GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

Directorr

• Full Member
สกิลเวทผนึกของพาราดิน ทีมงานป้องกันการสะสมพลังมาก่อนที่จะเข้าสนามแข่งขันครับ

แล้วจะให้สะสมระหว่าง การแข่งหรอครับ ?

คำพูดนี้คุ้นๆ นะ เหมือนของท่านผู้นั้นเลย

ไว้รบกวน GM เก่งๆมาเล่นให้ผมดูทีนะครับ

ไอการสะสมแล้วปลด สดระหว่างแข่งเนี่ย

คุณจะทำไงให้ ตอนกำลังปลดไม่โดนวิ เพลิงหัวแตก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

CacAloz

- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
- ให้อาชีพ พาราดิน "สลาย ผนึก" ก่อนที่ทางทีมงานจะส่งผู้เล่นเข้าสู่สนามแข่งขัน (ทุกครั้งที่เข้าสู่สนามแข่ง)
กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ

ในส่วนการแก้ไข "ไอเทม" และบั๊ก "สกิลผนึก" ที่ไม่ยอมสลายไปตอนเข้าสู่สนามแข่งขัน ทางทีมงานเร่งทำการแก้ไขในจุดนี้อยู่ หน้าจะแก้ไขเสร็จสิ้นทันการอัพเดทของสัปดาห์หน้าที่จะถึงนี้ ยังไงจะมีประกาศให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งจากทีมงาน

•CHamp•

• Jr. Member
  • **
  • SweetMine
งอแงอีกแว้ว  g#002
เคยพูดไปแล้วเรื่องผนึกพาลา เค้าให้ใช้ความสามารถขณะสู้ คุณไปสะสมมา GMก็บอกแล้วนิว่ามันไม่เหมาะสม 99บัคก็ไม่ยอมรับ รอบนี้มาผนึกพาลาอีก โววยวายตลอด อยากชนะมากหรอครับ? ความสามารถของอาชีพในหัวสมองหายไปไหน
สงสาร g#046 นะมารองรับอารมณ์คนบางกลุ่ม

อะไรอีกครับ ถ้าเขา ห้ามใช้ตั้งแต่ เดือนที่แล้ว หรือสัปดาที่แล้ว หรือตอนที่ยังเปลี่ยนตัวได้ ผมคงไม่ออกมาโวยวายหรอกครับ   ทีมคุณไม่มีพาลานี่  ไม่มีแข่งพรุ่งนี้ด้วย

แล้วถามว่าอยากชนะไหม   ผมเป็นคนชอบการแข่งขันครับ  แน่นอนผมชอบชัยชนะ   

ทีมผมมีทั้ง พาลา ทั้งเทร เป็นตัวหลัก

เทรจะอัพหน้าไม้วันพุธ ซึ่ง คุณไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว  ทีมคุณไม่มีพาลาอยู่แล้ว  แถมธนูชาปก็สุดโหดอีก

เห็นไหมว่าทีมคุณไม่เดือดร้อนอะไรเลย นอกจากตัวหายที่เด๋วก็ได้คืนแน่ๆ

ฉะนั้น ให้ทีมที่เดือดร้อนอย่างผม ได้เรียกร้องสิทธิ์บ้างเถอะนะครับ อีกอย่างผมเรียกร้องกับจีเอมครับ ไม่ได้ร้องกับคุณ

อีกอย่างนะครับ ทีมที่ผมเจอเสาร์นี้ โหดมากอ่ะครับ

ถ้าผมเจอทีมคุณเสาร์นี้ก็ว่าไปอย่าง ผมจะไม่ออกมาโวยวายอะไรเลย

เรื่องเทร ผมก็ปล่อยผ่านอยู่แล้วครับ

ส่วน งอแง ก็ใช่ล่ะมั้งครับ ผมอยากทวงสิทธิ์เปลี่ยนตัว พาลา เฉยๆ 

ทีมงานทำอย่างนี้มันไม่มืออาชีพอ่ะ

กลัวแพ้ทีม แบงหลอด หรอ คับ หรือกลัว แพ้ ชิวๆๆ

Directorr

เคยพูดไปแล้วเรื่องผนึกพาลา เค้าให้ใช้ความสามารถขณะสู้ คุณไปสะสมมา GMก็บอกแล้วนิว่ามันไม่เหมาะสม 99บัคก็ไม่ยอมรับ รอบนี้มาผนึกพาลาอีก โววยวายตลอด อยากชนะมากหรอครับ? ความสามารถของอาชีพในหัวสมองหายไปไหน
สงสาร g#046 นะมารองรับอารมณ์คนบางกลุ่ม

อะไรอีกครับ ถ้าเขา ห้ามใช้ตั้งแต่ เดือนที่แล้ว หรือสัปดาที่แล้ว หรือตอนที่ยังเปลี่ยนตัวได้ ผมคงไม่ออกมาโวยวายหรอกครับ   ทีมคุณไม่มีพาลานี่  ไม่มีแข่งพรุ่งนี้ด้วย

แล้วถามว่าอยากชนะไหม   ผมเป็นคนชอบการแข่งขันครับ  แน่นอนผมชอบชัยชนะ   

ทีมผมมีทั้ง พาลา ทั้งเทร เป็นตัวหลัก

เทรจะอัพหน้าไม้วันพุธ ซึ่ง คุณไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว  ทีมคุณไม่มีพาลาอยู่แล้ว  แถมธนูชาปก็สุดโหดอีก

เห็นไหมว่าทีมคุณไม่เดือดร้อนอะไรเลย นอกจากตัวหายที่เด๋วก็ได้คืนแน่ๆ

ฉะนั้น ให้ทีมที่เดือดร้อนอย่างผม ได้เรียกร้องสิทธิ์บ้างเถอะนะครับ อีกอย่างผมเรียกร้องกับจีเอมครับ ไม่ได้ร้องกับคุณ

อีกอย่างนะครับ ทีมที่ผมเจอเสาร์นี้ โหดมากอ่ะครับ

ถ้าผมเจอทีมคุณเสาร์นี้ก็ว่าไปอย่าง ผมจะไม่ออกมาโวยวายอะไรเลย

เรื่องเทร ผมก็ปล่อยผ่านอยู่แล้วครับ

ส่วน งอแง ก็ใช่ล่ะมั้งครับ ผมอยากทวงสิทธิ์เปลี่ยนตัว พาลา เฉยๆ 

ทีมงานทำอย่างนี้มันไม่มืออาชีพอ่ะ

กลัวแพ้ทีม แบงหลอด หรอ คับ หรือกลัว แพ้ ชิวๆๆ

กลัวแพ้ทั้งคู่แหละครับ

เพื่อนผมเก่งๆทั้งนั้น

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

•CHamp•

• **
  • SweetMine
บัค แล้วทำไมไม่เลื่อนแข่งละครับ

การแข่งขันไม่สภาพไม่พร้อมมีที่ไหนกันครับ  จะทำอะไรให้สมบุรณ์ไม่เคยจะมีเลยนะครับทุกวันนี้

สังเกตมานานละ  นี้หรอครับ เกมส์ไทย  ที่จะมีต่ออยู่ในสายเลือด  บางที่ทำก่อนคิดดีกว่า  มันคงเป็นแนวหน้าใครไม่ได้หรอก

อยู่ใต้อำนาจใครหมดก็ไม่รู้โง่ป่าวๆ ทำตัวเสีย 

....

ก็ทุกอย่างเกิด จากปัญหาเซิฟเวอร์ไม่เสเทียนของ คุณ นั้นและ ที่ผมอยากจะทราบว่า มันตรงตามที่คุณตั้งใจแล้วหรือ ยัง แฟร์ๆๆ พระตายตัวตีตาย

•CHamp•

• **
  • SweetMine

กลัวแพ้ทั้งคู่แหละครับ

เพื่อนผมเก่งๆทั้งนั้น

ก็นะ มีฝีมือพอกันจะกลัว อะไรกัน วิ ก็ มี เหมือน กัน วอ ก็ใช้ย้อย สะท้อน 10 ทั้ง คู่ วิ ก็ เก่ง เหมือน กัน ไม่ทราบว่ากลัว อะไร

Directorr

ก็นะ มีฝีมือพอกันจะกลัว อะไรกัน วิ ก็ มี เหมือน กัน วอ ก็ใช้ย้อย สะท้อน 10 ทั้ง คู่ วิ ก็ เก่ง เหมือน กัน ไม่ทราบว่ากลัว อะไร

ก็เพราะ มีเหมือนๆกัน  แล้วเพื่อนผมก็ฝีมือดีเหมือนๆกัน  ผลเลยไม่รู้จะออกมายังไง  ไงครับ มัน 50:50  เลยกลัวแพ้

ไม่เหมือนบางทีมครับ   ไม่มีความคิดที่จะแพ้ทีมนั้นเลย

•CHamp•

• **
  • SweetMine
มีฝีมือ 2 มือ 2 เท้าเหมือนกัน จะกลัวอะไรกันคับ ยังไม่แข่งเลยก็กลัวกันซะแล้ว ส่งทีมมาตั้งเยอะแยะ ชนะหรือแพ้ของได้ไม่ได้ ขอให้ได้สนุกก็พอและคับ

•CHamp•

• **
  • SweetMine

ก็เพราะ มีเหมือนๆกัน  แล้วเพื่อนผมก็ฝีมือดีเหมือนๆกัน  ผลเลยไม่รู้จะออกมายังไง  ไงครับ มัน 50:50  เลยกลัวแพ้

ไม่เหมือนบางทีมครับ   ไม่มีความคิดที่จะแพ้ทีมนั้นเลย

เต็มที่คับได้ไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับการเล่นของแต่ล่ะคนอยู่แล้ว

•CHamp•

• **
  • SweetMine
คำว่า 50-50 นี้และคับอะไรมันก็เกิด ขึ้นได้ ใช้ว่า เรา จะแพ้เสมอไป มันก็เหมือน ฟุตบอลและคับ ลูกกลมๆๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้

Directorr

คำว่า 50-50 นี้และคับอะไรมันก็เกิด ขึ้นได้ ใช้ว่า เรา จะแพ้เสมอไป มันก็เหมือน ฟุตบอลและคับ ลูกกลมๆๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้

แล้วไม่ลงแล้วหรอครับ เห็นไม่มีชื่อแล้วอ่ะนาย

•CHamp•

• **
  • SweetMine

แล้วไม่ลงแล้วหรอครับ เห็นไม่มีชื่อแล้วอ่ะนาย

ผมไม่ซีเรียสคับ ได้เล่นไม่ได้เล่นก็ไม่เป็นไร ถ้าได้เล่นก็ ดีฝึกฝีมือไปในตัว ไม่ได้เล่นก็มาเป็นกองเชียร์แทน ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว แพ้ คนเล่น 2 มือ เหมือนกันก็ไม่เป็นไร หรอก

•CHamp•

• **
  • SweetMine
ในเกมนี้ใช้ว่า จะมีคนเล่น 2 มือ เสมอไปนะคับ คนที่เขาเล่นมือเดียวก็ มี นะ มันอยู่ที่ความสามารถของแต่ล่ะคน

TAMA

• Sr. Member

ผมไม่ซีเรียสคับ ได้เล่นไม่ได้เล่นก็ไม่เป็นไร ถ้าได้เล่นก็ ดีฝึกฝีมือไปในตัว ไม่ได้เล่นก็มาเป็นกองเชียร์แทน ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว แพ้ คนเล่น 2 มือ เหมือนกันก็ไม่เป็นไร หรอก
ทีมงานรบกวนขอทราบชื่อตัวละครครับ ทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบให้ครับ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
บัค แล้วทำไมไม่เลื่อนแข่งละครับ

การแข่งขันไม่สภาพไม่พร้อมมีที่ไหนกันครับ  จะทำอะไรให้สมบุรณ์ไม่เคยจะมีเลยนะครับทุกวันนี้

สังเกตมานานละ  นี้หรอครับ เกมส์ไทย  ที่จะมีต่ออยู่ในสายเลือด  บางที่ทำก่อนคิดดีกว่า  มันคงเป็นแนวหน้าใครไม่ได้หรอก

อยู่ใต้อำนาจใครหมดก็ไม่รู้โง่ป่าวๆ ทำตัวเสีย 

....

ก็ทุกอย่างเกิด จากปัญหาเซิฟเวอร์ไม่เสเทียนของ คุณ นั้นและ ที่ผมอยากจะทราบว่า มันตรงตามที่คุณตั้งใจแล้วหรือ ยัง แฟร์ๆๆ พระตายตัวตีตาย

ก็แค่ให้ปรับ เบอระเบิด ไม่ใช้ถึงขึ้นเซิฟเวอร์ เอาพูดคนละเรื่องครับ  ชอบเอาเรื่องอื่นมาพูดแล้วพอเขาปรับก็โทษทีผม

คำว่า แรร์ไอเทม  มันจะต้องจาก จาก ไอเทม อยู่แล้วละครับ ความสามารถมันต้องมีศักยภาพที่ดีกว่าแน่นอน

Clp. Pnp.