GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : โรลเซิร์ฟเวอร์กลับไปวันที่ 11 มิถุนายน 2557

บุคคลทั่วไป · 405 · 43504

asf1111

• Newbie
  • *
โซลที่เติมมาได้คืน 100% ครับ   เอะ ทำมัยมันได้คืนแต่โซลนะ ของที่จีเอ็มไม่ได้ตังทำมัยไม่ได้คืนนะ ของเทพๆๆที่เราดรอบทำไมไม่ได้คืนนะ  มันดึงคืนได้แต่โซลจิงๆๆ  ทำมัยนะของเราหามาได้ ทำมัยไม่ดึงคืนมั้งวะคับ โรลครั้งนี้ ถ้าไม่แจก แช 10 ขวด บอกตรงๆๆยังงัยก็ไม่คุ้ม คนเวลมา หาของทั้งวัน  ระวังเด็กตั้งม็อบ หน้าบริษัท ละจี มันหนักกว่ากว่าประชนชน ผู้ใหญ่ทำนะ (เรื่องขายหน้า)

DeariiZ

• Newbie
  • *
เมื่อไหร่เซิฟใต้จะเเปิด อยากรู้เหมือนกันของจะหายไปกี่ชิ้น

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
อาการโคม่ากว่าที่คิด ก็นึกว่าบัคเพิ่งหลุดมาเมื่อวาน อย่างมากก็โรลไปเมื่อวาน
โอแม่จ้าวววว พุธที่แล้วนู่นเลย ทำไมมาตรฐานการทำงานมันเป็นเยี่ยงนี้
โรลหนนี่ น่าจะพอๆกับโรลบัคหมวกเทพในตำนานของเกมนี้เลยนะนี่

วางแผนปั้นตัวเชื่อมตี้ไว้ 2 ตัว เวล80 เวล89 เจ๊งบ๊ง
โอเค ชดเชยด้วยคูน 200 ละไง พอคูนมาแบบนี้แมพเวล เต็มเอี๊ยด หาไปดิที่เวลอ่ะ

ยอมรับครับว่าเคสนี้หนักจริงครับ แต่เราปล่อยไว้ไม่ไดจริงๆ ขออภัยด้วยนะครับ

zzaa012

• JuliusEssewJD
  • Newbie
  • *
กรุณาพิมพ์อย่างอื่นนอกจาก"แจ้งเรื่องเข้ามาใน support.gameindy.com ได้เลยครับ ทางทีมงานจะพิจารณาให้ครับ"ได้ไหม

ทางทีมงานให้แจ้ง support มาเพื่อที่จะได้ไม่หายไปและเก็บข้อมูลไว้เป็นหลักฐานการชดเชยครับ
คือผมต้องการให้ทีมงานชี้แจงแบบครบถ้วนว่าปั้มอะไรมั่ง ตั้งแต่เมื่อไหร่ จำเป็นจริงๆไหมที่ต้องโรลไป8กว่าวัน

nattankit

• Newbie
  • *
ไอสัสสสสสสสสสสมึงโทษแต่ G  ไม่โทษพวกปั้มมันละ ท่ามันไม่ปั้มมันจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นไหม
ท่าGไม่ทำแบบนี้ ต่อไปเกมนี้คงต้องปิด ไอพวกโง้ ไม่คิดอะไรเลยไอด่าแต่ G  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

noname

• Jr. Member
  • **
ขอผมขอเรียนจบก่อนนะครับ จะสมัครเข้าไปช่วย พวกโกงเนี่ยเอาให้เละ woon_sad1

sun_light

• Newbie
  • *
แล้วของที่กรุ ซื้อมาละ ไอสัส  จะรับผิดชอบโดยการ  คูนเปอเวลหรอ

เพื่อ ควยไรวะ ไไอสัส   มันเกี่ยวเหียไรกัน มึงชดเชย  แค่เปอเวลกรุไม่เอา กรุจะเอากำไล กรุคืน เงินกรุคืน  กว่าจะหาได้

ไอสัส  มึงคิดจะโรก้โร  มึง  จะชดเชยยังไง ไอเหีย

ใช่เลย ซื้อกำไลมา ออนเเทบตาย แล้วแม่งจะมาโรล ค่าไฟกูหละ
มึงมาจ่ายแทนไหม มา*เปอ เพื่อ??? กูไม่ได้เวล แม่งเอ้ย

แล้วที่กูทำอาหารอีก แม่งหายหมดเลยไอ่สัด!!!!!1 woon_angry woon_angry woon_angry

bosza

• Newbie
  • *
รู้สาเหตุของการโรลแต่ไม่เห็นจะมีประกาศออกมาเลยว่าตัวละครไหนเป็นคนทำ แล้วของชดเชยเนี้ยรบกวนพิจารณาใหม่หน่อยนะครับ มันไม่คุ้มกับค่าเวลาที่เสียไป คุณได้เงินเดือนเท่าเดิม ส่วนผู้เล่นมีแต่เสียกับเสียคูณที่ชดเชยให้ถามจริงถ้าไม่ไปเวลอีกรอบ ก็เหมือนไม่ได้รับอะไรชดเชยเลย

ปล .  *300 ทั้งเซฟ ก็เคยมีมาแล้วรู้สึกสาเหตุครั้งนั้นน้อยกว่าครั้งนี้เยอะ รู้ว่าทำไรไม่ได้แล้วยังไงก็ต้องโรลแต่ช่วยชดเชยอะไรที่มันรู้สึกว่าน่าจะเสียใจน้อยกว่านี้หน่อย ไม่เชื่อเลยว่าทีมงานจะใจดำขนาดนี้นะ

+1  woon_yes

STAM_GOD

• Newbie
  • *
  • ควายขวิด.
อ๋อแบบนี้นี่เอง ถึงว่าทำไมกำไลpkวันนี้มีคนกิลนู๋__มาขายถูกมากวงละ100m
ผมก็ซื้อมาตั้ง6วง เสียดายเรยสิ g#034

thepunishers

• Newbie
  • *
รู้สาเหตุของการโรลแต่ไม่เห็นจะมีประกาศออกมาเลยว่าตัวละครไหนเป็นคนทำ แล้วของชดเชยเนี้ยรบกวนพิจารณาใหม่หน่อยนะครับ มันไม่คุ้มกับค่าเวลาที่เสียไป คุณได้เงินเดือนเท่าเดิม ส่วนผู้เล่นมีแต่เสียกับเสียคูณที่ชดเชยให้ถามจริงถ้าไม่ไปเวลอีกรอบ ก็เหมือนไม่ได้รับอะไรชดเชยเลย

ปล .  *300 ทั้งเซฟ ก็เคยมีมาแล้วรู้สึกสาเหตุครั้งนั้นน้อยกว่าครั้งนี้เยอะ รู้ว่าทำไรไม่ได้แล้วยังไงก็ต้องโรลแต่ช่วยชดเชยอะไรที่มันรู้สึกว่าน่าจะเสียใจน้อยกว่านี้หน่อย ไม่เชื่อเลยว่าทีมงานจะใจดำขนาดนี้นะ

+ 1  woon_yes
+ 2  g#002 g#002 g#002 g#002

VR_1

• Jr. Member
  • **
ดีเซิบ*200 ชดเชยให้ แต่ไม่มีแมบเ่ว่ว ทำเหมือนเกมนี้ที่เว้วแม้งเยอะแยะสุดท้ายต้องเสียเงินซื้อแมบส่วนตัวมาเว่วใหม่

เพิ่มของชดเชย เป็น แมบส่วนตัว กี่ใบว่าไป

เซิบ*200 น้อยไปนะ โรลเป็นอาทิตย์ คูณแค่200 ต้อง300 ขั้นต่ำแล้วแบบนี้

coalapanda

• Administrator
โซลที่เติมมาได้คืน 100% ครับ   เอะ ทำมัยมันได้คืนแต่โซลนะ ของที่จีเอ็มไม่ได้ตังทำมัยไม่ได้คืนนะ ของเทพๆๆที่เราดรอบทำไมไม่ได้คืนนะ  มันดึงคืนได้แต่โซลจิงๆๆ  ทำมัยนะของเราหามาได้ ทำมัยไม่ดึงคืนมั้งวะคับ โรลครั้งนี้ ถ้าไม่แจก แช 10 ขวด บอกตรงๆๆยังงัยก็ไม่คุ้ม คนเวลมา หาของทั้งวัน  ระวังเด็กตั้งม็อบ หน้าบริษัท ละจี มันหนักกว่ากว่าประชนชน ผู้ใหญ่ทำนะ (เรื่องขายหน้า)

ส่วนของระบบเกมกับระบบเติมเงินจะแยกกันครับ

ระบบเติมเงินจะแยกตัวเป็นอิสระจากในเกมครับ เวลาเราโรลข้อมูลตรงนี้ยังมีอยู่ครับ ส่วนของระบบการดรอปการเทรดของภายในเกม ก็เป็นข้อมูลในตัวเกมครับ

ดังนั้นการชดเชยจึงทำได้แค่ส่วนของการเติมเงิน แต่เรื่องของระบบดรอปมันเกี่ยวพันกับการเทรด การขายของในเกม และอื่นๆ เราจึงเลือกโรลแค่ส่วนนั้นส่วนเดียวไม่ได้ครับ เพราะมันผูกกันทั้งหมด

Wildman

• Hidden Master
เออ ผมเลิกเวลมานานแล้วนะ  ทำแต่ยา อาหาร กับคาสสาม เรียงยาลดเวลาไม่เท่าไร ไอวัตถุดิบที่ต้องมาเสียเวลาขุด กับวิ้งหาอีก เงินที่ได้จากการขายของวัตถุดิบพิเศษอีกละ กับเปอคาสสาม โอ้ย จะชดเชยยังไงมันเหนื่อยนะกับการหานะ และอีกเยอะใช้โทรศัพพิมไม่ถนัด

April.

• Newbie
  • *

+ 1  woon_yes
+ 2  g#002 g#002 g#002 g#002
ใช่เลย + 3  woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt