GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เข้าตัวละครไม่ได้ asura

OKCITY

• Jr. Member
  • **

OKCITY

• **

เข้าเกมไม่ได้อีกแล้วครับ ตัวเดิม = =

เจ้าของไอดีเค้าอยากเค้าและงับ = =

เค้าบ่นทำมัยต้องเป็นตัวช๊านนน 

ขณะนี้ก็ยังเค้าไม่ได้ - -

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอผมตรวจสอบก่อนนะครับ อาจจะมีการแก้ไขด้วยวิธีเดิมหรือ ทำการ ทดสอบสิงดูว่า เกิดขึ้นกับตัวผมหรือไม่ที่เข้าไม่ได้ในตัวละครผู้เล่น นะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

จีเอ็มแพท

ok เบื้องต้นผมลองทำการใช้คำสั่งสิงตัวละครพบว่าไม่สามารถเข้าได้จริงๆ กดเข้าไปแล้วเด้งออก การแก้ไขเบื้องต้น ผมได้ทำการสั่งขังคุกตัวละคร ที่เป็นปัญหา เป็นเวลา 1 นาทีเพื่อให้ย้ายสถานที่ ขอให้ผู้เล่นทดลองเข้าดูครับ และผมแนะนำลองย้าย npc ที่ใช้เซฟจุดเกิดตัวละครดูครับผม หากเป็นปัญหานี้อีกครั้งรบกวนแจ้งด้วยครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ผมก็เป็นบ่อยครับ  ถ้าเวลาเราเข้าตัวละคร แล้วกดดับเบิ้ลคลิกแบบเร็วๆ  มันจะกลับมาหน้าเลือกเซฟเวอร์ใหม่  ยิ่งจะเป็นมากตอนเปิดหลายๆจอ

วิธีของผม  :  ลองเปิดช้าๆครับเวลาเลือกตัวละครลองเลือกที่ตัวละคร แล้วกดปุ่มเลือกดูครับ  อย่าดับเบิลคลิก  มันก็เข้าได้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เลือกตัวละคร แล้วมันจะเด้งมาให้เลือกเซิฟและกรอกรหั้สใหม่ แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว

OKCITY

• **
ok เบื้องต้นผมลองทำการใช้คำสั่งสิงตัวละครพบว่าไม่สามารถเข้าได้จริงๆ กดเข้าไปแล้วเด้งออก การแก้ไขเบื้องต้น ผมได้ทำการสั่งขังคุกตัวละคร ที่เป็นปัญหา เป็นเวลา 1 นาทีเพื่อให้ย้ายสถานที่ ขอให้ผู้เล่นทดลองเข้าดูครับ และผมแนะนำลองย้าย npc ที่ใช้เซฟจุดเกิดตัวละครดูครับผม หากเป็นปัญหานี้อีกครั้งรบกวนแจ้งด้วยครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

อ่าครับ เดียวจะลองเปลียนเมือง save ดู ขอบคุณมากครับ

OKCITY

• **

เออ พอดีลองเข้าดู แต่มันยังเข้าไม่ได้เลยครับ เด้งออกเหมือนเดิม - -

OKCITY

• **

แต่มันมีเด้งหลุดแล้ว  ตัดออกจากระบบ เพิ่มเข้ามาบนด้วย - -

ซึ่งตอนแรกมันหลุดไปหน้า เลือกเซิร์ฟอย่างเดียว ตอนนี้มีหลุดไปหน้าล็อกอินด้วย

จีเอ็มแพท

เป็นปัญหาที่แปลกมากๆครับ g#033 ขอให้แจ้งมาที่หน้าแจ้งปัญหาอีกครั้งครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ผมก็เป็นบ่อยครับ  ถ้าเวลาเราเข้าตัวละคร แล้วกดดับเบิ้ลคลิกแบบเร็วๆ  มันจะกลับมาหน้าเลือกเซฟเวอร์ใหม่  ยิ่งจะเป็นมากตอนเปิดหลายๆจอ

วิธีของผม  :  ลองเปิดช้าๆครับเวลาเลือกตัวละครลองเลือกที่ตัวละคร แล้วกดปุ่มเลือกดูครับ  อย่าดับเบิลคลิก  มันก็เข้าได้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ เลือกตัวละคร แล้วมันจะเด้งมาให้เลือกเซิฟและกรอกรหั้สใหม่ แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว
โกหกหรือโม้

OKCITY

• **

บู๊ๆๆๆๆๆ งอลๆๆๆๆๆๆ

อุส่ามีคูณดรอป คูณประสบการณ์   woon_555 woon_555

OKCITY

• **