GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครคิดว่าแน่ ใครคิดว่าเจ๋ง ส่งบทความมากันเลย

เอ่อ.. รางวัล มันไม่น้อยไปหน่อยหรอครับ คือ เทคนิคเนี่ย มันต้องมีรูปภาพอะไรประกอบอีกน่ะ ไหนจะเสียเวลาไป  ถ่ายรูป  ทดสอบต่างๆ อีกเน้อออ    woon_huh

หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง   g#031 g#031 g#031

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
รางวัลมันน้อยจนไม่สามารถกระตุ้นความอยากเขียนได้เลย
รออ่านละกัน จะแอบไปดูเคล็ดลับชาวบ้าน

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ความรู้และเคล็ดลับที่ศึกษามาหลายปีต้องเอามาเปิดเผยโดยได้ของแค่สุดคุ้ม7วันเหรอ

มันไม่ใช่ว่าไม่มีน้ำใจน้า แต่ว่าบางที ก็อยากได้อะไรที่มันคุ้มค่ากับความพยายามกับที่ลงทุนลงแรงไป
แบบว่า เฮ้ยกว่าเราจะรู้ว่าอาชีพนี้มันมีทริกค์เล่นอย่างนี้ ใช้เวลาเล่นมาเป็นปีปี เสียอะไรไปเท่าไหร่
ได้แค่สุดคุ้ม7วันเองเหรอ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
 g#031 g#031 g#031 จะถ่ายทอดสู่ผู้ที่ไว้ใจและใจรักวิชา มุ่งมั่นในวิชาเท่านั้น มิได้หวังให้ทำร้ายใคร มิร้อนวิชาหาญกล้าลองดี อันศิษย์ใดมิฟังดาบนั้นคืนสนอง หรือไม่ก็แพ้ภัยตัวเอง g#031 g#031 g#031

highter0

• บุคคลทั่วไป
กิจกรรมนี้เป็นช่วงทดลองอยู่นะคะ หากเพื่อนๆ เห็นว่าของรางวัลไม่เหมาะสมอย่างไรก็ลองเสนอกันเข้ามาได้นะคะ g#006 g#006

ในอนาคตนั้นถ้ามีเพื่อนๆ ให้ความสนใจกันมาก ก็อาจจะมีการเพิ่มของรางวัล
และจะมีหมวกคอลัมนิสต์ สำหรับผู้ที่มีการเขียนบทความที่มีประโยชน์และส่งบทความมาเป็นประจำ

และถ้าทางทีมงานเล็งเห็นแล้วผู้เล่นท่านใดมีความสามารถในการที่จะเป็นนักเขียนบทความได้
ทางทีมงานจะมีการทาบทามให้มาเป็นนักเขียนประจำบน blog ของ GAMEINDY ค่ะ
woon_sunny woon_sunny
- พิเศษ!! สำหรับบทความที่ทางทีมงานเห็นแล้วว่าสามารถใช้ประโยชน์ได้จริง และแสดงให้เห็นว่าผู้เขียนได้ทำการค้นคว้ามาอย่างยาวนาน หรือมีการอ้างอิงข้อมูลต่างๆ รับไปเลย หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง
ของรางวัลยังมีการเปลี่ยนแปลงได้นะคะ ถ้าเพื่อนๆ ให้ความสนใจกันมาก ก็เสนอกันเข้ามาได้นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 13:15:31 โดย จีเอ็มจินนี่ »

Domin

• บุคคลทั่วไป
รางวัลมันน้อยจนไม่สามารถกระตุ้นความอยากเขียนได้เลย
รออ่านละกัน จะแอบไปดูเคล็ดลับชาวบ้าน

เพิ่มของรางวัลให้แล้วนะคะ หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง  เร้าใจขึ้นบ้างรึยังเอ่ย  เรารอ บทความดีดีจากเพื่อนๆอยู่นะคะ ส่งต่อความรู้จากหนึ่งคนสู่เพื่อนๆอีกหลายร้อยคนด้วยกันนะคะ
g#006

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เพิ่มของรางวัลให้แล้วนะคะ หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง  เร้าใจขึ้นบ้างรึยังเอ่ย  เรารอ บทความดีดีจากเพื่อนๆอยู่นะคะ ส่งต่อความรู้จากหนึ่งคนสู่เพื่อนๆอีกหลายร้อยคนด้วยกันนะคะ
g#006

อยากให้เพิ่มหมวกด้วยอ่ะคับ
แบบที่แลกเปลี่ยนไม่ได้ ห่อไม่ได้ เอาไว้อวด เห็นปุ๊บรู้ปั๊บ คนนี้ได้จากการส่งบทความ
เหมือนเป็นรางวัลการันตี ที่คนอื่นรู้ได้ทันทีว่าคนนี้สร้างประโยชน์และความรู้เอาไว้ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ้วกกกก '

• gengzenz •
หนูมีดี แต่หนูหยิ่งไม่อยากแบ่งใคร
ไม่รู้จะดีพอไหม
เอาไว้รออ่านของเขาแล้วเก็บไปพลิกแพลงดีกว่า -0-
//เผ่นละ = ='

lookgolf

• **

g#006

เส้นเทพก็ยังไม่เร้าใจพอกับ เทคนิคส่วนตัว ที่ทำให้ใครๆหลายๆคน ถ้าได้อ่านต้องอึ้งไปเลยทีเดียว

ถ้าเป็นหมวกที่ใส่ได้คนเดียว จะเวิคมากน่าลงให้อ่าน เนอะๆ
5 ปีนะครับ จะมาเอากันง่ายๆ เส้นเทพ ซื้อในเกมเอาก็ได้ ง่ายออก

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
เข้าไปอ่านบทความคนอื่นได้ตรงไหนครับ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ตอนนี้ทางทีมงานกำลังคัดเลือกบทความเพื่อนำมาให้เพื่อนๆได้อ่านนะครับ
( เพื่อนๆท่านใดที่สนใจยังส่งกันเข้ามาได้นะครับ )
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
      เอ.. มาเห็นเอาวันเกือบสุดท้าย เดะลองๆด้วยดีกว่า ซักชั่วโมงนึงน่าจะเขียนเสร็จ แต่ข้อมูลมันเก่าสมัยทหารไม่มีรีโหลดนี่สิ ...
ไว้ตอนเช้าละกัน ง่วงนอนซะแล้ว  -- --"

บ่นนิดนึงละกัน เห็นหลายๆท่านพูดเป็นเชิงรางวัลน้อยไป อันนี้ไม่ว่าหรอกนะ แต่ว่า ...

เขียนบทความปกติต้องหวังรางวัลด้วยหรอครับ ไม่ใช่ว่าเห็นคนถาม เห็นคนสงสัย แล้วท่านรู้เลยอยากเขียนหรอ
ผมว่าถ้าเป็นคนชอบเขียนอะไรจริงๆ การอธิบายสั้นๆที่ท่านตั้งใจ อาจกลายเป็นบทความยาวกว่าห้าหน้าโดยไม่เหนื่อยอะไรเลย
ยิ่งถ้าเป็นเกี่ยวกับเรืื่องที่ท่านชอบ เช่นเกม อาหาร คอสเพลย์ ฯลฯ ผมว่ามันน่าจะเขียนได้ลื่นนะ?
เอาตรงๆว่ารู้สึกดีมากเลย เวลาเข้ากระทู้ไหน เจอคนพิมพ์ไว้ยาวๆ สนุกที่ได้อ่าน ได้รับรู้ความคิดคนอื่น
เพราะกระทู้สอบถามส่วนใหญ่ไม่หวังผลถึงรางวัล หรืออะไรๆนอกจากได้แบ่้งปันกันอยู่แล้ว

แต่ถ้าคิดว่าเป็นเทคนิคส่วนตัวยังไง จนไม่อยากให้ท่านอื่นทราบ ก็อุบอิบๆไว้บ้างดีกว่า
ผมพอเข้าใจอารมณ์นี้ (จนเลิกเล่นถึงคายหมด)

สุดท้ายนี้อยากฝากนิดนึง  กิจกรรมต่างๆนั้นถ้ามองในสายตาคนที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกม หรือสังคมในเกมเลย
อาจจะเหมือนสิ่งที่สร้างมาเพื่อความสนุก หรือประชันกันระหว่างผู้เล่น ซึ่งจริงๆแล้วทางผู้จัดอาจนำผลจากกิจกรรมนั้นไปต่อยอดทำอย่างอื่น
เพียงแต่ถ้าเราสมัครใจลงกิจกรรม เท่ากับเรายอมรับว่าเขาอาจนำไปใช้เผยแพร่ หรืออื่นๆ ซึ่งมันก็เป็นความภาคภูมิใจอย่างนึงของเรา

แต่เพราะเรามองกันในฐานะผู้เล่น เลยต้องหวังของรางวัล หวังอะไรที่มีมูลค่าแบบนั้น?

ขอโทษที่ผมบ่นเยอะละกัน กำลังเบลอๆ แต่ที่ผมพูดไป ผมพูดจากความรู้สึกในตอนนี้ล่ะนะ
หลายๆคนอาจจะรู้สึกไ่ม่ดีเท่าไรกับตัวผม แต่บอกไว้อย่างนึงว่ารางวัล ไม่ใช่ทุกอย่างเสมอไป
เขียนเพราะใจรัก ทำเพราะใจรัก สำคัญมากกว่าเยอะเลย

ปล. อาจจะเพราะผมเลิกเล่นเซิฟหลักไปหลายปีแล้วล่ะมั้ง เลยเฉยๆเวลาส่งต่ออะไรให้ใคร คิดได้หลายแง่แฮะ
ปล2. ผมคิดว่ารางวัลที่ดีที่สุด คือประสบการณ์ที่ได้รับ และทักษะที่เอาไปปรับใช้ในชีวิตได้จริงแฮะ..

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ขออีกนิด  -   ถ้าเป็นของสะสมก็น่าสนนะ แบบที่ลุงอิฐบอกเลย .. ขายไม่ได้ หรือยังไงงี้

รู้สึกว่าเอากลับมาดูได้เมื่อไรก็ได้ เห็นแล้วคิดถึง(หรือแทบอยากจะเอาหน้ามุดดินเพราะเหตุผลต่างๆนานา)

ดีกว่าเอาไปขายแพงๆได้ หรือใช้แล้วหมดไป... (เกิดอาการอยากสะสมทั้งๆที่เลิกเล่นไปแล้ว นิสัยนี้เลิกยากจัง = =)

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ขออีกนิด  -   ถ้าเป็นของสะสมก็น่าสนนะ แบบที่ลุงอิฐบอกเลย .. ขายไม่ได้ หรือยังไงงี้

รู้สึกว่าเอากลับมาดูได้เมื่อไรก็ได้ เห็นแล้วคิดถึง(หรือแทบอยากจะเอาหน้ามุดดินเพราะเหตุผลต่างๆนานา)

ดีกว่าเอาไปขายแพงๆได้ หรือใช้แล้วหมดไป... (เกิดอาการอยากสะสมทั้งๆที่เลิกเล่นไปแล้ว นิสัยนี้เลิกยากจัง = =)

เนอะ มันเป็นคุณค่าทางจิตใจ ที่น่าภาคภูมิใจ
มองไอเทมนี้ครั้งใด ก็ทำให้คิดถึงบทความนั้นที่เราเขียน หรือสิ่งที่เราทำ
มันน่าจะดีกว่ารางวัลที่ใช้แล้วหมดไป หรือขายทอดตลาดต่อได้
มันจะกลายเป็นสินค้า มากกว่าของรางวัลที่มีคุณค่าอ่ะนะ ส่วนตัวแล้วคิดแบบนี้แหละ g#001
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?