GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าหน้าไม้ 99 กับ หน้าไม้สลายเวทอันไหนเทพกว่า

oafoafoafoaf

• Newbie
  • *

อ้างถึง
วิละสามที
สิบวิสามสิบดอก ใส่แรร์99สิบวิเก้าสิบดอกครับ

ใช่เลย ใครที่เคยเล่นเบลดกับแอส นึกภาพตัวเองตอนเปนคลาสแรกนะครับ

ตอนเปลี่ยนคลาสสอง ใส่อาวุธสองมือตีเพิ่มสองทียังโหดกว่าเดิมมากเลย

โดยเฉพาะแอสครับ เพราะโป๊ะมือรองมันสูงมาก ขณะที่มือรองพลังโจมตีแค่ 75 % ก็ยังโป๊ะขี้ทะลักเลย

ตอนนี้ที่สงสัยคือมีด 99 ครับ คือสงสัยดาเมจเพิ่มพิเศษหนึ่งครั้งเนี่ย เท่ากับพลังโจมตี x2 เลยหรือเปล่า

แล้วพลังโจมตี 216 ที่เพิ่มเพิ่มที่สเตตัสตัวละครเลย หรือ เพิ่มหลังคำนวณดาเมจรวมแล้ว

เพราะถ้าเพิ่มพลัง 216 ก่อนคำนวณโป๊ะ และ พลังโจมตีสองเท่า ก็คงเป็นมีดที่บรมเทพมากเลยทีเดียว

ใครที่เทสแล้วรบกวนบอกทีนะครับ อยากรู้มากมาย

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าเป็นเลขม่วง มันคนขึ้น216รัวๆอะครับ ถ้าไม่คิดเกราะแอสเทพขึ้นทันตา ตีพาลาไม่กลัวกันโป๊ะละ g#008
ถ้าคิดรวมกะดาเมจ ถ้าแรงโป๊ะเราเยอะโคตรบรมเทพเลย ถ้าเล่นสายแม่นก็โอเค แต่ถ้าให้ผมเลือก เลือกตัวม่วงดีกว่างิ

หลายคนคงรู้สึกนะ เล่นแอสหรือเบลด พอจุมา
ทำไมมันตีช้าจังฟระ!!!!!!
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

oafoafoafoaf

• Newbie
  • *
อาวุดมันบอกว่าเพิ่มโจมตีเพิ่มตามค่าต่อเนื่อง
แล้วมีบัพพิเศษกดแล้ว โจมตีโดนร้อยเปอ ต่อเนื่องตัน และทำความเสียหายพิเศษทุกครั้งที่ตี

สรุปแล้วก่อนบัพก็มีความสามารถบวกโจมตี ซึ่งผมไม่รู้ว่าเป็นเลขม่วงไหม
หลังบัพ มีเลขม่วงชัว แต่ไม่รู้คิดดาเมจยังไง