GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่ากันเรื่องเลือด HP ควรปรับปรุงได้แล้ว

THE-COOL

• Full Member
ผมว่าเลือดน้อยดีแล้ว
มันจะได้ทำอะไรจบไวๆ
ปัจจุบัน ถ้าไม่มีคนมาเปิดประเด็นเรื่องเลือดก็ไม่มีคนมาบ่นตามอยู่แล้ว
ยอมรับว่าขาปเลือดน้อย
แต่หลบชาปก้เยอะ ไหนจะเซอฟิรัส
ขนาดเบอเนตรยังสับไม่โดนเลย
แถมสกิลชาปเองก็แรงมาก
กัมปนาททีพาลาก้ตาย
ของแรร์ชาปสมัยนี้เองก็โหดพอควรอยู่แล้ว

ตัวผมเองเล่นอาชีพมาหลายอาชีพ ผมก็ไม่ได้ว่าไรมากมายนัก
ผมว่ามันก็สมดุลอยู่แล้ว
ไม่ต้องมารื้ออะไรให้มันวุ่นวายมากนัก
หรือถ้าคิดว่ามันโหดในสายตาผม ผมก้แค่ย้ไปเล่นอาชีพนั้นๆ
ผมว่าแค่นี้ก็น่าจะพอแล้วนะ

ป่าวครับผมไม่ได้เปิดประเด็นเพื่อตัวละครชาร์ปของผม
แต่ผมเทียบจากความเปลี่ยนแปลงที่มันเปลี่ยนไป
ดาเมทต่างจากเมื่อก่อนหลายขุม แต่พื้นฐานเลือดของตัวละครยังเท่าหยิบมดเหมือนเดิม
มันไม่สมดุลกับดาเมทนะคับ ..เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับตัวตัวละครผม เพราะอาชีพอื่นผมก็มีเล่นเหมือนกัน

ปัจจุบัน ถ้าไม่มีคนมาเปิดประเด็นเรื่องเลือดก็ไม่มีคนมาบ่นตามอยู่แล้ว
ของแรร์ชาปสมัยนี้เองก็โหดพอควรอยู่แล้ว

ตัวผมเองเล่นอาชีพมาหลายอาชีพ ผมก็ไม่ได้ว่าไรมากมายนัก
ไม่ต้องมารื้ออะไรให้มันวุ่นวายมากนัก
หรือถ้าคิดว่ามันโหดในสายตาผม ผมก้แค่ย้ไปเล่นอาชีพนั้นๆ

มึงพูดถูกใจกูสัส เอาไปเลย 5 กระดอ กูว่าเอาเวลาที่เสนอเรื่องนี้ เอามาเสนอเรื่องระดับของการจุติอย่างที่ไอ้แมวปิศาจ
มันเคยเสนอดีกว่า แบบว่าแอสจุ 1 เพิ่มหลบ 15 หน่วย เพิ่มโป๊ะ 5 % จุ 2 จุ 3 ว่าไปบลาๆๆๆๆ กูขี้เกียจพิมพ์
พิมพ์มือเดียวอีกมือทำอะไรมึงก็รู้นะ ก็เรียกว่าจุติแล้วเพิ่มระดับความสามารถหรือจุดเด่นของอาชีพที่พวกมึงๆจะเปลี่ยนไป
กูว่ามันจะดีกว่า ที่จะมานั่งบ่นๆเรื่องเพิ่มเลือด ไอ้ห่าราก งั้นถ้าเพิ่มเลือดคาเดทเริ่มเล่นเลือด 20 เคคงพอใจพวกมึงมั้ง
วุ้นตีมึงที่ละ 10 เมื่อไหร่มึงจะตาย

salay

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยแน่ใจนะ พอจำได้แต่ก่อนตอนช่วงเกมยังเป็นชื่อเดิม
ตอนนั้นตีกันดาเมจเบามากๆ ตีกันตั้งนานกว่าจะตาย
แล้วจะมีช่วงนึงที่จีเอ็มไปปรับดาเมจให้มันแรงขึ้น จนทำให้เบอสมัยนั้นสับโคตรแรง

แล้วเดี้ยวนี้มีผอบ มีอาหาร มาช่วยเสริมอีก ดาเมจมันก็ยิ่งแรงไปใหญ่
ปัจจุบันนี้ ทอนดาเมจในแบท 50 เปอ ยังไม่พอเลย ตีๆกันแปปเดียวนอน

เลยอยากเสนอให้ทอนดาเมจ 80-90 เปอเซ็นในแบทไปเลย รับรองตีกันนานขึ้นแน่ๆ
อยากให้ตีกันนานกว่านี้หน่อย จะได้มีโอกาสแก้ตัว
ตอนนี้ ไม่ถึง 5 วิ ตายแล้ว
อยากให้ตีกันสักประมาณ 10-20 วิ น่ะกำลังดี อย่างน้อยยังพอแก้ตัว เสียเปรียบอยู่ก็ยังมีเวลาหาทางแก้พลิกกลับมาชนะได้บ้าง

THE-COOL

อยากจะเสนออะไรก็ไปตามบอตที่ เอ็งพอใจสิคับ ... ไอ้ลูหหมากแตก
ผมนึกว่าเอ็งมีหอยซะอีก .... เห็นใส่ผ้าถุง....... ใครขอให้มาแหลแถวนี้ ชิ่ว ๆ  g#023

THE-COOL

อยากจะเสนออะไรก็ไปตามบอตที่ เอ็งพอใจสิคับ ... ไอ้ลูหหมากแตก
ผมนึกว่าเอ็งมีหอยซะอีก .... เห็นใส่ผ้าถุง....... ใครขอให้มาแหลแถวนี้ ชิ่ว ๆ  g#023

ว่า ไอ้ต่อมลูกหมากแตกนะครับ คนที่มาแสดงความคิดดีๆ อย่าเข้าใจผิดนะคับ....

o0-pk-0o

ป่าวครับผมไม่ได้เปิดประเด็นเพื่อตัวละครชาร์ปของผม
แต่ผมเทียบจากความเปลี่ยนแปลงที่มันเปลี่ยนไป
ดาเมทต่างจากเมื่อก่อนหลายขุม แต่พื้นฐานเลือดของตัวละครยังเท่าหยิบมดเหมือนเดิม
มันไม่สมดุลกับดาเมทนะคับ ..เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับตัวตัวละครผม เพราะอาชีพอื่นผมก็มีเล่นเหมือนกัน
สมัยนี้ กับสมัยก่อนต่างกันนะครับ
สมัยนี้ มันเน้นว่าของใครดีกว่ากัน เพราะแรร์มันมีเยอะ
สมัยก่อน แรร์มันไม่ค่อยมีค่อนข้างล้าหลังมันก็ต้องวัดหยั่งงี้ละครับ
ถึงดาเมจจะมากมายแค่ไหน
แต่มันยังมีคำว่าแพ้ทางกันอยู่

หากบอกว่าดาเมจแรง
กับอาชีพวิ กดไม้หมอกเอา
กับอาชีพวอ สาปเอา
กับอาชีพพระ กายเอา
กับอาชีพเซน เล่นอไลน์เมนเอา
กับอาชีพแอส ทำพันเอา
กับอาชีพชาป ซื้อเซฟีรัสเอา
กับอาชีพเทรเซอ ทำc3เอา
กับอาชีพเบลด ใส่ดาบมารเอา
กับอาชีพเบอ กดยืนไม่ก็ระเบิดเอา
กับอาชีพพาลา ถึงอยู่แล้วดาเมจน้อยยกเว้นทะลุเกราะ

การที่จะเอาสมัยก่อนมาเทียบกับปัจจุบัน
ผมคงต้องบอกว่าไม่ต่างกับตาแก่หัวโบราณ
บางครั้งการเปลี่ยนแปลงอาจจะไม่ได้มีแต่ข้อเสีย
มันก็ต้องมีข้อดีด้วย
ข้อดีสำหรับผมคือ pvpมันขึ้น และต้องใช้สมองในการวางแผนมากขึ้น มันทำให้รู้สึกสนุกมากๆ

มันก็ไม่ต่างกับการเมืองหรอกครับ
ความคิดอุดมคติสมัยเก่า อาจจะไม่เหมาะกับการพัฒนาประเทศในปัจจุบัน
ก็ต้องใช้แนวคิดสมัยใหม่ วิธีการสมัยใหม่ ที่จะรับมือกับสิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นครับ woon_yes

บอร์ดสาธารณะเว้ยเห้ย มึงไม่อยากให้กูเข้า มึงก็เขียนหน้ากระทู้ดิเห้ยว่าไม่ต้อนรับชื่อนั้นชื่อนี้
กูจะได้เปลี่้ยนชื่อ ไปเสวนาด้วยสัส

o0-pk-0o

ไม่ค่อยแน่ใจนะ พอจำได้แต่ก่อนตอนช่วงเกมยังเป็นชื่อเดิม
ตอนนั้นตีกันดาเมจเบามากๆ ตีกันตั้งนานกว่าจะตาย
แล้วจะมีช่วงนึงที่จีเอ็มไปปรับดาเมจให้มันแรงขึ้น จนทำให้เบอสมัยนั้นสับโคตรแรง

แล้วเดี้ยวนี้มีผอบ มีอาหาร มาช่วยเสริมอีก ดาเมจมันก็ยิ่งแรงไปใหญ่
ปัจจุบันนี้ ทอนดาเมจในแบท 50 เปอ ยังไม่พอเลย ตีๆกันแปปเดียวนอน

เลยอยากเสนอให้ทอนดาเมจ 80-90 เปอเซ็นในแบทไปเลย รับรองตีกันนานขึ้นแน่ๆ
อยากให้ตีกันนานกว่านี้หน่อย จะได้มีโอกาสแก้ตัว
อยากให้ตีกันสักประมาณ 10-20 วิ น่ะกำลังดี อย่างน้อยยังพอแก้ตัว เสียเปรียบอยู่ก็ยังมีเวลาหาทางแก้พลิกกลับมาชนะได้บ้าง
ในแบทก็เกิดใหม่ได้ ไม่เสียค่ากรรม ทำไมไม่ลองเอาเวลาเตรียมตัวไปคิดหาวิธีแก้ทางแล้วกลับมาเล่นใหม่ละครับ

THE-COOL

ก็ว่ากันไปคับ แต่ถ้าได้เลือดมามันก็ดีไม่น้อย...เวลง่ายขึ้นด้วย
สรุปแล้วถ้าได้จริงมันก็ดีน่ะแหละคับ..........................

o0-pk-0o

ก็ว่ากันไปคับ แต่ถ้าได้เลือดมามันก็ดีไม่น้อย...เวลง่ายขึ้นด้วย
สรุปแล้วถ้าได้จริงมันก็ดีน่ะแหละคับ..........................
เวลง่ายเกินมันก็เซงดิคับ woon_555
มันต้องมีอะไรมาทำให้ชอร์คบ้าง
มันถึงจะสะใจ woon_555

สมัยนี้ กับสมัยก่อนต่างกันนะครับ
สมัยนี้ มันเน้นว่าของใครดีกว่ากัน เพราะแรร์มันมีเยอะ
สมัยก่อน แรร์มันไม่ค่อยมีค่อนข้างล้าหลังมันก็ต้องวัดหยั่งงี้ละครับ
ถึงดาเมจจะมากมายแค่ไหน
แต่มันยังมีคำว่าแพ้ทางกันอยู่

หากบอกว่าดาเมจแรง
กับอาชีพวิ กดไม้หมอกเอา
กับอาชีพวอ สาปเอา
กับอาชีพพระ กายเอา
กับอาชีพเซน เล่นอไลน์เมนเอา
กับอาชีพแอส ทำพันเอา
กับอาชีพชาป ซื้อเซฟีรัสเอา
กับอาชีพเทรเซอ ทำc3เอา
กับอาชีพเบลด ใส่ดาบมารเอา
กับอาชีพเบอ กดยืนไม่ก็ระเบิดเอา
กับอาชีพพาลา ถึงอยู่แล้วดาเมจน้อยยกเว้นทะลุเกราะ

การที่จะเอาสมัยก่อนมาเทียบกับปัจจุบัน
ผมคงต้องบอกว่าไม่ต่างกับตาแก่หัวโบราณ
บางครั้งการเปลี่ยนแปลงอาจจะไม่ได้มีแต่ข้อเสีย
มันก็ต้องมีข้อดีด้วย
ข้อดีสำหรับผมคือ pvpมันขึ้น และต้องใช้สมองในการวางแผนมากขึ้น มันทำให้รู้สึกสนุกมากๆ

มันก็ไม่ต่างกับการเมืองหรอกครับ
ความคิดอุดมคติสมัยเก่า อาจจะไม่เหมาะกับการพัฒนาประเทศในปัจจุบัน
ก็ต้องใช้แนวคิดสมัยใหม่ วิธีการสมัยใหม่ ที่จะรับมือกับสิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นครับ woon_yes

ไอ้สัส เอาไป 10 กระดอ กูดีใจจนควยสั่น มึงพูดได้ประทับใจกูมาก ว่าแต่ มึงสีซอให้เจ้าของกระทู้ฟังเหรอวะ

salay

• Newbie
  • *

ในแบทก็เกิดใหม่ได้ ไม่เสียค่ากรรม ทำไมไม่ลองเอาเวลาเตรียมตัวไปคิดหาวิธีแก้ทางแล้วกลับมาเล่นใหม่ละครับ

เข้าใจว่าในแบท เกิดใหม่ได้ เดินมาแปปเดียวก็มาตีกันใหม่
เพียงแต่ถ้าฆ่ากันตายภายใน 5 วิ เนี่ยถามจริงๆว่ามันสนุกหรือเปล่า
ตัดสินกันแค่คนไหนมือไวกว่า กดสกิลได้่ก่อนอีกฝ่ายก็ตาย

เพราะดาเมจมันแรงมาก ขนาดที่ทอนดาเมจในแบท 50 เปอแล้ว ก็ยังแรงเกินไป จนตีกันไม่กี่วิคุณก็ตายแล้ว
ก็เลยเสนอให้ทอนดาเมจให้มากกว่านี้อีก

ที่เสนอก็ไม่ได้เสียหายอะไรเลย นอกแบทก็ดาเมจรุนแรงเหมือนเดิม
ในแบทแค่ทอนเพิ่มขึ้นจาก 50 เปอ คงไม่เป็นไรมั้ง

เสือก เด๋ว ส้นตีนยัดปาก ...  g#024
สัส กูกลัวจนควยสั่นหมดแล้ว มึงรีบมายัดกูไวๆนะ ปากกูคิวยาว

o0-pk-0o

เข้าใจว่าในแบท เกิดใหม่ได้ เดินมาแปปเดียวก็มาตีกันใหม่
เพียงแต่ถ้าฆ่ากันตายภายใน 5 วิ เนี่ยถามจริงๆว่ามันสนุกหรือเปล่า
ตัดสินกันแค่คนไหนมือไวกว่า กดสกิลได้่ก่อนอีกฝ่ายก็ตาย

เพราะดาเมจมันแรงมาก ขนาดที่ทอนดาเมจในแบท 50 เปอแล้ว ก็ยังแรงเกินไป จนตีกันไม่กี่วิคุณก็ตายแล้ว
ก็เลยเสนอให้ทอนดาเมจให้มากกว่านี้อีก

ที่เสนอก็ไม่ได้เสียหายอะไรเลย นอกแบทก็ดาเมจรุนแรงเหมือนเดิม
ในแบทแค่ทอนเพิ่มขึ้นจาก 50 เปอ คงไม่เป็นไรมั้ง
แล้วผมถามว่ามันจะมีความสนุกเหลือมั้ย
กว่าจะกดกันได้ ชาติหน้าตอนบ่ายๆ
ปกติเวลาตีคนก้บั่นไป50%แล้ว ยังจะเอาอะไรอีกครับ
คนที่เทพจริงๆไม่ว่าเกมไหนๆ มันก้ต้องมือไวอยู่แล้ว

สำหรับผม ผมคิดว่า5วิเป็นเวลาที่น้อยมากครับ
แต่น้อยคนนักที่ผมจะเห็นว่าถูกกดง่ายๆภายใน5วิ
อีกอย่าง ถ้าคุณคิดว่ายื้อเวลาแล้วคุณจะชนะ มันก็ไม่ใช่

ไม่รู้สินะครับ
ผมคิดว่าถ้าทอนดาเมจไปแล้ว
ในใจมันรับไม่ได้ยังไงยังงั้นนะครับ
ผมลองจินตนาการในหัว
คิดว่าคน2คนตบกันเป็นชาติ กว่าจะรู้ผมชนะ
แค่คิดในใจผมก็เซ็งแล้วละครับ