GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

InW-LorD

• Newbie
  • *
โอ้ยยยย หมั่นใส้่ ไอพวกมีมันสมอง ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ เห็นคนนึงเค้าว่า คนอื่นไม่มีมันสมอง ยาปั้มเลือดคุณคิดกันออกรึยังว่าอะเอาอะไรปั้ม เดียวจะคอยูทีมมันสมองเยะสิ รูปแบบมันจะออกมาเปนยังไง ยาทั้งเลือดและ HP ถึงจะมีดีเลก็จิง แต่ถ้าคุณมีมันสมองจริงๆ คุณจะรู้ว่ามัน .......................... ม๊ากกกกก แล้วผมจะคอยดูต่อไป สำหรับทีมคุณ ไม่ลอกเลียนแบบคนอื่น ก็ copy อย่างพวงกคุณเอาสมองไหนมาคิด ไม่อยากเชื่อเลยว่าจะมีมันสมอง อ่านแล้วขำ  woon_5555 woon_5555

ohoiiz_.

• Newbie
  • *
โอ้ยยยย หมั่นใส้่ ไอพวกมีมันสมอง ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ เห็นคนนึงเค้าว่า คนอื่นไม่มีมันสมอง ยาปั้มเลือดคุณคิดกันออกรึยังว่าอะเอาอะไรปั้ม เดียวจะคอยูทีมมันสมองเยะสิ รูปแบบมันจะออกมาเปนยังไง ยาทั้งเลือดและ HP ถึงจะมีดีเลก็จิง แต่ถ้าคุณมีมันสมองจริงๆ คุณจะรู้ว่ามัน .......................... ม๊ากกกกก แล้วผมจะคอยดูต่อไป สำหรับทีมคุณ ไม่ลอกเลียนแบบคนอื่น ก็ copy อย่างพวงกคุณเอาสมองไหนมาคิด ไม่อยากเชื่อเลยว่าจะมีมันสมอง อ่านแล้วขำ  woon_5555 woon_5555
มันสมองหรือไขมันงะที่รัก  g#037 g#037

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
อยากเห็น ทีมงานจัดกิจกรรมแต่ไม่มีคนเล่นจัง

มีแต่คลาส 1-2 พวก คาเดท ไฟเตอร์ ตีกันเอง

คันหู

.P a t c h a :)

ทีมผม หายไป 2 คน ครับ -tw1storz- , sci

กระทู้นี้มีอยู่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4916.0

แต่อันใหม่ไม่มี
http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

กรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ
ลืมบอกชื่อทีม  ทำอย่างช้าอ่านะ
สมาชิกทีม มี 7 คน หายไป 2 คน ครับ
Mang-Da
-aOun-Ae-
-mOo-aOun-
BaD-GuyZ
o..mytallg..o
ชื่อหายไป 2 คน
-tw1storz-
 sci

คุณค่ะ   เขาเอากระทู้นี้เป็นหลักนะค่ะ ตัวละครในทีมคุณอาจจะเกิดปัญหาเลเวลไม่ถึงก่อนที่ทีมงานจะประกาศหรือเปล่าค่ะ

เอาละค่ะคอยดูวันจริง ทีม เามี 5ถ้าวันแข่งมี 7  ทุกคนคงไม่ยอม ^^

เลเวลถึงทุกตัวแหละคะ
ไม่งั้นเขาไม่ส่งลงหรอกคุณ

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

nightjusmin

ไม่คิดบ้างหล่ะ ว่า ถ้าซี3 ตัวเอง โดนจำกัดความสามารถ จะรู้สึกยังไง ฝึกมา เปลืองค่าไฟไปเท่าไหร่ กับเอามาใช้จริงไม่ได้เต็มที่ แล้วจะฝึกหาพระแสงอะไร

เพื่อนผม มันไม่ใช่ เด็กอนุบาล มันเล่นพาลา มานานแล้ว ตั้งแต่ไม่มีซี3 มันก็ยังเล่นได้ แล้วจะมาพูดเอาอะไร นักหนา คิดเห็นใจ คนอื่นเหน่อยเถอะ -..-

-- -- ถ้าเหาะข้ามเซิฟได้ อยากจะเอาขวาน สับปาก คนพูดจริงๆ  g#024
woon_yes woon_yes woon_yes

ลุงอ้วน

ผมจะบอกเลยนะ ให้ได้ยินชัดๆนะครับ ไม่ได้ลงแข่งเพื่อจะเอาชนะ แต่ผมสนุกกับน้องที่ลงแข่งด้วย ส่วนยาอ่ะ จะติดอารายจะปั้มอาราย ผมก็ไม่สน ส่วนใครที่ว่าผมซ้ำเติมคลาส3บางอาชีพบอกเลยนะครับ ผมเห็นคนที่ลงมาพิมมีแต่พาลาเพราะอาราย ถึงคลาส3ผมจะโดนปรับผมก็ไม่โวยวายแบบพวกคุณๆ อาชีพ มี 15 อาชีพ คุณเล่นหมดหรือ ยัง บางคนถึงขนาดรีอาชีพมาเล่นพาลาเลยทีเดียว เพระาหวังกับแค่คลาส3 ไปสะสมผนึกมาลงแข่ง แต่พอโดนจำกัดก็มาโวยวาย คนที่เค้าเล่นพาลาเพราะใจรักมีเยอะแยะ ไม่เห็นมาโวยวายซักคน มีแต่พวกที่คิดกับแค่การแข่งเท่านั้น ที่สนลองคิดดูกันดีดีนะครับ ว่ามันสมควรไหม 7 คน ตัวสำรองมี2 คน คุณคิดแผนการเล่นมาแบบไหนละ ผมก็แค่เล่นสนุกๆ กับการแข่งขันไม่ได้คิดว่าจะชนะที่1 ต้องยิ่งใหญ่ พวกคุณตะหาก มี" น้ำใจนักกีฬา "ไหมคิดดูใหม่นะครับ ผมอ่านของคุณยิ่งขำกว่าอีก  #038  #038

ลุงอ้วน

ไม่คิดบ้างหล่ะ ว่า ถ้าซี3 ตัวเอง โดนจำกัดความสามารถ จะรู้สึกยังไง ฝึกมา เปลืองค่าไฟไปเท่าไหร่ กับเอามาใช้จริงไม่ได้เต็มที่ แล้วจะฝึกหาพระแสงอะไร

เพื่อนผม มันไม่ใช่ เด็กอนุบาล มันเล่นพาลา มานานแล้ว ตั้งแต่ไม่มีซี3 มันก็ยังเล่นได้ แล้วจะมาพูดเอาอะไร นักหนา คิดเห็นใจ คนอื่นเหน่อยเถอะ -..-

-- -- ถ้าเหาะข้ามเซิฟได้ อยากจะเอาขวาน สับปาก คนพูดจริงๆ  g#024
woon_yes woon_yes woon_yes
ผมว่าความคิดคุณแคบไปนะ ทำไมหวังพึ่งแต่คลาส 3 พาลามีดีที่อย่างอื่นตั้งเยอะแยะไม่ว่าจะ ทันแห่งเทพ ศาสตราเทพฝ่าเวหา เกราะคุ้มกาย เกระาแห่งสัจธรรม แระอื่นๆ ไหนจะเป็นอาชีพที่ใส่โล่ได้อีก ความถึกเค้าขนาดไหน แล้วไอการดร่าม่าเด็กอนุบาลอ่ะไม่เอา มันไร้สาระไม่มีใครเค้าไปว่าคุณ อย่ามาแสดง....   ให้คนอื่นเค้าเห็น เหมือนปรับพีเค คนบ่นเยอะแยะเลิกมั่งไรมั่ง ผมเห็นคนก็เล่นเท่าเดิมเยอะขึ้นด้วยซ้ำ แล้วที่บอกว่าชาปเก่งอย่างนู้นนี้ ทำไมไม่ลองเล่นดูละครับว่ามันเก่งจิงไหม ทุกอาชีพเก่งเหมือนกันไม่มีอาชีพไหนจะเก่งค้ำฟ้าหรอกครับ ไม่นาน วิสาจ ที่ว่าเทพๆ ก็คงจะล่วงลงมาเหมือนอาชีพอื่นๆ คุณลองเล่นอาชีพอื่นๆดูรึยัง
ส่วนคุณเบ้น ไดเรคเตอร์ คุณไม่เตรียมพร้อมแต่แรก ไม่ได้เตรียมทีมคุณ หวังคลาส3 ของพาลา อย่างที่เห็นพอมันปรับก็มาโวยวาย พิมหยาบๆ มันเหมาะหรอครับ ตอนเค้าให้เปลี่ยนคุณก็อ้างว่า พาลายังผนึกได้อยู่ แต่เค้าให้เปลี่ยนแล้วคุณคิดแผนการเล่นแบบนั้นเองแค่ผนึกกลัวน้อยลงไม่เท่าไรคงไม่เป็นอะไรมากมั้งครับ แล้วทีมนึงมี 7 คน ลงแข่ง ครั้งละ 5 คน สำรอง 2 มันอยุ่ที่แต่ละคนเค้าคิดแผนการมาคนละแบบ ถ้าคุณรอบคอบพอคุณก็จะต้องมีหลากหลายอาชีพ มาสำรองกับอาชีพหลักที่ลงแข่งด้วย หวังพึ่งC3มากไปจิงๆ อาชีพมีหลายอาชีพ ทำไมไม่คิดจะเล่นมั่งทุกคนเล่นได้เท่ากัน มีเวลาเท่ากัน มีโอกาสเท่ากัน แต่คุณไม่ลองเปิดโอกาสให้ตัวเอง มัวแต่คิดหมกมุ่นกับการแพ้ชนะ ผมว่ามันเกินไปนิดครับปล่อยวางมั่ง แพ้ชนะ มันสำคัญกว่า ความสนุก หรอครับ  #038

InW-LorD

• Newbie
  • *
ผมจะบอกเลยนะ ให้ได้ยินชัดๆนะครับ ไม่ได้ลงแข่งเพื่อจะเอาชนะ แต่ผมสนุกกับน้องที่ลงแข่งด้วย ส่วนยาอ่ะ จะติดอารายจะปั้มอาราย ผมก็ไม่สน ส่วนใครที่ว่าผมซ้ำเติมคลาส3บางอาชีพบอกเลยนะครับ ผมเห็นคนที่ลงมาพิมมีแต่พาลาเพราะอาราย ถึงคลาส3ผมจะโดนปรับผมก็ไม่โวยวายแบบพวกคุณๆ อาชีพ มี 15 อาชีพ คุณเล่นหมดหรือ ยัง บางคนถึงขนาดรีอาชีพมาเล่นพาลาเลยทีเดียว เพระาหวังกับแค่คลาส3 ไปสะสมผนึกมาลงแข่ง แต่พอโดนจำกัดก็มาโวยวาย คนที่เค้าเล่นพาลาเพราะใจรักมีเยอะแยะ ไม่เห็นมาโวยวายซักคน มีแต่พวกที่คิดกับแค่การแข่งเท่านั้น ที่สนลองคิดดูกันดีดีนะครับ ว่ามันสมควรไหม 7 คน ตัวสำรองมี2 คน คุณคิดแผนการเล่นมาแบบไหนละ ผมก็แค่เล่นสนุกๆ กับการแข่งขันไม่ได้คิดว่าจะชนะที่1 ต้องยิ่งใหญ่ พวกคุณตะหาก มี" น้ำใจนักกีฬา "ไหมคิดดูใหม่นะครับ ผมอ่านของคุณยิ่งขำกว่าอีก  #038  #038
ผมว่าผมขำกว่านะเรื่องพาลาน่ะ ผมไม่มีโวยวายนะ ปรับก็ปรับเหอ ลองย้อนดูครับ ไม่มีเทพหลอดโวยวายเรื่องพาลาห้ามผนึกก่อนลงแข่ง
ผมว่าผมน่าจะฮากว่านะ แต่ที่ผมโพสน่ะเห็นคุณบอกคุณมีมันสมองนินาเหนโพสเหมือนคนอื่นเค้าไม่มีมันสมองเลย
"จำไว้นะครับอยุ่ที่มันสมองว่าคิดออกเปล่า" คุณพูดคำนี้ไม่ไช่หรอ ผมแค่โพสบอกว่าอยากจะลองดูอ่ะ ว่าคุณมีมันสมองแค่ไหนเท่านั้นเอง ส่วนเรื่องแชมป์อ่ะหรอ ถามพวกผมมั่งดิว่าอยากได้เปล่าแล้วลงเพื่ออะไร ดูชื่อทีมก็รู้ว่าลงมาเพื่อเกรียน !! น้ำใจนักกีฬา คุณสื่อถึงอะไร พูดให้ตัวเองดูดี ? แล้ว  g#030 ให้คนอื่นหรอ ว่าคนอื่นอยากเด่นนอยากดัง ? อย่าว่างั้นเงี้ลเยนะไอที่คุณบอก 15 อาชีพคุณเล่นหมดหรือยังน่ะ ผมเล่นมาหมดละ เซิฟนรก มีไว้ทำไรครับ ? ผมก็บอกอยู่นี่ว่าจะรอดูแผนของคุณ 7 คน สำรอง 2 คนน่ะ อยากเหนมันสมองคุณแค่นั้นเอง ผมปลื้มเลยอยากดู คนฉลาดๆแบบคุณแข่ง โอเคป้ะ  g#008 g#008

sun_1

• Newbie
  • *
g#029
ลอง ชาปไม่มซี3 สิ  ทำไร ได้ 555   จาเล่นกั รึป่าว  หวังพึงซี 3 เหมือนกันแหละเพราะ  สราย  ผนึก ได้ ฮ่า ๆ  ย่าเลย   
ทำอะ ไร  ปิดไม่มิดย่าทำ ^^ g#016 g#016 g#016 g#016

Monkey-D.Lufy

• Newbie
  • *
  • VR_1
ไว้ผมจะรอดูน่ะว่าน้ำใจนักกีฬาจริงหรือเปล่า อยากทำไรก็ทำไปเถอะคับเชิญ มิแคร์อยู่แหละ  #038 #038

sun_1

• Newbie
  • *
ทีม งามอสุรา คับ ! ผมถามหน่อย  ทำไม ไม่ห้าม ไช้  ความสามารถของ ทนู 99 มั้ง  โกงมาก  ธนู RARE 10 lv99 คันศรผู้พิชิต
    ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 250 หน่วย  เพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 10% เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะเล็งยิงสุดขั้ว
    ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที ::
----  ตามจิง ชาปแม่นก้เยอยู่แล้ว  ๆ แถม พลังโ๗มตีอีก ^^  ในการแข่ง   พื้นที่มีจำ กัด  ชาป เดิม มาไม่ถึงกาง รานประรอง ก้ไล่ยิง  คนขายหมดแล้ว  แล้ว ยัง  ยัง จาเพิ่มโจมตี 800เปอเซน   แบบนี้  เลิกเหอ  ไห้  โครต เทพ  วิ่งไป สะ 5 คน มันก้ ไลาายิง ได้สบายๆ  เพราะ  ก๊อบ เลือดได้ เลือดเยอ   แถม 1 ไช้ ทักษะ ของทนู99    ยิงแรง ไปอีก  ก้ไม่ต้องทำไรกานแล้ว   ซี3  ของชาปยังสราย  ได้อีก แบบ นี้ ชาปก้เหมือน  มีเซนกะชาปผสมกัน ฮ้่ ๆ   คัยว่าชาป  เสียเปลี่ยนต้องสร้าง  ต้องสั่งยิง  เวลาชาปไช้ซี3 เวลาเหลือเฟือที่จะสร้าง  เพราะยิง สกัด ได้  บางที แค่ความสามารถ ของทนูก้ ชนะละ ^^  woon_555 woon_555 woon_555
งานนี้ ลุงอ้วน รับทรัพ !!  ทำหมือนรุอะ  เล่นก่อน คัย  แถม เอาลง ด้วย 55  เอาลงกี่น ดูเอง g#016 g#016 g#016 g#016
งานนี้  เจอ ยิง ไปดาวอังคารแน่   g#013 g#013 g#013

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา
คุยกับคนประเภทนี้ ท่าจะคุยลำบาก ไม่ไหวจะเครียร์ เถียงข้างๆ ขู่ๆ อยู่นั้นแหละ คำตอบเดิมๆ ถามคำเดียว ใจรักพาลา แล้วจะเล่นอาชีพอื่นทำหอกอะไรครับ

ผมเล่นพาลา ผมก็มั่นใจว่า 1-1 ชนะได้หมดทุกอาชีพเพราะ อะไร ผมศึกษา จุดเด่น จุดอ่อนทุกอาชีพมาหมดแล้ว แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะชนะตลอด แพ้บ้างชนะบ้าง

เป็นเรื่องธรรมดา เพราะมาจากหลายสาเหตุ หลายหลายปัจจัย จะว่า มองโลกแคบ ลองเล่นหมดยังทุกอาชีพ ตอบตรงนี้เลยครับ ลองหมดแล้ว

ทั้งตัวจุ 6 ซี3 ตันทุกอาชีพ ผมไม่ได้จะมาพิม เอาอะไรหรอกนะ คุณไม่เดือดร้อน ก็ไม่ควรจะหาเรื่องดราม่า เด่วจะไม่จบง่าย คุณพิมอะไรมา มีใครเขา

ถูกใจกับสิ่งที่คุณพิมมาบ้าง ครับ มีแต่จะพา ให้เกลียดคุณกันทั้งนั้น อยู่เฉยๆ ก็ไม่มีใครว่าคุณเป็นใบ้หรอกนะ ไอเรื่องจำกัดความสามารถ ก็บอกไปแล้ว

ว่าไม่ได้แคร์ หรือไม่เข้าใจ ภาษาไทยครับ ?

ลุงอ้วน

คุยกับคนประเภทนี้ ท่าจะคุยลำบาก ไม่ไหวจะเครียร์ เถียงข้างๆ ขู่ๆ อยู่นั้นแหละ คำตอบเดิมๆ ถามคำเดียว ใจรักพาลา แล้วจะเล่นอาชีพอื่นทำหอกอะไรครับ

ผมเล่นพาลา ผมก็มั่นใจว่า 1-1 ชนะได้หมดทุกอาชีพเพราะ อะไร ผมศึกษา จุดเด่น จุดอ่อนทุกอาชีพมาหมดแล้ว แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะชนะตลอด แพ้บ้างชนะบ้าง

เป็นเรื่องธรรมดา เพราะมาจากหลายสาเหตุ หลายหลายปัจจัย จะว่า มองโลกแคบ ลองเล่นหมดยังทุกอาชีพ ตอบตรงนี้เลยครับ ลองหมดแล้ว

ทั้งตัวจุ 6 ซี3 ตันทุกอาชีพ ผมไม่ได้จะมาพิม เอาอะไรหรอกนะ คุณไม่เดือดร้อน ก็ไม่ควรจะหาเรื่องดราม่า เด่วจะไม่จบง่าย คุณพิมอะไรมา มีใครเขา

ถูกใจกับสิ่งที่คุณพิมมาบ้าง ครับ มีแต่จะพา ให้เกลียดคุณกันทั้งนั้น อยู่เฉยๆ ก็ไม่มีใครว่าคุณเป็นใบ้หรอกนะ ไอเรื่องจำกัดความสามารถ ก็บอกไปแล้ว

ว่าไม่ได้แคร์ หรือไม่เข้าใจ ภาษาไทยครับ ?
ไม่แคร์แล้วจะมาพิมต่อทำไมครับ เรากผู้เล่นเหมือนกันเค้าปรับเราก็ต้องพยายามแก้ไขตามนั้น แล้วไม่เข้าใจว่าผมไปมีส่วนได้ส่วนเสียอารายหรอ ปรับพาลา แล้วผมจะชนะหรอทีมผมไม่มีพาลา ผมรุ็ก่อนหรอ ผมเล่นชาป ผมเล่นเพราะรุ้ก่อนหรอ มั่นใจหรอครับที่พูดมาก็ส่อแล้ว ว่า.... ส่วนที่ว่าอาชีพใครใครก็รักผมแค่ออกมาพูดแค่ว่าทำไมชอบไปโวยวายกับทีมงานกันไม่เข้าใจ มันผิดมาตั้งนานเค้าแก้ให้ถูก คุณก็ว่าเค้าหักดิบมั่งไรมั่ง เค้าจัดนี่เป็นครั้งที่2 เค้ารุ้ข้อดีข้อเสียอันไหนสมควร แก้ไข อันไหนสมควรปรับ เค้าก็จะปรับ เราเป็นผู้เล่นเราก็ต้องหาแนวทางการเล่นในแบบของเรา ไม่ใช่ออกมาพิมโวยวายแบบพวกคุณดราม่าป่าวๆ ใครจะเกลียดผมผมไม่สน ผมไม่ได้ทำอะไรผิดผมก็คนที่เล่นเกมต้องการสิ่งถูกต้องแระสิ่งดีดี เหมือนคนอื่นๆ ผมเล่นพาลา มาก่อน คุณอาจจะไม่รู้ผมก็ยังหาทางเล่นหาทางแก้เลยไม่จำเป็นต้องออกมาโวยวายแบบนี้ คุณละถามตัวเองหรือยังว่าเข้าใจภาษาไทย ไหมครับ  #038