GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะตอแหลไปถึงไหนจีเอ็ม ! ขอให้อ่านก่อนลบ/ล็อค ให้คนแสดงความคิดเห็นก็ดี

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
ทางทีมงานขอลบเว็ปไซต์ออกนะครับ

ผมคิดดูว่าจะปิดเว็บไซด์นี้ดีไหม เพราะอะไร

1 ทีมงานแถกันได้ใจจริงๆ ก่อนจะใส่ข้อหาคุณไม่ลงทุนลองมาทำซื้อก่อนหรอ บอกโกงนู้นี้ แล้วคนที่โอนเงินเข้าให้ผมกี่คนนั้นแสดงว่าโดนโกงกันหมดเลยละสิ
2 โปรแกรมเป็นเพียงตัวเลข มันใช้ได้เฉพาะในปราสาทเท่านั้น : จะตอแหลไปทำไม ผมแจ้งคุณไปแล้วแท้ๆ ถ้าคุณทำเป็นแล้วคุณจะมาแถทำไมในเมื่อมันใช้ได้จริงๆ
3 ทำไมผมโชวโปรสดๆในวุ้นสวรรค์โดยมีคนมารุมด่าผมตอแหล แถไปเรื่อย โปรไม่มี อสุราไม่มีโปร แล้วทำไมผมใช้โปรให้ดูทำไมพวกคุณถึงเงียบ ทำไมจีเอ็มถึงส่งคุก เพราะอะไร ? ถ้าไม่มีจริง
4 เป็นผู้ใหญ่อย่าขู่เด็กเลยนะครับ แจ้งนู้นนี่นั้น ผมก็พอรู้กฎหมาย อ้างคดีเกมอื่นมาไปเรื่อย ผมก็บอกได้ดิ โปรนี้ผมไม่ได้เขียนครับ ผมเพียงนำโปรแกรมนี้มาประยุกต์ใช้ ในเว็บที่ผมลงก็เขียนบอกอยู่ว่า "โปรแกรมประยุกต์ใช้"  เชิญไปแจ้งจับคนเขียนโปรแกรมนี้ได้เลย ผมเพียงใช้สมองอันน้อยนิดไปขอ เหตุผลมีให้อ้างอื่นๆอีกมีเป็นร้อยเป็นพัน
5 จะแถไปถึงไหนกับประโยค "จริงๆแล้วไม่สามารถทำได้ครับ ผู้เล่นต้องอยู่แผนที่ใต้ปราสาทเท่านั้นถึงจะสามารถได้ % ของการตีบวก และปราสาทต้องมี 10 สมัยจริงๆ โปรแกรมดังกล่าวก็แค่เป็นการ Copy ตัวเลขเท่านั้น ง่ายคือเป็นข้อมูลหลอกๆ ทำให้การตีบวกนั้น เป็นการตีแบบ % ที่ผิดพลาด"
ถ้ามันใช้ไม่ได้จริงๆแล้วคุณจะรับเรื่องแจ้งโปรแกรมทำไม ให้ไปรับบัตร 1000 จำนวน 8 ใบที่บริษัท จะตอแหลอะไรก็ขอที่มันชัดๆหน่อยนะครับ
6 ให้ผมไปนั่งเถียงกับคุณในเกมไหมละครับ เท่าที่จำได้ตอนแรกผู้เล่นหลายคนก็เห็นกับตาแล้วนะครับ จากด่าผม ผมถามเห็นโปรไหม เงียบแล้วทำบอกไม่เห็น
7 ผมไม่ได้มาอวดโปรอะไร ผมนำมาขาย คุณจะเดือดทำไม ในเมื่อผมไม่้ตองไปเอาเงินคุณถึง 8000 บาท

วิธีทำให้ได้ 50 เปอร์เซ็นตอนตี + ถ้าคุณบอกไม่จริง เป็นเรื่องโกหก คุณไปหา กิลอวตาร @ เซิร์ฟวุ้นอวตารนะครับ มันใช้กันทั้งกิล มันเจาะพ้อยเตอร์ตอนบ้านมัน 10 สมัย มีครบสูตร

โปรแกรมเมอร์บริษัทคุณทำเป็นแต่โปรโมชั่นเติมเงินรึไง

ให้ผมนั่งขายโปรอย่างนี้น่าจะดีกว่านะครับ เป็นการเร่งกระตุ้นให้พวกคุณแก้ไขโปรแกรมกันไวขึ้น

ผมไม่ได้เซฟภาพที่แหลกันในเกมมานะครับ ผมละอายแทนจริงๆ ไม่คิดว่าจะใช้มุกตอแหลมาใส่ให้ผู้เล่น

ปล. สำหรับคนที่รู้จักผม และ เล่นมานาน มีใครเคยเห็นผมออกมาปัญญาอ่อนรับหลอกเงินของคนอื่นมั่งละครับ ไปหามาละกัน

ปล.2 ผิดกฎก็จริง แต่พวกคุณไม่ผิดศีลหรอวะ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 18:32:20 โดย จีเอ็มเปเป้ »
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

Ninenoiiz_.

• Full Member
มีที่ไหนผู้เล่นแจ้งโปรต้องให้ไปเอาเงินเอง
มาด่าว่าโปรหลอก ตอแหล ไม่ดูตัวเองบ้าง ถ้าโปรผมใช้ไม่ได้จริง พวกคุณคงไม่บอกให้ผมไปเอาบัตร8000หรอก

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
แปลก โปรแกรมใช้ไม่ได้

ปัจจุบันโดนแชร์ไปถึง 28 ครั้ง สงสัยมันแชร์กันว่าโปรใช้ไม่ได้ (แล้วจะแชหาน่าร๊ากกก*** *อะไรวะ คนก็ไปตามกัน)

แต่มันก็น่าจะดีสำหรับเกมคุณนิครับ

เกมไหนมีโปร คนเล่นไม่เป็นมักจะไปตามเกมนั้นคิดดูละกันโปรตี + เพิ่มเปอร์เซ็น

จะเกิดอะไรขึั้นถ้ายศสูง

1 คนซื้อใบกันแตกเพิ่ม = เติมเงิน
2 เพิ่ม 50 เปอเซ็นแต่ไม่ได้บอกว่าติดตลอดทุกครั้ง สุดท้ายก็ต้องซื้อใบเพิ่มยศ

ถ้าผมเป็นจีเอ็มจะปล่อยไปไม่ต้องแถแล้วแก้ไขจนเสร็จ = ได้หน้าแล้วยังได้เงินแล้วยังได้แก้ไขโปรแกรมไป 1 ส่วน
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

.......................

• Newbie
  • *

ปัจจุบันโดนแชร์ไปถึง 28 ครั้ง สงสัยมันแชร์กันว่าโปรใช้ไม่ได้ (แล้วจะแชหาน่าร๊ากกก*** *อะไรวะ คนก็ไปตามกัน)

แต่มันก็น่าจะดีสำหรับเกมคุณนิครับ

เกมไหนมีโปร คนเล่นไม่เป็นมักจะไปตามเกมนั้นคิดดูละกันโปรตี + เพิ่มเปอร์เซ็น

1 คนซื้อใบกันแตกเพิ่ม = เติมเงิน
2 เพิ่ม 50 เปอเซ็นแต่ไม่ได้บอกว่าติดตลอดทุกครั้ง สุดท้ายก็ต้องซื้อใบเพิ่มยศ

ถ้าผมเป็นจีเอ็มจะปล่อยไปไม่ต้องแถแล้วแก้ไขจนเสร็จ = ได้หน้าแล้วยังได้เงินแล้วยังได้แก้ไขโปรแกรมไป 1 ส่วน

มันดี ตรงไหนละคับ เนี่ย เเล้ว คนที่ ใช้ไม่เป็น หรือไม่มี ก็ มา นั่งโวยวาย ทำไมคนนุ้น ใช้ได้      เเล้ว สุดท้าย  เกม ก็ต้องปิด        พอ อยู่ ตรงจุด สูงๆเเล้ว มันก้ ตัน ผมเชื่อเลย    บวกเสร็จเเล้วยังไง ต่อละ เอาไปขายหรอ ถ้ามันปล่อยเกลื่อน มันขายไม่ออกหรอก  เหอะๆ  คิดอะไร ของคุน   เเทน ที่จะเเจ้ง ทีมงานให้เเก้ไข  เเต่ตัวเอง กับ เก็บเงียบ เเล้วเอามา ใช้เอง    เเบบนี้  บริษัท มันจะ พัฒนา ได้ไหมคับ  เเค่ ผู้เล่น ยังจะไม่คิดจะช่วยกันเลย  อีกอย่างนะ ผมอยากรู้  เราซื้อของ โซล เยอะๆ gm เขาได้ % จาก ของที่ขายได้หรือไง  เขาเป็น นายหน้า หรือไง  ขายได้มันก็ต้องเข้า บริษัท gm เชา ก้รับเงินเดือน ไปเเต่ละเดือน  เห็น พูดกันจัง หาโปร เเพง โปรเเพง เขาก้ไม่ได้บังคับเติม ส่วนตัว ผม เเพงก้ไม่เติม  จะคิดอะไรมาก  ชอบอ้างจิงๆ ว่า  ซื้อของโซล เเล้ว gm ได้เงินด้วยเนี่ย   g#014  g#014  g#014

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

มันดี ตรงไหนละคับ เนี่ย เเล้ว คนที่ ใช้ไม่เป็น หรือไม่มี ก็ มา นั่งโวยวาย ทำไมคนนุ้น ใช้ได้      เเล้ว สุดท้าย  เกม ก็ต้องปิด        พอ อยู่ ตรงจุด สูงๆเเล้ว มันก้ ตัน ผมเชื่อเลย    บวกเสร็จเเล้วยังไง ต่อละ เอาไปขายหรอ ถ้ามันปล่อยเกลื่อน มันขายไม่ออกหรอก  เหอะๆ  คิดอะไร ของคุน   เเทน ที่จะเเจ้ง ทีมงานให้เเก้ไข  เเต่ตัวเอง กับ เก็บเงียบ เเล้วเอามา ใช้เอง    เเบบนี้  บริษัท มันจะ พัฒนา ได้ไหมคับ  เเค่ ผู้เล่น ยังจะไม่คิดจะช่วยกันเลย  อีกอย่างนะ ผมอยากรู้  เราซื้อของ โซล เยอะๆ gm เขาได้ % จาก ของที่ขายได้หรือไง  เขาเป็น นายหน้า หรือไง  ขายได้มันก็ต้องเข้า บริษัท gm เชา ก้รับเงินเดือน ไปเเต่ละเดือน  เห็น พูดกันจัง หาโปร เเพง โปรเเพง เขาก้ไม่ได้บังคับเติม ส่วนตัว ผม เเพงก้ไม่เติม  จะคิดอะไรมาก  ชอบอ้างจิงๆ ว่า  ซื้อของโซล เเล้ว gm ได้เงินด้วยเนี่ย   g#014  g#014  g#014
woon_yes  เติมไปใช่ว่าจะได้คนเดียว  บริษัทมันก็ต้องแชร์ๆ เงินเดือนจากการเติมที่ได้ไป เติมน้อย เงินเดือนgmก็จะน้อยลง

Social

• Newbie
  • *

ดูจากสถานการณ์ละกันนะครับ

ไม่มีบ้านไหนสมัยสูงสักบ้านแต่ละเซิร์ฟเวอร์

ผมเพียงให้คิดเหมือนตอนน้ำท่วม เพราะมันไม่ได้ถ่วมถาวร คือ พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาส

ผมบอกขายโปร ผมไม่เคยบอกผมไปดักพาสใคร เอาเป็นว่าเห็นใจกับทีมงานให้รอแก้

จะไปเปลี่ยนช่องไม่ต้องใส่อีเมล จะได้แน่นอนว่าไม่ได้แฮค เดียวจะแถกันว่าผมแฮคอีก  g#014

ส่วนเว็บตอนนี้ก็จะเปิดต่อไปเรื่อยๆ แต่คงไม่มาประกาศในเกมให้น่ารำคานหรอก สงสารจีเอ็มอาสาบางคน กระแดะสะสูงไปยิงห้ามฟลัดคาเดทมั่วคนทั้งๆที่เพิ่งสร้างตัว

ดีนะที่มันเป็นคาเดทผม เถียงกับคนที่เพิ่งเล่นเกม ช่างทุเรดเหลือเกิน แทนที่จะดูว่าทำผิดยัง

ปล.ผมไม่ได้เป็นกูรูมาสอนจีเอ็มและจีเอ็มอาสา แต่แค่มาสอนให้อย่าโกหกเกินความจริง เว็บไซด์ที่ผมเปิดมีที่ผมโกหกอย่างเดียวคือ

"*** 1 โปรแกรมใช้ได้เพียง 1 คอมพิวเตอร์ เพราะเราจำกัด IP ไว้เรียบร้อย ไม่สามารถนำไปแชร์ให้คนอื่นใช้ต่อได้ ***"

ผมโกหกแค่อันนี้เพราะว่าไม่ต้องการให้คิดนำไปขายต่อ  woon_5555

Social

• Newbie
  • *
ผู้เล่นเข้าข้างกูหรือทีมงาน อันไหนเยอะกว่ากันเอ๊า
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16401.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16479.0

เห็นลูกค้าเป็นตอหรอวะ  woon_angry เอาแต่ได้ ไม่คิดปล่อยรึไงวะ  woon_angry

share on facebook ทุกกระทู้ตั้งแต่เริ่ม ให้คนเขาดูกัน ก็ไม่เห็นมีใครคิดจะเข้าข้างทีมงานเลย  g#019

เข้าข้างไม่ใช่หมายถึงถูกต้อง แต่หมายถึงเสียงส่วนมาก เหมือนกับตอนที่ท่านเปิดโหวตให้เอาไอเท็มโซลมาขายไง เห็นรอบนึงไม่เห็นเปิดโหวตอยู่ๆมาขายบอกผู้เล่นร้องขอ

ทำไมไม่ทำไมแบบนี้ละครับ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ถ้าให้เดา ก็โปรเดียวกับที่ปั้มหมูกับเผ่าสนุกในเฟซบุ๊ค ใช้การประมวลผลจากคอมแล้วส่งข้อมุลไปให้เซิร์ฟ วิธีแก้ง่ายๆ ก็แค่ทีมงานเปลี่ยนไปประมวลผลที่เซิร์ฟเวอร์แทน โปรแกรมนี้ก็ใช้ไม่ได้

แล้วที่ทีมงานมันบอกว่าใช้ไม่ได้ เพราะมันไม่ต้องการให้เกิดการแพร่กระจายของบัค ยิ่งคนใช้เยอะ งานมันก็มากขึ้น เลยตอแหล่ว่าโปรหลอก เท่านั้นเอง จบ

โปรนี้เชื่อว่าทำได้ตั้งแต่กระทู้ที่โดนลบแล้ว แต่ทีมงานแก้เมื่อไร มันก็ไล่แบนคนใช้บัคอยู่ดี ถ้าอยากใช้ผลประโยชน์จากบัคจิง แนะนำว่า ให้หุบปากเงียบๆ ไม่ต้องบอกใคร ยิ่งกระจายมาก ยิ่งเข้าหูไว แล้วมันก็ตามสืบได้ สู้ตีเองแล้วไปปล่อยในตลาดยังดีกว่าอีก

ส่วนเรื่องที่อ้างว่า ไม่สามารถเอาผิดบรอนได้นั้น คิดอย่างนั้นจิงๆ หรอ ว่ามันทำไม่ได้นะ ได้ทั้งในเกมส์และทางกฏหมายในชีวิตจิงเลยแหละ อย่างเถียงต่อก็เชิญนะ เบื่อ...

อ้างถึง
ห้ามกระทำการใด ๆ อันเป็นผลให้เกิดความเสียหายต่อชื่อเสียงของเกม หรือ บริษัทฯ หรือ ทีมงาน รวมถึงการให้ข้อมูล, การประกาศข้อความที่พาดพิง, ดูหมิ่น, ก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ทั้งในเกม และนอกเกม
    บทลงโทษ ตักเตือนหรือห้ามพูด 1 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ติดบัฟลดexpตั้งแต่ 5 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ทั้งใบ้ทั้งติดบัฟ และถ้ามีการดำเนินคดีดูหมิ่นหรือหมิ่นประมาท จะส่งข้อมูลให้ จนท ตำรวจเพื่อดำเนินคดี

ห้ามผู้เล่นใช้ บอกต่อหรือแจกจ่ายโปรแกรมช่วยเหลือ การเล่นใด ๆ ที่ไม่ใช่ Client ซึ่งมาจากบริษัท ดี บัสซ์ จำกัด ห้ามใช้โปรแกรม แก้ไขข้อมูลต่าง ๆ ที่สามารถเชื่อมต่อเข้ากับระบบเกมได้
    บทลงโทษ ตักเตือนหรือจำคุกตั้งแต่ 1 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ติดบัฟลดexpตั้งแต่ 5 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ทั้งจำทั้งติดบัฟ และริบทรัพย์สินหรือลดค่าประสบการณ์ให้น้อยกว่าหรือเท่ากับค่าเดิมก่อนกระทำผิด

ห้ามผู้เล่นรับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่น ใด ๆ ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ รวมถึงโปรแกรมแก้ไขข้อมูลต่าง ๆ สำหรับผู้เล่นที่รับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ จะถือว่ามีความผิดเท่าเทียมกัน
    บทลงโทษ ตักเตือนหรือจำคุกตั้งแต่ 1 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ติดบัฟลดexpตั้งแต่ 5 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ทั้งจำทั้งติดบัฟ และริบทรัพย์สินหรือลดค่าประสบการณ์ให้น้อยกว่าหรือเท่ากับค่าเดิมก่อนกระทำผิด

ห้ามใช้ข้อผิดพลาด (Bug) ของเกมเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งภายในและภายนอกเกม ในกรณีที่ทางทีมงานประกาศว่าเป็นข้อผิดพลาดร้ายแรง ถ้ากระทำผิดหลังประกาศข้อผิดพลาดร้ายแรงถือว่ามีความผิดฐานเจตนาใช้ข้อผิดพลาดเพื่อหาผลประโยชน์
    บทลงโทษ ในกรณีที่ใช้ข้อผิดพลาดทำให้ได้มาซึ่งทรัพย์สิน จะทำการริบทรัพย์สิน
    บทลงโทษ ในกรณีที่ใช้ข้อผิดพลาดทำให้ได้มาซึ่งระดับตัวละครหรือค่าประสบการณ์ (Exp) จะทำการลดระดับตัวละครหรือค่าประสบการณ์ให้น้อยกว่าหรือเท่ากับค่าเดิมก่อนกระทำผิด
    บทลงโทษเพิ่มเติม สำหรับผู้เล่นที่เจตนาใช้ข้อผิดพลาดของเกมส์หาผลประโยชน์ ขังคุกตัวละครที่เกี่ยวข้องกับการใช้ข้อผิดพลาดเป็นเวลา 360 ชั่วโมง

ID และตัวละคร รวมถึงไอเทมใด ๆ ที่ปรากฏในเกม ถือเป็นทรัพย์สินของบริษัทฯ ทั้งสิ้น โดยให้สิทธิ์ในการใช้งานแก่สมาชิกผู้ลงทะเบียนเล่นเกม บริษัทมีสิทธิ์ในการยกเลิกสิทธิ์ดังกล่าวโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า ตามแต่เห็นสมควร

ความผิดทุกรณีทีมงานสามารถระงับไอดีถาวรได้หากทีมงานพบว่าไอดีนั้นมีตัวละครระดับต่ำว่า 16 หรือมีเจตนาที่จะสร้างตัวละครเพื่อมากระทำผิดเป็นการเฉพาะหรือเป็นความผิดที่เกิดขึ้นในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ

ผู้เล่นสามารถแจ้งข้อมูลการกระทำผิดด้วยวิธีการที่ประกาศไว้ที่ ระเบียบวิธีแจ้งและพิจารณาผู้กระทำผิด

หากเกิดเหตุความวุ่นวายใดๆ หรือข้อผิดพลาด(Bug)ร้ายแรง อันเป็นผลกระทบต่อความสงบเรียบร้อยภายในเกมหรือความมั่นคงของชาติ บริษัทฯ สามารถออกระเบียบเพื่อความสงบเรียบร้อยเพิ่มเติมโดยจะต้องระบุช่วงเวลาที่จะใช้ได้อย่างชัดเจนครั้งละไม่เกิน 60 วัน เพื่อระงับยับยั้้งความเสียหายดังกล่าวได้ และขอสงวนสิทธิ์ไม่ชดเชยความเสียหายซึ่งที่ว่านั้น

บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า กรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงข้อตกลงนี้

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ส่วนเรื่องของทีมงานที่ว่าต้องไปรับ บัตรที่เติมเงินเข้าเกมส์ตัวเอง มูลค่า 8000 บาท หรือเงินเสกของคุณนั้น เรียกได้ว่า ปัญญาอ่อนมาก เวลาตัวเองจัดงาน ยังขี้เกียจจะไปต่างจังหวัด แล้วคิดว่าคนแจ้งบัคต้องอยู่ที่กรุงเทพทุกคนหรือไง

มีเทคโนโลยีมากถึงขนาดสร้างเกมส์ออนไลน์ได้ แต่นโยบายปัญญาอ่อนขนาดเด็กประถมด่านี้ น่าจะพิจารณาได้แล้วนะ

ตั้งแต่คนแรกที่ได้เงินสด 5 พันบาท แล้วเปลี่ยนเป็นเงินเสก 8 พันนั้น เค้าก็ด่ากันจะตายอยู่แล้วว่า "ไม่ลงทุน" ยิ่งอยู่ยิ่งแย่...