GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานการปฏิบัติหน้าที่ ของผู้สมัครจีเอ็มอาสา Bellvory!! PK <<< [[ไม่มาดูแล้วจะพลาด อากๆๆ]]

โพลล์

หากจีเบลได้เป็นจีอาสา รางวัลใหญ่ในแต่ละเดือนควรเป็นอะไร??

เด็กเส้นขั้นเทพ
15 (36.6%)
สุดคุ้ม30วัน +vip30วัน
2 (4.9%)
ยารีอาชีพ
1 (2.4%)
ถูกทุกข้อ(เอามาทำไม ช้อยนี้)
18 (43.9%)
อื่นๆ
5 (12.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ทีที้

• Full Member
ผมขอ นอกเรื่องนิดนะครับ   ท่านผู้สมัคร จีเอ็มอาสา  พอดี  เห็น  ลายเซ็นในบอร์ด อะครับ      ในรูปมี   คำที่ดู ว่ามันไม่สุภาพ  นิดหน่อย อยากให้ช่วยปรับเปลี่ยนสักนิด  จะดูดีมากครับ  ตรงคำว่า   ผัวกุชื่อ....  อะครับ   ช่วยเอาออกได้ไหม  มันจะทำให้ ท่านอาสาดูดีขึ้นครับ

Bella Berry

• Jr. Member
  • **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
ผมขอ นอกเรื่องนิดนะครับ   ท่านผู้สมัคร จีเอ็มอาสา  พอดี  เห็น  ลายเซ็นในบอร์ด อะครับ      ในรูปมี   คำที่ดู ว่ามันไม่สุภาพ  นิดหน่อย อยากให้ช่วยปรับเปลี่ยนสักนิด  จะดูดีมากครับ  ตรงคำว่า   ผัวกุชื่อ....  อะครับ   ช่วยเอาออกได้ไหม  มันจะทำให้ ท่านอาสาดูดีขึ้นครับ

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่ตักเตือน จะรีบแก้ในเร็ววันค่ะ ^^ woon_yes
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
เหนยุ มาแขวะ เอ้ย มาเตือนไม่ทัน  g#002

มาแขวะได้ทุกวันเลย  g#003 g#003
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

Bella Berry

• **
รายงานการจัดกิจกิจกรรมในวันที่ 17ก.พ. 55
จัดกิจกรรม ฆ่า(วิซาร์ดของ)จีเอ็มอาสาเบลในแบทเทิลรอยัล
กติกา ใครฆ่าตัวละคร _Bellvory_ 5คนสุดท้ายจะได้รับรางวัล
ของรางวัล เหรียญกิจกรรม คนละ 40เหรียญ
1.III_lovememo_III
2.Ovel2MiNe(ผู้เล่นไม่มารับรางวัลรางวัลจึงตกเป็นของคนที่ 6ค่ะ)
3. .....lnwbaby.....
4. miyari
5. l-O-ll3oAtll-O-l
6. peace_.

จีเอ็มอาสา ClericOfTheLight ได้อนุเคราะห์ แจกVIP1วัน 2รางวัล และยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา 2รางวัลค่ะ
ผู้ที่ได้ไปคือคุณ
1.III_lovememo_III
2.l-O-ll3oAtll-O-l

รับรางวัล

Bella Berry

• **
รายงานการจัดกิจกรรมในวันที่ 18 ก.พ.55

กิจกรรม ล่าบอส ล่าเบล
กติกา เบลจะใบ้เพื่อนๆว่าเบลซ่อนอยู่ที่ไหน เมื่อเพื่อนๆหาเจอแล้วให้สังหารเบล แล้วเบลจะปล่อยบอสออกมา 1ตัว ถ้าสังหารบอสได้ผู้เล่นท่านนั้นจึงจะได้รางวัลไปค่ะ (ผู้เล่นท่านอื่นสามารถมาร่วมตีบอสได้ค่ะแต่รางวัลจะตกเป็นของคนที่สังหารเบลเท่านั้นนะคะ) ผู้สังหารเบลได้ทั้ง5คน จะได้รับเหรียญกิจกรรม คนละ 40เหรียญ และคนที่สังหารเบลคนที่ 5 จะได้รับ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะเทศกาล)ไปอีก 1ขวด
รายชื่อผู้สังหารทั้ง 5คน
1. -G_golf-
2. G-Narak-O
3. _Tifa_
4._Mine_z
5._xlXlx_

ภาพช่วงจัดกิจกรรมค่ะ

ของรางวัล ได้แจกเหรียญรางวัลให้กับผู้ที่เข้าร่วมสนุกทุกท่าน คนละ 7เหรียญ
แต่ผู้ที่ชนะทั้ง5 จะได้เหรียญรางวัลเพิ่มอีก 40เหรียญ จีเอ็มอาสาClericOfTheLight เป็นผู้มอบเหรียญรางวัลให้กับผู้ชนะทั้ง 5คนค่ะ

ระหว่างการทำกิจกรรม  เกิดมีความชุลมุนเกิดขึ้นเกี่ยวกับปัญหาการบัค เบลจึงตั้งใจใส่สกิล(มติจับกุม ไม่ใช่จับกุมแต่รูปมันเหมือนกันมาก T^T)กับผู้ที่มี PK เพื่อให้คนอื่นสังหารเบลได้ แต่ผู้เล่นท่านนั้น ต้องเข้าไปอยู่ในคุกถึง 30นาที เบลจึงชดเชยกับการกระทำที่ประมาทเลินเล่อนี้ด้วยการขออภัยผู้เล่นท่านนั้นและชดเชยไอเทมสำหรับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นโดยมอบ ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะเทศกาล)ให้ 1ขวดค่ะ

ขออภัยอย่าสูงสำหรับทุกข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะคะ  ที่เบลได้มาเป็นจีเอ็มอาสาทดลองแค่ 1สัปดาห์ก็พอทำให้เข้าใจได้ว่ามันไม่ง่ายเลยที่จะทำอะไรออกมาแล้วให้ทุกคนรู้สึกประทับใจ และพอใจกับกิจกรรมที่เบลจัดขึ้น

แม้ในแต่ละวันจะมีคนซิบว่า จีคับ โค้ดนั่นคืออะไร จีคะขอโค้ดหน่อย จีทำไมจีเอ็มไม่ทำแบบนั้น จีทำไมไม่ทำแบบนี้ จีอยากเล่นกิจ ไม่เอากิจนั้นจะเอาแบบนี้ จีเบลพาเวลที จีขอเงิน จีควาย จีกาก จี จี จีจี . ..  สารพัดจะว่ากันไป

และแม้จะเหนื่อยบ้างกับกับการทำงานใหม่ๆ เจอสิ่งใหม่ๆ เจอปัญหาใหม่ๆ จนทำให้มีความรู้สึกไม่อยากเป็นแล้ว จีเอ็มอาสาบ้าๆนี่ มาให้คนอื่นเค้าโขลกสับทำไม ทำไมต้องให้คนอื่นมาด่าเรา ทำไมเราต้องไปคอยจัดกิจกรรมให้คนอื่นด้วย

แต่มีสิ่งหนึ่ง(อาจเป็นสิ่งเดียว) ที่ทำให้เราได้ยินจากเพื่อนๆแล้ว ความรู้สึกด้านลบทั้งหมด ได้หายไปเฉยๆ เมื่อเพื่อนๆแค่บอกกับเบลว่า "จีครับ กิจกรรมสนุกมากเลย"    "จีคะ ขอบคุณ ค่ะ"    "จีคะ จัดกิจกรรมแบบนี้ทุกๆวันนะคะ"   ความรู้สึกแบบนี้มันเป็นไปได้อย่างไร ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ไม่รู้จริงๆ

จีเอ็มอาสา 1สัปดาห์นี้ จะเป็นประสบการณ์ เป็นอุทาหรณ์ เป็นความทรงจำ เป็นของขวัญที่เบลขอเก็บเอาไว้ เพื่อนำไปปรับใช้ในชีวิตจริงของเบล ขอขอบคุณทีมงานที่ได้ให้โอกาส ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่สอนเบลให้รู้ว่า จะมายืนทำงานตรงนี้ได้นั้นต้องไม่ใช่แค่จัดกิจกรรมเป็น แต่ต้องเข้าใจกันและกัน และสุดท้าย ขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาอ่านรายงานการจัดกิจกรรมในบอร์ดแห่งนี้ จากนี้จะเจอกันหรือไม่ ก็คงต้องรอดูต่อไปค่ะ ^^

woon_bye woon_bye woon_bye

Bella Berry

• **
รายงานการจัดกิจกรรมวันที่ 19 ก.พ.55 เวลา 12.00โดยประมาณ
กิจกรรมลุกนั่ง+โกยแน่บหนีจีเอ็ม
มีเหรียญเหลืออยู่ 59เหรียญจึงแจกให้กับผู้ชนะเพียงคนเดียว
ผู้ชนะคือ mesyou

Bella Berry

• **
รายงานการจัดกิจกรรมประจำวันที่ 20 ก.พ.55
กิจกรรมหมวกสี
กติกาต้องใส่หมวกสีเดียวกับที่เบลบอก ถ้าใครไม่มีหมวกสีนั้นๆจะถูกส่งกลับจุดเซฟ
ผู้ชนะ10คนสุดท้ายจะได้เหรียญรางวัล คนละ 15เหรียญ
ผู้ชนะ 5คนสุดท้ายจะได้รับเหรียญ รางวัลคนละ 20 เหรียญ
ผู้ชนะคนสุดท้าย จะได้รางวัล เป็นยา*200%(ผู้เฒ่าขายเฉพาะเทศกาล)

ผู้ชนะ 10คนสุดท้าย

ผู้ชนะ5คนสุดท้าย

ผู้ชนะคนสุดท้าย

และในระหว่างการจัดกิจกรรมได้มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น นั่นคือเบลได้ส่งคนกลับจุดเซฟ(อันนี้ผู้เล่นไม่ได้ทำผิดแต่ดันส่งกลับจุดเซฟเพราะตาลาย) ส่วนอีกคนได้ทำผิดแล้วเบลกดสกิลผิด (แทนที่จะส่งกลับจุดเซฟแต่ไปส่งเข้าคุกแบบ 1นาที TT ) จึงทำการชดเชย เป็นเหรียญรางวัลคนละ 70เหรียญสำหรับข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นจากตัวจีเอ็มอาสาค่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เจ๊ เบลขยันจัง  สู้ๆนะครับ ไว้เป็นGM อาสาจริงๆแล้วจะแอบไปเล่นกิจกรรมด้วย  woon_sunny

จีอาสาดาวดึงส์ก็จัดกิจบ่อยๆนะครับ
อย่าคิดว่าไม่มีโหวตแล้ว ได้เป็นแล้วจะเฉยนะครับ
รอดูผลงานอยู่นะครับ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Bella Berry

• **
ตอนนี้ คอมมีปัญหาเรื่องไวรัส เอารูปลงแล้วคอมจะค้างๆลงไม่ได้เลย ถ้าเสร็จภาระกิจหลังจากเอาคอมไปลงโปรแกรมแล้วจะรายงาน การทำกิจกรรมต่อนะคะ g#002 g#002

Bella Berry

• **
เจ๊ เบลขยันจัง  สู้ๆนะครับ ไว้เป็นGM อาสาจริงๆแล้วจะแอบไปเล่นกิจกรรมด้วย  woon_sunny

ขอบคุณน้องบูมมากๆ แต่พี่คงไม่ได้เป็นหรอกค้าบ เดินมาไกลถึงตรงนี้ก็เกินความฝันพี่ละ ตลอดเวลาที่มาทำงานตรงนี้พี่พูดได้เลยว่าพี่ดีใจ และภูมิใจมากไม่แน่ว่าพี่ต้องไปฝึกงานที่ต่างจังหวัด(อันนี้ต้องรออาจารย์ที่ปรึกษาสั่งลงมามีโอกาสไป 50/50)ถ้าต้องไปทำงานจริงๆคงปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ดีแน่  จึงอยากยุติมันไว้แต่เพียงเท่านี้ ให้มันเป็นความทรงจำดีๆของเราต่อไปดีกว่านะ

จีอาสาดาวดึงส์ก็จัดกิจบ่อยๆนะครับ
อย่าคิดว่าไม่มีโหวตแล้ว ได้เป็นแล้วจะเฉยนะครับ
รอดูผลงานอยู่นะครับ g#031

ลงคอมใหม่ ยังไม่ได้ลงอสุราเลยครับ รอสักแปบ