GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์

kakaka_OssssO

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้จะอธิบายยังไงคับผม เพื่อนๆๆเค้าจัดกันไปหมดละ สะใจมากคับ g#040 g#040 g#040 g#040

>.<

• Newbie
  • *
ทำไมต้องโรลขนาดนี้ ถ้าจับคนผิดได้แล้วก็แค่แบนมันซะ ในเมื่อเงินที่เติมมาก็คือเงินปลอม ทางบริษัทไม่ได้เงินก็แค่แบนคนทำผิดพวกคุณก็ไม่ได้เสียอะไรไปนี่น่า ยึดของโซลทั้งหมดคืนจากที่พวกเติมเงินปลอมซื้อมาและขายทอดตลาด ชดเชยแค่ส่วนนี้ก็พอ จะโรลให้ผู้เล่นคนอื่นเสียหายทำไมเยอะขนาดนี้

uid9

• Newbie
  • *
 woon_angryแบนIP ไปเลยผมรู้ว่าคุณทำได้
พวกชอบทำให้มีปัญหามีไม่กี่คนหรอก
พวกที่ชอบแฮ็คอีก แบนไอพีไปเลยครับ คนแฮ็คหน้าเดิมๆ
[ถามว่าทำไมผมรู้ว่าหน้าเดิม ก็คนที่แฮ็คพอแฮ็คได้ก็ไปโชวผลงานในกิล(กิลใหญ่)คงไม่ต้องบอกชื่อเน๊อะคนสวรรค์คงรู้จักกันหลายคน]
แบนIP ไปเลยครับ แล้วอีกอย่างIP เช็คให้แน่ครับไม่ใช่ไอพีที่ใช้พวกproxy ถ้าทีมงานทำได้แบบนี้ผมว่า อสุราจะดูดีกว่าเดิมครับ

จากใจเล่นมา5ปี เล่นเกมออนไลน์เกมแรก โดนแฮ๊กเกมแรก มีอะไรเย๊อครับกับเกมนี้
woon_angry

แก้ปัญหา ได้เกรียนแบบนี้ จีเอ็มเปเป้ มาอยู่กิล (ผู้ก่อการร้าย) ไหมงับ
แก้ไขปัญหาได้เทพมาก จากคน 4 คน เป็นเดือดร้อนเป็นร้อยคนต่อเลย เอาไหมดูจากระดับความเกรียนแล้วผมยกให้เป็นหัวกิลเลย
ชั่วร้ายได้ทั้งกายและใจเชิญเลยนะสนซิบสนซิบ  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

woon_angryแบนIP ไปเลยผมรู้ว่าคุณทำได้
พวกชอบทำให้มีปัญหามีไม่กี่คนหรอก
พวกที่ชอบแฮ็คอีก แบนไอพีไปเลยครับ คนแฮ็คหน้าเดิมๆ
[ถามว่าทำไมผมรู้ว่าหน้าเดิม ก็คนที่แฮ็คพอแฮ็คได้ก็ไปโชวผลงานในกิล(กิลใหญ่)คงไม่ต้องบอกชื่อเน๊อะคนสวรรค์คงรู้จักกันหลายคน]
แบนIP ไปเลยครับ แล้วอีกอย่างIP เช็คให้แน่ครับไม่ใช่ไอพีที่ใช้พวกproxy ถ้าทีมงานทำได้แบบนี้ผมว่า อสุราจะดูดีกว่าเดิมครับ

จากใจเล่นมา5ปี เล่นเกมออนไลน์เกมแรก โดนแฮ๊กเกมแรก มีอะไรเย๊อครับกับเกมนี้
woon_angry

โดนด่าพร้อมกับปั้มตัวมาใหม่เพื่อหาเรื่องคนอื่นหรือ >> เป็นตุ๊ด เกมแรกป่ะครับ  woon_5555
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

kudonook

• Newbie
  • *
แงๆๆๆ เวลของหนู  woon_cry
เควสที่อุตส่าห์ทำตั้งนาน   woon_hurt
ผอบจ๋า.....    woon_sad2

แต่ก็ยังมีข้อดีนีสสสสนึงนะ..   
พอดีเมื่อตอนเช้าตีบวกหมวกผีเสื้อ..ปรากฏว่า..พลาด..หายซะงัั้น..ซวยเลย !!  woon_shock
แต่พอจี roll back ก็ได้กลับมาเหมือนเดิม แหะๆๆๆ  woon_555

ยังไงซะ..จีเอ็มน่าจะหาทางออกที่ดีกว่านี้นะคะ >< !!!
 woon_yes  woon_no  woon_sad1  woon_bye

sharnon999

• Newbie
  • *
GM และ ทีมงาน กินปลาทะเลที่มีโอเมก้า3มั้ง วันๆอย่าแดกแต่ต้นข้าวแห้งๆนะครับ เป็นห่วง

XXRunJungXX

• ลีซอน่ารัก
  • Jr. Member
  • **
  • อิสระทำให้จุดหมายชีวิตไม่ไกลเกินไปถึง
เข้าใจนะค่ะ ว่าทีมงานจะต้องรักษาผลประโยชน์ของบริษัท แต่ผู้เล่นกะอยากรักษาผลประโยชน์ของตัวเองเช่นกัน

เพราะฉะนั้น คิดว่า เลือกวิธีแก้ไข ที่เป็นประโยชน์กับทั้ง 2 ฝ่ายดีกว่า ทั้งทีมงานและผู้เล่น

การที่เพิ่มเปอร์ *400 บางที มันจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่เล่นเพื่ออัพเวล   แต่สำหรับพวกที่ทำการงาน  ขายของ

คลาส 3 คุณจะไม่ชดเชยหรือแสดงความรับผิดชอบใดๆ ต่อพวกเขาเลยยหรอค่ะ 

อีกอย่างการที่พอโรลกะมาเพิ่ม *400 เพิ่มดรอป มันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุนะค่ะ

ทำไมไม่ลองย้อนกลับไปแก้ไขที่ต้นเหตุล่ะค่ะ

เรื่องราวและปัญญหาเหล่านี้จะได้ไม่เกิดซ้ำอีก แล้วเกมส์จะพัฒนาได้อีกเยอะเรย

.... Love & Miss U.. Every Breath ....

แรดน้อย

• Newbie
  • *
  • แรดน้อย ณ๊ PK
คุณ silverborn004
อ่านมาแล้วหลายกระทู้ อ่านมาแล้วหลายปลักหมุด ทั้งที่ล๊อคแล้วยังไม่ได้ล๊อค รู้สึกแหม่งๆ ว่าคุณ เดือนร้อนทุกครั้ง เวลาที่คนเค้าโพสให้ ลงโทษผู้กระทำความผิด  เหมือนคณจะออกมาปกป้องหรือเบี่ยงประเด็นทุกครั้งเลย เหมือนมีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ไหม เนี่ยย  เอิ๊ก ๆๆ   woon_555 woon_555 woon_555
  woon_huh woon_huh

nongice123

• Newbie
  • *
ชดเชยไรหล่ะครับท่านจีเอ็ม จะประสาทหรอแล้วบอกคืนเวลให้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16832.0   เวล 55แล้วทำไมไม่ชดเชยล่ะมันลดเหลือ 52 ถึงมันนิเดียวแต่เสียยานะ เงินก็เสีย

otoma

• Newbie
  • *
 woon_sad2 woon_sad2ร woon_hurt ระบ่ายหน่อยคับ ผมเปิดร้านข่ายของ ต่อลองราคาซื้อมาข่ายไป ได้กำไล 60 กว่าเอ็ม นั่งดีใจตั่งใจเล่นเต็มที เติมเงินไปก็หล่ายบาทผมว่าหมดไปเป็น หมื่นแล้ว เล่นมาปีกว่า เจอแบบนี้ผมเคร้าเลยเงินหายของก็หาย แล้วมาเพิมเปอเพิมด็อป ผมไม่มีเซทจุเรียกบอสก็ไม่ได้ ไปหาบอสก็สู้ขาใหญ่ไม่ได้ ท่างทีมง่านก็ได้แต่ปอกว่าจะชดเชย สำหรับผมไม่มีคว่ามหมายเลยคับหากเก่มนี้ยั่งไม่มีคว่ามแน่นอนในการรับผิดชอบ อย่างเพื่องพอ ท่านต้องเข้าใจว่าบ่างคนเขาเติมเงินให้พวกท่านนะคับ อย่าให้เขาเหล่านั่นเสียคว่ามรู้สึกเหมื่อนกะผม woon_sad1 woon_sad1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 00:27:53 โดย otoma »

blade1

• Newbie
  • *
              เซิร์ฟโรล  เซิร์ฟล่ม  ชดเชยโดยการ เพิ่มเปอร์ เพิ่มดรอป ทุกครั้งและทุกครั้ง  คุณทำเหมือนเป็นการปิดปากพวกเราที่เป็นผู้เล่นให้รู้สึกว่าได้รับการชดเชยอย่างหาที่สุดมิได้     *ดรอป 400  *เปอร์ 400  ลองเดินดูในเกมบ้างนะคับ  ของล้นตลาดราคาตก ไร้ราคายังกะขี้มด  ในทางกลับกันของโซลมันออกมาถี่ละเกิน  เติมกันเข้าไป  โปรแต่ละโปรก็ทำเอาน้องๆนักเรียนแทบกินแกลบกันไปตามๆกัน
              ขอร้องละคับ  ทำอะไรให้มันมีสาระ  อย่าให้มันมีปัญหาย้อนหลังตามมา  คุณคงภูมิใจที่เห็นผู้เล่นกระโดดโลดเต้นกับการเพิ่มอัตราหลายแหล่ของคุณ  แต่บอกเลย ณ ตรงนี้ว่า  มันซ้ำซากและน่าเบื่อ  คนเติมเส้นเวล เท่ากับเสียเวลาไปโดยป่าวประโยชน์  คนดรอปของได้ก็เหมือนแหกขี้ตาฟรี 
              ผมเป็นคนนึงที่หมดศรัทธาในเกมนี้มาสักพักใหญ่แล้ว  และดูเหมือนเกมนี้มันเหมือนจะถึงทางตัน  ผมขอโทษหากมีใครคิดเห็นตรงกันข้ามกับผม  ผมมิได้ต้องการสร้างกระแส รึเรียกร้องให้มีการโต้ตอบในบอร์ด แค่อยากระบายความรู้สึก
    ปล.  อะไรที่ผิดพลาดไปต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย กระผมเองพยายามเลือกใช้คำที่สุภาพที่สุดเพื่อความเป็นทางการที่สุด  ขอบคุณทีมงานที่รักและเคารพทุกท่าน