GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

woon_huhอยากเลิกเหมือนกันอะดันเลิกไม่ได้กำ(พาไปเลิกที) ออกมามีแต่โปรแพงๆอะ ไม่มีเงินเติมขนาดนั้นเสียดายเงินก้อนเติมเกือบทุกวัน 28 บาทอิอิ 100 ตัดใจเติม245 ได้ยาเช่า1วันแหนะเอามาทำไรอะ ใครว่างพาไปเลิกทีคับ
มาเล่นดราก้อนเนสด้วยกันคับ...

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• Full Member
  • พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ผมเลิกเติมตังค์ไปนานละ อาศัยหาขยะเก่าๆไปขาย ตอนนี้โปรแพงไม่แพงผมไม่สนละเพราะผมไม่เติมเสียดายตังค์

pws5555

• Jr. Member
  • **
เหตุผลทีอยากเลิกเหมือนกัน
1.ความสมดุยล์แต่ละอาชีพไม่เท่ากัน
2.สังคมในเกมเริ่มแย่ลงมีแต่การโกงโดยทีทางจีเอ็มก็ไม่สนใจ ปล่อยเป็นเรื่องของผู้เล่นแล้วแต่เวรแต่กรรม
3.กิจกรรมแต่ละอย่างทีให้ทำก็มีแต่วัดดวง ก็เลยคิดว่าเอ๋เราเล่นเกมอสุราอยู่หรือเล่นเกมวัดดวง ดวงดีได้ดวงซวยก็ต้องทนเล่นต่อไป
4.เล่นเกมมาหลายปีมันต้องพัฒนาขึ้น นี้ไรมีแต่ปรับให้กากลง
5.อยากจะบอกว่าควรจะดูแลเอาใจใส่ผู้เล่นทีเข้ามาเล่นเกมให้ดีหน่อย อย่าลืมนะครับพวกผมคือผู้ปริโภค ส่วนคุรคือผู้ให้ปริการนะครับ
6.มีหลายเรืองครับทีอยากจะระบายแต่มันไม่รู้จะบรรยายยังไง เอาเป็นว่าสรุปถ้าทนไม่ไหวก็เลิกเล่นไปก็เท่านั้นเองอิอิ
7.ลืมไปครับอยากเล่นดราก้อนเนสเหมือนกัน แต่คอมมันไม่ถึงถ้าถึงนะ woon_yes woon_bye woon_bye woon_bye

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ChocobO

• Newbie
  • *
ผมเลิกเล่นไป 2 รอบได้ละครับ แต่ก็กลับมาเล่นอีกจนได้ แต่ไม่ได้เล่นจริงจังแบบเมื่อก่อน ตังก็ไม่ได้เติม ซื้อกล่องเหลืองเอา

นึกๆดูแล้วก็เสียดายตังที่เติมไป  g#036

ที่เลิกเล่นเพราะ ของแพง เล่นหลายตัว ท้อ  g#014  ไม่มีเพื่อนนอกจอที่รู้จักเล่นเกมนี้เลยสักคนเดียว มันเคว้งคว้างยังไงไม่รุ็้สิ

และที่ไม่ชอบที่สุดคือบอร์ดเรื่องเล่าอสุรา เกรียนเยอะกว่าในเกมอีกมั้ง  g#040

ปล.เบื่อคนที่ตั้งชื่อร้านขายของว่าเลิกเล่นจริงๆ วันนี้เห็นมันตั้ง อีก3เดือนกลับมาใหม่มันก็ยังขายอยู่  g#036

byakuya

เดิมๆ ไม่มีอะไรใหม่ๆ ที่น่าสนใจ
คุณค่าของไอเท็มลดลง มีเงินก็ซื้อเอาได้
สังคมเกมก็แย่ลงเยอะ

ของผมก็คิดตามนี้เลย  คงอีกไม่นานครับ  ได้เลิกแน่  เพื่อนไปหมดละ

เลิกเพราะเบื่อ  บวกกับเพื่อนๆ เลิกกันหมดละ  เล่นมา 6 ปีละ สมควรแก่เวลา

aofpongsanzaaaa

• **
ผมจะเลิกเล่นตั้งแต่วันนี้ เพราะว่า 1 .โปรแพงมากกกกกก ไมใช่แพงธรรมดา แพงกว่าเกมเก่าที่ผมเล่นกว่าอีก 2.จีเอ็มแบบว่า เอิ่ม บรรยายไม่ถูก 3. ถ้าจีเปิดเซิฟนรก คงเปิดตลอดแหละ เพราะมันใช้ตังตั้ง8000โซล (ถ้าเติมจริงๆก็100) ซึ่งเขาไม่ยอมเอามาเซิฟหลักหรอก

สุดท้ายขอบอกว่า ไปเล่นเกม Sudden Attack กันเหอะ หาเกมอื่นเล่นไปก่อน เพราะเกมนั้นผมทนไม่ไหว แล้วเกมนี้จีเอ็มดีๆลาออกไปหมด เหลือแต่จีเอ็ม คำไม่เหมาะสม (ขอหยาบเถอะ ไม่ไหว) g#020 (ใครด่า ดราม่าสบาย เพราะผมทนไม่ไหวละ หน้าเงินเกินแล้ว)
[/glow][/shadow]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 13:06:49 โดย จีเอ็มเปเป้ »

420

• **
ผมจะเลิกเล่นตั้งแต่วันนี้ เพราะว่า 1 .โปรแพงมากกกกกก ไมใช่แพงธรรมดา แพงกว่าเกมเก่าที่ผมเล่นกว่าอีก 2.จีเอ็มแบบว่า เอิ่ม บรรยายไม่ถูก 3. ถ้าจีเปิดเซิฟนรก คงเปิดตลอดแหละ เพราะมันใช้ตังตั้ง8000โซล (ถ้าเติมจริงๆก็100) ซึ่งเขาไม่ยอมเอามาเซิฟหลักหรอก

สุดท้ายขอบอกว่า ไปเล่นเกม Sudden Attack กันเหอะ หาเกมอื่นเล่นไปก่อน เพราะเกมนั้นผมทนไม่ไหว แล้วเกมนี้จีเอ็มดีๆลาออกไปหมด เหลือแต่จีเอ็ม คำไม่เหมาะสม (ขอหยาบเถอะ ไม่ไหว) g#020 (ใครด่า ดราม่าสบาย เพราะผมทนไม่ไหวละ หน้าเงินเกินแล้ว)
[/glow][/shadow]

จุดประสงค์ของเซิร์ฟเวอร์มีไว้เพื่อทดลองหาบัคต่างๆภายในเกมครับ  woon_5555

Domin

• บุคคลทั่วไป
ทุกความเห็นที่บอกกันมา เป็นจุดให้เราได้มองถึงข้อบกพร่องของการทำงาน ซึ่งแน่นอนทีมงานอ่านแล้วต้องนำไปปรับปรุงการทำงาน แก้ไขข้อบกพร่องทั้งหลาย บางอย่างก็คงไม่ได้ในทันที บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง ก็จะจัดให้ทันทีค่ะ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ทุกความเห็นที่บอกกันมา เป็นจุดให้เราได้มองถึงข้อบกพร่องของการทำงาน ซึ่งแน่นอนทีมงานอ่านแล้วต้องนำไปปรับปรุงการทำงาน แก้ไขข้อบกพร่องทั้งหลาย บางอย่างก็คงไม่ได้ในทันที บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง ก็จะจัดให้ทันทีค่ะ
woon_sunny woon_sunny
เกมนี้เด็กเยอะนะครับ โปรอะลดบ้างอะไรบ้าง แล้วหลายๆจังหวัด ไม่มีร้านZEST แล้วบางคนเด็ก ไม่มีบัญชี โทรไปหาไม่ได้
เข้าใจบ่ สิ่งที่สดวกคือ  1 2call  @cash True money

Domin

• บุคคลทั่วไป
เกมนี้เด็กเยอะนะครับ โปรอะลดบ้างอะไรบ้าง แล้วหลายๆจังหวัด ไม่มีร้านZEST แล้วบางคนเด็ก ไม่มีบัญชี โทรไปหาไม่ได้
เข้าใจบ่ สิ่งที่สดวกคือ  1 2call  @cash True money

รับแซบบ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe

รับแซบบ
ขอบคุณครับ  g#017 g#017