GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

Directorr

• Full Member
เลื่อนแข่งไปก็เท่านั้นแหละครับ เพราะสิ่งที่จะทำคือปรับให้ใช้บั๊คไม่ได้อยู่ดี  #038

พูดนี่ไม่ได้คิดถึงเทรเลยใช่มั้ย

แล้วทำไมไม่เลื่อนแข่ง แล้ว ให้เปลี่ยนตัว

ช่างมันเหอะ แข่งจบไปละ

ผมถือว่าทีมผม ต่อให้ ก็แล้วกัน สำหรับทีมที่ไม่โดนผลกระทบจากกติกา นี้
ตรงไหนที่ ต่อผม เห็นทีมพวกคุณชนะ ชิวๆๆ ขาดซะขนาดนั้น อธิบายให้ หน่อยคับ ว่าส่วนไหน ที่ต่อให้ แข่ง 4 คนหรอ ผมก็เห็น 5 คนเท่า กัน พาลาก็เอาลงเหมือนกัน ต่อ ให้ ยังไง

สำหรับคนที่อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจนะครับ

ผมบอกว่า ผมต่อให้สำหรับทีมที่ไม่โดนผลกระทบจากกติกานี้

ซึ่งชิวๆ ก็โดนทั้งพาลา ทั้งหน้าไม้ 99 เหมือน MRT แหละครับ 

ถ้าอ่านไม่ละเอียดก็ไม่ต้องโชวพาวมากก็ได้
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น

ทีมผมแพ้ขาดเลยอ่ะ 555+ ยอมรับว่ายังศึกษาไอเทมในเกมส์มาไม่มากพอ

เอาเป็นว่า MRT สู้ๆไปให้ถึงแซมป์นะครับ ทีมผมเองก็อยากให้ได้ชื่อว่าแพ้แค่แชมป์ทีมเดียว เท่านั้นอ่ะ
ว่าง ก็ลงมาแบทอีกนะครับ ^ ^  woon_5555 woon_5555 

..SweetMine..

• **
  • .SweetMine.

ทีมผมแพ้ขาดเลยอ่ะ 555+ ยอมรับว่ายังศึกษาไอเทมในเกมส์มาไม่มากพอ

เอาเป็นว่า MRT สู้ๆไปให้ถึงแซมป์นะครับ ทีมผมเองก็อยากให้ได้ชื่อว่าแพ้แค่แชมป์ทีมเดียว เท่านั้นอ่ะ
ว่าง ก็ลงมาแบทอีกนะครับ ^ ^  woon_5555 woon_5555 

g#035 g#035 g#035

ผมให้พวกคุณเป็น เต้ง 1 ในแบทเทิล เพราะคุณเล่นได้ไม่คอยมีมาโวยวาย

• **
เลื่อนแข่งไปก็เท่านั้นแหละครับ เพราะสิ่งที่จะทำคือปรับให้ใช้บั๊คไม่ได้อยู่ดี  #038

พูดนี่ไม่ได้คิดถึงเทรเลยใช่มั้ย

แล้วทำไมไม่เลื่อนแข่ง แล้ว ให้เปลี่ยนตัว

ผมถือว่าทีมผม ต่อให้ ก็แล้วกัน สำหรับทีมที่ไม่โดนผลกระทบจากกติกา นี้
ตรงไหนที่ ต่อผม เห็นทีมพวกคุณชนะ ชิวๆๆ ขาดซะขนาดนั้น อธิบายให้ หน่อยคับ ว่าส่วนไหน ที่ต่อให้ แข่ง 4 คนหรอ ผมก็เห็น 5 คนเท่า กัน พาลาก็เอาลงเหมือนกัน ต่อ ให้ ยังไง

สำหรับคนที่อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจนะครับ

ผมบอกว่า ผมต่อให้สำหรับทีมที่ไม่โดนผลกระทบจากกติกานี้

ซึ่งชิวๆ ก็โดนทั้งพาลา ทั้งหน้าไม้ 99 เหมือน MRT แหละครับ 

ถ้าอ่านไม่ละเอียดก็ไม่ต้องโชวพาวมากก็ได้

กระทบแล้วเล่นได้ไมคับ ถ้าไม่ได้ก็ถอนทีมไปคับ แล้ว ครั้ง หน้ามาใหม่

• **

กระทบแล้วเล่นได้ไมคับ ถ้าไม่ได้ก็ถอนทีมไปคับ แล้ว ครั้ง หน้ามาใหม่

ผมก็เห็นทีม ชิวๆๆเขาเล่นได้ นิ พูดอีกทีนะคับ ถ้ากระทบมากกับการแบทครั้งนี้มากก็ถอนทีมไปคับ

CacAloz

การแข่งขันสนุกมากๆ ครับ ผมจีเอ็มเปเป้ และ จีเอ็มแมกซิม ได้รับมอบหมายเป็นคนพากษ์การแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ ทุกทีมเล่นได้มันจริงๆ
สู้ๆ ครับสำหรับทีมชนะ และทีมที่ตกรอบครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับ สัปดาร์หน้ามีต่อรอบ 8 ทีม !!
  woon_sunny

ปล.การพากษ์การแข่งขันนั้นเป็นครั้งแรกของทีม GM นะครับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่)   woon_sad2

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมอยากให้มีแบบว่า แข่งหลายๆนัดหน่อยนะแบบว่า มีรอบแบ่งกลุ่มด้วยอะ แต่ทีมคงน้อยเกิน แบบว่าเหมือนบอลยูฟ่าแบบนี้อะ เอาที่1กับที่2ของกลุ่มมาเจอกัน มันเป็นสากลดีอะ ได้วัดกันหลายๆแมทช์หน่อย อันนี้มันรอบเดียวจบโหดร้ายไปอะ

กติกาครั้งหน้าก็ลองดูซิครับ กิจกรรมมันได้หลากหลายทีมหลายๆทีมจะได้เจอกันถ้วนหน้าด้วยครับ
และกิจกรรมจะได้น่าสนุกยิ่งขึ้น

CacAloz

ผมอยากให้มีแบบว่า แข่งหลายๆนัดหน่อยนะแบบว่า มีรอบแบ่งกลุ่มด้วยอะ แต่ทีมคงน้อยเกิน แบบว่าเหมือนบอลยูฟ่าแบบนี้อะ เอาที่1กับที่2ของกลุ่มมาเจอกัน มันเป็นสากลดีอะ ได้วัดกันหลายๆแมทช์หน่อย อันนี้มันรอบเดียวจบโหดร้ายไปอะ

กติกาครั้งหน้าก็ลองดูซิครับ กิจกรรมมันได้หลากหลายทีมหลายๆทีมจะได้เจอกันถ้วนหน้าด้วยครับ
และกิจกรรมจะได้น่าสนุกยิ่งขึ้น

ข้อเสนอดีครับ ก็ได้คิดกันไว้บ้างแล้วครับแต่ก็ต้องดูหลายๆ อย่างครับเช่น เรื่องจำนวนทีมเข้าแข่งขันเรื่องเวลาการจัด เรื่องทีมงานที่ต้องควบคุมwoon_sunny 

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
การแข่งขันสนุกมากๆ ครับ ผมจีเอ็มเปเป้ และ จีเอ็มแมกซิม ได้รับมอบหมายเป็นคนพากษ์การแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ ทุกทีมเล่นได้มันจริงๆ
สู้ๆ ครับสำหรับทีมชนะ และทีมที่ตกรอบครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับ สัปดาร์หน้ามีต่อรอบ 8 ทีม !!
  woon_sunny

ปล.การพากษ์การแข่งขันนั้นเป็นครั้งแรกของทีม GM นะครับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่)   woon_sad2

จีเอ็มทั้ง 2 พากษ์ได้ สนุกและได้ อรรถรส มากเลยครับ ทำให้มีความรู้สึกตื่นเต้นในทุกๆ คู่ และ อยากให้มีกิจกรรมแบบนี้ อยู่ต่อไปเรื่อยๆ ครับ

เป็นกำลังใจ ให้ทีมงานพัฒนาสิ่งดีๆ ต่อไปครับ

เป็นไปได้ ต่อไปอยากให้มีการ ระบุ เจาะจง ผู้เล่นไปมากกว่านี้ เพื่อให้เกิดความเด่นชัดในแต่ละรอบการแข่ง

เช่น การพากษ์แบบ เจาะลึกรายชื่อผู้เล่น เบอ แทนด้วย asura_Inw(อสุรา เทพ) เทร แทนด้วย oOBENZKUNGOo ( เบนซ์คุง)
      เคลลิค/นัน -_VanilLA_- (วานิลา) แอสซาซิน ฺbaanbeing(บ้านบีอิ้ง) ประมาณนี้อะครับ และมีการวิเคราห์ ทีมและตัวเต็งของในแต่ละทีม
      คล้ายๆ นักเตะฟุตบอล ในปัจจุับัน ไม่ว่าจะเป็น คริสเตียนโ่น่ โรนัลโด เฟอร์นานโด ตอเรส หรือ ลิโอเนล เมสซี่ ล้วนแล้วแต่เป็นบุคคล ที่น่าจับตามอง

ผมว่ามันจะทำให้ มีผู้สนใจและผู้ชมมากขึ้นนะครับ เพราะบางทีผู้เล่นในเกมที่เราเคยรู้จัก พอเปลี่ยนหมวกใส่หมวกใหม่ เมื่ออยู่ในสนามปะลอง
ก็ดูไม่ออกแล้วว่า ใครเป็นใคร เพราะหลายคนอยากศึกษาเทคนิค การเล่นของบุุคคล เหล่านี้ ที่เป็น ไอดอล ของเซิฟเวอร์ไปในตัวด้วย ครับ

ปล. ต้องขออภัย ด้วยครับ ที่เอ่ยชื่อ พาดพิง ตัวละคร ที่มีตัวตนอยู่จริง เพื่อให้ทีมงานได้เข้าใจ อย่างชัดเจน ถ้าสะกดชื่อใครผิดก็ต้องขออภัยนะครับ

DevilDream

• **
จีคราบ ทำไมตารางเซิฟพิภพมี3คู่อะ ตามจิงมี4คู่นะ สับสนไรปล่าวอะ
วันที่ 15 ตุลาคม 2554 เวลา 13:00 - 17:00น.
เซิร์ฟเวอร์ วุ้นใต้พิภพ
•   คู่ที่ 1 [ • MRT • ] VS S.E.S
•   คู่ที่ 2 เกรียนเรนเจอร์ VS The Term Friend
•   คู่ที่ 3 ++__SU_Woy__++  VS ยืนงงในดงTeeN
•   คู่ที่ 4 ทำอย่างช้าอ่านะ VS My Friends
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

DevilDream

• **
วันที่ 15 ตุลาคม 2554 เวลา 13:00 - 17:00น.
•   คู่ที่ 1 [ • MRT • ] VS S.E.S
•   คู่ที่ 2 เกรียนเรนเจอร์ VS The Term Friend
•   คู่ที่ 3 ++__SU_Woy__++  VS ยืนงงในดงTeeN
•   คู่ที่ 4 ทำอย่างช้าอ่านะ VS My Friends
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

ลุงอ้วน

จีคราบ ทำไมตารางเซิฟพิภพมี3คู่อะ ตามจิงมี4คู่นะ สับสนไรปล่าวอะ
ถูกต้องคู่ผิด ทีมหาย 2 ทีม  The Term Friend , ++__SU_Woy__++ 2ทีมนี้ชื่อไม่มี แก้ไขด้วยนะครับ

-Dvil-13ooK-

• Newbie
  • *
รอบ 8 ทีม แข่งขันวันที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 13:00 - 17:00น.

ใต้พิภพ

คู่ที่ 1 ทีม  [ • MRT • ]        [VS]       ทีม S.E.S

คู่ที่ 2 ทีม     เกรียนเรนเจอร์     [VS]      ทีม  ยืนงงในดงTeeN

คู่ที่ 3 ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ    [VS]       ทีม  My Friends

จีคับ ผิดพราดอีกแล้ว น้ะ ! เกรียนเรนเจอร์ เจอกับทีม The Term Friend
   ++__Su_Woy__++ เจอกับ ยืนงงในตงตีน ไม่ใช่หรอ คับ ตรวจสอบให้ที คับ