GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งอาชีพ สู่ความเป็นหนึ่งในอสุรา

-_panda_-

• Full Member
        แรกๆก็เข้าใจตอนนี้เริ่มสับสน คือ..
 1. ผมเล่นแต่แอสค่อาชีพเดียว แล้วดึงจิตทุกอาชีพได้รึป่าว
 2. รึว่าผมต้องเล่น ให้ ครบทุกอาชีพ สมมุติ เล่นคาเดทก็ได้ดึงคาเดท เล่นไฟเตอร์ก็ได้ดึงไฟเตอร์ เหลอ

ถ้าอย่างแรกไม่มีปัญหาเรื่องเวล ข้าวของมีอยู่แล้ว
  ถ้าอย่างที่2 บางอาชีพเราไม่เคยเล่น ไม่ถนัด ต้องหาข้าวของใหม่ ยิ่งเป็นคาเดท ไฟเตอร์ เรนเจอร์ แคสเตอร์
  กว่าจะถึง99 โดยเฉพาะคนที่ชอบเวลคนเดียว(ผมเอง)

Directorr

แรกๆก็เข้าใจตอนนี้เริ่มสับสน คือ..
 1. ผมเล่นแต่แอสค่อาชีพเดียว แล้วดึงจิตทุกอาชีพได้รึป่าว
 2. รึว่าผมต้องเล่น ให้ ครบทุกอาชีพ สมมุติ เล่นคาเดทก็ได้ดึงคาเดท เล่นไฟเตอร์ก็ได้ดึงไฟเตอร์ เหลอ

ถ้าอย่างแรกไม่มีปัญหาเรื่องเวล ข้าวของมีอยู่แล้ว
  ถ้าอย่างที่2 บางอาชีพเราไม่เคยเล่น ไม่ถนัด ต้องหาข้าวของใหม่ ยิ่งเป็นคาเดท ไฟเตอร์ เรนเจอร์ แคสเตอร์
  กว่าจะถึง99 โดยเฉพาะคนที่ชอบเวลคนเดียว(ผมเอง)

แบบที่ 1 ครับ

ถ้าดึงของคาเดท

ต้องเอาคาเดท Job 99 ไปดึงเท่านั้น

ถ้าท่านเล่นแอส ท่านก็ดึงของแอสได้ 1รอบ

อีก 13รอบท่านต้องทนเล่น เก็บเวลอาชีพที่ท่านไม่มีของ เพื่อให้ Job99 ถึงจะดึงได้ครับ

แล้วของแอสของท่านก็จะอยู่ในคลังเฉยๆ อย่างไร้ค่า  ทั้ง 13 รอบเลย
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-_panda_-

ต้องเอาคาเดท Job 99 ไปดึงเท่านั้น

ถ้าท่านเล่นแอส ท่านก็ดึงของแอสได้ 1รอบ

อีก 13รอบท่านต้องทนเล่น เก็บเวลอาชีพที่ท่านไม่มีของ เพื่อให้ Job99 ถึงจะดึงได้ครับ

แล้วของแอสของท่านก็จะอยู่ในคลังเฉยๆ อย่างไร้ค่า  ทั้ง 13 รอบเลย

คือรับแล้วเลเวลจะมี2แบบใช่มั้ยครับ
 เลเวลหลัก กับเลเวลjop เราต้องเวลjop ให้ได้99ใช่มั้ยครับ
 สมมุติเลเวลหลักผม 60 แต่jop 99 ยังงี้ผมไปดึงได้เลยมั้ยครับ  g#011

Directorr

คือรับแล้วเลเวลจะมี2แบบใช่มั้ยครับ
 เลเวลหลัก กับเลเวลjop เราต้องเวลjop ให้ได้99ใช่มั้ยครับ
 สมมุติเลเวลหลักผม 60 แต่jop 99 ยังงี้ผมไปดึงได้เลยมั้ยครับ  g#011

ดึงได้เลยครับ แต่ เลเวลหลักก็จะกลับเป็น 1 ด้วย เพราะต้องเปลี่ยนอาชีพใหม่

ถ้าคำนวนส่วนต่างของ exp ในรอบจุติ6   การจะทำให้ job99  เลเวลหลักน่าจะประมาน 95-97 ครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

thonson

ผมสงสัยตรงนี้ครับ เผ่ามนุษย์ต้องดึง12ครั้ง เผ่าอสุราดึงแค่8ครั้ง

น่าจะทำให้เท่ากันนะครับ เผ่ามนุษย์ต้องเวล14รอบ ถึงจะได้สเตตัสใกล้เคียงเผ่าอสุราที่เวล10รอบ ต้องเวลต่างกัน4รอบ

เผ่ามนุษย์ตัดข้อ1-4ออกไปไม่ได้เหรอ

หรือใครเล่นเผ่ามนุษย์ถ้าจะใช้ระบบนี้ก็ซวยไป ว่างั้นเหอะ woon_cry

coalapanda

• Administrator
ผมสงสัยตรงนี้ครับ เผ่ามนุษย์ต้องดึง12ครั้ง เผ่าอสุราดึงแค่8ครั้ง

น่าจะทำให้เท่ากันนะครับ เผ่ามนุษย์ต้องเวล14รอบ ถึงจะได้สเตตัสใกล้เคียงเผ่าอสุราที่เวล10รอบ ต้องเวลต่างกัน4รอบ

เผ่ามนุษย์ตัดข้อ1-4ออกไปไม่ได้เหรอ

หรือใครเล่นเผ่ามนุษย์ถ้าจะใช้ระบบนี้ก็ซวยไป ว่างั้นเหอะ woon_cry

เผ่ามนุษย์โหดกว่าเผ่าอสุราครับ เนื่องจากของเผ่าอสุรายังขาดปัจจัยอีกหลายๆอย่างเช่น แรร์ c3 เราเลยทำให้เผ่าอสุราได้ประโยชน์เหนือกว่าเผ่ามนุษย์ครับ

anons014

• Newbie
  • *
ถ้าผมดีงจิตอาชีพ แล้วรอบต่อไปผมจุ จิตอาชีพจะหายเปล่าอ่ะ

thonson

ดูจากรีวิว สรุป ไม่ต้องจุติ6รอบ ก็ใช้ระบบนี้ได้เลยใช่ป่าวครับ

สร้างตัวใหม่ ผมว่ามันคุ้มกว่ามั้งเนี่ย  woon_sunny

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
แต่เห็นท่านโค เค้าว่าพวกจุ6แล้ว เวลจิตจะขึ้นไวก่า

exp ได้เต็มๆครับทั้งเวลหลักและเวลจิต จะไม่มีการถูกหักไปยังระบบใดระบบหนึ่งครับ ซึ่งโดยรวมแล้วเลเวลจิตจะมี ฐาน EXP เท่ากับตัวละครตั้งแต่ 0-99 ในระดับจุติ 0 ครับ

ซึ่งไม่ต้องกังวลหากเราจุติ 6 แล้วมาเก็บเลเวลจิตแห่งอาชีพในรอบถัดๆไป เลเวลจิตจะเต็มเร็วกว่าเลเวลหลัก อาจจะ เลเวลหลัก 94-95 แต่เลเวลจิต 99 ก็สามารถจุติอาชีพได้เลยครับ

การได้มาของ EXP ก็เหมือนเราเวลทุกประการครับ นั่งดูดก็ได้ ตีเองก็ได้

- _ - X e n o n - _ -

• Newbie
  • *
ผมว่านะน่าเป็นแบบว่า ตัวละครเวล99 แล้วไปดึงจิตแห่งอาชีพแล้วตัวละครกลับเป็นคาเดทเวล99 เหมือนเดิม ไม่เสียเวลาเวลด้วยเอิกๆ #038

coalapanda

• Administrator

ดึงได้เลยครับ แต่ เลเวลหลักก็จะกลับเป็น 1 ด้วย เพราะต้องเปลี่ยนอาชีพใหม่

ถ้าคำนวนส่วนต่างของ exp ในรอบจุติ6   การจะทำให้ job99  เลเวลหลักน่าจะประมาน 95-97 ครับ

ถูกต้องตามที่ท่าน Directorr&CuPiicLnZz บอกเลยคร้าบ

BiBoOkI

• -///- ( ♥ )
  • Newbie
  • *
ถ้าอย่างงั้นเราก้ต้องเล่นทุกอาชีพ ใน1ตัวละคร ถ้าเราอยากได้จิตแห่งอาชีพทุกอัน ใช่มั้ย

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ถ้าอย่างงั้นเราก้ต้องเล่นทุกอาชีพ ใน1ตัวละคร ถ้าเราอยากได้จิตแห่งอาชีพทุกอัน ใช่มั้ย
ใชเลยค่ะ  woon_cry

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
....ขอถาม ...ตามนี้ค่ะ... ท่าน โคอาล่า

ดึงจิตอาชีพ ถ้าแบบนี้ได้ไหม เราเวล 99 ไปดึงจิตอาชีพ
ดึงปุ๊บ จิตที่สะสมมา เหลือเวล 1  แต่ตัวละคร ยัง 99 เท่าเดิม ลบคลาส 1 และ2 เป็นคาเดทเลเวล 99

แล้วให้สะสมจิตใหม่ เปลียนอาีชีพไปเล่นอะไรก็ได้แต่ไม่ต้องไปเริ่มเป็นคาเดทเวล 1 ใหม่
แค่เก็บจิต 1-99 ใหม่ แล้วไปดึงอีก วนไปแบบนี้ครบ 14 รอบ ครบ 14 อาชีพ

มันจะดีกว่า จะไปนั่งเก็บทั้งจิตทั้งเวลไหมค่ะ อย่างน้อยๆ ตัวละครเวล 99
เป็นคาเดท ยังเปลียนชีพได้ ตีมอนเวลสูงได้เวลดันได้ แค่เก็บจิต เวลง่ายมาหน่อย ถ้าทีมงานอยากลงระบบนี้จริงๆ นะค่ะ

ปล. ส่วนตัว สนใจกับระบบนี้ แต่...ค่อนข้างเพลียกับ เวลตั้งแต่ 1ใหม่ทั้งจิต ทั้งเลเวล 

ขุuwaช่ๅJoิIa๊ก

• Newbie
  • *
                              ผมว่า  เปลี่ยนจากจุจิตเป็น จุ ติ 7 8 9 ให้  สเตตัส มันเต้ม 6 อัน ยัง ดี กว่านะครัฟ  จุจิต 12 รอบ ผมว่า เสีย เวลา เสีย ตัง   woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2                          woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes g#046 g#046 g#046