GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เป็นของที่จีเอ็มเสกมาหรือป่าว

..TEERAK..

• Full Member
^
^
นั่นสินะ อยากรู้เหมือนกัน
ของดรอปมันไม่เกินคหบดี และมันตีบวกเพิ่มไม่ได้
ทุจริตชัวร์ ฟันธง!! woon_angry woon_angry

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ขอชี้แจงดังนี้นะครับ

1.ทางทีมงานได้ดำเนินการ แบน ตัวละคร -Dean- เพื่อทำการดึงไอเทมดังกล่าวกลับ และจะทำการชดเชยเงินที่ท่านซื้อไอเทมดังกล่าวไปครับ เพราะตรวจพบว่าท่านได้ซื้อไอเทมดังกล่าวมาโดยเสียเงินภายในเกมจริง ให้ทางผู้เล่นติดต่อทีมงานกลับมานะครับ เพื่อปลดแบนและทำการโอนเงินชดเชยให้ครับ
2.ทางทีมงานได้ดำเนินการ แบน ตัวละคร -Volume- และ _Alarm_Fun_ เนื่องจากตรวจพบว่าทั้งสองตัวละครนั้นได้รับไอเทมดังกล่าวมาโดยไม่ถูกต้องครับ สามารถติดต่อกลับทีมงาน เพื่อชี้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับไอเทมดังกล่าวให้ทีมงานทราบได้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นครับ

อยากรู้ที่มาของไอเท็มอะ  g#009

น้องฝึกงานทุจริตเลยหลุดไป
น้องคนไหนก็ไม่รุ้
เห็นน้องเค้าแพะมาหลายคดีแล้ว ><

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

1.ทางทีมงานได้ดำเนินการ แบน ตัวละคร -Dean- เพื่อทำการดึงไอเทมดังกล่าวกลับ และจะทำการชดเชยเงินที่ท่านซื้อไอเทมดังกล่าวไปครับ เพราะตรวจพบว่าท่านได้ซื้อไอเทมดังกล่าวมาโดยเสียเงินภายในเกมจริง ให้ทางผู้เล่นติดต่อทีมงานกลับมานะครับ เพื่อปลดแบนและทำการโอนเงินชดเชยให้ครับ
2.ทางทีมงานได้ดำเนินการ แบน ตัวละคร -Volume- และ _Alarm_Fun_ เนื่องจากตรวจพบว่าทั้งสองตัวละครนั้นได้รับไอเทมดังกล่าวมาโดยไม่ถูกต้องครับ สามารถติดต่อกลับทีมงาน เพื่อชี้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับไอเทมดังกล่าวให้ทีมงานทราบได้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นครับ

อยากรู้ที่มาของไอเท็มอะ  g#009

น้องฝึกงานทุจริตเลยหลุดไป
น้องคนไหนก็ไม่รุ้
เห็นน้องเค้าแพะมาหลายคดีแล้ว ><

น้องเอง  woon_555

nightjusmin

คนนี้อีกแระ วันก่อนก็เพิ่งเจอคดีเรื่องนำเบียมราศีสีแดงที่เพิ่มยศ 2 อย่างเลยในก้อนเดียวมาวางขายในตลาดไม่ใช่หรา(บอร์ดเก่า) นี่ผ่านมาไม่กีวันเอาของแปลกมาขายอีกแระ เพลีย -_- เฮ้ย เจ๊ เล็กแห้ง 2 ชามซิ๊   woon_555 woon_555 woon_555

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
ใครมีเพื่อน ลูก หลาน เหลน ฯลฯ ที่จะฝึกงาน  กรุณาแนะนำไปสมัครด่วนๆๆๆ

ท่านมีโอกาศได้รับของเทพๆ ชัวร์  g#010 g#010 g#010 g#010

ทีที้

ทำไมไม่เอารายละเอียดตัวที่โดนแบบ  มีของอะไรบ้าง ยึดอะไรไปบ้าง  ทำไรผิดใว้บ้าง มาชีแจงครับ   แล้วน้องคนนั้นยังมีตัวละครอื่นอีกไหม  จะได้ไม่มีเคสแปลกๆแบบนี้โผล่อีก

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
คนไทย มีใครบ้างที่ไม่รับใต้โต๊ะ

ไม่คอรัปชั่น

ไม่ มีทางหรอก

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ทีมงานได้ชี้แจงในกรณีไอเทมที่เกิดปัญหาขึ้นล้วนะครับ ส่วนกรณีที่แจ้งว่าตัวละครนั้นเป็นของน้องฝึกงานนั้น ก็เป็นเหตุกาณ์ที่เกิดขึ้นจริง ไม่ได้เกิดมาจากการหาแพะแต่อย่างใด เพราะทางบริษัทได้แบนตัวละครดังกล่าวและแจ้งความประพฤติของน้องคนนั้นกลับไปยังมหาลัยแล้ว และตรงนี้หากผู้เล่นจะคิดว่าอยากได้ไอเทมเทพก็ส่งลูกๆหลานมาฝึกงานที่นี้ก็เดี้ยวก็ได้ ก็ตามแต่ความคิดครับเพราะหากแค่ต้องการไอเทมแล้วแลกกับการที่อนาคตด้านการงานของลูกๆหลานๆท่าน หมดไปก็ไม่รู้จะพูดยังไงครับ

เพราะแค่การฝึกงานคุณก็ทุจริตสะแล้ว จะมีบริษัทไหนอยากรับเข้าทำงานละครับ เพราะประวัติตรงนี้ทางบริษัทต้องแจ้งกลับไปที่มหาลัยอยู่แล้วเหมือนที่บอก

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
การเสกของในเกมส์อสุรามันทำได้ง่ายขนาดนั้นเชียวหรอ

แค่เด็กฝึกงานยังทำได้

ผมเจอเด็กฝึกงานมาเป็นสิบๆ คน

งานที่เด็กฝึกงานได้รับมอบหมาย มันก็แค่งานง่ายๆ

แต่เกมส์อสุรา ฝึกให้เด็กเสกของ เหอๆ

นานๆ เข้ามาอ่านที

เจอแบบนี้ กูหายตัวไปอีกอาทิตย์นึงดีกว่า - -)

ิl3uddy_.

• Newbie
  • *
-Dean-นี่บ่อยจังนะ ตอนดาบประกายเเสง เขาก็มียังโชอยู่ในกิลรีเทิน เเต่รายชื่อที่โดนเเบนกลับไม่มีซะ งั้น น่าคิดนะ

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

อ่านไม่หมดน่ะครับ แต่อยากตอบ - -

คือคงไม่ชดเชยมั้งครับ  เพราะมันก็จริงที่ ทีมงานเค้าทำผิดผลาด แต่มีหลายกระทู้แล้วที่ เจอของพวกนี้แล้วลบ
แน่นอนที่ลบ ทีมงานเค้าก็แจ้งแล้ว สำหรับไอเทมพวกนี้  เพราะงั้นคนที่เห็น หรือได้มาอย่างถูกต้อง [อันนี้คือ เมื่อเห็นแล้วควรแจ้งไม่ใช้ซื้อมาขาย]
---อยากให้ทางทีมงาน มาช่วยยืนยันด้วย..ว่าไม่มีการชดเชย..เพราะเหตุที่ว่าความผิดพลาดมาจากทีมงาน...จะได้รู้กันซะที..
ซึ่งไอเทมที่กว่าจะหาเงินเกมมาซื้อได้ก็ไม่ใช่ง่ายแถมถ้าแพงมาก...โดยคนผู้เล่นที่ซื้อมาแบบไม่รู้จริงว่าบัค แล้วโดนยึด และไม่มีการชดเชยให้...ถามว่า
1.ถ้ามีคนรู้ว่าของชิ้นนั้นมันบัค จะมีใครโง่พอที่จะซื้อรึป่าว 2.ที่เกิดบัคขึ้นมาได้เพราะผู้เล่น..หรือทีมงาน ที่ผิดพลาดกันแน่  3.ไม่มีการชดเชยจริงหรือ

หรือคือ ผู้เล่นก็ต้องติดตามข่าวในบอร์ด และช่วยกันแจ้งเข้ามา ไม่ใช่ซื้อมาถูกต้องแล้วขายอย่างถูกต้อง - - 
ตามความเห็นก็ ไม่น่าจะมีชดเชยน่ะ [อันนี้ความเห็นส่วนตัว - -] >>>>แล้วคนที่เข้ามาอ่านบอร์ดนี้กับ เล่นเกมไม่ได้เข้ามาอ่านบอร์ด อย่างไหนมันมากกว่ากัน (อันนี้ความเห็นส่วนตัว)
แต่ถ้าได้มาแบบ อื่นก็แล้วแต่จะเป็นแบบไหน

อีกข้อ  ก็
*****สุดท้ายแระ หวังว่าเกมนี้ยังคงอยู่ให้ พวกเราเล่นไปเรื่อยๆ มีการพัฒนาขึ้น ไม่จมปลักอยู่กับที่
ไม่เอาแต่ขายของหวังดูดเงินจากผู้เล่นเป็นหลัก ใส่ใจผู้เล่นมากกว่าใส่ใจกับการคิดจะหาของมาขายบเอาตัง...
พึงนึกเสมอไว้ว่า...ผู้เล่นต้องมาก่อน (คุ้นๆม่ะ...ประชาชนต้องมาก่อน...^ ^) เมื่อมีคนเล่นเยอะ แน่นอน ผลที่ตามมาเรื่อง
สินค้าการตลาดขายของ ได้สบายอยู่แล้ว.....

เค้าก็มีเซิร์ฟอวตารให้เล่นแล้วอะ หรือถ้าเป็นเซิร์ฟหลัก เกมทุกๆเกมมันก็เป็นแบบนี้หมด เกมไหนไม่หวังผลให้รวยบ้างละ
อย่างคุณ ขายของราคา 100บาท แล้ว ถ้ามันเพิ่มราคาได้ไม่เวอร์ คุณไม่อยากเพิ่มหรอ
หรือเพิ่มสินค้าแปลกใหม่มา เพื่อหากำไล มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว >>>>แล้วคุณคิดว่าเซิฟหลัก กับอวตาร เซิฟไหนมีคนเล่นมากกว่ากัน...แล้วถ้าคุณจะมองว่า
เรื่องขายของเป็นเรื่องทีเกมอื่นก็มี..ผมว่านะ จะเอาเกมนี้ไปเทียบกับเกมอื่นน่ะไม่ได้หรอก มันห่างชั้นกันเยอะ แล้วถ้ามองเรื่องแต่การตลาดมากกว่าการพัฒนาเกมตามความคิดคุณน่ะ..อีกกี่ปีล่ะจะเทียบเท่าเกมอื่นเค้า...แต่ถ้าทีมงานมองด้านการตลาดมาก่อนการพัฒนาจริงๆ ก็แล้วไป (ความเห็น+ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

อวตาร เค้าก็เปิดให้แล้วของโซลบิลล่า แต่ใบอวตาร มันก็ไม่ใช่แพงๆ ไม่ตายเกิน1นาทีก็ไม่เป็นไรด้วย
ซื้อขายแลกเปลียนก็ได้ ใบละ 100k มั้ง นานๆผมจะตายสักที ไม่มีเงินจริงก็รอวุ้นเอา>>>>>แล้วคนที่เล่นเซิฟหลักมานานมีเพื่อนที่เล่นกันมานาน ถ้าอยากได้ของถูกไม่แพง ไม่ต้องแห่ไปเล่นอวตารกันหมดหรอ...คงไม่มั้ง แต่จะมีที่ว่าย้ายสำมะโนครัวไปอวตารเลยก็น่าจะมี...ผมเล่นอยู่พักนึง ก็พอเลยเพื่อนที่อยู่เซิฟหลักมาบ้างไม่มาบ้าง..เพราะเค้าสร้างไรทำไรไว้เซิฟหลักเยอะแล้ว (ความเห็นส่วนตัว)

[จงคิดว่ามันเป็นไอเทมอย่างเดียวในเกม ไม่มีสินค้าใหม่มาดูดเงิน เป็นไอเทมมาตรฐาน]

ไม่รู้น่ะ ใช้คำมั่วเยอะ ไม่ได้แต่งนิยายไม่ชอบเรียบเรียงคำพูด - -
[/quote]

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

g#017 g#017 รู้ซะทีครับ...ว่าได้รับการชดเชยด้วย...คนผิดว่าไปตามผิด ..ถ้าความผิดมาจากผู้เล่น ลงโทษให้มันหนักๆ (ขังลืมเลยก็ดีนะ) g#024 g#024