GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากใจผู้เล่นอสุรา PC

ReBornZ

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่าทางทีมงานมีเเผนอย่างไรเกี่ยวกับอสุราPC ในระยะสั้นบ้างมั้ย รบกวนช่วยเอาตัวแทนมาตอบในกระทู้นี้หน่อย ว่าเอายังไงกันต่อไป หรือว่าที่ทำอยู่ตอนนี้เป็นการไล่ผู้เล่นเาซิฟPC ทางอ้อมเหมือนที่ผู้เล่นกำลังเข้าใจกันอยู่ตอนนี้จากการโดนกระทำจากทีมพัฒนาหรือเปล่า ออนเกมส์มานี่โล่งเลย เข้าใจว่าเกมส์มันเก่า แต่ถ้าจะไม่ทำต่อก็รบกวนแจ้งผู้เล่นด้วย หรือว่าห่วงแต่ผลประโยชน์รอมันเติมกันน้อยๆค่อยปิดเซิฟไล่มันแบบนั้นหรือเปล่า รบกวนชี้แจงหน่อยเหอะ เพราะที่ผ่านมามีหลายท่านก็มาบอกงั้นบอกงี้ แต่เอาเข้าจริงๆก็ไม่เห็นทำได้เหมือนที่โม้ อยากทราบว่ามีทีมงานท่านไหนกล้าออกมาโม้ให้ฟังอีกมั้ยครับ ขอแบบชัวส์ๆเน้นๆสักครั้งหน่อยเหอะ

LSK

• Newbie
  • *
ผมเป็นอีกคนนึงที่อยากทราบเหมือนกันว่าในเร็วๆนี้จะมีอะไรใหม่ๆรึเปล่า เพราะถ้าไม่มีอะไรใหม่เลยผมกับคนรู้จักที่กำลังเล่นเกมส์ๆนี้อยู่นั้นก็ไม่มีเหตุจำผลที่จะเล่นหรือสนับสนุนเกมส์นี้ต่อไป.
อีกอย่าง,ผมเข้าใจว่าเกมส์นี้นั้นอยู่มานาน และเข้าใจว่าทีมงานนั้นใหม่และพยายามทำไห้เกมส์นี้อยู่ต่อไป ผมจึงรอและรอความเป็นไปที่พวกคุณกำลังทำกันอยู่อย่างไร้จุดหมายปลายทาง
แต่วันนี้ผมขอแค่ทราบข้อมูลซักนิดไห้ผมมีความหวังกับเกมส์ที่ผมไม่อยากจะเลิกหน่อยครับ. woon_o_o

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
อยากทราบแผนพัฒนาต่อไปเหมือนกันครับ ทั้งระยะสั้นและระยะยาว  woon_yes woon_yes
ปรับแบบนี้ หลายคนไปไม่ถูก

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
ขำมาก เงินเฟ้อ ของแรล้น เซตจุออน24ชมได้มาประมาณ1m(ออนขุดแอปเปิ้ลยังไวกว่า เอามาอ้างไม่ได้หรอก) ไม่หาระบบมาเอาเงินออกไปเอง ส่วนของแรล้น ข้อดีคือคนเล่นใหม่เค้าจะได้มีโอกาสหยิบจับของในราคาถูก  แล้วพวก*ดรอปเอย ยาดรอป2ชิ้นเอย ก็ใส่มาเองทั้งนั้น

..TEERAK..

• Full Member
1.โง่ที่ไม่รู้จักรักษาฐานผู้เล่นเก่า
2. โง่ที่ไปคิดหาฐานผู่้เล่นใหม่ ด้้วย UI ที่มันไม่เวิร์ค ดูเกมส์อื่นมั่ง ว่า UI เขาเป็นยังไง
3. ไม่คิดว่า ผู้เล่นใหม่ กับผู้เล่นเก่า มันคือฐานเดียวกัน ดึงจะเป็นคนละคนกัน แต่มันก็ส่งผลถึงกัน
และอึกสารพัดเหตุผลมากมาย คิดเองมั่งเห๊อะ woon_5555 woon_5555

SazunO

• **
มีทีมงานท่านไหนพอจะออกมาชี้แจงให้ทราบบ้างหน่อยได้ไหม ผุ้เล่นเดากันไม่ถูกแล้ว ขออะไรที่ทำได้จริงๆตามแผนที่วางไว้มาเปรยให้อ่านบ้างก็ดีนะ ตอนนี้มันป่าช้าออนไลน์ดีๆนี่เอง

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
สมัยอวตาร ดาวดึงส์ วันวาน เข้ามาใหม่ๆ คนเล่นเยอะมาก ทุกวันนี้เป็นไงล่ะ โมบายก็คงชะตากรรมไม่ต่างกัน จะไปได้สักกี่น้ำ  สนใจผู้เล่นเก่าๆบ้าง ทุกวันนี้คนเล่นใหม่ก็ไม่ค่อยมีเข้ามา ที่อยู่ทุกวันนี้ก็ผู้เล่นเก่าทั้งนั้น  หลายคนอยู่ตั้งแต่PJ1ด้วยซ้ำ แล้วตั้งแต่เล่นมาช่วง7-8ปีไม่เคยเห็นมีช่วงไหนคนเลิกเล่นขนาดนี้เลยจริงๆ ไม่ใช่เพราะเปิดเทอมแน่ๆ อีกอย่างคนมีเซตจุส่วนใหญ่พวกนี้มีเงินเติมทั้งนั้น เซตจุไม่ใช่อยู่ๆ ใครจะเสกขึ้นมาได้ พอปรับมันเลยเป็นจุดแตกหักเพราะบางคนลงทุนไปเป็นหมื่นเป็นแสน เจอปรับทีจุกเลย

BlackOne

• **
ทีมงานเกมนี้มันก็แบบนี้แหละครับ ทำเป็นหูทวนลม ใครจะพูดไรก็พูดไป ไม่ได้มาสนใจหรือเดือดร้อนอะไรกับพวกเราหรอกครับ

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *
อวตาร ที่ต้องปิดเซิฟเพราะ ไม่มีคนเติม เซิฟอื่นๆก็ระวังไว้เถอะ ยอดลดเมื่อไรก็พร้อมบินได้ทุกเมื่อ หวังดีจากใจ

mumumumu

• Newbie
  • *
เน่าเพราะความต่างของสกิลจิตระหว่างเผ่าอสุรากับเผ่ามนุษย์ด้วยแแหละ เผ่ามนุษย์นี่ฝึกกันแทบตาย เจอเสียงกระซิบไปหายหมด ใช้สกิลก็ไม่ได้อีก พอโจมตีได้เผ่าอสุราจะตายกดสกิลจิตจ้าวแห่งสังเวียนเป็นอำมตะล้างดีบัพได้อีกขนาดติดสถานะมันยังเสือกกดได้ แบบนี้เปิดแยกเซิฟมนุษย์กับเผ่าอสุราไปเลยดีกว่า ให้มนุษย์กากๆมันตีกันเองเถอะ เหมือนจะสนุกกว่าด้วยซ้ำ

Anti

• Newbie
  • *

BlackOne

• **
ไร้ลัก สามารถมีทุกอาชีพ ทั้ง ๆ ที่แอสตั้งตัวมีแต่ไร้ลัก ที่ใช้หลบการโจมตีได้ สรุป แอสไม่มีเหิ้ยไรละ 555 ใคร ๆ ก็มีได้หมด ไร้ลัก ผมละเบื่อทีมงานชุดนี้
พาลาไร้ลัก 50 มีแค่อาวุธอย่างเดียว ฮาขี้แตกเลย

KHIM!!

• **
เราก็ขายของจะหมดละเหลือแค่ตัวละครกะของนิดหน่อย ตามเรามานะเพื่อนๆ เกมนี้มันสิ้นหวังแล้ว
เราอ้อนแอโทษที

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *
ผมแนะนำให้ ib ด่าในเพจอสุราครับ ในบอดด่าไปก็เท่านั้น