GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รณรงค์ต่อต้านการเวลจิตอาชีพ พวกเรางดเวลกันครับปรับปรุงจิตอาชีพด่วน

กระทู้บอร์นี้ ผมขอเชิญเพื่อนๆ มาลงชื่อ ว่าจะต่อต้านจิตอาชีพ โดยการงดเวล เรียกร้องให้มีการปรับปรุงระบบจิตอาชีพด่วนครับ

เนื่องจาก หลายสาเหตุ เช่น
1 ทีมงานไม่ได้ส่งเสริมผู้เล่นที่มีตัวละครจุ 6 หลายๆ ตัว ให้ใช้ประโยชน์ในตัวละครได้หมดทุกตัวเพราะเวลไม่ไหว
2 ทีมงานให้ทีมงานเวลตัวละคร โดยไม่ได้คำนึงเลยว่าจะต้องใช้เวลาเวลาตัวละครนานขนาดไหน เพราะทีมงานเองไม่เคยเวล
ตัวละครเองเลยแม้แต่ตัวเดียวให้จุ 6
3 จ้องแต่จะให้เวล แล้วอนาคตไม่ได้มีอะไรมายืนยันว่าถ้าสุดที่จิตอาชีพแล้ว พวกผู้เล่นจะเจออะไรเข้าไปอีก หรืออาจมีการให้เวลจุติอื่นๆ เข้ามาอีก

เป็นต้นนะครับ

ทั้งนี้ผมขอ รณรงค์ ผู้เล่น ทุกท่านว่าอย่างพึ่งเวล จิตอาชีพ ครับเรียกร้องให้มีการปรับปรุงด่วนครับ เหมือนไอกิจกรรมแหวนบอสน่ะครับทีมงานคิดนานทำนาน แต่ใช่ว่ามันจะดีเสียทุกอย่าง เชื่อผมไหมละ กิจกรรมแหวนบอสเดี๋ยวก็เน่าอีก เพราะผู้เล่นเหลืออีกไม่มากแล้ว

ฝากทุกคนด้วยนะครับ งดเวล จิตอาชีพ  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

งดเวลครับ งดเวล งดสนับสนุน พวกจ้องค้ายา  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Directorr

• Full Member
ผมเห็นด้วยนะครับ มันไม่ใช่ทางออกของความน่าเบื่อในทุกวันนี้
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ผมเห็นด้วยนะครับ มันไม่ใช่ทางออกของความน่าเบื่อในทุกวันนี้

ขอบคุณท่านพี่ ยังไง รบกวนมาช่วยกันขุดบอร์นะครับ  g#031

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ตัวเล่นของผมเองมีจุ6 เวล99 3 ตัว...1ตัว เวล99จากไม่จุไปถึงจุ6 เวลให้ได้99 รวมแล้ว 7 รอบ ต่อ 1 ตัว มีตัวจุ6อยู่3ตัวก็ทั้งหมด27รอบ (เวลแทบอ๊วกเลย หมดตังไปพอสมควร)
ผมเองก็ทำงานไปด้วยใช้เวลาว่างจากงานมาเล่นเกมนี้ เล่นเกมนี้มาก็เข้าปีที่4แล้ว ถ้าไม่รักเกมนี้จิง ก็คงไม่เล่นมาจนถึงเดี๋ยวนี้ นี่ยังไม่พระอีก4ตัว ทหารอีก1กองทัพไว้ทำการงาน ปัจจุบันงานที่ทำก็เยอะขึ้น คงไม่มีเวลาไปเวลใหม่อีกแล้วล่ะ พอกันที ขออยู่อย่างงี้แหละ ออนเซตจุอย่างเดียวพอ..จบกันที แต่ถ้ามีอะไรที่มันโน้มน้าวความอยากผมได้ก็คงต้องลอง..แต่ดูจากข้อมูลตอนนี้ ขอบายล่ะ (แค่คิดว่าจะเวล คาเดท+ไฟเตอร์+เรนเจอร์+แคสเตอร์ ให้เวล99 ก็ท้อแล้ว ไม่อยากเสียตังซื้อของโซล เงินทองมันหายาก บ้านไม่ได้รวยไรมากมาย)

ปล. ผมแค่แสดงความเห็นเกี่ยวกับ ระบบจิตอาชีพนี้เท่านั้นนะ..และขออภัยบ่นเยอะไปหน่อย  g#019

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมอิ่มตัวแล้ว ขอผ่านระบบนี้ ดีไม่ดียังไงก็ไม่ได้ลอง 555+  เพราะฉะนั้น NO คอมเม้น g#009

Slipknot

ไม่คิดถึง คนที่เขา  มีตัวจจุ  6   10  ตัว+  ขึ้นบ้างหรออ ว่าเขาเวลยากขนาดนั้น 

ไม่เห็นด้วย อย่างแรง  G#007 G#007

3eCausez

เห็นด้วยนะ ระบบนี้เข้ามาไม่ได้ช่วยให้ผู้เล่นหายเบื่อกันเลย มีเเต่ยิ่งเบื่อมากขึ้นไปอีก ห่วยเเตก  g#002

~๐ Ryan ๐~

ผมก็พยายามมองเชิงลึกแล้วนะ
ในหัวตอนนี้ผมเทียบดังนี้

เบลดจุ6 ดึงจิตครบ  ตีกับวิซาดจุ6 ไม่ดึงจิต  กัมปนาททีนึงก็แทบนอนแล้ว
หรือเบลดจุ6 ดึงจิตครบ ตีพาลาจุ6 ไม่เข้านี่ก็ไม่รู้ว่าจะไปเวลดึงจิตมาทำไม
ผมว่าผลมันก็ไม่แตกต่างจากเดิมอะ ผมว่ามันเป็นที่สมดุลในแต่ละอาชีพซะมากกว่า
(อันนี้แค่คิดนะ)
เลยสรุปออกมาว่าถึงจะทำในส่วนนี้ไปครบ ถ้าทำครบแล้วผลมันยังไม่แตกต่างหรือห่างกันไม่มาก ยังไม่เสียเวลาทำตอนนี้ดีกว่า

ขอเชิญคุณริวจิตสัมผัสมาต่อเรปล่างเลย

Directorr

เบลดจุ6 ดึงจิตครบ  ตีกับวิซาดจุ6 ไม่ดึงจิต  กัมปนาททีนึงก็แทบนอนแล้ว
หรือเบลดจุ6 ดึงจิตครบ ตีพาลาจุ6 ไม่เข้านี่ก็ไม่รู้ว่าจะไปเวลดึงจิตมาทำไม
ผมว่าผลมันก็ไม่แตกต่างจากเดิมอะ ผมว่ามันเป็นที่สมดุลในแต่ละอาชีพซะมากกว่า
เลยสรุปออกมาว่าถึงจะทำในส่วนนี้ไปครบ ถ้าทำครบแล้วผลมันยังไม่แตกต่างหรือห่างกันไม่มาก ยังไม่เสียเวลาทำตอนนี้ดีกว่า

ขอเชิญคุณริวจิตสัมผัสมาต่อเรปล่างเลย

อันนี้เห็นด้วยมากๆเลยครับ  ผมคำนวนไว้ซักพักแล้ว คิดว่ามันไม่ค่อยคุ้ม

อาชีพที่แพ้ทางกันอยู่แล้ว จุติดึงจิตอีก 50 รอบ มันก็ยังคงแพ้ทางกันอยู่ อย่าง วิกับวอลอค หรือ  เบลด พาลาดิน  ,  แอส  กับคลุมกายภาพ99

แพ้ชนะ มันอยู่ที่  "สกิล" และ "ของใส่"  กันซะเป็นส่วนมาก

ถึงได้มีคนออกมาโวยวาย  สกิลวิ  ไอเทมวิ     ไสยเวทย์ วอลอค   

ถ้าในอดีตก็ พระใส่ตุ๊กตา   เทรหยุด   เกราะเวทย์วิ   เบอระเบิด24    หน้าไม้3หัว

ถ้าจะเอาเก่ากว่านั้นอีก  ก็ ทหารไม่ต้องบรรจุ        เบลด อาวุธ2มือ ออฟโชค เอามารวมกัน   บลาๆ

จะเห็นได้ว่า ไอที่คนเขาบ่นๆ กันว่าไม่สนุก ไม่สมดุลเนี่ย  มันอยู่ที่สกิล กับของสวมใส่ทั้งนั้น

แต่ก็ยังจะดันทุรังไปปรับ stat ซึ่งไม่น่าจะมีผลมาก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

13owlinG

• Jr. Member
  • **

คิดเหมือนๆกันเลยค่ะ  g#005

เพราะเท่าที่คำนวนแบบมองผ่านๆ  ค่าสถานะที่เพิ่มขึ้นอย่างละนิดไม่สามารถต่อชีวิตของหลายๆอาชีพได้ค่ะ

แล้วสกิลจะออกมาในรูปแบลบไหนก็ยังไม่มีใครรู้

สรุปแล้ว อนาคตไม่แน่ไม่นอน

ของดเก็บเวลจะดีกว่าค่ะ

thonson

กระทู้นี้เห็นว่า เค้าจะลองระบบนี้ดูนะครับ ส่วนจะเวลจริงหรือเปล่าผมไม่รู้
แต่อยากให้เค้าเวลจริงๆ อยากเห็นว่ามันคุ้มค่าที่จะเวลหรือเปล่า รอชมอย่างเดียวครับมีคนอยากลองละ woon_love

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31459.0

กระทู้นี้เห็นว่า เค้าจะลองระบบนี้ดูนะครับ ส่วนจะเวลจริงหรือเปล่าผมไม่รู้
แต่อยากให้เค้าเวลจริงๆ อยากเห็นว่ามันคุ้มค่าที่จะเวลหรือเปล่า รอชมอย่างเดียวครับมีคนอยากลองละ woon_love

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31459.0

ไอกระทู้นี้คนที่มันตั้งกระทู้เองที่บอกเล่นมานานแล้วน่ะ มันกล้าเปิดตัวว่ามันเป็นตัวละครไหนหรือเปล่าดีกว่า  g#014

ยังไงทุกวันนี้คนเล่นก็เหลือไม่มากแล้วทีมงานมันยังวางแผนจะ บีบเอาค่ายากับพวกเราอีก จิตใจสารเลวได้ใจ  g#014