GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มันคือ บ้านกล่อง บ้านกล่อง บ้านกล่อง

pool112

• Newbie
  • *
มันเป็นเรื่อง เล็กๆน้อยๆ ที่ติดค้างในใจมานานพอควร คือมันไม่เดือดร้อนจนถึงกับจะเป็นจะตาย แต่มันคอยสร้างความรำคาญตลอดเวลากิลวอ เป็นประจำเลย มันคือ บ้านกล่องที่มีสมบัติ
หรือเรียกว่า บ้านกล่อง ปัญหามันมี คือ  คุยกับเพื่อนเวลากิลวอ ถามว่า วันนี้จะบุก หรือกัน บ้านไหนเหรอ เพื่อนมันตอบ ว่า บ้านกล่อง............แล้วก็หายไป โดยมันคิดว่า เราคงรู้แล้ว มันตอบ บ้านกล่อง....เราก็คิดอยู่นาน ว่า แล้วมันคือบ้านไหน ทำไมไม่บอกว่า ที่เรดคลิฟ วินโดเนีย เซาเทิร์นฟอท ไปเลย แต่มันคือ บ้านกล่อง บ้านกล่อง บ้านกล่อง เราคิดอยู่นานว่า จะถามมันต่อไปอีกหรือไม่ สุดท้ายก็ไม่ถามต่อ เข้าแม่ม ทุกบ้านเดี๋ยวก็เจอเอง

ขอแนะนำ ท่าน ADox ว่า พอจะทำไอคอน ที่มันโชว์รูปกล่องสมบัติเหนือบ้าน เวลาเข้าไปพื้นที่กิลได้ไหม เข้าไป มองเห็นเลย ว่า เออ วันนี้ กล่องสมบัติอยู่ที่เรดคลิฟนะอะไรทำนองนี้ คือ ประกาศตอน จบวอ ว่ากล่อง จะอยู่บ้านไหน ผมว่า มันไม่ค่อยเวิร์ค นะครับ แบบ มันไม่ค่อยสนใจ กัน วอเสร็จก็แยกย้ายกันไป แค่ทำไอคอนโชว์กล่องสมบัติเหนือบ้านไว้ มันจะดีมากเลย ไม่ซีเรียสนะครับ แต่ก็อยากเห็นมันเปลี่ยนแปลงในแนวทางที่ดีขึ้น
  g#005

ชื่อไรวะ

• Jr. Member
  • **
ถ้าจำไม่ผิดแค่เช็คที่ธงสมาคมประจำเมืองก็ได้นิครับ มันก็จะขึ้นบอกว่าบ้านนี้มีกล่องหรือไม่มี

pool112

• Newbie
  • *
ไปเช็ค ให้มันยากทำไม ต้องไล่ดูทั้ง 4 เมือง ผมว่า ให้เข้า สถานที่กิล เวลาวอ มันโชว์เลย ไม่ดีกว่าเหรอครับ ไม่ต้องไปไล่เช็คดู

ชื่อไรวะ

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ได้เข้าเซิฟหลักนานมากแล้วนะไม่รู้มีธงเหมือนในเซิฟเวอร์นรกหรือไม่ ผมว่าการเอาธงสมาคมทั้ง4บ้านมาตั้งในแมพวิหารน่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ง่ายที่สุดละแค่กดเช็คที่ธงในแมพวิหารคงไม่เป็นไรมั้งนะ

pool112

• Newbie
  • *
ผมไม่ได้เข้าเซิฟหลักนานมากแล้วนะไม่รู้มีธงเหมือนในเซิฟเวอร์นรกหรือไม่ ผมว่าการเอาธงสมาคมทั้ง4บ้านมาตั้งในแมพวิหารน่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ง่ายที่สุดละแค่กดเช็คที่ธงในแมพวิหารคงไม่เป็นไรมั้งนะ

แบบ นี้ก็น่าสนใจนะครับ แล้วแต่ ท่านจีเอ็มเลย แต่โดยส่วนตัว เห็นว่า โชว์ไอคอนรูปสมบัติเหนือธง ปราสาทเลย เจ๋งกว่า คือเข้า พื้นที่กิล แล้วเห็นเลย ไม่ต้องเสียเวลาตรวจสอบ