GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกมส์ ณ ตอนนี้สมดุลแล้ว จริง หรือ ไม่ มาแลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ

watthawat

• Newbie
  • *
คุณจะมาบอกว่าสมดุล  ใช่ครับสมดุล  แต่ตามความเป็นจริง ทุกคนไม่ได้ใส่เซตฉมังเล่นเหมือนกันทุกคน นะครับ  เขาหยอดตู้กัน     ไม่ต้องถามนะครับว่าแล้วทำไมคุณไม่เติมหยอด   ผมไม่โง่ครับแค่เกม แทนที่จะเล่นได้สนุกและคลายเครียดกับกลายมาเป็นเพิ่มภาระ หรือสูญเงินป่าวประโยชน์  เอาเงินที่พวกคุณเติมเกมไปสร้างบ้าน ให้คนไม่มีอันจะกินดีกว่าตั้งเยอะ  ดั้งนั้นเกมสมดุลครับตาม  จขกท  บอก แค่ฐานะเราต่างกันมันเลยไม่สมดุล

ก็จริงครับผมที่ทุกๆคนไม่ได้ใส่แค่ของถูกๆครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งครับที่จน ตัวผมก็ไม่ได้เทพอะไร ของรวมๆในตัวผมยังไม่ถึง 1000m เลยครับ 55555
แต่ขอขัดเรื่องนึงครับผม คือ เติมเงินครับ ที่ท่านบอกว่ามันเป็นแค่เกมส์ จะเพิ่มถาระการเติมเงินทำไม ผมขอบอกว่า การที่เราทุกๆคนเติมเงินนั้น มันไม่ใช่แค่การเสียเงินไปสูญเปล่าครับ เราพอใจที่จะเติม ที่จะเสี่ยงได้ของ ถึงแม้จะไม่ค่อยมีเงิน แต่เค้าก็รู้ครับว่า การที่เราเสียเงินไปนั้น มันไม่ได้สูญเปล่าครับ มันทำให้ทีมงาน ให้บริษัท มีกำลังใจ นำเงินที่เราเติมเนี่ย ไปพัฒนาเกมส์ต่อไป อีกอย่างครับ ผมคิดว่า ทุกๆคนเนี่ย ทำงาน เก็บเงินเพื่อที่จะเติมเงินอยู่แล้ว ผมว่าเงินที่ใช้ในชีวิตประจำวันเนี่ยคงแบ่งไว้อยู่แล้วครับ ใครจะมาเติมเงินจนหมดตัว จริงไหมครับ นี่เท่ากับว่า ท่านกำลังดูถูกคนที่สนับสนุนเกมส์ว่าโง่นะครับ
ปล.ขออภัยนะครับถ้าคำไหนแรงเกิน