GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
ผมอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านครับ ว่ามีใครที่เลิกเล่นเกมส์อสุราไปแล้วยังเล่นบอร์ดอยู่บ้างหรือไม่ เพราะผมก็เป็นคนนึงในนั้น หรือมีใครเบื่อหน่ายอยากเลิกเล่นเกมส์นี้บ้างหรือไม่ และเพราะอะไรถึงทำให้คุณอยากเลิกเล่น?

ส่วนตัวผมเลยนะ

1.โปรแพง
2.ซื้อของโจรโดยที่ไม่รู้ก็โดนแบน แถมยังแก้ไขอะไรไม่ไ่ด้ ถึงแก้ได้วิธีก็ยุ่งยาก
3.GMชอบดองงาน
4.แก้ไขอะไรไม่ค่อยดี ส่งผลให้ระบบแย่ลง
5.แพทช์ใหญ่มาทีไร บัคตามมาเป็นกระบุง

ปัจจุบันผมหนีกลับไปเล่นคาบาวและ เพราะอย่างน้อยเวลาซื้อของถูกๆกว่าปกติมาก็ไม่โดนแบน
แล้วคุณล่ะครับ? มีความเห็นกันว่าอย่างไร?

Glex

• Full Member
อยากจะเลิกฮะ
1.ทำการงานได้ของน้อยชิบ
2.ดองงานกันเตลิด
3.คนเทพก็เทพ คนกากก็กาก
4.บางอาชีพกากแม้จะของเทพ บางอาชีพเทพตั้งกะเปลี่ยน
5.ผู้เล่นบางคนทำผมเสียอารมณ์...(ไม่ใช่ใครในนี้หรอก)
แต่มันแปลกนะ ผมคิดจะเลิกเท่าไหร่ผมก็เลิกไม่ลง ไม่รู้ผูกพันธ์อะไรกับเกมนี้ woon_o_o

HarryPotter7

• **
อยากจะเลิกฮะ
1.ทำการงานได้ของน้อยชิบ
2.ดองงานกันเตลิด
3.คนเทพก็เทพ คนกากก็กาก
4.บางอาชีพกากแม้จะของเทพ บางอาชีพเทพตั้งกะเปลี่ยน
5.ผู้เล่นบางคนทำผมเสียอารมณ์...(ไม่ใช่ใครในนี้หรอก)
แต่มันแปลกนะ ผมคิดจะเลิกเท่าไหร่ผมก็เลิกไม่ลง ไม่รู้ผูกพันธ์อะไรกับเกมนี้ woon_o_o
คุณอาจจะผูกพันธ์กับเพื่อนก็ได้ครับ ในเกมส์นี้ผมก็มีเพื่อนรักอยู่บ้างเหมือนกัน เลยเข้าตัวไปคุยกับเพื่อนบ้างอะไรบ้าง

-so_Janenii_os-

• Newbie
  • *
  • ..รักเธอ..
ผมอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านครับ ว่ามีใครที่เลิกเล่นเกมส์อสุราไปแล้วยังเล่นบอร์ดอยู่บ้างหรือไม่ เพราะผมก็เป็นคนนึงในนั้น หรือมีใครเบื่อหน่ายอยากเลิกเล่นเกมส์นี้บ้างหรือไม่ และเพราะอะไรถึงทำให้คุณอยากเลิกเล่น?

ส่วนตัวผมเลยนะ

1.โปรแพง
2.ซื้อของโจรโดยที่ไม่รู้ก็โดนแบน แถมยังแก้ไขอะไรไม่ไ่ด้ ถึงแก้ได้วิธีก็ยุ่งยาก
3.GMชอบดองงาน
4.แก้ไขอะไรไม่ค่อยดี ส่งผลให้ระบบแย่ลง
5.แพทช์ใหญ่มาทีไร บัคตามมาเป็นกระบุง

ปัจจุบันผมหนีกลับไปเล่นคาบาวและ เพราะอย่างน้อยเวลาซื้อของถูกๆกว่าปกติมาก็ไม่โดนแบน
แล้วคุณล่ะครับ? มีความเห็นกันว่าอย่างไร?

ข้อนี้แหละ ที่สุดจะทน  woon_yes

รัก J&J ที่สุดในสามล้านโลก  g#005

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
สังคมมันไม่ดีเลยว่าจะเลิกแล้วอะ   

มีทั้งโกงบ้าง ไรบ้าง  เห้อ พูดแล้วเศร้า   g#002

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เหตุผลที่อยากเลิก

1. คนน้อยลงไปทุกวันๆ
2. ตัวละครกาก (ในทีนี้หมายถึง บอบบาง ตายง่าย อยากให้ปรับค่า HP MAX พื้นฐาน เหมือนที่เคยมีกระทู้ตั้งไว้ก่อนหน้านี้)
3. สำหรับผู้เล่นที่เข้ามาใหม่ หาเพื่อนยากกว่าเดิม คนเห็นแก่ตัว (บางส่วน) น้ำใจหายากแล้ว สำหรับตอนนี้

เหตุผลที่ยังอยากเล่นต่อ
1.ยังเชื่ออยู่ว่า เกมต้องพัฒนาให้ดีขึ้นกว่าตอนนี้ และแต่ก่อน  woon_yes
2.เล่นมานาน พอจะเลิกมันก็เสียดาย
Ps. เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว  g#006 g#006

-MiNKunG_PK-

• **
เงินเฟ้อ  g#016
ของแพง
โปรแพง โปรไม่มีทุกเดือน
 g#046ดองงาน

ปล. จีควรจะเข้ามาดูกระทู้นี้นะ

dearzabzaa

• **

dearzabzaa

• **
เงินเฟ้อ  g#016
ของแพง
โปรแพง โปรไม่มีทุกเดือน
 g#046ดองงาน

ปล. จีควรจะเข้ามาดูกระทู้นี้นะ

ไม่มาหรอก คอยดู woon_555

Bad-Apple

• **

เลิกเล่นไปเพราะผิดหวังกับการทำงานของทีมงาน...ชุดนี้...
เล่นมาหลายปีหมดตังไปเป็นหมื่น..แต่มาโดนระงับไอดีถาวรหมดทุกตัว..
พอไปเล่นเกมดราก้อนเนส ทำให้มองเห็นความแตกต่าง
ทีมงานเกมอื่นๆเค้าให้ความสำคัญในเรื่องการป้องกันไอดี..แต่ทีมงานอสุราตอนนี้กลับให้ความสำคัญในเรื่องแบนไอดี
.......ทุเรศ.....มั๊ยเพื่อนๆๆว่า
                      g#046 g#030 g#046 g#030

Lazy on pk

• **
pK
ดรอปยาก
เด็กใหม่มาเวลไม่ได้เกรียนกระจาย
การงานยากเว่อ
อาชีพไม่สมดุลกัน
สุดท้ายเกมส์ไหนเค้าโฆษณาโปรโมชั่นเเพงขนาดนี้