GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สุดจะทนกับ พันธมิตรแห่งเงา

ครูอังคณา

• Newbie
  • *
          แอสเป็นอาชีพที่ต้องต่อสู้ประชิด แต่แอสก็มีข้อดีที่สามารถทำหลบได้สูงและมีสกิลเสริม หลบไร้ลักษณ์ และ พันธมิตรแห่งเงา
  มาเข้าเรื่องพันธมิตรแห่งเงากัน ไม่ว่าจะระดับไหน 1-10 เมื่อเงาออกจะ ทำให้เกิดเอฟเฟ็คเงาขึ้นมา และถอยหลังไป4ช่อง
  นั้นหมายความว่า ตำแหน่งที่ยืนไม่ใช่ตำแหน่งเดิมแน่นอน แต่...เมื่อเจอคู่ต่อสู้ โจมตีแล้วพันธมิตรแห่งเงาทำงาน
  คู่ต่อสู้สามารถ ยิงไปที่เอฟเฟ็คเงานั้นได้ เท่ากับโจมตีใส่แอสได้โดยตรง ทั้งๆที่ความเป็นจริงแอสได้ถ่อยหลังไป4ช่องแล้ว

ทักษะคลาส3 ฝึกกันไม่ใช่ง่ายๆน่ะครับ เงาระดับ10ผมฝึกมา3เดือนกว่าๆ
   โดนแก้ทางกันง่ายแบบนี้ รับไม่ได้จริงๆ
   g#015 g#015 g#015 g#015

˜Memory Simple˜

• Jr. Member
  • **
  • Hello,,World by.. Php
ฟ้องครูอังคณาสิ  #038 #038 #038

"The only thing in life achieved without effort is failure

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
มันกากขนาดนั้นเลยหรอครับ แค่ตีเงาก็โดนถึงตัวเลยหรอ เหอๆ กากได้ใจจริงๆ อย่าง.นี้.เรื่อง.ถึง.ครู.อัง.ค.นา.แฮ่ๆ.. woon_555

Coud™

• Full Member
ฮาชื่อ จขกท. ครูอังคณา  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   #038  มีคนเจอแล้วสิน๊ะ วิธียิงแอสพันเงา  #038 แล้วไหนใครบอกแรร์ 95 แอสพรางไม่เห็นตัวเทพนักเทพหนา   #038

ผมบอกแล้วมันมีวิธียิง  จะไปพ่ายก็แค่พวกอาชีพที่ตีประชิด แต่ก็ไม่ทั้งหมดเพราะสกิวกวาดรอบตัวก็ยังมีให้แก้ทางได้

exp32

• Newbie
  • *
เอาแล้วไงถ้ามีคนรู้วิธีตีแอสพันเงาเยอะๆแบบนี้ แรร์แอส 95 จะราคาตกไหมหว่า  woon_555

ครูอังคณา

• Newbie
  • *
   #038  มีคนเจอแล้วสิน๊ะ วิธียิงแอสพันเงา  #038 แล้วไหนใครบอกแรร์ 95 แอสพรางไม่เห็นตัวเทพนักเทพหนา   #038

ผมบอกแล้วมันมีวิธียิง  จะไปพ่ายก็แค่พวกอาชีพที่ตีประชิด แต่ก็ไม่ทั้งหมดเพราะสกิวกวาดรอบตัวก็ยังมีให้แก้ทางได้

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่แรร์แอส95 มองเห็นหรือมองไม่เห็น
  ประเด็นของผมคือ เงาแล้วถ่อยไป4ช่อง แต่ดันยิงเงาได้นี้สิ
  แล้วมันจะทำให้ถ่อยหลังไป4ช่อง หาพระแสงอะไร  g#027 g#027 g#027 g#027 g#027

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่แรร์แอส95 มองเห็นหรือมองไม่เห็น
  ประเด็นของผมคือ เงาแล้วถ่อยไป4ช่อง แต่ดันยิงเงาได้นี้สิ
  แล้วมันจะทำให้ถ่อยหลังไป4ช่อง หาพระแสงอะไร  g#027 g#027 g#027 g#027 g#027
  ถูกต้องครับ ถอยหลังถ้าสู้กับบางอาชีพเสียจังหวะ และโดนยิงเงาได้  แต่ถ้ามองในแง่ไปสู้กับสานโจมตีไกล เทรหน้าไม้ ชาป หรือสายเวท  จะถอยหรือไม่มันไม่ใช่ปัญหาเพราะเค้ายิงได้ระยะไกลอยู่แล้ว  แต่ปัญหามาอยู่ตรงที่ ถ้าสู้กับสายโจมตีไกล แอสพุ่งไปหาได้โดนยิงสวนออกมา เด้งถอยหลังๆ 

แต่จุดนี้ผมมองว่า เค้าตั้งใจทำให้ถอยเพราะต้องการให้มีจังหวะเกิดขึ้นครับ  เพราะถ้าไม่ถอยเลย ติดพันพรางอยู่กับที่ แอสมันมีผลจากสกิวแทงข้างหลังที่โป๊ะแรง มันอาจจะทำให้แอสโหดเวอร์ไปก็ได้ครับ  พรางปุ๊บตีเลยๆ  แต่ถ้าถอยออกมายังคงมีจังหวะให้คนได้แก้ทางได้บ้าง   เพราะดูๆแล้วระยะที่ถอยของแอสไปเปรียบเทียบกับระยะรัศมีสกิวรอบตัวของอาชีพต่างๆ เช่น เบลดตวัดดาบ  พาลาตวัดหอก หรือแม้กระทั่งสกิวหมู่สายเวท  ถอยยังไงก็ไม่พ้นรัศมีสกิวพวกนี้อยู่แล้วจึงไม่น่าจะใช่เหตุผลที่ทำให้ถอยเพราะกันการโจมตีรัศมีรอบตัว แต่เป็นเหตุผลเพราะทำให้เกิดการมีจังหวะเกิดขึ้นจากความแรงของทักษะแทงข้างหลังที่อาจจะโป๊ะตายได้ง่ายๆหากไม่ถอยเลยหากติดพันติดต่อกัน   

ส่วนเรื่องยิงเงาผมเล่นแอสอยู่และรู้มานานแล้วว่ามันยิงได้ แต่มือต้องไวนิด  ว่ากันง่ายๆ ถ้าเดินๆเผลอๆเจอเค้ายิงแล้วติดพัน ยากที่จะเข้าถึงตัวเค้า มันถอยกระจาย ร่ายสกิวก็มีหลอด  ต้องพุ่งไปก่อนหรือพรางไปตีใกล้ๆเท่านั้น   ถ้าทำเป็นเดินลอยชายโดนเค้ายิงแต่ไกล จบข่าว  แต่ถ้าเค้ายิงแล้วไม่ติดพัน เราพุ่งไปหาทันเค้าก็ไม่รอดเหมือนกันน๊ะครับ อันนี้อยูี่่ที่จังหวะ   แต่มันก็น๊ะ  ผมก็เข้าใจคุณ ผมก็เคยคิดเหมือนคุณนั่นแหละ

Directorr

มีแต่ทฤษฎี  #038  #038  #038

การยิงในเงายิงได้ step เดียว   ถ้าขณะพรางอยู่แล้วโดนยิง แล้วติดเงาซ้อนขึ้นมา จะยิงต่อไม่ได้แล้ว

แรร์แอส 95 วิ่ง 20 เพิ่มโจมตี 1000  เทรจะเดินหนียังไง

ขอบอกว่าแอสชุดเขียวเทรยิงไม่เข้าเลยถ้าของโหดๆ อัตราโป๊ะโหดๆ

มีแอสชุดเขียวหลายๆคนใน PK ที่ เทรหน้าไม้ 99 ไม่เปิดผอบ หยุด20วิแล้วยิงแอสไม่ตาย ถ้าไม่เทียนไข

เหตุผลเพราะมันยิงพันเงาได้ step เดียว แล้วก็ยิงไม่ค่อยจะโป๊ะ  แถมพรางแล้วเดิน20  เอาเหอะ หนีให้สนุกนะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ครูอังคณา

• Newbie
  • *

การยิงในเงายิงได้ step เดียว   ถ้าขณะพรางอยู่แล้วโดนยิง แล้วติดเงาซ้อนขึ้นมา จะยิงต่อไม่ได้แล้ว

แรร์แอส 95 วิ่ง 20 เพิ่มโจมตี 1000  เทรจะเดินหนียังไง

ขอบอกว่าแอสชุดเขียวเทรยิงไม่เข้าเลยถ้าของโหดๆ อัตราโป๊ะโหดๆ

มีแอสชุดเขียวหลายๆคนใน PK ที่ เทรหน้าไม้ 99 ไม่เปิดผอบ หยุด20วิแล้วยิงแอสไม่ตาย ถ้าไม่เทียนไข

เหตุผลเพราะมันยิงพันเงาได้ step เดียว แล้วก็ยิงไม่ค่อยจะโป๊ะ  แถมพรางแล้วเดิน20  เอาเหอะ หนีให้สนุกนะ

กับทหารไม่แน่เสมอไปครับ ผมลองหลายครั้งแม้แต่เงาซ้อน ทหารก็ไม่หยุดยิง(บางครั้งน่ะครับ) ทหารอาชีพเดียวน่ะครับ
 ส่วนที่คุณ directorr พูดมาถูกทุกอย่างครับ แต่เหตการณ์จริงๆ บางครั้งเราไม่ได้ต่อสู้กับแบบ 1-1
 สายกายภาพยิงใส่เอฟเฟ็คได้มันไม่เท่าไหล่หลอกครับ สายเวทนี้สิครับยิงใส่เอฟเฟ็คไม่เหลือแน่ครับ  g#015 g#015 g#015

Directorr

กับทหารไม่แน่เสมอไปครับ ผมลองหลายครั้งแม้แต่เงาซ้อน ทหารก็ไม่หยุดยิง(บางครั้งน่ะครับ) ทหารอาชีพเดียวน่ะครับ
 ส่วนที่คุณ directorr พูดมาถูกทุกอย่างครับ แต่เหตการณ์จริงๆ บางครั้งเราไม่ได้ต่อสู้กับแบบ 1-1
 สายกายภาพยิงใส่เอฟเฟ็คได้มันไม่เท่าไหล่หลอกครับ สายเวทนี้สิครับยิงใส่เอฟเฟ็คไม่เหลือแน่ครับ  g#015 g#015 g#015

ผมพูดในเงื่อนไขของแรร์แอสระดับ 95  ซึ่งเป็นระดับสูงสุดที่แอสจะมีใส่ น่ะครับ

มันทำให้แอสพอสามารถสู้เทรขึ้นมาได้บ้าง พอสมควร

แต่ถ้าเป็นแอสทั่วๆไป จะสู้ยากมากๆเลยครับ มีทั้งเล็งแขน ทั้งเทียนไข ไล่ยิงกระเด็นไปเรื่อยๆ

ส่วนทหารสามารถยิงได้มากกว่า 1step นั้น ผมไม่ทราบจริงๆเพราะไม่เคยเล่น อาจจะเป็นความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

สายกายภาพยิงใส่เอฟเฟ็คได้มันไม่เท่าไหล่หลอกครับ สายเวทนี้สิครับยิงใส่เอฟเฟ็คไม่เหลือแน่ครับ  g#01

ถ้าพูดถึงกายภาพ สกิล"พันทมิตรแห่งเงา" จะไม่มีผลนะครับ(ต่อสกิลของสายแคสเตอร์ วิ พระ วอ )

DN

• Newbie
  • *
พันเงากากจิงคับกากมากหลบโป๊ะเเม่นหมู่ไม่ได้

DN

• Newbie
  • *

ขอชื่อหน่อยที่ยิงไม่ตายเราว่านายกาก
พันเงากากเว่อเชื่อมะหลบเเม่นไม่อยู่ชาปเเม่นเกือบพัน
เซนก็ยิงโป๊ะ เเอสทีอยู่pkที่เจอเทรยิงโหดๆไม่ตายไม่เกิน5คนหรอกคับ(เพราะฟลุ๊ค)

Directorr

ขอชื่อหน่อยที่ยิงไม่ตายเราว่านายกาก
พันเงากากเว่อเชื่อมะหลบเเม่นไม่อยู่ชาปเเม่นเกือบพัน
เซนก็ยิงโป๊ะ เเอสทีอยู่pkที่เจอเทรยิงโหดๆไม่ตายไม่เกิน5คนหรอกคับ(เพราะฟลุ๊ค)

ชื่อ ผมก็ Directorr ครับ

ถ้าชื่อแอส ก็พวก แอสจุ6 ชุดเขียวอย่าง IiI_Letter_IiI หรือไม่ก็ BadBoyZ

1-1 ในแบทไม่ผอบ นะครับ

ผมอาจจะอ่อนเกินไปเอง ขอโทษด้วยครับ