GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[เปิดประเด็น]อาชีพสายเวทเดี้ยวนี้มันเก่งเกินไปหรือเปล่า สายกายภาพแทบจะตกกระป๋อง...

Apple club

• Newbie
  • *
นี่เเอสเราลงทุนเป็น1000mยังสู้วิไม่ได้เลยตอนนี้เลยต้องพกมีดไป2ชุดเเละเครื่องสวมใส่อีก2ชุด
อันนึงออฟเลือดเจอพวกสายเวท+พาราเเล้วก็โป๊ะ อันนึงออฟหลบสู้พวกสายตีสดเเม่น
จะเห็นว่าเเอสลงทุนมากถึงสู้วิใช้เเค่ไม้กระจอกได้
ผมทำวิมาทดสอบตัวนึงใส่ไม้หมอกให้เเอสเราใส่มีธรรมดาตีทดสอบเป็นจำนวน10
เข้าไป1-3ครั้งเเต่วิไม่ตายเพราะเลือดเยอะโดนทอน

AaaaA

• Newbie
  • *
ถ้าคุณให้เราไปเล่นสายเวท สายกายภาพก็จะหายไป 1 คน
และถ้ามีคนคิดแบบนี้หลายๆคน สายกายภาพก็แทบจะไม่เหลืออยู่อีกแล้ว(อย่างน้อยในแบทคงไม่มีใครกล้าเอาสายกายภาพลงแบท)

แล้วมันสนุกตรงไหน ที่ในแบทคุณเจอแต่สายเวทด้วยกัน สายกายภาพแทบจะเป็นของหายากแบบนี้
มันสมดุลตรงไหนกันนะเกมนี้ ถ้าทุกคนเล่นแต่สายเวท...

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เดวนี้มะลงไปแบทละคับ ผมเล่นพาลามะใช่ผมห่วยลงนะกะเล่นเหมือนเดิมของกะ+12+10นะ แต่วิสิมานเทพกานเยอะเจงๆ มะก่อนนับตัวได้เลย ตอนนี้โดด+เจ็ดเทพมานยางมะตายเลยแถมดีเลนานฉิบหาย ใครจาลงไปให้มานฆ่าฝ่ายเดวละ จีลองใช้หมองทื่อๆคิดดูดิ ทำการงานฆ่าเวลากานพี่น้อง เดวจีจาปรับให้เท่ากัน 10ปีข้างหน้า  woon_shock woon_shock
โอ๊ย สิบปงสิบปีข้างหน้าอะไรก๊านน ป่าช้าออนไลน์ซะขนาดนี้ ขืนยังปล่อยให้ปัญหามันคาราคาซังอยู่แบบนี้ก็คงไปได้ไม่กี่น้ำหรอก เดี๋ยวก็ประกาศปิดตัวอย่างเป็นทางการ  g#032 g#032 g#032

ตามนั้นแหละ ระบบแบทเทิลเล่นกันสองอาชีพพอแล้ว เทร วิสาจ  อาชีพอื่นมันของแถม
ไม่ต้องบอหรอกว่าอาชีพอื่นสู้ได้ ไอ้สู้ได้แบบต้องพยายามมากๆ หาของมาใส่หลายชิ้น สลับของทีละสามสี่ช่อง  กับอาชีพข้างต้นแค่คลิกเมาส์ทีสองทีก็พอ มันงีเง่า  ถ้าจะเรียกไม่มีความสมดุลก็ว่าได้ตามนั้น

ปกติปิดเทอม จะเป็นช่วงที่คนเยอะมาก  มากขนาดหาที่เก็บเลเวลไม่ได้ แต่นี่อะไร คนหายเกลี้ยงเซิฟ
จริงๆก็พูดกันมาเป็นร้อยรอบแล้ว เรื่องความสมดุลเนี่ย  แต่มันเพราะทีมงานมันไม่มีวิสัยทัศน์พอ ถึงแก้ปัญหานี้ไม่ได้
อดีตทีมงานครูอุ้ยยังเคยกล่าวไว้เลยว่า  จะไม่ปรับเพียงเพราะแบท --> ก็โอเค ถ้าไม่แก้อะไร ความคิดได้แค่นี้มันก็ได้แค่นี้แหละ ระยะยาวก็เริ่มเห็นแล้ว ระบบแบทน่าเบื่อแค่ไหน 
เสนอให้เอาระบบสนามประลองหลายๆสนามกลับมาใช้ก็ไม่ทำ กิจกรรมตามเทศกาลต่างๆก็ทำได้ห่วยมากๆ ตั้งแต่ต้นปีมาแล้ว ทุกวันนี้มีคนเล่นที่ไหน??

หาเงินสร้างตึกได้แล้ว พอแล้ว ปล่อยเกมส์เจ๊งๆไปก็ได้   รับจ๊อปอื่นๆเอาแทน
จะแนะนำเจ้าของกระทู้ว่าไม่ต้องตั้งกระทู้หรอก กระทู้แบบนี้ตั้งไปก็เท่านั้น เสียเวลาเปล่า

woon_shockโป๊ะเชะ woon_shock

10/10

เราเตรียมเกมที่จะใช้เล่นใหม่แทนอสุราเรียบร้อยแล้ว   woon_555  เผื่ออสุราจะปิดตัวถาวร
woon_sad1 woon_sad1

Apple club

• Newbie
  • *
คนจะหันไปเล่น
เทร พารา วิ วอ เซน(มีบ้าง)
เเล้วจะเลิกเล่น
เเอส เบลด ชาป เบอ ถ้าไม่ใช่คนรักจริงๆ
เเต่เราก็เล่นวิอีกตัวไว้ค่าคนสู้ง่ายกว่าเเอส
เวลาเกรียนก็กายาหมอกสู้สายกายภาพสบาย
สายเวทมาของออฟจิตใจยศสูงกันเวทโหดๆบัฟกายพิษ
อิอิ
เเต่ถ้าล้างปาร์ตี้เล่นวิสายกายขอเเนะนำวิไฟลม เซตเวททำลาย
ใส่ไม้หมอกกับไม้เพลิงสลับกันกายหมดก็ใส่ไม้หมอกสู้ได้ต่อ
ขอบอกว่าเเรงมาก

Apple club

• Newbie
  • *
ให้จีมาลองเล่นสิ

ถ้าสายกายภาพมีหบเวทมั่งคงดี
เช่นเเอส เเร95เอามาทำไรพลางมองไม่เห็นเวลาpkหรือเเบท
วิลงหมู่กันตูมตาม พลางมองไม่เห็นง่อยเลย อยากให้ปรับ
เป็นเพิ่มกันเวทไม่ก็หลบเวทมากกว่า

..TEERAK..

ให้จีมาลองเล่นสิ

ถ้าสายกายภาพมีหบเวทมั่งคงดี
เช่นเเอส เเร95เอามาทำไรพลางมองไม่เห็นเวลาpkหรือเเบท
วิลงหมู่กันตูมตาม พลางมองไม่เห็นง่อยเลย อยากให้ปรับ
เป็นเพิ่มกันเวทไม่ก็หลบเวทมากกว่า
นั่นสินะ ไหนๆอาวุธเวทก็มีทักษะหลบการโจมตีกายภาพแล้ว ไม่ต้องไปปรับมันหรอก
ก็ทำทักษะหลบเวทให้ พวกเกราะแรร์เบลด เกราะแรร์แอสบ้าง มันจะเสียหายตรงไหนคับ

FoXYzzzzzz

• Newbie
  • *
เอาแบทออกไปเลยไหมคับไม่ต้องมีเลยออนรับเซตจุทำการงานล่าบอสอย่างเดียวจะได้ไม่ต้องมาบ่นอาชีพนั้นเทพยังงั้นยังงี้กว่าเค้าจะเทพได้คุณรู้ไหมเค้าหมดตังไปเท่าไรคับ  g#014

คุณก็ไปสร้างเกมส์เล่นเองเลยคับ woon_5555

คุณก็ไปสร้างเกมส์เล่นเองเลยคับ woon_5555
คุณมองโลกได้เเคบมากอะ :)
แคบยังไงครับวิกว่าของจะเทพได้หมดตังไปเท่ารัยครั บแล้วพวกที่แพ้แบทมาตั้งกระทู้ให้ปรับนู้นนี้ผมมองว่ามัน
ไร้สาระหรือง่ายๆคือปัญญาอ่อนแล้ววิจะมีสักกี่คนที่เทพจิงๆ
หรือแก้ปัญหาง่ายๆคุณก็เลิกลงแบทซะ woon_5555

ผมถามหน่อยนะที่คุณมาตั้งกระทู้วิโกง
ของเทพยังงั้นยังงี้ทำไมคุณไม่ไปเล่นวิละ
 g#014

ในขณะที่คนอื่นเขียนเหตุผล ไอเทมต่างๆ ชนิดที่ใช้ ราคาไอเทมแต่คนเนี่ย ดูตอบแต่ละอัน เกรียนมากๆ เหมือนจะไม่รู้ตัว  แคปเจอร์มาให้ดูทุกการตอบเลยละกัน

เอาแบทออกไป ไปสร้างเกมส์เล่นเอง หมดตังเท่าไหร่ ไล่ให้ไปเล่นวิสาจบ้าง  555    ถ้าคิดว่ามีเหตุผล ก็ควรจะตอบ วิธีแนวทางสู้ แนวทางแก้ปัญหา นี่อะไร
ตอบแบบเกรียนๆ น้ำท่วมปากอยู่เหรอ ตอบได้แค่นี้ อะไรที่คนอื่นพูดไม่จริง ก็บอกเค้ามาสิ ไอเทมไหนไม่เวอร์ ไม้หมอกไม่ดี ราคาแพงก็ว่าไป 

ที่โดนด่าว่าโลกแคบก็สมควรแล้ว 
ย้อนกลับไปอ่านที่ตัวเองโพสนะ แล้วคิดซะว่า สร้างสรรค์หรือตอบคำถามอะไรใครได้บ้าง   ถ้ามันไม่ได้เลย นั่นแหละ
คือตอบแบบเกรียนๆ  ตอบแบบสร้างสรรค์ กับแบบเกรียนๆมันต่างกัน

I3owling

• อย่าแอ๊บไอสัส
แล้วที่คุณมาเถียงกันไม่ใช่แพ้มาจากแบทรึ
แนวทางผมก็บอแล้วนะคุณคิดว่ามันโกง
ทำไมคุณไม่เปนเล่นวิละทุกอาชีพมีข้อดีข้อเสีย
ไม่ใช่แพ้แบทมาอ้างไอเทพนั้นโกงยังงี้ยังงั้น
เบื่อพวกให้ปรับนู้นนี้แค่เหตุผลปัญญาอ่อน

Apple club

• Newbie
  • *
แล้วที่คุณมาเถียงกันไม่ใช่แพ้มาจากแบทรึ
แนวทางผมก็บอแล้วนะคุณคิดว่ามันโกง
ทำไมคุณไม่เปนเล่นวิละทุกอาชีพมีข้อดีข้อเสีย
ไม่ใช่แพ้แบทมาอ้างไอเทพนั้นโกงยังงี้ยังงั้น
เบื่อพวกให้ปรับนู้นนี้แค่เหตุผลปัญญาอ่อน
ผมไม่ได้เเพ้เเบทนะผมเล่นยุpkเเบทมันเห็นผลของไม้หมอกได้น้อยกว่า
วิผมก็มี เเต่เนื่องจากสกิลมันเกินจริงๆยังกะหลบกายภาพ100เปอ

Kadilag

• Newbie
  • *

ชอบจริงๆคนที่ตอบแบบกำปั้นทุบดินแบบนี้  g#009

จะอธิบายให้ฟังครับ ที่บอกว่าไปแพ้จากแบทมานี่ น้ำหนักมันมากอยู่นะครับ เพราะเกมนี้นอกจากเก็บเลเวล(จนเวลตันจุ6)มันก็มา...
ประลองกันครับ อย่าบอกว่าไปออฟของยศสูงๆกันนี่ออฟมาเก็บเวล โกหกครับแบบนี้ g#040
      สวรรค์ทำได้จาก แบทเทิ่ล สงครามชิงปราสาท หรือ ตีกันในระบบ PK ในเซิฟอื่น
        แล้วนี่คือส่วนหนึ่งของเกมไหมครับพี่ชาย?
มันเป็นส่วนที่สำคัญและเป็นสเน่ห์ของเกมด้วยซ้ำ หรือคุณจะบอกว่ามาเก็บเวลอย่างเดียว (ลองคิดกว้างๆครับถึงแม้จะบอกว่าไม่ชอบการประลอง)

แล้วอาชีพบางอาชีพนะครับ มีเซตอยู่เซตเดียวและกดสลับอาวุธ ไม่เกิน 2-3 ชิ้น  มันยืดหยุ่นมากเลยไหมครับ
     ส่วนสกิลที่ สายกายภาพ บ่น ว่าเป็นปัญหาก็คือ สกิล "โกยแน่บ"
     ไอ้สกิลนี้ ผมว่าถ้าสายเวทไม่มีก็ไม่รู้จะเวลยังไง ผมก็เข้าใจ+เห็นใจนะครับ
      แต่.... อาชีพวิซาส มันเป็นอาชีพที่ทำให้ สกิล"โกยแน่ย" โดดเด่นมากๆ ไม่ใช่เพราะมือไวครับ..
เพราะสกิล "เกราะเวท"ยังไงละ สกิล เกราะเวทนี่ กดโกยแล้ว ป้องกันเหลือ 0 ก็ จริง แต่มันทอนดาเมจกายภาพจากการซับดาเมจจากเอมพี ประกอบกับการกดอาหาร ทำให้มีเวลาฟื้น Hp(เพิ่มเลือดโดยตรง) Mp(เอาไว้ซับ damage)

ปล.คิดมากๆครับ

THE-COOL

สายเวชมันก็เกินไปแหละ โกยได้ใช้สกิลได้ มีสกิลป้องกันเยอะเยอะ
สายกายถ้าโกยหนีก็เหมือนต้องหนีอย่างเดียวเพราะพลังโจมตีเท่ากับ 1
ลองให้สายกายโกยแล้วไม่ลดโจมตีบ้างสิ......จะอ้างว่าสายเวชมันมีระยะร่ายจึงปรับให้โกยไม่ลดโจมตีเวช
แต่มาลดสายกายภาพแทนเพราะไม่มีระยะร่าย แต่การที่ลดให้เหลือ 1 นี่มันก็ทุเรสเกินไปนะ ลดสัก 50% ก็ว่าไปอย่างพอให้ได้โต้บ้าง
สายเวชมันพลังโจมตีแรงใครๆก็รู้ถึงจะติดระยะร่ายไปบ้างแต่ ถ้าจะฆ่าสายเรนเจอ พวกแอส-ชาร์ป-เทร
ใช้แค่พสุธา แค่ดอกเดียวก็ร่วงแล้ว ขนาดเลือดผมเกือบๆ 10000 กันเวช 614+15 โดนพสุธาที่เดียวยังตาย
สงสัยเลือดเกือบๆ 10000 กับป้องกันเวช 614+15 ของผมจะกากจิงๆ
โดนพสุธาทีเดียวดับ...........
นี่ขนาดในแบท ทอนไป 50% แล้วนะ
สกิลป้องกันตัวของเขาก็มีเยอะนะ วิน่ะ... มีแทงมาติดมึนซะด้วย
มีวิ่งไปกายาหมอก โว้..... ขอสักอันดิ่  #038

Kadilag

• Newbie
  • *
โดยส่วนตัวจะบอกว่า ผมคิดอะไรมากมายกับเกม ก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะ
และโดยส่วนตัวก็ไม่ได้เป็นคนหมกหมุ่น คิดแค้นกับใครต่อใครในเกมหรอกครับ เล่นเกมแก้เครียด+หาเพื่อนเท่านั้นไม่อยากหาความเครียดเพิ่ม
แต่ในกระทู้แบบนี้ ผมอยากจะตอบแบบสร้างสรรค์หน่อย มีเหตุมีผลหน่อยก็พอผิดถูกไว้ทีหลัง ค่อยมาว่ากันอีกที ใช้ความคิดเพิ่มรอยหยักในสมอง เผื่อชาติมันจะเจริญกว่านี้

Glex

ผมว่าตัวไหนตกต่ำปล่อยมันต่ำไปเหอะ ขี้เกียจฉุด woon_o_o
ว่าแต่ คุณจีเอ็มจะปล่อยให้พวกเราเถียงกันอยู่แค่นี้เหรอ เห็นแต่คนเดิมๆมาถกกัน woon_shock woon_shock

ปล.วิซาร์ดมันเทพนะ ต้องลงทุนอย่างต่ำๆ 10m กะเอาอยู่แระ
ปล2.ถามหน่อย นอกเรื่องไปมั่งนะ มีวิคนไหนเล่นเกิน 2ธาตุมั่ง g#041