GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วุ้นวันวานไม่มีคนเล่น ไม่มีคนดูแลแล้วใช่ไหมครับ ?

เข้าไปวิ่งในเกมก็โล่ง ไม่เจอใครสักคน ดูกระทู้ในบอร์ดจีก็ไม่มาตอบ ไม่มาดูแลอะไรเลย

คืออยากกลับมาเล่นนะครับ เคยเล่นอยู่ช่วงวันวานเปิดแรกๆ แต่เวลยากมาก อันนั้นไม่เท่าไหร่หรอกครับ

แต่เล่นเอาทำอาหารออกด้วยแบบนี้ ตีแล้วนั่งกันทั้งวันครับถ้าจะโซโล่หรือเล่นไปกว่าจะมีตี้ มีพระ

(ทำไมรู้สึกเมื่อก่อนไม่มีการงาน ก็อยู่สบายกว่านี้ หรือผมติดสบายมานานตั้งแต่มีการงานก็ไม่รู้)

ตอนนี้เข้าไปคือโล่งมาก ไม่มีใครเลย อยากให้คนกลับมาเล่นน่าจะดูแลให้ดีกว่านี้หน่อยนะครับ

อย่างน้อยก็มาฟังความเห็น เปิดให้ผู้เล่นโหวตกันหน่อยอะไรหน่อย ควรเอาอันนั้นเข้าไหม อันนี้เข้าไหม

ปรับสเตตัส/สกิลหน่อยไหมโหดเกินไป เลเวลช่วงนี้ยากไปนะปรับ exp มอนหน่อยไหม หรือมีแจกยาเด้งเลือด/มานาเล็กๆน้อยๆอะไรก็ว่าไป

จีเข้ามาจัดกิจกรรมบ้าง อาทิตย์ละครั้งสองครั้งก็ยังดี คิดถึงสมัยก่อนมากครับ เวลสนุก กิจกรรมก็สนุก
ถ้าพร้อมจะปรับปรุง พัฒนาก็พร้อมกลับมาเล่นครับ จะรอฟังข่าวดีจากเซิฟเวอร์วุ้นวันวาน  woon_sunny

จาก : คนเล่น ProjectOne -> อสุรา (P.K.) ->  วุ้นอวตาร (แล้วก็โดนปิด) -> หยุดเล่น -> หน้าหนังสือ (คนเริ่มหาย) -> หยุดเล่น ->กลับมาดู P.K (ของใหม่ๆมันเอฟเฟคขนาดนี้เลย หือ)

Azel8888

• Newbie
  • *
ยังมีคนเล่นอยู่ครับ ยังมีสิ่งมีชีวิตอยู่ในเซิฟนี้อยู่

ต้องทำความเข้าในก่อนนะครับ

วันวานมันหวานอยู่ได้เพราะอะไร เพราะมีสังคมมีผู้คนมากหน้าหลายช่วงอายุเวียนว่ายตายเกิดกันไป น้องใหม่เข้ามาก็มีผู้มีจิตอาสาคอยช่วยเหลือคอยบัพคอยชี้แนะให้

แต่ปัจจุบันวันวานช่างขื่นขม เพราะอะไรหนะหรอ ผู้คนเสพติดความสบายไงครับ โปรเจ็ควันเคยสนุก เพราะตอนนั้นคือโปรเจ็ควัน แต่ตอนนี้ผู้เล่นส่วนใหญ่ติดตัวเกม อสุรา กันซะมากกว่าก็เลยงอแงเลิกกันไปซะส่วนใหญ่

ส่วนตัวผมเป็นผู้เล่นเก่าแก่จึงไม่ค่อยกระทบเท่าไหร่กับบัพอาหาร(เพราะตอนที่ผมเล่นสมัยยังเยาว์มันไม่มีบัพอาหาร) สู้ซิครับถ้าอยากสัมผัสอะไรที่มัน REAL

ปล.ผมว่าไม่ต้องปรับอะไรหรอกครับ มันดีของมันอยู่แล้ว ถ้าจะเอาอาหารลงก็ช่วยเปลี่ยนเซิฟเป็น วุ้นวันนี้ เถอะ อย่าเป็น วันวานเลย
ปล2. ทีมงานเข้าตั้งใจทำทุกอย่าง อย่างเต็มที่อยู่แล้วครับให้เวลาเขาหน่อยดูค่ายนี้มีกี่เกมเขาดูแลทุกเกมในเวลาเดียวกันไม่ได้
ปล3. "ไอผุ่ยผุ้ย" ถ้านั้งว่างๆมันเบื่อๆก็ลุกขึ้นเต้น "ตุ๊กตาลม" บ้างนะชีวิตจะได้มีสีสัน ไม่ต้องตกใจนี้ "พี่เองไง" จะไครหละ

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥