GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าไม้3หัวมันบัคไหมจากสูตรคำนวณเรื่องแรงโป๊ะจากบอร์แหวนออร่าvsเครื่องรางโบราณ

pop_999

• Full Member
หวัดดีคับ พวกเรามีใครเคยลองใช้หน้าไม้99 หรือหน้าไม้ 3 หัวบ้าง หรือยังคับ ถ้าใครมี โอกาสได้ลองใช้ เพื่อนๆ คิดเหมือนผมไหมคับว่า ไอเทม ชิ้นนี้มัน มีสิทธิ์ที่จะบัคได้ ขอยกตัวอย่างนะคับ  หน้าไม้ 3 หัวนี้ เมื่อกด ใช้ทักษะ ยิงกระจุย มันจะทำให้พลังโจมตี ลดลงเหลือ 40% แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไม พลังโจมที ตอนไม่โป๊ะ มันลดลง เหลือ 40% คับ แต่ทำไม ความแรงโป๊ะ ถึงไม่ลงตาม

ถ้าใครเคยเห็นสูตรคำนวณ ความแรงของโป๊ะ ของผม ในบอร์ ก่อนๆ เรื่อง แหวนออร่าทำลายล้างvsเครื่องรางโบราณ สูตรมีดังนี้คับ

ก่่อนอื่นอธิบายดังนี้ครับ
1.แหวนออร่าทำลายล้างนั้น ผู้เล่นลองอ่านความสามารถดีๆนะครับ เค้าจะบอกว่า  "ทำให้โจมตีออกแรงขึ้น 50 %เมื่อการโจมตีครั้งนั้นติดโป๊ะเชะ" นั้นคือ จะเพิ่มพลังโจมตีให้อีก ครึ่งนึงของพลังโจมตีในครั้งนั้นถ้าติดโป๊ะ ...ตรงนี้เข้าใจนะครับ
2.สมมุติให้ เราโจมตีที่ 200 หน่วย
3.สมมุติให้อัตราโป๊ะเช๊ะนั้นพลังโจมตี *2

อ่ะ เรามาดูกัน

A พลังโจมตี 200 หน่วย ใส่เครื่องรางโบราณ ความสามารถคือเพิ่มพลังโจมตี 50-100 ใช่ไหมครับ ตีว่า 100 อ่ะ ดังนั้น Aจะมีพลังโจมตีเท่ากับ 300 หน่วยเป็นทุน เมื่อโป๊ะ 300*2=600
ต่อมา
B พลังโจมตี 200 หน่วย ใส่แหวนออร่าทำลายล้าง เพิ่มพลังโจมตี 50% เมื่อติดโป๊ะ ดังนั้นแสดงว่าตัวละครต้องโจมตีติดโป๊ะก่อน จึงจะเพิ่มให้ เราไปดู กัน 200*2= 400 บวกเพิ่ม 50% ของพลังโจมตีปกติคือ 100 หน่วย ดังนั้น พลังโจมตีสุทธิ คือ 500 หน่วย

จะเห็นว่า พลังโจมตีต่างกันนะครับ โอเค ป่ะ 

สูตรนี้ได้มาจากจีเอ็มนิคกี้นะคับ จะเห็นได้ว่า ถ้าพลังโจมตี เป็นตัวฐาน ถ้ามันลดลง ความแรงโป๊ะมันก็จะลดตามไปด้วย
แต่ หน้าไม้ 3 หัว หรือ หน้าไม้ 99 นี่ ขณะกดใช้ทักษะยิงกระจุย ทำ มันลดแต่ ความแรงขณะไม่โป๊ะ แล้วทำไม ความแรงโป๊ะมันถึง
ยังแรงเหมือนเดิม เหมือนเดิมตอนไม่กดยิงกระจุย

ตอนนี้ ข้อมูลที่ผมลงในบอร์นี้ ถ้าผู้รู้จริงๆ หรือทีมงานคนใด มีข้อมูลชี้แจง ว่าบัค หรือไม่บัคยังไง ผมขอทราบด้วยนะคับ
หรือไม่จะเอาไปเปรียบเทียบกับหน้าไม้ 2 หัว ตอนกดทักษะยิงกระจุยด้วยก็ได้คับ

ขอบคุณคับ ผู้รู้จริงทุกท่าน ที่มาช่วยกันแวะมาชมกระทู้ของผมคับจะให้ดีช่วยกันขุดด้วยนะคับ
จนกว่าทีมงานจะมาฟันธง จะได้เลิกสงสัยกันไป g#033 คิดเอง มึนเอง หวังทีมงานฟันธงจ้า

ทางทีมงานได้รับทราบแล้วครับ ตอนนี้กำลังดำเนินการแก้ไข อยู่ ขออภัยในความไม่สะดวก ด้วยนะครับ  woon_sad2

pop_999

ทางทีมงานได้รับทราบแล้วครับ ตอนนี้กำลังดำเนินการแก้ไข อยู่ ขออภัยในความไม่สะดวก ด้วยนะครับ  woon_sad2

แก้ไขนี่คือยังไงอะคับ หน้าไม้ สามหัวนี่คือมันบัค ใช่หรือไม่ใช่อะขอรับ  g#033
ขอบคุณนะขอรับ พี่จีเอ็ม ที่อุตสาห์ แวะมาลงบอร์ ถึงแม้จะยังไม่ฟันธงคำตอบก็ตามคับ ขอบคุณมากๆคับ

Directorr

หวัดดีคับ พวกเรามีใครเคยลองใช้หน้าไม้99 หรือหน้าไม้ 3 หัวบ้าง หรือยังคับ ถ้าใครมี โอกาสได้ลองใช้ เพื่อนๆ คิดเหมือนผมไหมคับว่า ไอเทม ชิ้นนี้มัน มีสิทธิ์ที่จะบัคได้ ขอยกตัวอย่างนะคับ  หน้าไม้ 3 หัวนี้ เมื่อกด ใช้ทักษะ ยิงกระจุย มันจะทำให้พลังโจมตี ลดลงเหลือ 40% แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไม พลังโจมที ตอนไม่โป๊ะ มันลดลง เหลือ 40% คับ แต่ทำไม ความแรงโป๊ะ ถึงไม่ลงตาม

สูตรนี้ได้มาจากจีเอ็มนิคกี้นะคับ จะเห็นได้ว่า ถ้าพลังโจมตี เป็นตัวฐาน ถ้ามันลดลง ความแรงโป๊ะมันก็จะลดตามไปด้วย
แต่ หน้าไม้ 3 หัว หรือ หน้าไม้ 99 นี่ ขณะกดใช้ทักษะยิงกระจุย ทำ มันลดแต่ ความแรงขณะไม่โป๊ะ แล้วทำไม ความแรงโป๊ะมันถึง
ยังแรงเหมือนเดิม เหมือนเดิมตอนไม่กดยิงกระจุย

ตอนนี้ ข้อมูลที่ผมลงในบอร์นี้ ถ้าผู้รู้จริงๆ หรือทีมงานคนใด มีข้อมูลชี้แจง ว่าบัค หรือไม่บัคยังไง ผมขอทราบด้วยนะคับ
หรือไม่จะเอาไปเปรียบเทียบกับหน้าไม้ 2 หัว ตอนกดทักษะยิงกระจุยด้วยก็ได้คับ

ขอบคุณคับ ผู้รู้จริงทุกท่าน ที่มาช่วยกันแวะมาชมกระทู้ของผมคับจะให้ดีช่วยกันขุดด้วยนะคับ
จนกว่าทีมงานจะมาฟันธง จะได้เลิกสงสัยกันไป g#033 คิดเอง มึนเอง หวังทีมงานฟันธงจ้า

เคยใช้จริงๆ รึเปล่าครับ ?

เปิดยิงกระจุยแล้ว ความแรงต่อ 1ดอก   แรงเท่ากันกับตอนไม่เปิดจริงๆหรอครับ ?

สงสัยของผมจะบัคมั้ง  3ดอกเบากว่าพอสมควร แต่ถี่ กับโป๊ะบ่อย
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เท่าที่ใช้มา หน้าไม้ 99 เทพคลั่งกับสถานะ str dex luk 99
ไม่มีบัพจากอาชีพอื่นไม่เปิดผอบ ไม่เปิดยิงกระจุยโป๊ะประมาณ 13k เปิดยิงกระจุยโป๊ะประมาณ 8-9k

เปิดยิงกระจุยดาเมจมันลดลงแน่นอนคับ
แต่จะลดลงเท่าที่บอกในคำอธิบายหรือไม่นั้น
ฝากทีมงานตรวจสอบละเอียดอีกทีละกันคับ
 woon_yes
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เท่าที่ใช้มา หน้าไม้ 99 เทพคลั่งกับสถานะ str dex luk 99
ไม่มีบัพจากอาชีพอื่นไม่เปิดผอบ ไม่เปิดยิงกระจุยโป๊ะประมาณ 13k เปิดยิงกระจุยโป๊ะประมาณ 8-9k

เปิดยิงกระจุยดาเมจมันลดลงแน่นอนคับ
แต่จะลดลงเท่าที่บอกในคำอธิบายหรือไม่นั้น
ฝากทีมงานตรวจสอบละเอียดอีกทีละกันคับ
 woon_yes

เอามายืมอัน เดะลองให้  woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

woon_yes

เอามายืมอัน เดะลองให้  woon_555

เซิฟรีไปแล้ว ตอนนี้เป็นคาเดทเวล 1  g#002
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ไว้ผมได้รับคำยื่นยัน กับทางโปรแกรมเมอร์ และ จากการทดสอบของผมเอง จะนำมาบอกให้ทราบนะครับ ว่าบัดหรือไม่  woon_sad2

pop_999

ไว้ผมได้รับคำยื่นยัน กับทางโปรแกรมเมอร์ และ จากการทดสอบของผมเอง จะนำมาบอกให้ทราบนะครับ ว่าบัดหรือไม่  woon_sad2

ถ้าหน้าไม้ 99 ตอนกดยิงกระจุย ที่บอกลดความแรงเหลือ40% แล้ว ยังแรงโป๊ะเหมือนตอนไม่กดยิงกระจุย ไม่ได้บัค ผมรบกวนขอ สูตรคำนวณ ด้วยนะคับ  จะได้ดูมีเหตุผมมีผลอะคับ หลายๆ คนเค้าคงไม่อยากได้คำตอบแบบ แค่ว่า บัค หรือไม่บัค อะขอรับ
แต่ถ้าไม่บัค แล้ว มีสูตรคิดแบบไหน ว่าทำไม บอกความแรงลดเหลือ 40% แล้วความแรงโป๊ะถึงได้ไม่ลดลงตาม
สูตรคณิต ที่ไหน ตัวฐาน ลด แล้วตัวคูณ เดิม แต่ คำตอบคือ แรงโป๊ะ แรงเท่าเดิม  เหมือนตอน ตัวฐานไม่ลด แล้วตัวคูณ อันเดิม  g#033 งงคับ

Directorr

รูปแรก เปิดยิง 3ดอกนะครับ   ดูที่บัฟ "?" ได้

รูปต่อไป ยิงทีละดอกนะครับ

หรือว่าตัวผมบัคครับ ?

แล้วที่ว่า มันลดไม่ถึง 40 % เพราะผมว่า พวก บทเพลงสรรเสริญ และบัฟจากฮึดสู้พวกนี้ อาจจะไม่นำมาหักลบครับ

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
รูปแรก เปิดยิง 3ดอกนะครับ   ดูที่บัฟ "?" ได้

แล้วที่ว่า มันลดไม่ถึง 40 % เพราะผมว่า พวก บทเพลงสรรเสริญ และบัฟจากฮึดสู้พวกนี้ อาจจะไม่นำมาหักลบครับ

woon_yes พวกอัตราโจมตีไม่โดนลดนะ ยังเท่าเดิม

pop_999

เคยใช้จริงๆ รึเปล่าครับ ?

เปิดยิงกระจุยแล้ว ความแรงต่อ 1ดอก   แรงเท่ากันกับตอนไม่เปิดจริงๆหรอครับ ?

สงสัยของผมจะบัคมั้ง  3ดอกเบากว่าพอสมควร แต่ถี่ กับโป๊ะบ่อย

ผม น่ะเคยใช้อยู่แล้ว หน้าไม้ 99 ตัวผมอยู่ฟรีดอมคับ เปิดเผยตัวได้อยู่แล้วไป  เมื่อวานนี้ผม ลงดันที่ ปราสาทฟอร์ ประตู 1 ไปกับ หัวกิลฟรีดอม (ขออนุญาตอ้าง เพราะ หัวกิลฟรี เป็นคนเล่นอสุราแต่แรกๆ คนน่าจะรู้จักว่ามีตัวตน)  ผลก็เป็นอย่างที่ผมบอกแหละ
คือ ความแรงโป๊ะ ขณะกดยิงกระจุยไม่ลด แต่ ความแรง ตอนโจมตีธรรมดามันลดลง หลังจากกดทักษะยิงกระจุย

รอทีมงานมา เฉลยดีกว่าคับ เราผู้เล่นอย่ามาขัดแย้งกันเลยดีกว่าคับ เผื่อเราจะได้สูตรคณิต ใหม่ๆ ไปใช้กันคับ
(ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยกันขุดกระทู้ขอรับ)  g#001

Directorr

งั้นแปลว่าตัวผมมันผิดปรกติใช่ไหม ในรูปมันถึงแรงไม่เท่ากันอ่ะ ? ต่างกันเกือบครึ่ง

pop_999

ของ pk อาจ ใหม่ รอดู ของ สวรรค์บ้างคับ (หน้าไม้ออฟ เดียวกัน สองจอ หรือไม่ เชื่อใจกันไม่ถามคับ)
รอดูของสวรรค์บ้างคับ ผมว่าอาจเป็นที่สวรรค์ ที่เดียว pk อาจจะไม่ก็ได้คับ