GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เตือนภัยชาวอสุรากับแฮกเกอร์ขั้นเทพ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

ตอนนี้เซิฟ PK โดนไปหลายคนแล้วครับ

ล่าสุดได้ข่าวว่าหัวกิว ชิวๆ ก็โดนไปอีกคนนะครับ

คนแฮกชื่อ lnWHere และ เบลด จุ6 อีกคนซึ่งเป็นคนๆเดียวกันแต่จำชื่อไม่ได้

เท่าที่ผมเข้าใจน่าจะเป็นการแฮกทางอีเมล/เฟสบุ๊ก

ช่วงนี้ควรจะเช็คอีเมลของคุณอยู่ตลอดเวลา

ถ้าให้ดีเราควรจะออนเมลเราทิ้งไว้ด้วย

ปล . ถ้าผมโดนแฮกผมขอของทุกอย่างคืนด้วยนะครับที่ผมทำแฉทุกอย่างแบบนี้ผมมีความเสี่ยงสูงจากการแฮก

THX .นัท

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ของผมแฮ็คไปเถอะ ไม่มีอะไรให้แฮ็คหรอก ไอดีที่เล่นก็สมัครตอนไม่ต้องไปยืนยันที่อีเมลล์ g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

EmoSweeTRock

• Newbie
  • *
 woon_shock กลัวอะถ้าโดนแฮ็คเราคงไปโดดตึกตาย อยากให้มันโดนแบนจิงๆเยย  woon_555

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เบลดsek_ie ครับ คนเดียวกัน

เทรชื่อเบิดก้อโดนครับแต่เขาจะเอายัดคุกไอนั้นสงสัยกลัวเลยคืนของหมด

ถ้าจะแจ้งความเอาเรื่อง มีอะไรตั้งถามได้นะครับ รู้พอตัวอยู่บ้าง ประวัตกับเด็กน้อยคนนี้ ชื่อจริง รร.  เผื่อจะได้ตามจับง่ายขึ้น

g#037 g#037

[N]z.

• M-LEG..!?
รู้รหัสfacebook จะทำอะไรได้ละครับ woon_huh woon_huh

บางคนเป็นรหัสเข้าอีเมล์เลยละครับ ไอนั้นสามารถ เข้าไปเช็กไอดีพาสในเกมในอีเมล์ได้ ถ้าไม่มี

แต่รู้ใครเจ้าของเมลก้อแกล้งทำเสล่อไปขอซื้อไอดี แล้วทำเปน แบบขอดูตัวก่อนให้ไอดีพาสมาแต่ไมไ่ด้พาสพิเศษ

พอมันได้ไอดีก็เข้าไปหน้าเว็ปกดลืมพาสครับทีนี้พาสก้อเด้งเข้าเมล (ก่อนหน้านั้นมันอาจจะเปล่ียนพาสอีเมล์ไปก่อนก้อเปนได้ครับ)

ทีนี้ก้อ แฮคเรียบร้อยครับ เมื่อก่อนผมกับมันทำอยู่ครับ แต่ตอนนั้นโปรแกรมนี้ยังไม่มาพอดีผมสำนึกได้ ตีตัวออกห่างแล้วครับ

แฮคของคนอื่นยังพอทนทรยศเพื่อนตัวเองรับไมไ่ด้ครับ

g#040 g#040

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
น่่ากลัวอ่ะ แต่ถ้าแฮคของเราได้คงได้ไปแต่เมลล์และเฟสบุ๊ค

เพราะเมลล์กะพาสที่ใช้สมัครเกม คนละเรื่องกันเลย  g#040 g#040

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
รู้รหัสfacebook จะทำอะไรได้ละครับ woon_huh woon_huh

บางคนเป็นรหัสเข้าอีเมล์เลยละครับ ไอนั้นสามารถ เข้าไปเช็กไอดีพาสในเกมในอีเมล์ได้ ถ้าไม่มี

แต่รู้ใครเจ้าของเมลก้อแกล้งทำเสล่อไปขอซื้อไอดี แล้วทำเปน แบบขอดูตัวก่อนให้ไอดีพาสมาแต่ไมไ่ด้พาสพิเศษ

พอมันได้ไอดีก็เข้าไปหน้าเว็ปกดลืมพาสครับทีนี้พาสก้อเด้งเข้าเมล (ก่อนหน้านั้นมันอาจจะเปล่ียนพาสอีเมล์ไปก่อนก้อเปนได้ครับ)

ทีนี้ก้อ แฮคเรียบร้อยครับ เมื่อก่อนผมกับมันทำอยู่ครับ แต่ตอนนั้นโปรแกรมนี้ยังไม่มาพอดีผมสำนึกได้ ตีตัวออกห่างแล้วครับ

แฮคของคนอื่นยังพอทนทรยศเพื่อนตัวเองรับไมไ่ด้ครับ

g#040 g#040

ใช้ทั้งโปรแกรม + เล่ห์กล  g#015 g#015 g#015 g#016 g#016 g#016 g#016 g#016

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
 woon_shock woon_shock

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Directorr

ห้ามทำตามคลิป เด็ดขาด!!

ถ้าคุณไม่อยากโดนแฮคเสียเอง

ผมจะอธิบายให้ฟังว่าทำไม...

ขั้นตอนแรก คุณต้องโหลด โปรแกรมอะไรมาก็ไม่รู้  เชื่อใจได้หรอ ?

ผมมีจุดน่าสงสัยมาให้ได้คิดตามกัน

1.แล้วทำไมต้องทำเป็น Step ยุ่งยาก ?

2. ทำไมต้อง LOGIN เฟซบุคของเราด้วย ? ในเมื่อโปรแกรมเทพของท่านพี่ แฮคได้โดยแค่ ใส่อีเมลล์ท่านกับ ID เฟสเป้าหมาย

แล้วต้อง Login เฟสเราทำมะเขือเผาอะไร ?

3. จาก Flow การทำงานก็คือ เราใส่ เลข ID เป้าหมายไป แล้วพอกดปุ่ม HACK มันก็จะส่งข้อมูลไปหา server กลางของโปรแกรมนี้ แล้วส่งเมลล์กลับมาหาเรา

นั่นหมายความว่า Server กลางสามารถ แฮคเฟสบุคของทุกคนได้ทั่วโลกสินะ ?  ดารา ? มาร์ค สากกะเบือ ?  โอบาม่า ? มันไม่ไปไม่ได้หรอก ที่จะไม่ออกข่าวทีวี

ถ้ามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น

จากที่ผมวิเคราะห์ การทำงานต้องตัวแฮค(แฮคตัวเอง)  เมื่อติดตั้งโปรแกรมแล้ว พอเปิดโปรแกรมขึ้นมา มันจะทำการดัก keyboard  ทุกๆปุ่มที่พิม เก็บไว้ในตัวโปรแกรม

เมื่อเรา Login เฟสบุคตัวเอง ก็เสร็จสิครับ โดนบันทึกพาสที่พิมไว้แล้ว เมื่อเรากด HACK! (ก็โดนแฮคเลยครับ)  ทุกๆอย่างที่เราพิมเมื่อกี้ จะถูกส่งไปหา server ตามที่

เขียนไว้ในโปรแกรมนั้น  แล้วเอาสิ่งที่เราพิมเมื่อกี้ ส่งไปให้มันหมด ทั้ง เมลล์เรา พาสเฟสบุค   จบ...

เป็นโปรแกรมแฮคจิงๆครับ ใช้แล้วโดนแฮค แน่นอน

ต่อไปเป็นจุดที่ผมจับผิดได้นะครับของโปรแกรมนี้

ให้สังเกตุที่ E-Mail นะครับว่ามัน  เป็นแถบ สีขาว 

ซึ่งผมก็แปลกใจว่า ปกติเนี่ย Gmail เวลามี Unread Mail Message มา มันจะเป็นแถบสีเทานี่นา

มาดู Gmail ของผมบ้างครับ

จะเห็นได้ว่า ที่ผม ล้อมกรอบสีแดงไว้ นั่นคือเมลล์ที่ยังไม่เคยเปิดอ่านครับ

1ในนั้นเป็น Item Code อสุรา แหวน เช่านั่นเอง

แล้วตกลงว่า  Mail ในคลิปนั้น เพิ่งถูกส่งมาจริงหรือ ?

อ่านจะเป็นเฟสบุคของคนทำคลิปนี้ขึ้นมาก็ได้ ?  โลกทุกวันนี้มันน่ากลัวจริงๆ

มีอีก 1 ข้อที่อยากถามเจ้าของกระทู้ครับ

คุณ เป็นคนอัพคลิปนี้ลงยูทูปด้วยตัวเอง ผมรู้เพราะเข้าไปดูในยูทูปมา มีคลิปอสุราเก่าๆของคุณด้วย

นั่นหมายถึง คุณไปเอาไฟล์  VDO คลิปนี้มาจากไหน หรือครับ ?

ถ้าเอามาจากในยูทูปอีกที ทำไมคุณถึงไม่เอาลิ้ง Original มาเลย ต้องเสียเวลาโหลดมา อัพเองใหม่ทำไมครับ ?

หรือถ้ามีตัว Original ช่วย แปะให้ดูในกระทู้นี้หน่อยครับ

หรือว่าคลิปนี้คุณเป็นคนอัดเอง ถ่ายเองครับ ?

ช่วยคลายข้อสงสัยของผมหน่อย

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Directorr

ขอแก้ไข เรื่องรูปที่จับผิดได้นะครับ

เป็นความผิดพลาดของผมเองที่ไม่ตรวจสอบให้ดีเสียก่อน

ดันสับสน

Gmail ถ้ายังไม่ได้เปิดจะเป็นสีขาว ตามคลิปถูกต้องแล้วครับ

แต่เรื่องโปรแกรมนี้น่าสงสัย แน่นอน 100% ครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-Ai-

ถ้าเราไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับ ใครมันจะโดนแฮค ได้ไง หว่าาา  g#040 g#040 g#040

แฮกเกอร์ เทพ ๆ เค้าคงไม่มาลงทุน เจาะ พวกเกม อสุราหรอก  g#012 g#012 g#012 g#012

อยากมากก็แค่ พวกโปรแกรม ดักพาส อะไรพวกเนี่ยยย  ไม่ถึงขนาดแฮกเกอร์ขั้นเทพหรอก

[N]z.

• M-LEG..!?
ถ้าเราไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับ ใครมันจะโดนแฮค ได้ไง หว่าาา  g#040 g#040 g#040

แฮกเกอร์ เทพ ๆ เค้าคงไม่มาลงทุน เจาะ พวกเกม อสุราหรอก  g#012 g#012 g#012 g#012

อยากมากก็แค่ พวกโปรแกรม ดักพาส อะไรพวกเนี่ยยย  ไม่ถึงขนาดแฮกเกอร์ขั้นเทพหรอก

คิดงี้ไงครับคิดว่าไม่มี เหอะๆ เเม่ งเตมบ้านเตมเมือง คุณรู้ไหม เงินเอ็มอสุราแพงติดอันดับเลยนะครับเกมใหญ่ๆ

อย่างเรยซิตี้ โยวกัง คนเล่นๆเกิน5ล้านไอดี เอมละไม่ถึง10บาทโยวกังตอนนี้ประมาณ12บาทได้

ถ้ามีความพยายามยังไงก้อแฮคได้ครับ อย่างที่บอกผมทำมาแล้ว