GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุราเริ่มจะเข้าสู่เกม ออฟไลน์

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ว่ากันตามจริงเรื่องคนเก่าเลิกไป คนน้อยลงเพราะการเลิกลาไปมันเป็นเรื่องปรกติ  เพราะไม่ว่าเราจะเล่นเกมส์ใดมันก็ต้องมีจุดอิ่มตัวของคนเล่นเอง จะด้วยไปตันในเนื้อหาเกมส์หรือจะด้วยเบื่อเนื้อหาเกมส์ก็ตามแต่ แต่มันก็ต้องมีเลิกลากันไปอยู่แล้วอยู่ที่เวลาเท่านั้น แต่ละคนที่เล่นเกมส์คิดไม่เหมือนกัน เวลาที่จะเบื่อเลิกไปหรือจะเล่นต่อไปไม่เหมือนกัน  แต่มันก็ดึงรั้งกันได้ด้วยการพัฒนาเกมส์ในด้านต่างๆเข้ามา แต่เกมส์นี้ไม่มี  มีก็ได้คะแนนต่ำ (คะแนนที่ผมให้เองน๊ะ คนอื่นไม่รู้)  ของที่มีมาก่อน มีมานาน ปัจจุบันก็ยังไม่ได้รับการพัฒนา คนเล่นรอคอยมันน่าเบื่อ  ของที่จะเล่นจะเพิ่มความสนุกได้ไม่มีมา  คนเก่าๆที่เหลือๆอยู่นี่ก็เล่นเพื่อปากท้องกันส่วนหนึ่ง  นี่ถ้าจับเอาจริงพวกซื้อขายเงินจริงนี่ก็แทบไม่เหลือใครเลยเหมือนกัน หนักกว่านี้อีก ยิ่งกว่าป่าช้า  g#037   และการรับปากอะไรไว้กับผู้เล่นแล้วไม่ทำตามก็น่าเบื่อ  ช้ากว่ากำหนดนิดหน่อยคงไม่มีใครว่า  แต่ไม่ใช่ว่าเงียบทำลืมแต่มีเวลาไปทำอย่างอื่นได้อันนี้ก็น่าคิด  ผมไม่รู้เค้าให้ความสำคัญอะไรก่อนหลังยังไง  กับของเก่าที่ค้างๆคาๆ กับของใหม่ที่เพิ่งจะไปคิดขึ้นมา เค้าให้อะไรสมควรทำก่อนกัน

อย่างที่บอกอะน๊ะครับ  คนเล่นเก่าเลิกเล่นไปไม่ใช่เรื่องแปลก  แต่คนใหม่ไม่ค่อยมาหรือมาแล้วอยู่ไม่นานนี่สิแปลก

CacAloz

• Full Member
ดาวดึงน้อยแล้วอวตารเรียกว่าอะไรครับ ??

เขาไม่ได้บอกเลยวุ้นดาวดึงคนน้อย  #038

เขาบอกเพื่อให้ปรับเกมให้ดีๆในขณะที่ยังมีคนอยู่ ไม่ใช่ไปปรับตอนที่ไม่มีคนอยู่ขอให้ปรับ

เนื้อเรื่องคือ การทำงานช้า เน้นแต่เงิน ก็เห็นว่าคนน้อยลงทุกวัน กลายเป็นป่าช้า แล้วก็เป็นจริงๆ

เห็นคนออนมาแค่คุยกับเพื่อนเท่านั้นหละ เขาไม่เลิกกันเพราะยังติดด้านสังคม

คิดว่าจีเอ็มที่มาตอบน่าจะเคยเป็นคนเล่นมาก่อนนะครับ น่าจะเข้าใจความรู้สึกดี  g#037

ครับผมทางทีมงานเข้าใจดีครับ และตอนนี้ก็หัวปั่นกันอยู่กับการจะปรับอะไรทั้งหลายในเกมและสิ่งต่างๆ ที่เพิ่มเข้ามาทางทีมงานก็อยากเสกอะไรได้ดั่งใจนึกครับ เห็นภาพเหมือนกันกับที่ผู้เล่นว่าตอนนี้เกมมันเป็นแบบไหน แต่ทุกอย่างก็ต้องใช้เวลาซึ่งผมก็ต้องเข้าใจอะไรหลายๆ ด้านก่อน และผมก็ต้องนำเรื่องที่ผู้เล่นเสนอมาหรือเดือดร้อน ไปบอกกับทีมผู้พัฒนาต่อไป สุดท้ายเราก็ต้องหาข้อสรุปและก็ต้องใช้เวลาในการทำอยู่ดี woon_yes

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • Jr. Member
  • **
  • รุ่นที่2
คนติดสิน ไม่ใช่เพียงแค่จีเอ็มเพียงคนเดียว  g#017

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เงียบจริงๆ ละ เงียบจนน่าเบื่อเลย  g#014
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

ดราก้อนเนสมันมากขอบอก...มีไรให้ทำเยอะแยะมากมาย...
แบนแต่พวกขายเงินในเกมเป็นเกมจริง..
ไม่มานั่งหาแต่แพะมารับบาปเหมือนบางเกม..
สนุกมากจนลืมไปละว่าเคยเล่นเกมอสุรา
              g#030 g#030 g#030

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ที่เจ้าของกระทู้ได้บอกนั้นคงจะหมายถึงเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ในส่วนจำนวนคนที่น้อยลงผู้เล่นอาจจะรู้สึกได้ จากสถิติก็เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่จำนวนคนน้อยอยู่แล้วนะครับ ทางทีมงานเฝ้าดูอยู่ตลอดครับ หากชาวดาวดึงส์รู้สึกเงียบเหงา อันนี้ต้องมาคิดอีกทีเพราะความน้อย หรือมาก ของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน

เซิร์ฟสวรรค์เป็นตั้งแต่ 1-2 ปี ก่อนที่ผมจะยุบกิลแล้ว พูดก่อนที่จะถึงวันนี้ แต่ไม่มีคนสนใจเอง ผมจะวิ่งหาคาเดทป้ายแดงทุกวัน แต่ลดน้อยลงเรื่อยๆ จนกระทั้งมัน "ไม่มี" คนเก่าออก คนใหม่หาไม่ได้ ยุบแมร่งเลย ปลดออกจากเกมส์ในดวงใจที่เมื่อก่อน เปิดคอมต้องเปิดเกมส์ ทุกวันนี้ เล่นทิ้งๆ ขว้างๆ เข้าไปเก็บเวลอย่างเดียว ไม่เพิ่มเปอ ก็รอใช้ยาหนู เล่นแก้เซ็งตอนไม่มีอะไรทำมากกว่า บอร์ดเข้ามาอ่าน เพื่อนำข้อมูลใหม่ไปใช้ประโยชน์

ครูอุ้ยบอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่เกมส์จะปิดตัวถ้ายังมีคนให้การสนับสนุนอยู่ ใช่!! คนเก่าที่เล่นมันอาจจะมีการเติมเงินอยู่ เพราะเอามาห่อเหลืองขายในตลาด แต่ถ้ากลุ่มคนที่เอาโซลมาขาย หายไปจากเกมส์เมื่อไร เกมส์คุณเจ๊งแน่ และถ้าคุณดึงคนเก่าให้เล่นไม่ได้ และไม่สามารถเปิดตลาดคนใหม่ คุณก็เพียงถอยหลังนับวันรอปิดตัว...

Zel

• **
ผมมีทิฐิเรื่องอะไรหว่าช่วยอธิบายความที่ อาจจะไม่เข้าใจตัวเอง  woon_sunny
ประเด็นต่างๆ กว่าผมจะมาตอบผมก็สอบถามรายละเอียดก่อนตลอด และเรื่องจำนวนคนที่ผมมาตอบนั้น ผมก็ถามหัวหน้าผมก่อนละครับว่าสามารถตอบได้ในส่วนไหน ข้อมูลส่วนลึกผมก็ไม่สามารถบอกได้ครบทั้งหมดเพราะเป็นข้อมูลของทางบริษัท

ปล.เรื่องจีเอ็ม NIZE มาตั้งกระทู้รู้สึกจะหมดไปแล้วนะครับ ที่ล่าสุดก็จะเป็นกระทู้การข้อโทษในส่วนของการ roll back  woon_yes

บางทีสัญญาติยานในการรับรู้สิ่งรอบตัวและความน่าจะเป็นก็จำเป็นกว่าเหตุผลที่คุณอ้างให้อธิบายๆบางความรูั้สึกออกเป็นคำพูดไม่ได้

เขายังไม่ทันจะบอกเซิฟไหนคุณก็เอ่ยว่าดาว ให้คนที่มาอ่านไคว่เควให้คิดว่าดาว จิตวิทยาสูงน่ะ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
มันก็จริงนะ ที่ว่าคนเล่นน้อยลง(คนเก่า) ผมล่ะคนนึงที่เริ่มเบื่อ ถึงแม้ว่าจะเล่นมาไม่นานเท่าบางคน(ประมาณ3ก่าๆปีได้แล้วมั้ง) มันไม่ค่อยมีอะไรมาดึงดูดใจอะไรสักเท่าไร เควสต่างๆ ก็ปรับใหม่ให้ทำได้ง่ายๆเพื่อเอาใจผู้เล่นใหม่ๆ ทั้งเควสเปลี่ยนอาชีพ เควสจุ มันง่ายไปไหม ขอเพียงมีตังก็จุได้ (เงินเท่านั้นที่ครองโลก) แทนที่จะให้ความสำคัญกับเควสต่างๆ ปรับให้มันสนุกน่าสนใจ คนเล่นแล้วไม่เบื่อ ดูตัวอย่างได้เลย กับเกมฟอร์มยักษ์ อย่างไฟนอลแฟนตาซี ดราก้อนเควส เค้ามีจุดขายตรงเควสนี่แหละ
แถมยังเป็นแค่ออฟไลน์ ทำไมคนถึงเล่นกันได้ทั่วโลก (แม้ภาคหลังๆนี่จะกลายเป็นเกมออนไลน์แล้วก็ตาม)....ถ้าเกมนี้นะมีไอเทมประเภทอาวุธประจำอาชีพบางอย่างไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ ความสามรถสูงพอสมควร ได้มาจากเควสที่มันยากๆ เพื่อคงความที่มันมีคุณค่าไว้(ไม่ใช่เอาอาวุธของกากๆถึงขั้นขยะมาไว้เป็นของประจำอาชีพ) ถ้ามีอย่างนี้ก็น่าจะดี แต่ทุกวันนี้เกมนี้นะ มีตังก็ทำไรก็ได้....ของทุกอย่างชอบไรก็ซื้อ ไม่ต้องไปหาให้เสียเวลา ขาดความเร้าใจ ความมันส์ พวกจุ6 ก็ไม่ทำไรมากนอกจากออนเอาเวลาเซตจุ พวกเล่นใหม่ก็เวลไป ไม่ค่อยรู้เทคนิคไรมาก บางคนเวลก็สูงพอแล้ว อยากเวลต่อ ก็ยังไม่รู้ว่าจะไปตีม่อนระดับไหนดี ถ้ามีปาร์ตี้มีกิลยุก็พอให้คำตอบได้บ้าง แต่พวกที่เล่นเองคนเดียวนี้นานหน่อย เคยมีนะเวลจะ50แล้วยังไม่รู้เลยว่าถ้ำหมีไปทางไหน....ลองพยายามระดมความคิดจากทีมงาน วางแผนใหม่ ไอความคิดเห็นจากผู้เล่นไม่ต้องตั้งกระทู้ถามความคิดเห็นหรอก เพราะไม่ค่อยจะเอาไปพิจารณาเท่าไหร่ สู้ไปทำแบบสำรวจจะดีกว่า ว่าจะพัฒนาด้านไหน ตั้งช้อยซ์ ขึ้นมาเลยกี่ข้อกี่ข้อ ให้ผู้เล่นเลือก
(เพราะความคิดเห็นผู้เล่น ทีมงานไม่เอาไปพิจารณา ก็ต้องใช้วิธีออกแบบสำรวจนี้แหละ...อย่างน้อยก็ได้รู้ว่า ยังมีผู้เล่นเลือกข้อที่ตรงใจกับทีมงานบ้างประมาณว่ามัดมือชกไง)

รับไม่ได้ กับการทำงาน ของทีมงาน

เกมไม่มีอะไร ดึงดูด ความน่าสนใจแระ

ทุกวันนี้ ก็เล่นเกมอืนอยู่ ออนตัวรับเซตจุ ไปวัน ๆ

เกม อื่นๆ เทพเมือไร ก็ ทิ้งอสุรา

ทีที้

ที่ว่าทีมงานหัวปั่นกัน   ผมอยากทราบครับ  ปั่นกันทำอะไร   ผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน ผมไม่เห็นเลย  ขนาดลงไปดู ใน เซิร์ฟนรกเป็นระยะๆ ก็ยังไม่เจอ สิ่งที่เรียกว่า  แรงดึงดูด  ให้กลับมาสนุก  กับเกมส์  ได้เลย

ผมเป็นคนหนึ่งครับ  ที่ทุกวันนี้รู้สึกมันตันไปหมด  จุ6 แล้วไม่มีไรให้ทำต่อ   การงานหรือ  ได้ไม่คุ้มทุน (เว้นแต่ขุดอัญขาย-แต่ไม่ทำไม่ชอบ-มีแทบทุกอย่างแล้วไม่รู้อยากได้อะไร)

สิ่งที่อยากให้ ทำ    อยากให้เป็นวาระเร่งด่วน นโยบายชาติ หรือ  ความสำคัญสูงสุด

1ช่วยจัด อีเว้น  ทำไรก็ได้ให้คนมาเล่นเพิ่ม คนเก่าไม่ทิ้งไป   เช่น จัด ลด แลก แจก แถม ที่เป็นจริง แบบ  คุณเห็นแล้วตะลึง  เช่น เส้นจาก 350 เหลือ 200  ใน1สัปดาห์ ทำได้ไหม 

2. จัดกิจกรรม แจก แจก แจก  ทั้งในเกมส์ ในบอร์ด  เอาแบบสนุกๆ  ได้ของดี ที่เอาไปใช้ได้(พวก หินซาดิด กล่องพิศวง ใบตั้งห้อง  ไม่ต้องเอามา) แบบที่ทุกๆคนมีสิทธร่วมเล่น มีสิทธิได้ 

3. คูนทั้งเซิร์ฟ   ไม่ต้องแล้ว บ่อยจนเบื่อ    เวลตันกันไป แทบหมดแล้ว  เอาเป็น คูณประสบการณ์คลาส3 หรือ  เร่งอัตราประสบการณ์การงาน  ทั้ง อาทิตย์  ทั้งเดือน หรือ กำหนดวันกันไปเลยดีกว่า

ทำ3หัวข้อหลัก เพื่อดึงคนกลับมา   สู่เกมส์    หลังจากนั้นจะพัฒนา  จะต่อยอด อะไรก็รีบทำสะครับ  อย่ามัวนิ่งนอนใจ   พวกเราทุกๆคนพร้อมสนับสนุนเกมส์นี้กันอยู่  แต่  ท่านละที่เป็นเจ้าของ เป็นพนักงาน  พร้อมที่จะ  บริการ   ผู้เล่นต่อไปไหม

Andro!d

• Newbie
  • *
ไม่เป็นไรหรอกครับ ลืมชื่อเกมกันแล้วหรอครับ
Asura Online Never Ending woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ที่ว่าทีมงานหัวปั่นกัน   ผมอยากทราบครับ  ปั่นกันทำอะไร   ผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน ผมไม่เห็นเลย  ขนาดลงไปดู ใน เซิร์ฟนรกเป็นระยะๆ ก็ยังไม่เจอ สิ่งที่เรียกว่า  แรงดึงดูด  ให้กลับมาสนุก  กับเกมส์  ได้เลย

ผมเป็นคนหนึ่งครับ  ที่ทุกวันนี้รู้สึกมันตันไปหมด  จุ6 แล้วไม่มีไรให้ทำต่อ   การงานหรือ  ได้ไม่คุ้มทุน (เว้นแต่ขุดอัญขาย-แต่ไม่ทำไม่ชอบ-มีแทบทุกอย่างแล้วไม่รู้อยากได้อะไร)

สิ่งที่อยากให้ ทำ    อยากให้เป็นวาระเร่งด่วน นโยบายชาติ หรือ  ความสำคัญสูงสุด

1ช่วยจัด อีเว้น  ทำไรก็ได้ให้คนมาเล่นเพิ่ม คนเก่าไม่ทิ้งไป   เช่น จัด ลด แลก แจก แถม ที่เป็นจริง แบบ  คุณเห็นแล้วตะลึง  เช่น เส้นจาก 350 เหลือ 200  ใน1สัปดาห์ ทำได้ไหม 

2. จัดกิจกรรม แจก แจก แจก  ทั้งในเกมส์ ในบอร์ด  เอาแบบสนุกๆ  ได้ของดี ที่เอาไปใช้ได้(พวก หินซาดิด กล่องพิศวง ใบตั้งห้อง  ไม่ต้องเอามา) แบบที่ทุกๆคนมีสิทธร่วมเล่น มีสิทธิได้ 

3. คูนทั้งเซิร์ฟ   ไม่ต้องแล้ว บ่อยจนเบื่อ    เวลตันกันไป แทบหมดแล้ว  เอาเป็น คูณประสบการณ์คลาส3 หรือ  เร่งอัตราประสบการณ์การงาน  ทั้ง อาทิตย์  ทั้งเดือน หรือ กำหนดวันกันไปเลยดีกว่า

ทำ3หัวข้อหลัก เพื่อดึงคนกลับมา   สู่เกมส์    หลังจากนั้นจะพัฒนา  จะต่อยอด อะไรก็รีบทำสะครับ  อย่ามัวนิ่งนอนใจ   พวกเราทุกๆคนพร้อมสนับสนุนเกมส์นี้กันอยู่  แต่  ท่านละที่เป็นเจ้าของ เป็นพนักงาน  พร้อมที่จะ  บริการ   ผู้เล่นต่อไปไหม

ข้อ 2 น่าสนใจแหะ   ทำเป็นเควสให้ทำแล้วรางวัลแจกเป็นของโซลก็ได้  แจกอำพัน แจกยา อะไรงี้  ไอเทมก็ทำให้ติดตัวไป เดลไม่ได้   ความยากของเควสก็ไปคิดกันเอาว่าแบบไหน ทำอะไร  ก็ดีไปอีกแบบ 

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ไม่เป็นไรหรอกครับ ลืมชื่อเกมกันแล้วหรอครับ
Asura Online Never Ending woon_555
ต่อไปมันจะเป็น
Asura Online Leaver Gamer แทนแล้วล่ะครับ
อะฮิๆๆ woon_555
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

รักในหลวง

• **
 g#015 g#015 g#015สักวันหนึง ก็คงจะเหลือแค่ชื่อจารึกในวงการเกมส์ไทยละมั้งนี้ น่าเบื่อมากๆกับการทำงานจีเอ็มชุดนี้ หลงในอำนาจ ไม่เหมือนรุ่นครูอุ้ย เขาไม่เห็นเป็นอย่างงี้เลย มีตัวอย่างดีๆของอดีตทีมงานให้ดูแต่ทีมงานปัจจุบันไม่รู้จักนำมาปรับประยุกต์ วันๆนอนกินเงินเดือนอย่างเดียวมั้งนี้ ผู้เล่นนั่งรอคอยของแรร์ตอนไหนจะมารอมาจนอยากจะเลิกก็ยังไม่มีวี่แวว ถ้าเป็นอย่างงี้อย่าหวังเลยว่าจะมีคนใหม่ๆมาเล่นเกมส์นี้ ปัจจุบันที่เห็นคาเดทก็พวกคนเก่าๆที่ปั้นขึ้นมา ถ้าคุณทำเกมส์ได้ดึงดูดใจได้อย่างที่คนอื่นๆบอก ไม่แน่เกมส์อสุราที่คนเก่าๆเคยเล่นอาจกลับมาสุดท้ายขอฝากไว้ด้วย จีเอ็มหัดเอาคำขอร้องผู้เล่นไปลองคิดกันบ้างนะครับ  g#015 g#015 g#015

Coud™

ผมว่าเกมนี้ตันเเล้วไม่เบื่อ พอตันเเล้วเราลงเนส ไปหาของ รอเวลใหม่มา  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series