GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิสาย คทา+โล่ โกงไปมั้ย?? (ดราม่าได้)

oatcha

• Full Member
      ผมปั้นเบลดดาบคู่ ทั้งของทั้งตีบวกก็ไม่ต่ำกว่า700เอ็ม คราส3 สวนกลับ10 ดาบธาตุ7 ก็ยังขุนไม่ขึ้นเลย อากจะเล่นสามดาบนะเน้นเปิดก่อน แต่ผมเน้นโดนรุม ไม่ว่าเล่นสงครามชิงปราสาท หรือแบทเทิล สมหวังทุกครั้งไป หลับตั้งแต่ดอกแรก  g#016 g#016

CollagE

• Newbie
  • *
คฑา+โล่ไม่เท่าไหร่ อยากรู้วิธีแก้สกิลไม้หมอก99 เจอทีไรกดสกิลไม่ได้+เดินช้า เป็นเป้านิ่งรอความตายอย่างเดียว ใครรู้แนะนำหน่อย.. หรือทางแก้มีแค่วอลอค

3eCausez

วิสายคทา+โล่ มันเก่งก็จริงครับ แต่มันแลกมาด้วยการลงทุนที่เยอะกว่าสายไม้เท้า 2 เท่า ไม้99 อุปกาล+ราคาที่เซิฟสวรรค์ ประมาณ 350-400 เอม ในขณะที่คทา99 เสโชคราคารับ 400+ โล่01/02 ไม่ออฟราคาขั้นต้นก้300เอมแล้วครับ และวิสายคทา ถ้าสุ้ตัวต่อตัวกับไม้เท้า99 100 ครั้ง ชนะเตมที่ก็ไม่ถึง10ครั้งหรอกครับ นับเฉพาะวิในระดับเดียวกันนะ อีกอย่างวิที่ใส่คทา ต้องพึ่งผอบและอาหารมากกว่าสายไม้เท้า เพราะพลังโจมตีเวทเดิมของคทานั้นน้อยกว่าสายไม้เท้าอยุ่เยอะครับ หากไม่เปิดผอบและอาหารตลอด บอกได้เลยว่าสู้กับอาชีพอืีนยากมากครับ และหากไม่ความชำนาญพอบอกตรงๆต่อให้ของจะดีแค่ไหน ก็กากครับ อยากให้ดูด้วยว่าอาชีพที่คุณบอกว่าโกงนะ มันต้องแลกมาด้วยอะไรบ้างกว่าจะเทพได้

3eCausez

คฑา+โล่ไม่เท่าไหร่ อยากรู้วิธีแก้สกิลไม้หมอก99 เจอทีไรกดสกิลไม่ได้+เดินช้า เป็นเป้านิ่งรอความตายอย่างเดียว ใครรู้แนะนำหน่อย.. หรือทางแก้มีแค่วอลอค
ปุ่มกากบาทเล็กๆที่มุมบนขวาของจอเกม และ ยาปั๊มเต็มหลอดต่างๆ woon_love

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
ผมว่า วิ ที่เก่งก็ขึ้นอยู่กับความไว+เทนิคอย่างที่เขา ว่า แล้วของก็ต้องถึงลงทุนก็ต้องเยอะของบ้างอย่างหาไม่ได้ วิ ใช้ว่าจะเล่นแล้วจะเทพ มันเป็นไปได้หรอกคับ ไม้เท้า84(ไม้เท้าเพรชฟ้าที่+เลือด20)ก็ใช้ว่าจะหาง่ายๆๆถึงหาได้ราคาก็สูงถึง 300 นี้แค่ไม้ก็แพงซะขนาดนี้แล้ว อย่าไปหาว่าโกงเลย ส่วนคฑากะโล่นี้ ถ้าใส่คฑาโจมตีเวทเบากว่าไม้เท้าเยอะ มันก็เหมือนเบอที่ของถึงใช้ว่าจะเทพกันได้ทุกคน เบอเขาก็ต้องมีเทคนิคการเล่นของแต่ล่ะคน เหมือนกะทุกๆอาชีพที่ต้องมีเทคนิคการเล่นของแต่ล่ะสาย 

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

Freedom.01

• **

สำหรับผมนะคับ เดินหนีให้ไกลที่สุดเท่าที่จะหนีได้คับ ไม่ก็วาป ถ้าในแบทก็ยอมคับ

woon_555 woon_555 woon_555

Freedom.01

• **
เกาะเวท เปนอะไรที่โกง ที่สุด ถ้าสังเกตดีๆ ไม่ใช่ของ (คลิกขวาที่เกาะเวทและอ่านดุจะรุ้เอง 1เหรียนได้ความสามารถถึง3อย่าง)
แรร์แต่ละชิ้นมันสามารถปรับใช้ได้่ ตามความชอบและกำลังเงิน

เอ่อไม่ไ่ด้่มาดราม่าให้ปรับเกาะเวทนะ แต่ไม่ใช่อะไรก็โทษ แรร์หรือของที่ใส่
เพราะแต่ละคนหาใส่ได้ไม่เหมือนกัน woon_sunny

ต้องเอาไปทดสอบกะหน้าไม้3หัวคับโหดขิงๆๆไม่ใช้เกราะนะคับหน้าไม้

woon_cry woon_cry woon_cry

tba6

• Newbie
  • *
วิ เริ่มส่อแววโกงตั้งแต่ ไม้ท้าวหมอกแล้วคับที่กันการโจมตีกายภาพได้ 95 %
แต่ถ้าจะให้พูดตามความจริงก็คือเหมือนกันได้ 100 % นั้นแหละ
มันน่าโมโหตรงที่สายเวทแต่ดันมีอาวุธที่ป้องกันการโจมตีสายกายภาพ
แต่สายกายภาพดันไม่มีอาวุธที่ช่วยป้องกันสายเวช ... แบบนี้ทัดเทียมกันมั้ย
สรุปง่ายๆคือ มันคิดจะสร้างอาชีพไหนให้เด่นมันก็บรรจงสร้างกันไปแบบไร้สมอง
วิ ถึงมันไม่มีป้องกันกายภาพ มันก็ได้เปรียบสายกายภาพอยู่แล้วแล้ว
ทำไมไม่มองมาที่สายกายภาพมั่ง ว่าทุกวันนี้เขาต่อสู้อยู่ในสภาวะที่เสียเปรียบอยู่แล้ว
ทำไมไม่มาทำตรงจุดนี้....มึงจะทำไปทำไมกับอาชีพที่มันดีอยู่แล้ว ...ไอ้เวน (ขอด่าสักที)
ไม่ได้แพ้มาแล้วใส่อารมณ์นะ ปกติแอบต๋อยตูดวิได้อยู่แล้ว กดหมอกทันก็ดีไป
กดหมอกไม่ทันก็กลับไปที่จุดเริ่มต้น แค่นั้นแหละ.......
g#031 g#031 g#031
g#031 g#031 g#031โดนมากๆ อึดอัดมานานละ

CollagE

• Newbie
  • *
ปุ่มกากบาทเล็กๆที่มุมบนขวาของจอเกม และ ยาปั๊มเต็มหลอดต่างๆ woon_love
ผมไม่กากกดxเหมือนคุนหรอกคับ หมดเงินไปเยอะสิท่ากว่าจะได้ของเทพๆผมนึกว่าขายบ้านเติมเกมส์เล่นนะนิ แล้วเมื่อไหร่จะได้ครองแบท  g#004 g#004 g#004
ใช่เด็กฟรีเมี่ยมปะคับจำเขามาแค่อยากเป็นบ้าง ...

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
ปลอมตัวเปนแม่ไปเรยีกขณะเล่นให้มาหา แล้วอัดเลยครับ ชนะแน่ woon_555 woon_555

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ลองนึกภาพ วิซาด เปิดเกาะเวท แร้วต้านทานไม่เพิ่มหรือไม่ทอนการเสียหาย35% อะไรก้่อได้บา่งอย่าง วิซาดจะไม่เ่ก่งเว่อเลย
โล่มันใส่ได้ทุกอาชีพคับ ยกเว้นเบลด ไม่น่าเอามาดราม่าแค่วิซาดอาชีพเดียว ที่มันทำให้ถึกมากเพราะเกาะเวททอนเสียหายทุกชนิด35%
ส่วนที่2ต้านทานเพิ่ม50% นำไปใช้กับของสวมใส่บ้างอย่าง ทำให้ต้านทาน75-100%+  ส่วนวิไม้99 เจอหน้าไม้99 ยิง1-2ชุด แอสมีด99 พุ่งก็ร่วงแล้วคับ                         ไม้99จะใช้ได้ดีในระดับประชิดตัว  ผมเล่นวิจุ6เหมือนกันยังว่ามันโกงไปจิงๆสำหรับ ไม้99 เหมือนคิดไรไม่ออกก็วิ่งไปกดสาป คุ่ต่อสุ้ก็หยุดนิ่งให้ฆ่าแล้ว

พูดถึงในกรณีแบทนะคับไม่รวมถึงพวกใช้บัฟจากพระหรือก๊อปสกิลเซทพื้นฐาน

3eCausez

ผมไม่กากกดxเหมือนคุนหรอกคับ หมดเงินไปเยอะสิท่ากว่าจะได้ของเทพๆผมนึกว่าขายบ้านเติมเกมส์เล่นนะนิ แล้วเมื่อไหร่จะได้ครองแบท  g#004 g#004 g#004
ใช่เด็กฟรีเมี่ยมปะคับจำเขามาแค่อยากเป็นบ้าง ...
คุณไม่ต้องxผมว่าก็กากอยู่เเล้วนะ  g#004 อีกอย่างxนี่มีเเต่พวกผมกดหรือไงนะ ดูพูดเข้าสิไม่ดูพวกตัวเอง  g#004

CollagE

• Newbie
  • *
คุณไม่ต้องxผมว่าก็กากอยู่เเล้วนะ  g#004 อีกอย่างxนี่มีเเต่พวกผมกดหรือไงนะ ดูพูดเข้าสิไม่ดูพวกตัวเอง  g#004
ผมไม่เคยกดxคับ... อีกอย่าง1-1ได้คับ มีแค่เบอกับวอ อาชีพไหนก้อมา

3eCausez

ผมไม่เคยกดxคับ... อีกอย่าง1-1ได้คับ มีแค่เบอกับวอ อาชีพไหนก้อมา
ไม่ดีกว่าคับ ชนะเบอ ไปไม่ภูมิใจอะคับ สายอาชีพที่มันเเพ้ทางกันชนะไปก็เเค่นั้น หรือคุณจะเอาวอมาท้าผม 1-1 ล่ะ  g#004

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน