 คน ไม่ได้มีคนเดียว ช่วยกัน วางแผนสิครับ นี่อะไรมางอแงเหมือนเด็กให้ได้อ่ะไรขึ้นมา แทนที่จะเอาเวลาไปเตรียมตัว รวบรวมความคิดในทีม ทุกคนเค้าแข่งเอาสนุก คุณแข่งเอาอะไร เอาของรางวัลหรอ หึ หรือเอาชื่อเสียงโด่งดังข้านี่ที่นึงในแบท เหมือนที่ประกาศปาวๆๆๆ หึ คิดได้แค่นี้อ่ะนะ

อยากจะรอดูว่าพาลามันสะสมผนึกไม่ได้ จะเล่นกันเป็นไหม หวังพึ่งแต่คลาส3 ไร้สาระ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

nightjusmin

สุดจะทน กับพวกนี้ ขอหน่อยละกัน พาลานี่ถ้าไม่มีผนึกเล่นกันไม่เป็นหรอครับ แล้วไอที่ว่าปลดผนึกระหว่างสู้ทำมาแล้วครับไม่ใช่ไม่เคยทำ จำไว้นะครับอยุ่ที่มันสมองว่าคิดออกเปล่า อีกอย่าง พาลาไม่จำเป็นต้องชนะเค้าหมด จะให้ไปสุ้กับวิอ่ะ ทีมมี 5 คน ไม่ได้มีคนเดียว ช่วยกัน วางแผนสิครับ นี่อะไรมางอแงเหมือนเด็กให้ได้อ่ะไรขึ้นมา แทนที่จะเอาเวลาไปเตรียมตัว รวบรวมความคิดในทีม ทุกคนเค้าแข่งเอาสนุก คุณแข่งเอาอะไร เอาของรางวัลหรอ หึ หรือเอาชื่อเสียงโด่งดังข้านี่ที่นึงในแบท เหมือนที่ประกาศปาวๆๆๆ หึ คิดได้แค่นี้อ่ะนะ

อยากจะรอดูว่าพาลามันสะสมผนึกไม่ได้ จะเล่นกันเป็นไหม หวังพึ่งแต่คลาส3 ไร้สาระ

ถ้าเห็นว่าคลาส 3 ไร้สาระ งั้นก็ปรับห้ามมิให้มีการใช้ทักษะคลาส 3 ในการแข่งขันดูซิ เบอสายระเบิดห้ามกดระเบิดเงี้ย เป็นต้น ดูซิว่าคลาส 3 มันยังเป็นเรื่องไร้สาระอยู่รึเปล่า
 woon_555 woon_555 woon_555

Directorr

อ่านภาษาไทยไม่ออกอีกละ

ผมก็บอกอยู่ว่า ถ้าพาลาผนึกง่อยๆ แบบนี้  อยากเอาชาปลงแข่งแทนครับ เพราะชาปเก่งกว่า  เหมือนชาปคุณไง ไอดอลผมเลย อยากเล่นตามอ่ะ อิอิ

ผมผิดอะไรเนี่ย

ตอนแรกกฏบอก  ไม่ได้ห้าม สะสมผนึกมา  >>>  ผลคือ ผมก็เอาพาลาเข้าทีม  เพราะตอนนี้พาลาผนึกมา เก่งกว่าชาป

พอเปลี่ยนกฏ   ห้ามสะสมผนึกมา  >>> ผลคือ ผมอยากเอาพาลาออกจากทีม แล้วเอาชาปที่เก่งกว่าลงแทน  แต่มันไม่ทันแล้วเปลี่ยนกฏตอนนี้

เหมือนคุณจะรู้เลยเนาะ ที่ไม่เอาพาลาลง และเอาชาปลงแต่แรก

แล้วจะรอดูนะครับ พ่อคนมีสาระที่ "ไม่หวังพึ่งคลาส3" g#004 g#004 g#004
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

งั้น อาทิตหน้าวันที่ 16 ก็แหกตาดูเอาแล้วกันนะครับ Oz- ทีม • O ว ๓ า S • เซิฟเวอร์อวตาร ผมจะเล่นพาลาในแบบที่ถูกจำกัดความสามารถ ตามเงื่อนไข

ของทีมงานให้ดูเอง ผมก็เหนื่อยจะฟังบรรยาย ไร้สาระ เหมือนกัน ที่มาดราม่ากับทีมงาน เพราะ ไม่คิดว่าจะต้องถูกจำกัด ความสามารถลง

แต่ถึงจะถูกจำกัดแล้ว ผมก็มีปัญญาเล่นของผมอยู่ดี ไม่ถึงกับตายหรอก อ่านที่ผมพิมดูมั่ง ไม่ใช่สักแต่ว่าจะพิม จุดประสงค์ คืออยาก รู้กฏกติกา ที่แน่ชัด

จะได้ ไม่มีปัญหาในวันแข็ง Get ปะ

ปล. พาลาปลดผนึกคลั่ง ผมไม่ปลด ผมก็เคยสู้มาแล้วไม่ใช่ไม่เคย ผมมันประเภท ชอบแหกกฏเล่นซะด้วย ไอผนึกดูดแรงๆ ที่ว่า อะผมทำได้ตั้งแต่ ซี3.2

มันเข้าได้เดือนเศษๆ ผมก็ทำได้แล้ว ไม่เห็นใจคนที่เขามีผลกระทบ ก็ควรอยู่เฉยๆ ไป จะซ้ำเติม ตอกย้ำไปเพื่ออะไร มิทราบ ครับ น้ำใจนักกีฬาอยู่ตรงไหน

nightjusmin

อ่านภาษาไทยไม่ออกอีกละ

ผมก็บอกอยู่ว่า ถ้าพาลาผนึกง่อยๆ แบบนี้  อยากเอาชาปลงแข่งแทนครับ เพราะชาปเก่งกว่า  เหมือนชาปคุณไง ไอดอลผมเลย อยากเล่นตามอ่ะ อิอิ

ผมผิดอะไรเนี่ย

ตอนแรกกฏบอก  ไม่ได้ห้าม สะสมผนึกมา  >>>  ผลคือ ผมก็เอาพาลาเข้าทีม  เพราะตอนนี้พาลาผนึกมา เก่งกว่าชาป

พอเปลี่ยนกฏ   ห้ามสะสมผนึกมา  >>> ผลคือ ผมอยากเอาพาลาออกจากทีม แล้วเอาชาปที่เก่งกว่าลงแทน  แต่มันไม่ทันแล้วเปลี่ยนกฏตอนนี้

เหมือนคุณจะรู้เลยเนาะ ที่ไม่เอาพาลาลง และเอาชาปลงแต่แรก

แล้วจะรอดูนะครับ พ่อคนมีสาระที่ "ไม่หวังพึ่งคลาส3" g#004 g#004 g#004

ปุ่มกด LIKE อยู่ตรงไหนจ๊ะ
 woon_love woon_love woon_love

-DenTyne-

• **
ไม่คิดบ้างหล่ะ ว่า ถ้าซี3 ตัวเอง โดนจำกัดความสามารถ จะรู้สึกยังไง ฝึกมา เปลืองค่าไฟไปเท่าไหร่ กับเอามาใช้จริงไม่ได้เต็มที่ แล้วจะฝึกหาพระแสงอะไร

เพื่อนผม มันไม่ใช่ เด็กอนุบาล มันเล่นพาลา มานานแล้ว ตั้งแต่ไม่มีซี3 มันก็ยังเล่นได้ แล้วจะมาพูดเอาอะไร นักหนา คิดเห็นใจ คนอื่นเหน่อยเถอะ -..-

-- -- ถ้าเหาะข้ามเซิฟได้ อยากจะเอาขวาน สับปาก คนพูดจริงๆ  g#024
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 17:17:49 โดย -DenTyne- »

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ทีมผม หายไป 2 คน ครับ -tw1storz- , sci

กระทู้นี้มีอยู่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4916.0

แต่อันใหม่ไม่มี
http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

กรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ
ลืมบอกชื่อทีม  ทำอย่างช้าอ่านะ
สมาชิกทีม มี 7 คน หายไป 2 คน ครับ
Mang-Da
-aOun-Ae-
-mOo-aOun-
BaD-GuyZ
o..mytallg..o
ชื่อหายไป 2 คน
-tw1storz-
 sci

คุณค่ะ   เขาเอากระทู้นี้เป็นหลักนะค่ะ ตัวละครในทีมคุณอาจจะเกิดปัญหาเลเวลไม่ถึงก่อนที่ทีมงานจะประกาศหรือเปล่าค่ะ

เอาละค่ะคอยดูวันจริง ทีม เามี 5ถ้าวันแข่งมี 7  ทุกคนคงไม่ยอม ^^
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..