GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
ของเขาไม่ได้ทำมาให้ใส่เฉพาะอาชีพ ของเขาทำมาให้ใส่ได้ทุกอาชีพ  woon_5555

3eCausez

• Full Member
ถ้าในระบบเเบทเเบบ 1v1 ผมยอมรับนะครับ ว่าเเอสเเหวนไฟหรือเเหวนวอย คงสู้วิได้ยากอยู่ถ้าเล่นสายปกติไม่ใช่สายพิษ ปกติผมลง1v1 ส่วนใหญ่ถ้าไม่ใช่วอหรือวิด้วยกันก็ไม่ค่อยเเพ้ครับ จะชนะตลอดเจอเเอสเเหวนไฟ เเหวนวอยก็เก็บได้ตลอดเพราะส่วนใหญ่ที่สวรรค์เเอสไม่ได้เล่นสายพิษ
เเต่ถ้าพูดถึงในระบบเเบทเทิลตะลุมบอล เเอสเเหวนไฟ,วอย+กดเปปเปอ+ผอบ กดยาครอบนี่วิสู้ยากมากนะครับ เเรงกว่าเดิม2-3เท่าทีเดียว วิผมใส่เเหวนดินเลือดเกือบ80k เจอเเอสตัวเเรงจริงๆพราง+พุุ่่ง+หมื่นมีด ก็ตายออกจะบ่อยไป บางจังหวะมันไม่ทันจริงๆครับถึงจะปั๊มยาก็ตาม บางจังหวะวิ่งมาพุ่ง-หมื่น ร่วงก็มีครับ

Sima-Yi

เผ่าอสรา ฆ่าได้เกลือบหมดทุกอาชีพ เช่น

ขุนศึกเล่นไม้แฝก บัฟลั่นกลองศึก+ผลึกลมหรือมืดเวล5 พุ่งปลดคฑา(ปลดเล็บพยัคฆ์) +ยั่วโทสะไม่สามารถใช้สกิลได้8วิและเพิ้มป้องกันกายภาพและเวทย์มน50%ทั้งหน้าและหลัง+ยัวยุศัตรูจะเดินเข้ามาหาเรา 3วิและลดพลังโจมตีกายภาพและเวทย์มนต์25% ต่อให้กายมอกก็เอาไม่อยู่ถ้าขุนศึกเข้าประชิตได้ ต่อกรงน้ำแข็ง+คอมโบเพลิงและหลุมดำ ก็ไม่สามารถทำอะไรได้เพราะ ขุุนศึกพุ่งไปหาตัวเสียแล้ว

เจ้าสังเวียน ขุนเข้าทะยานฟ้าพุ่งเข้าหา พร้อม ๆกับการหลบหลีกการล๊อกเป้าของวิสาจ จากนั้นก็ต้อย ASURA!! เข้าหน้าเต็ม ๆ แต่ถ้ากดกายหมอกให้หนีจนกว่าระยะเวลาของกายหมอกหมด จากนั้นค้อย ๆหาจังกว่า ต่อยหน้ามันอีกที

ผู้สือวิญญาณ(ธาตุมืด) ใช้หลังความตาย + รัติการ (หากเลือด35kขึ้นไปแบบไม่กดยา) เล่นคฑา94อ๊อฟการเวลา16 ให้ใช้หลังความตายก่อนเลย แล้วให้เราตายก่อนเพื่อจะเอาสถานะหลังความตาย พอหลังจากนั้น ใช้กดผลึก และใช้ รัติการดับศูษย์ คร้งเดียวตาย หรือ ใช้คอมโบผีหลอกให้เลือดมันเหลือ เท่ากันกับเราแล้วจากนั้น เสียงเรียกยมทูต ฆ่าทีเดียวตาย ต่อให้กายทิพย์ก็ตายเพราะมันโจมตีโดยตรงไม่มีการหักล้างใด ๆทั้งสิ้น นอกจากจะทำเลือดให้เหนื่อกว่าเลือดผู้สื่อกับกิลรัติการดับศูษย์
Tip เล็กน้อยสำหลับผู้สื่อ การลดล่ายสกิลนั้น จะมีผลก็ต่อเมือ ติดคริทิคอลที่มี effect เม็ดเหลือง ๆ เล็ก ๆ รอบตัว เท่านั้น หากไมีติด การร่ายสกิลก็ปกติเหมือนเดิม เช่นร่ายสกิลรัติการดีบศูษย์จากปกติ 2วิ หากลดร่ายสกิลติดคริทิคอล สามารถลดร่ายสกิลได้ 0.5-0.1วิเลยทีเดียว สเตตัสของผูืสือคือ str99 dex99 agi 99 vit 99 g#032
^
^
จากผู้รู้คนหนึางไม่สามารถจะเอ่ยนามได้ในเรื่องผู้สื่อวิญญาณ

watthawat

• Newbie
  • *
ถ้าในระบบเเบทเเบบ 1v1 ผมยอมรับนะครับ ว่าเเอสเเหวนไฟหรือเเหวนวอย คงสู้วิได้ยากอยู่ถ้าเล่นสายปกติไม่ใช่สายพิษ ปกติผมลง1v1 ส่วนใหญ่ถ้าไม่ใช่วอหรือวิด้วยกันก็ไม่ค่อยเเพ้ครับ จะชนะตลอดเจอเเอสเเหวนไฟ เเหวนวอยก็เก็บได้ตลอดเพราะส่วนใหญ่ที่สวรรค์เเอสไม่ได้เล่นสายพิษ
เเต่ถ้าพูดถึงในระบบเเบทเทิลตะลุมบอล เเอสเเหวนไฟ,วอย+กดเปปเปอ+ผอบ กดยาครอบนี่วิสู้ยากมากนะครับ เเรงกว่าเดิม2-3เท่าทีเดียว วิผมใส่เเหวนดินเลือดเกือบ80k เจอเเอสตัวเเรงจริงๆพราง+พุุ่่ง+หมื่นมีด ก็ตายออกจะบ่อยไป บางจังหวะมันไม่ทันจริงๆครับถึงจะปั๊มยาก็ตาม บางจังหวะวิ่งมาพุ่ง-หมื่น ร่วงก็มีครับ
ผมเป็น หนึ่งในนั้นคับ ที่โดน 3eCausez ฆ่าตายคับ สู้ไม่ได้เลย  woon_5555

Directorr

ผมว่านะครับถ้าจะปรับวิให้ 1-1 กากลง

ไปปรับที่ไม้เท้าหมอกสวรรค์99 ให้มีผลเป็นอย่างอื่น  (ให้คู่ต่อสู้ ต่อกรได้หน่อย)

แล้วก็ไปปรับสกิลแคสเตอร์พวก "พลังเยือกแข็ง"   "พลังน้ำแข็ง"  ให้มันติดแช่ยากๆหน่อย

แม่งสกิลแคสเตอร์แท้ๆ  อัพเต็มมาติดแช่ 100% อยู่ตั้ง 5วิ  ดีเลย์ก็ไม่มี ร่ายก็ไว   

โหดกว่าสกิลชาป/ เทร เล็งขา อีก แถมดีเลย์ก็นาน

รับรองปรับ 2-3 สกิลนี้  วิเพลิงได้ยากขึ้นแน่นอนครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

offza533

• **
ผมว่านะครับถ้าจะปรับวิให้ 1-1 กากลง

ไปปรับที่ไม้เท้าหมอกสวรรค์99 ให้มีผลเป็นอย่างอื่น  (ให้คู่ต่อสู้ ต่อกรได้หน่อย)

แล้วก็ไปปรับสกิลแคสเตอร์พวก "พลังเยือกแข็ง"   "พลังน้ำแข็ง"  ให้มันติดแช่ยากๆหน่อย

แม่งสกิลแคสเตอร์แท้ๆ  อัพเต็มมาติดแช่ 100% อยู่ตั้ง 5วิ  ดีเลย์ก็ไม่มี ร่ายก็ไว   

โหดกว่าสกิลชาป/ เทร เล็งขา อีก แถมดีเลย์ก็นาน

รับรองปรับ 2-3 สกิลนี้  วิเพลิงได้ยากขึ้นแน่นอนครับ

เอาแค่ให้มันสามารถป้องกันได้ก็พอครับ เช่นใช้ความต้านทานจิตใจ/ห้ามเดิน ป้องกัน

อย่างน้อยก็ยังกดยาครอบได้มั่ง ทีแรร์ชาป95 แม่งยังปรับให้ต้านทานได้เลย ลูกขี้ข้าชัดๆ

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
อย่าว่าแต่1-1เลย แบทรวมวิมันก็ได้เปรียบ ทั้งสกิวหมู่ ทั้งหยุดศัตตรู ทั้งคอมโบที่แรง(เวอร์)แบบเพลิงอัสณีบาส วิบางตัวถึกกว่าพาลาอีก ยิ่งเจอไม้99คำสาปนรกแตก นี้ท่ายิ่งเจอไม้จุ6 โดนสาปแล้วนี้พูดเลยว่า " ลาก่อนโลกที่สวยงาม " ไงก็ไม่รอด

Directorr

อย่าว่าแต่1-1เลย แบทรวมวิมันก็ได้เปรียบ ทั้งสกิวหมู่ ทั้งหยุดศัตตรู ทั้งคอมโบที่แรง(เวอร์)แบบเพลิงอัสณีบาส วิบางตัวถึกกว่าพาลาอีก ยิ่งเจอไม้99คำสาปนรกแตก นี้ท่ายิ่งเจอไม้จุ6 โดนสาปแล้วนี้พูดเลยว่า " ลาก่อนโลกที่สวยงาม " ไงก็ไม่รอด

ขอถามเป็นข้อๆเลยนะครับ

1. สกิลหมู่ที่ว่าคืออะไรครับ ? แรงโน้ม ? ดาเมจเท่าไรครับ  วิด้วยกันเองไปเหยียบยังแก๊งๆ เลย

2. หยุดศัตรูที่ว่าคืออะไรครับ ?  ใช่สาปหมอกรึเปล่า ? แบบนั้นก็ต้องใส่ไม้เท้าสิครับ มันจะถึกได้อย่างไร

3. ผมงงว่า ถ้าหมายถึง "แบทรวม"  มันก็รุมได้ไม่ใช่หรอครับ  ถ้าวิสาปคุณแปลว่าเขาใส่ไม้เท้าอยู่ แล้วมันจะถึกกว่าพาลาได้ไงครับ ?
    แล้วเพื่อนคุณไม่ฆ่าวิล่ะครับ วิใส่ไม้เท้านี่ขนมดีๆเลยล่ะครับ แอสไม่ต้องแหวน พุ่งก็ตายครับ การันตี

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Zocyty

• Newbie
  • *
อีก1เสียงยืนยันวิโกงไปครับผมลง1-1 เจอวิอยู่ไม่ถึง10วิตายตลอดสาปกรงเพลิงจบโกงชิบหาย อาชีพอื่นยังบัพไม่ทันครบก็ตายละถึงว่ามีแต่วิที่ได้รางวัล g#030

Directorr

เบยเบยเบย

นายนั่นแหละ เล่นวิคนจนเขาคิดว่าโกงกันหมด  วิกากๆแบบเรา ยังมีอีกเยอะนะ

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ก็นะครับ ของระดับ99 + ความไวของมือด้วย ถ้ามีของโหด ยังไงก็โหดครับ

อีก1เสียงยืนยันวิโกงไปครับผมลง1-1 เจอวิอยู่ไม่ถึง10วิตายตลอดสาปกรงเพลิงจบโกงชิบหาย อาชีพอื่นยังบัพไม่ทันครบก็ตายละถึงว่ามีแต่วิที่ได้รางวัล g#030
ที่คุณว่ามีแต่วิที่ได้รางวัลเพราะว่าอาชีพอื่นไม่ลงหรือป่าวครับ ???

Directorr

ที่คุณว่ามีแต่วิที่ได้รางวัลเพราะว่าอาชีพอื่นไม่ลงหรือป่าวครับ ???

เซิฟ PK รอบล่าสุดใช่ ทหาร F_M รึเปล่า เราไม่ได้ดู