GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดยังไงกับธรนีพิโรธของวิ

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• Jr. Member
  • **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T
โดยส่วนตัวนั้นผมเป็นคนหนึ่งที่เล่นวิและก้เห็นว่าธรณีพิโรธนั้นมันโกงมาก  ลดป้อง100*+10 woon_shock เวลาวิตีกันเองนี่ไม่ต้องดูเกราะกันเลย ใช้สกิลนี้ใส่ทีเดียวไครไวกว่าก็ชนะ
ซึ่งมันทำให้ผมอารมเสียมากทีีวิเวลน้อย สามารถค่าวิที่เวลมากกว่าได้โดยธรนีพิโรธมันก้เหมือนกับว่าที่ผมอุสสาเวลให้เกราะเทพออฟจิต ไร้ประโยชน์ไปเลย woon_sad2
แถมตอนตีพาลาเวลตั้ง65แพ้วิเวล 50เพราะแค่โดนเยือกแล้วก้ธรนีแค่นี้(แค่นี้จริงๆ) woon_huh   
อยากให้ g#046ปรับธรนีพิโรธดังนี้
1.ทำให้ลดเกราะผู้เล่นเพียง50*+50เท่านั้น เพื่อจะได้เห้นความแตกต่างของคนเกราะน้อย กับคนเกราะเยอะกว่า
2.เมื่อร่ายใส่รอบ2ลดกันหน้าเป็น100* แต่กันหลังไม่ต้องลดแล้ว
ส่วนมอนเตอร์ก็ลดเกราะเหมือนเดิมไม่ต้องเปลียน
หมายเหตุ (*) หมายถึงเปอร์เซน
 woon_yesแสดงความเห้นกันได้นะจะด่าผมก้ไม่ว่าหรอก
น่ารักอะ

3eCausez

• Full Member
มันมีหลายวิธีนะครับ ที่จะทําให้ธรณีไม่ติด ในกรณีวิเจอกับวิด้วยกัน ถึงกดไวกว่ายังไงวิ เวลเยอะกว่าได้เปรียบอยู่เเล้วครับ ส่วนพาลาถ้าพาลาคุณของดีหน่อย+c3 10 ไม่ต้องกลัววิธรณีเลยครับ

ดังนั้นผมไม่เห็นด้วยที่จะให้ปรับครับ

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
ไม่ต้องปรับหรอก
อีกอย่างถ้าปรับจริงๆจีเขาไม่สนใจหรอกว่าจะปรับแบบ
ให้ลดตอนตีมอนหรือตีคน คนอื่นที่เขาใช้สกิวนี้เวลหมีก็ต้องพลอยซวยไปด้วย
ปล. ถ้าเก่งจริงแค่สกิวเดียวก็เอาอยู่แล้ว จะกลัวอะไร  #038
-EveryTime You Kissed Me...

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
ไม่เห็นด้วย อีกอย่างก็ใช้พลังน้ำแข็งหยุดร่ายธรณีได้อีก

v_xxx101_v

• **
อย่าปรับ อีกเลย มันมีวิธี แก้กันอยู่ หาวิธีเอาชนะสิ ไม่ใช่เอะอะปรับอย่างเดียว เท่านี้มันก็จะเน่าอยู่แล้ว ปรับไป-มา

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
มีอาชีพไหนโกยแล้วลงสกิลหมู่ได้และพลังโจมตีไม่ลด

มีอาชีพไหนโกยแล้วทอนดาเมทการโจมตีเท่าเดิม

มีอาชีพไหนมีไอเทมทอนดาเมทของอีกสายรวมถึงของสายเดียวกันเยอะมาก

วิ เป็นอาชีพเดียวที่โกงมาก

ลองคิดดูว่า วิ เลือด 100 เค เพียง 1 ตัวสามารถ ชนะคนเกือบทั้งกิวได้

โกงมากมาย

muanglnw

• **
มีอาชีพไหนโกยแล้วลงสกิลหมู่ได้และพลังโจมตีไม่ลด

มีอาชีพไหนโกยแล้วทอนดาเมทการโจมตีเท่าเดิม

มีอาชีพไหนมีไอเทมทอนดาเมทของอีกสายรวมถึงของสายเดียวกันเยอะมาก

ลองคิดดูว่า วิ เลือด 100 เค เพียง 1 ตัวสามารถ ชนะคนเกือบทั้งกิวได้

โกงมากมาย
100เค มีกี่คนทำได้ ทั้งกิลหรอเป็นไปไม่ได้หรอก เพราะโดนรุมยังไงก็ตาย กายทิพละ ระเบิดคลั่งละ หยุดเวลาละสกิลพวกนี้ฆ่าวิสบายๆ คุณกากเองมากว่า เวลาจะพิมจะตอบอะไร ใช้สมองคิด อย่าใช้อย่างอื่นคิด

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

โกงมากมาย
งั้นผมเอาบ้าง เบอเป็นอาชีพที่โกงมากแม้งเลือดเยอะกว่าวิหลายเท่า ระเบิดคลั่งทำไรแม้งไม่ได้เลย มียืนหยัดด้วยเลือดเด้งตลอด อัพสกิวให้ต้านทาน100%ได้อีกด้วย คำรามทีสับแรงเกินไปแล้ว ปลดอาวุธอีกไม่ต้องทำไรกันเลยคราวนี้ โหดเกินไปแล้วครับ ลองคิดดูถ้าเบอ สามารถโกยได้เพียง1ตัวสามารถ ชนะได้เกือบทั้งกิวได้เลย

อย่ามาว่านั่นโกงนี่โกงจะดีกว่าครับ วิเลือด 100k มันก็มาจากกอปเบอนี่แหละ เพราะฉนั้นเบอนั่นแหละที่โกงกว่า

# ปี๊ดด. !

• **
  • เจียมตัว ดิ สัสเอ้ย !

โกงมากมาย
งั้นผมเอาบ้าง เบอเป็นอาชีพที่โกงมากแม้งเลือดเยอะกว่าวิหลายเท่า ระเบิดคลั่งทำไรแม้งไม่ได้เลย มียืนหยัดด้วยเลือดเด้งตลอด อัพสกิวให้ต้านทาน100%ได้อีกด้วย คำรามทีสับแรงเกินไปแล้ว ปลดอาวุธอีกไม่ต้องทำไรกันเลยคราวนี้ โหดเกินไปแล้วครับ ลองคิดดูถ้าเบอ สามารถโกยได้เพียง1ตัวสามารถ ชนะได้เกือบทั้งกิวได้เลย

อย่ามาว่านั่นโกงนี่โกงจะดีกว่าครับ วิเลือด 100k มันก็มาจากกอปเบอนี่แหละ เพราะฉนั้นเบอนั่นแหละที่โกงกว่า

g#016 g#016 ถูกใจโว้ย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 สกิวนี้เค้าเอาไว้แก้ทางคนกันเยอะๆไม่ใช่รึ  ถ้าไปให้เค้าปรับแล้วเจอคนกันเยอะๆเอาไรไปสู้  ไปหวังสายโป๊ะอย่างเดียวยไม่ไหวน๊ะ ตาเมจไม่ได้แรงเท่าเวท  คนกันเวทเยอะๆก็มีสกิวนี้แหละที่เอาอยู่ อีกอย่าง พาลากับวิ คู่ปรับกันอยู่แล้ว ไม่แปลกนิถ้าจะแพ้

พระอย่างผม กลัวอะไร ธรนี วินี้ ฆ่าสบาย  g#021 (ถ้าเวล+ของไม่ต่างกันมากนะ)

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#037 g#037 g#037
              ปรับให้หมด...ทุกอาชีพไปเลยยยยยยยยย.....คาเดทด้วยก้อดีอยากมีระเบิดบ้าง 5555+
              เกมไรหว่า....ปรับนั่นปรับนี่..เล่นไม่ถูกซะที....คนที่อยากให้ปรับอย่างนั้นอย่างนี้ ผมว่านะเลิกเล่นไปเถอะ..
                            g#035 g#035 g#035

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ทำอสุราเถื่อนเลยมั้ย g#035
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
ทำอสุราเถื่อนเลยมั้ย g#035
....เอาแบบคาเดทเวล99สามารถเรียนสกิลสายไหน...อาชีพไรก้อได้ ไปเลยยยยย
             คลาสละ40เหรียญ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้โวยกัน...
                         g#035 g#035 g#035