GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการวอ

topbeboy

• Newbie
  • *
 เรื่องวอ มีการปั้มเเต้มขึ้นมา ตีกันเอง เเบบนี้มันถูกต้องหรือเปล่า ถ้าสมมุติ กิลนึงตีได้ อีกกิลตีกันเอง โดยให้กิลที่รุ้จัก รึที่ไม่ได้เปนพัน มาตี ทำให้เเต้มสูงขึ้น เเล้วอย่างนี้ การวอจะสนุกตรงไหนครับ เเบบนี้ก้อไม่ต้องไปตีถึงธงละมั้ง  g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 มาตอบนะครับ ผมรออยู่ เจอเรื่องเเบบนี้เเย่มากครับ ขอความเห็นใจจากสังคมด้วยครับ รึใครมีไรเสนอก้อมาครับ ดราม่ากันสักกระทู้ woon_love woon_cry woon_angry woon_o_o

เอา วอเเบบเดิมกลับมาดีกว่า ปรับชะเงี้ยเลย คนน้อยอยู่เเล้วเเทบร้างเเล้วเเต่ละเชิพ กิลที่ครองบ้านกิลเดียวผลัดกันเวียนเทียน ไปช่วยตีพวกบุกบ้านอื่น เอาตัวปั้มมานั่งตีสบายๆๆเเม้ ธงเเตกก็ยังได้บ้าน มันยุติธรรมเปล่าว่ะ เจอบ่อยมากตีธงเเตก เเต่ไม่ได้ครองบ้านชะงั้น มันก็เเบบเดิม กิลเล้กกิลน้อยไม่มีโอกาศจะได้ครองบ้านหรอก คนหายไปเยอะก้น่าจะพิจารณาหน่อย กิจกรรมอื่นก็ไม่เห็นจะดึงดุดอะไรเลย

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

มนุษย์ว่างผู้หนึ่ง

• เราจะจืดจางไปด้วยกัน
  • Jr. Member
  • **
คิดเหมือนกันอยากได้วอเเบบเดิมมากกว่าเเบบนี้มันน่าเบื่อเกินไป  g#040

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
คิดเหมือนกันอยากได้วอเเบบเดิมมากกว่าเเบบนี้มันน่าเบื่อเกินไป  g#040
woon_sunny woon_sunny

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
วอแบบเก่าสนุกกว่านะแบบใหม่นับแต้มแล้วไม่ค่อยสนุกเท่าไหร

ปะ..กินมาม่ากัน

• Newbie
  • *
 ธงแตกจ้าวบ้านเสียคะแนนไปครึ่งหนึ่ง ถ้าหลังวอธงไม่แตกก็เอาคะแนนกันธงให้จ้าวบ้านสักครึ่งนึงจากคะแนนที่ทำได้อีกสิ  g#018

Nathakarn

• Newbie
  • *
รอคำตอบจากจีอยู่นะ ถ้าไม่ปรับ ขอเเนวทางด้วย เพราะกิลเล็กกิลน้อย ไม่มีคนเยอะ ปั้มกันไม่ได้หรอก คนที่เห็นเเก่ได้เเหล่ะ ขยันปั้ม ใช้ฝีมีสิ มีอะป่าววววววววว.. #ไม่ได้พาดพิงใคร อย่าดราม่า ด่ามาด่ากลับจ้า g#033 g#005 g#046

Jimmy'

ปรับไปปรับมา พอเเบบเก่าก็อยากได้ใหม่ พอใหม่ก็อยากได้อันเก่า

topbeboy

• Newbie
  • *
ไม่เห็นมีใครบ่นว่าจะเอาเ้เบบไหม่นะครับ มีเเต่จีเอมคิดเองเออเองปรับไป รึมีใครบอกรึเปล่า เห็นวอเเบบก่อนๆ คนเยอะดีครับ กิลเล็กกิลน้อยมาวอกันสนุกๆครับ เเต่ตอนนี้ เงียบหมด ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เเบบไหม่เเบบเก่าครับ คือ มีการปั้มเเต้ม เเบบนี้มันถูกไหม ผู้เล่นไหม่ที่สร้างกิลเล็กกิลน้อย รึกิลที่คนน้อยๆ เขาจะเอารัยไปสู้ครับ
 g#041 g#041 g#041 g#041
ถ้าเสนอ ผมขอเสนอเเบบนี้เรยครับ  จับคู่วอ กิลต่อกิลเรยครับ การวอเเบบไม่นับเเต้ม เเบบสมัครวอ หัวกิลมาสมัคร ส่งผู้เล่นไปไม่เกิน 16 คนไรงี้ เพื่อเป็นการตัดปัญหาการโกงเเต้ม เเละเป็นธรรม กา่รสุ่มจับคู่ ขึ้นอยู่กับระดับกิล ระดับผู้ลงเเข่ง มันดูมีเหตุผลไหมครับ  g#005 g#005 g#005 #รอจีนะครับ เชิญดราม่าต่อได้

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
อยากไห้เห็นเลือดธงกิล พอตีไปเยอะๆ เลือดธงลดเยอะๆ มันลุ้นดีว่าจะแหกแล้วตีเร็วๆ จะแตกแล้วซ่อมเร็วๆ แล้วก็อยากไห้ปรับแมพวอใหม่ แบบวอวินโดเนีย เป็นเมื่อง หิมะ เรดเป็นทะเล เป็นตามภูมิประเทศนั้นๆ มันน่าจะสวยดี

topbeboy

• Newbie
  • *
อยากไห้เห็นเลือดธงกิล พอตีไปเยอะๆ เลือดธงลดเยอะๆ มันลุ้นดีว่าจะแหกแล้วตีเร็วๆ จะแตกแล้วซ่อมเร็วๆ แล้วก็อยากไห้ปรับแมพวอใหม่ แบบวอวินโดเนีย เป็นเมื่อง หิมะ เรดเป็นทะเล เป็นตามภูมิประเทศนั้นๆ มันน่าจะสวยดี
น่าสนใจนะครับ ดูเเมพเดิม เบื่อมากี่ปีละ มีเเต่เขียวๆ 555

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ

เห็นด้วยอย่างมากตรงเห็นเลือดธงเวลาตีแล้วลดจะได้มีกำลังใจตีต่อ woon_yes

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
อยากให้ในวอกดโกยเเนบได้จัง เดียวนี้คนเก่งๆเค้าใช้ลวงตากันนักซิ่งกัน ตามเค้าไม่ทัน