GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 5 ตุลาคม 2554

.''Happy_love'.

• Jr. Member
  • **
  • แร๊วมุงจาทามมาย
ไม่เห็นมีเด็กเส้นv.2  แปลงเพศกับอะไรที่ว่าขายหน้าร้านเลยค่ะใหนว่าจะมีงัยค่ะตอบที woon_angry woon_huh

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
ไม่เห็นมีเด็กเส้นv.2  แปลงเพศกับอะไรที่ว่าขายหน้าร้านเลยค่ะใหนว่าจะมีงัยค่ะตอบที woon_angry woon_huh
หลังอัพแพทวันนี้คับ g#015
ถูกสอนให้โง่งมงาย

.''Happy_love'.

• **
  • แร๊วมุงจาทามมาย
หลังอัพแพทวันนี้คับ g#015
ออจร้า g#005 g#005 g#005 g#008 g#008 g#008

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
แล้วเรื่อง ชื่อสมาคมนะครับ  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แล้วเรื่อง ชื่อสมาคมนะครับ  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

เค้าประกาศตั้งนานแล้วคับ ดูกระทู้นี้เอานะ

ประกาศ!! ปัญหาชื่อสมาคมที่ผิดเพี้ยน
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

เค้าประกาศตั้งนานแล้วคับ ดูกระทู้นี้เอานะ

ประกาศ!! ปัญหาชื่อสมาคมที่ผิดเพี้ยน

ส่งไปแล้วยังไม่ได้ ไอเทมเปลียนชื่อเลย  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

ส่งไปแล้วยังไม่ได้ ไอเทมเปลียนชื่อเลย  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
ผมส่งจะทันมั้ยเนี่ย เกมก็เข้าไปได้ จะไปถ่ายรูปยังไงน่าจะส่งให้ทุกสมาคมไปเลยอ่ะ

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ลูกแก้ว โหดได้ใจเลย ใครว่าไม่โหดล่ะคะ อยากจะบอกว่า
ตรงที่เพิ่ม hp 25% แทนตอนที่เสียจากการอัญเชิญไป วอลอคที่เลือดเยอะๆ ตอนนี้ก็เท่ากับว่า มีหมา
มาอยู่ข้างๆ แบบไม่ต้องสละเลือดกันละ ทีนี้นั่งนิ่งๆ สั่งหมาบังคับใส่ตัวเองไว้ นายยิงเรา เจอเซตสะท้อนตาย
นายยิงหมา นายก็ดับ - - เป็นทางเลือดที่ดี
ส่วนโกเลมมีประโยชน์ขึ้นมาเยอะเลยทีเดียว ทอนความเสียหายจากผู้ใช้ ไปหาโกเลม 75%
โอ้วสุดยอดจริงๆ เหมือนมีกันหลัง 75% เลยทีเดียวเชียว แล้วเอาความเสียหายที่ได้รับ ไปให้โกเลม
ซึ่งโกเลมก็มีเลือดรองรับความเสียหายจากเรามิใช่น้อย (จากที่เห็น ลูกแก้ว 99 เพิ่มพลังโจมตีเวทย์มืด ด้วย)
รับรองว่าเลือดของโกเลม ไม่ต่ำกว่า 25000 ทีนี้รับรองผลสบายๆ  woon_5555 woon_sunny

maioza30

• Newbie
  • *

maioza30

• Newbie
  • *
woon_angry woon_angryใช่ๆๆ ส่งรูปไปแย้ว ไม่ได้ของเยย  woon_cry

[/b]

แต่เค้าบอกจะเอาเข้าวันที่5นี่นา อ่านให้ครบจิ

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
นู99 งงอ่ะ ธนู RARE 10 lv99 คันศรผู้พิชิต
    ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 250 หน่วย  เพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 10% เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะเล็งยิงสุดขั้ว
    ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที

อาให้ระเอียดหน่อยได้ไหมอ่ะ

ตลอดเวลาที่บัพ 25 วิ จะมีผลทุกครั้งที่โจมตีหรือแค่ 1ครั้ง ที่ว่าโจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 ไอเทมเดียวได้ครบเลย เปิดเกราะ เลงขา ตัดกำลัง โหดมากมาย แล้วคนที่โดนอ่ะ จะติดสถานะ กี่วิหรือ 25 วิ เลยอ่ะ *0* สถานะนานมากๆ  แค่โจมตี800%ก็ตายแล้ว

เทียบกับ ดาบ 99 หอก 99 หรือบี่ 99 ต่างกันลิบลับ

หอก 99 ไม่ได้ห่วยหรอกครับ แต่อาชีพพาลาดินเน้นป้องกันเยอะ แต่โจมตีอาจจะไม่มาก
ส่วนกระบี่ ทั้งเซนทั้งพาลาใส่ได้หมด กระบี่ 99 ผมก็มีอยู่อันก็ถือว่าดีทีเดียว
โจมตีทีเดียวลดไป 1/4 แต่ไม่เกิน 4000 แต่ส่วนมากเลือดก็ไม่เยอะนิ ถือว่าดีนะครับกระบี่
สร้างมาแบบถูกสาย

ส่วนธนู ถ้าไม่ออกมาแบบนี้ ก็ควรจะเอาแบบหน้าไม้นะครับ ยิง 3 ดอก เพิ่มโปะ 10 แต่ความแรงต้องเพิ่มขึ้นเยอะ
เนื่องจากเทรอาชีพอาสมบัติแต่ดัดแปลงอาวุธมา แต่ชาปเป็นอาชีพเน้นยิงแรง ต้องแรงกว่า
หอกแรร์ 99 มันแย่จริงๆ นะคะ อย่าหาว่าอย่างโน่นอย่างนี้เลย
หอกแรร์ 99 เมื่อเทียบกับ ธนูแรร์ 99 ความสามารถมันลำเอียงกันอย่างเห็นได้ชัด ตรงระยะผลของสกิล
ระหว่างของ 2 ชิ้นนี้ มีระยะหลังใช้เท่ากัน แต่ระยะเวลาแสดงผลไม่เท่ากัน คือ พาลา ทำให้เป้าหมายติดดีบัฟ 3 วิ
แถมต้องประชิดตัวเป้าหมาย ส่วน ดีบัฟของ ธนู 99 มีผลให้เป้าหมายติดตั้ง 25 วิ (และสกิลคงไม่ประชิดตัวแน่ๆ )
ในที่นี้ ก็ไม่ได้จะถกเถียงว่า ธนู 99 มันโหดไป แต่ อยากจะบอกว่า หอก 99 มัน ด้อยกว่าจริงๆ เมื่อทเียบกับแรร์ชิ้นอื่นๆ
แต่จากที่คุณบอกว่า พาลามันไม่ได้เน้นการโจมตี เน้นการป้องกันแทน ซึ่งจาเป็นแบบนี้ หอก ควรจะ
เปลี่ยนรูปแบบ จาก Active เป็น Passive แทนไม่ดีกว่าหรอ ? แต่ความสามารถที่เพิ่ม ก็จะอะไรก็แล้วแต่ตามสะดวก woon_no

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
สะใจ ไอ้พวกเบอกากชอบเอาทหารมาเตรียมเกรียนกันดีนัก เหอๆ g#004 ณ. PK