GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมวันแม่ประจำปี พ.ศ.2554

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ

รายละเอียดกิจกรรมวันแม่ ในปีนี้มีอะไรบ้าง
เริ่มที่ เควสหาของแลกดอกมะลิ

ดอกมะลิ สามารถทำเควสจาก NPC สาวน้อยขายดอกไม้ โดยหาไอเทมมาแลก
โดยจะต้องรวบรวมไอเทมดังต่อไปนี้

* เศษปะการัง 3 ชิ้น
    * ใบไม้กินแล้ว 3 ชิ้น
    * หน่อไม้ 3 ชิ้น
    * เศษวุ้น 3 ชิ้น
    * เงิน 12 บิลล่า

# เมื่อส่งจะได้รับดอกมะลิ 1 ชิ้น

* NPC สาวน้อยขายดอกไม้ จะจำหน่าย ดอกมะลิ ขายในราคา 500 โซล

----------------------------------------------------------------------------------------

เควสตอบคำถามวันแม่กับ เบลลี่ฮูลาฮูป

สามารถรับเควสได้ที่ NPC เบลลี่ฮูลาฮูป ที่เมืองเซาเทรินไชร์ หน้าบ้านลุงเบน
    * ต้องใช้ไอเทม ดอกมะลิ 1 ชิ้น ต่อการตอบคำถาม 1 ครั้ง
    * เมื่อนำไอเทมให้มาคุยกับ NPC เบลลี่ โดย NPC เบลลี่ จะยึดไอเทม ดอกมะลิ 1 ชิ้น และถามคำผู้เล่น 10 ข้อ
    * ต้องตอบคำถามให้ถูกทุกข้อ ห้ามตอบผิดถ้าตอบผิด NPC เบลลี่ จะไม่ถามคำถามต่อ และไม่คืนดอกมะลิให้
    * คำถามมี1ชุดเป็นแบบสุ่มคำตอบ
    * ตอบถูกครบทั้งหมดตั้งแต่ทุกๆ 20 ครั้ง จะมีให้เลือกฉายา "หนูรักแม่" 

เมื่อคุย มีให้เลือก 2 ข้อ

1.ตอบคำถามวันแม่                                              

รายละเอียด การตอบคำถามวันแม่

เมื่อเพื่อนๆร่วมกิจกรรมตอบคำถาม กับเบลลี่ฮูลาฮูป เพื่อนๆจะได้รับรางวัลดังนี้
1.เมื่อเพื่อนๆตอบ คำถาม รอบที่ 1-10 จะได้รับ พลุถวายพระพร  และเมื่อถึงรอบที่ 10 จะได้ฉายา"หนูรักแม่" ด้วยครับ
2.ทุกครั้งที่ครบรอบที่ 20 ระบบจะทำการสุ่มรางวัล ระหว่าง พลุถวายพระพร 10 ชิ้น กับ หมวกวันแม่ครับ

หมายเหตุ เควสนี้จะเป็นเควสเวียนนะครับ เมื่อเพื่อนๆทำครบ20ครั้ง ระบบจะเริ่มนับรอบที่ 1 อีกครั้งครับ

2.แลกหมวกวันแม่ ( 2552 )

รายละเอียด การแลกหมวกวันแม่

ใช้ดอกมะลิจำนวน 12 ดอกในการแลก หมวกวันแม่

ตัวอย่างหมวก

---------------------------------------------------------------------------------------
กิจกรรมวันแม่กับ NPC พลทหารรักแม่

เงื่อนไขกิจกรรม
1.เพื่อนๆต้องมีเลเวล 21 ขึ้นไป
2.ใน 1 ไอดี สามารถทำได้แค่ 1 ครั้ง ใน 1 วัน
3.สามารถทำซ้ำได้สูงสุด 7 ครั้ง
4.ต้องมีดอกมะลิ 20 ดอก ในการร่วมกิจกรรมครับ
รางวัลจากกิจกรรม
1.บัฟรำลึกพระคุณแม่ ซึ่งจะเพิ่มค่าประสบการณ์ ให้อีก 50% และยังใช้ร่วมกับบัฟเพิ่มค่าประสบการณ์อื่นๆได้
2.เมื่อหมดระยะเวลาของบัฟรำลึกพระคุณแม่(1ชม.) เพื่อนสามารถมาขอรับรางวัลได้ดังนี้
   2.1 ในรอบที่ 1-5 นั้นจะได้รับ น้ำยาโพชั่นเพิ่มพลังกายอย่างดี 10 ขวด
   2.2 ในรอบที่ 6 เพื่อนๆ จะได้รับ ยาเรียนรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด
   2.3 ในครั้งที่ 7 ครั้งสุดท้าย จะได้รับ ยาเรียนรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด และหมวกอาฟโฟรดอกมะลิ 1 ใบ ครับ

เริ่มเควสให้เพื่อนๆเดินทางไปคุยกับ NPCรักแม่ ที่แผนที่ death_valley/fort พิกัด 6 15 ตามรูปครับ

หากเพื่อนๆอยากดูคำอธิบายก็เลือกที่หัวข้อ"ขอทราบรายละเอียด"ได้เลยครับ

เมื่อเพื่อนหาดอกมะลิมาครบตามที่เงื่อนไขกำหนดแล้วเลือกที่หัวข้อ"มอบดอกมะลิ"เพื่อเริ่มกิจกรรมได้เลยครับ

จากนั้นเพื่อนๆก็แค่รอจนกว่า บัฟรำลึกพระคุณแม่หมด หรือจะไปเก็บเลเวลก็ได้นะครับเพราะบัฟดังกล่าวเพิ่มค่าประสบการณ์ให้อีก 50% เลยทีเดียว จากนั้นก็กลับมารับรางวัลเลือกหัวข้อ"รับรางวัล"ได้เลยครับ โดยรางวัลจะขึ้นอยู่กับจำนวนรอบดังที่อธิบายไปในส่วนของรางวัลแล้วครับ

เป็นไงครับสบายๆเลยใช่ไหมกับกิจกรรมนี้

ก่อนจบ..วันแม่อย่าลืมทำให้แม่เราสบายใจมากๆนะครับ ท่านเหนื่อยกับเรามามากแล้ว ยังไงวันนี้ทำให้ท่านสบายใจมากๆ ท่านจะได้มีความสุขครับ ผมเชื่ออย่างยิ่งว่า ชาวอสุราทุกคน รักแม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 17:35:01 โดย จีเอ็มจินนี่ »
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

nicky01

• บุคคลทั่วไป
โอ้ว....กิจกรรม กระจาย รับรางวัลกัน รัวๆๆ ครับงานนนี้

อย่าลืมควงแขนแม่ไปเที่ยวบ้างนะครับ....ชาวอสุรารักแม่ชิมิชิมิ  g#031 g#031

• Papangz •

• Jr. Member
  • **
  • • I do not know. •
คนที่สองง  g#005 g#005 g#005
*รัก...คือทุกความรู้สึกที่มีให้เธอคนเดียว
•PaPang•

• Papangz •

• **
  • • I do not know. •
*รัก...คือทุกความรู้สึกที่มีให้เธอคนเดียว
•PaPang•

Legend

• Newbie
  • *
  • ง่วง

mmmn

• Newbie
  • *
  • ลาละ
โรงเรียนหยุด22-26 อ๊าคคคคคคค!!  woon_angry woon_angry
ได้เล่น4วัน(เต็มวัน) g#006 g#006 g#006

RESET

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
หมวกอาฟโฟรดอกมะลิแนวดีนะ แต่มันไม่สวยงามโดเด่นเท่าไหร่เลย(เหมือนของรีเมค)  g#015

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา

รายละเอียดกิจกรรมวันแม่ ในปีนี้มีอะไรบ้าง
เริ่มที่ เควสหาของแลกดอกมะลิ

ดอกมะลิ สามารถทำเควสจาก NPC สาวน้อยขายดอกไม้ โดยหาไอเทมมาแลก
โดยจะต้องรวบรวมไอเทมดังต่อไปนี้

* เศษปะการัง 3 ชิ้น
    * ใบไม้กินแล้ว 3 ชิ้น
    * หน่อไม้ 3 ชิ้น
    * เศษวุ้น 3 ชิ้น
    * เงิน 12 บิลล่า

# เมื่อส่งจะได้รับดอกมะลิ 1 ชิ้น

* NPC สาวน้อยขายดอกไม้ จะจำหน่าย ดอกมะลิ ขายในราคา 500 โซล

----------------------------------------------------------------------------------------

เควสตอบคำถามวันแม่กับ เบลลี่ฮูลาฮูป

สามารถรับเควสได้ที่ NPC เบลลี่ฮูลาฮูป ที่เมืองเซาเทรินไชร์ หน้าบ้านลุงเบน
    * ต้องใช้ไอเทม ดอกมะลิ 1 ชิ้น ต่อการตอบคำถาม 1 ครั้ง
    * เมื่อนำไอเทมให้มาคุยกับ NPC เบลลี่ โดย NPC เบลลี่ จะยึดไอเทม ดอกมะลิ 1 ชิ้น และถามคำผู้เล่น 10 ข้อ
    * ต้องตอบคำถามให้ถูกทุกข้อ ห้ามตอบผิดถ้าตอบผิด NPC เบลลี่ จะไม่ถามคำถามต่อ และไม่คืนดอกมะลิให้
    * คำถามมี1ชุดเป็นแบบสุ่มคำตอบ
    * ตอบถูกครบทั้งหมดตั้งแต่ 10 ครั้ง ขึ้นไปจะมีให้เลือกฉายา "หนูรักแม่" ได้ เมื่อขอฉายาแล้วตัวเลือกขอฉายาจะหายไป
ต้องตอบคำถามใหม่อีก 10 ครั้งจึงจะสามารถขอได้ใหม่

เมื่อคุย มีให้เลือก 2 ข้อ

1.ตอบคำถามวันแม่                                              

รายละเอียด การตอบคำถามวันแม่

เมื่อเพื่อนๆร่วมกิจกรรมตอบคำถาม กับเบลลี่ฮูลาฮูป เพื่อนๆจะได้รับรางวัลดังนี้
1.เมื่อเพื่อนๆตอบ คำถาม รอบที่ 1-10 จะได้รับ พลุถวายพระพร  และเมื่อถึงรอบที่ 10 จะได้ฉายา"หนูรักแม่" ด้วยครับ
2.ทุกครั้งที่ครบรอบที่ 20 ระบบจะทำการสุ่มรางวัล ระหว่าง พลุถวายพระพร 10 ชิ้น กับ หมวกวันแม่ครับ

หมายเหตุ เควสนี้จะเป็นเควสเวียนนะครับ เมื่อเพื่อนๆทำครบ20ครั้ง ระบบจะเริ่มนับรอบที่ 1 อีกครั้งครับ

2.แลกหมวกวันแม่ ( 2552 )

รายละเอียด การแลกหมวกวันแม่

ใช้ดอกมะลิจำนวน 12 ดอกในการแลก หมวกวันแม่

ตัวอย่างหมวก

---------------------------------------------------------------------------------------
กิจกรรมวันแม่กับ NPC พลทหารรักแม่

เงื่อนไขกิจกรรม
1.เพื่อนๆต้องมีเลเวล 21 ขึ้นไป
2.ใน 1 ไอดี สามารถทำได้แค่ 1 ครั้ง ใน 1 วัน
3.สามารถทำซ้ำได้สูงสุด 7 ครั้ง
4.ต้องมีดอกมะลิ 20 ดอก ในการร่วมกิจกรรมครับ
รางวัลจากกิจกรรม
1.บัฟรำลึกพระคุณแม่ ซึ่งจะเพิ่มค่าประสบการณ์ ให้อีก 50% และยังใช้ร่วมกับบัฟเพิ่มค่าประสบการณ์อื่นๆได้
2.เมื่อหมดระยะเวลาของบัฟรำลึกพระคุณแม่ เพื่อนสามารถมาขอรับรางวัลได้ดังนี้
   2.1 ในรอบที่ 1-5 นั้นจะได้รับ น้ำยาโพชั่นเพิ่มพลังกายอย่างดี 10 ขวด
   2.2 ในรอบที่ 6 เพื่อนๆจะได้รับ ยาเรียอธิบายไปก่อนหน้านี้นรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด
   2.3 ในครั้งที่ 7 ครั้งสุดท้าย จะได้รับ ยาเรียนรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด และหมวกอาฟโฟรดอกมะลิ 1 ใบ ครับ

เริ่มเควสให้เพื่อนๆเดินทางไปคุยกับ NPCรักแม่ ที่แผนที่ death_valley/fort พิกัด 6 15 ตามรูปครับ

หากเพื่อนๆอยากดูคำอธิบายก็เลือกที่หัวข้อ"ขอทราบรายละเอียด"ได้เลยครับ

เมื่อเพื่อนหาดอกมะลิมาครบตามที่เงื่อนไขกำหนดแล้วเลือกที่หัวข้อ"มอบดอกมะลิ"เพื่อเริ่มกิจกรรมได้เลยครับ

จากนั้นเพื่อนๆก็แค่รอจนกว่า บัฟรำลึกพระคุณแม่หมด หรือจะไปเก็บเลเวลก็ได้นะครับเพราะบัฟดังกล่าวเพิ่มค่าประสบการณ์ให้อีก 50% เลยทีเดียว จากนั้นก็กลับมารับรางวัลเลือกหัวข้อ"รับรางวัล"ได้เลยครับ โดยรางวัลจะขึ้นอยู่กับจำนวนรอบดังที่อธิบายไปในส่วนของรางวัลแล้วครับ

เป็นไงครับสบายๆเลยใช่ไหมกับกิจกรรมนี้

ก่อนจบ..วันแม่อย่าลืมทำให้แม่เราสบายใจมากๆนะครับ ท่านเหนื่อยกับเรามามากแล้ว ยังไงวันนี้ทำให้ท่านสบายใจมากๆ ท่านจะได้มีความสุขครับ ผมเชื่ออย่างยิ่งว่า ชาวอสุราทุกคน รักแม่ครับ

มันคืออะไร

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
2.2 ในรอบที่ 6 เพื่อนๆจะได้รับ ยาเรียอธิบายไปก่อนหน้านี้นรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด    คืออะไรครับ

โทษทีครับ    ก็อบมาเยอะกลัวอ่านไม่รู้เรื่อง  woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ExSkyZs & dek_noy

• **
ตายละ ขายยาเทศออกดีกว่า 555555 รับมาทำไมนี่เยอะแยะ  ตายๆ รีบขายๆ ฮา  woon_love