GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงาน..."คิด" ดีแล้วใช่ไหมครับเรื่อง Auto Mouse?

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ

แล้วถ้าเกิดทั้งหมดนี่คือปลายเหตุแล้วต้นเหตุคืออะไร จะบอกให้แล้วกัน ต้นเหตุก็คือ " คนทรง " ไงละ

ตั้งแต่อาชีพคนทรงเข้ามา เกมนี้เสียสมดุลไปแบบกู่ไม่กลับ

ไม่ได้หมายถึง pvp ชิงปราสาทหรือแบทเทิ่ล แต่หมายถึง เรื่อง pvm (player vs monster)

การเก็บเวลเมื่อก่อน ตี้ตีเม่น ,ตี้โคลน เข้ ,ตี้ถ้ำหมี ,ตี้วินโด ,ตี้โขน

เดี๋ยวนี้หรอ รับทรงพาเวล 1-80 , จ้างทรงวิ่งโขน 80-99

หรือการฟาร์มไอเทมเควส ไอเทมเบ็ดเตล็ด อาชีพไหนฟาร์มได้อย่างคนทรงไหม

แล้วเกี่ยวกับออโต้ยังไง ก็ ลองนึกดูครับ ก่อนจะมีอาชีพคนทรง มีออโต้ฟาร์มของเยอะงี้ไหม  อาชีพอื่นลองเอามาออโต้เพื่อฟาร์มไอเทมสิ รับรองประสิทธิภาพไม่ได้ครึ่งคนทรง จำนวนไอเทมที่ฟาร์มได้ เทียบใช้คนทรงออโต้ไม่ได้แน่

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัว (ออกแนวบ่นๆมากกว่า) ใครไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากันอย่าถือสาเลยนะ

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

คิดแบบนี้เหมือนกันครับ

เมื่อก่อนเฉยๆ กับออโต้มากๆ คือใครจะใช้ก็ใช้ไป ไม่ได้สนใจเท่าไหร่
ต่างคนต่างอยู่

แต่พอมีคนทรงเข้ามาคือ เฮ้ย มันรุกล้ำมากเกินไปละ

แบบนี้ ศรีทนไม่ได้จริงๆ woon_cry
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ดู อย่างป้อมเดท เซริฟภิภพ สมัยที่ออโต้ผิดกฏเกม อาหาร ขายกันเกลื่อน ที่งสปาแพค เยลลี่ลาว่า สตู โย ต่างๆ มากมาย ขายอาหารไปวื้อแรรื คนที่เขาโหดๆ

สังคมแบบนี้มันหายไปตั้ง แต่ ออโต้เข้ามา คนที่ทำอาหารขาย หาของเอง มันก้เริ่มท้อ เลิกเล่นไปเยอะ ไหนจะ ออโต้ จองแมพ ออโต้หาของทำหมวกบอส ทุกวันนี้ ออโต้เป็น อีกระบบ ของเกมไปแล้วครับ

อสุรา ออนไล์ เกมไทย กับระบบใหม่ ออโต้เม้าส์ กันทั้งวัน ไม่ต้อง มาเล่นเองท่านก็รวยได้

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

aoodragon

• **
เรื่องออโต้ไม่อยากพูดอะไรมากแล้วครับเถียงกันมาเป็นสิบปีแล้วกับเรื่องนี้กว่าโปรแกรมสุ่มคำถามจะมาแต่ตอนนี้คนทรงก็ยึดแผนที่อีกคงต้องรออีกสัก5-10ปีมั้งกว่า
ทีมงานจะหาทางแก้ไขจริงจัง(ไม่ก็เกมปิดตัว) จะให้แก้ที่ต้นเหตุตอนนี้ผมว่ายากมากแถมพวกใช้ออโต้+หลายจอมันก็เก็บเกี่ยวผลประโยช์นกันซะเต็มอิ่มแล้ว
ต่อให้แก้ไขได้จริงสมดุลในเกมที่เละเทะไปแล้วก็ไม่กลับคืนหรอก

ตั้งแต่สิบปีก่อนจนถึงตอนนี้มันก็มีแค่คนไม่กี่กลุ่มที่มันกุมทรัพยากรและผลประโยช์นในเกมเอาไว้ แล้วคุณลองให้GMไปตรวจสอบพวกกลุ่มนั้นดูว่ากี่เปอร์เซ็นของพวกนั้นที่ใช้ออโต้+หลายจอ
ย้ำว่าคนนะไม่ใช่จำนวนไอดีผมว่าเกิน80%แน่ๆ วิธีแก้ที่ได้ผลเป็นรูปธรรมสุดที่ผมคิดได้ตอนนี้คือทำให้ใช้หลายจอไม่ได้จะช่วยลดผลประโยช์นที่พวกใช้ออโต้ลงเยอะส่วนเรื่องออโต้ไว้ค่อยหาวิธีอื่น
จัดการทีหลังน่าจะดีกว่าเพราะตอนนี้"แค่อยู่จอก็ไม่โดนจับแล้ว"

ผมรอทีมงานตั้งเซิฟเวอร์ใหม่ที่ไร้จุติไร้เกรงขามไร้ฟิวชั่นไร้ซีสามมากกว่า เซิฟเก่าเละเทะจนยากที่จะเยียวยาแล้ว

เรื่องออโต้ไม่อยากพูดอะไรมากแล้วครับเถียงกันมาเป็นสิบปีแล้วกับเรื่องนี้กว่าโปรแกรมสุ่มคำถามจะมาแต่ตอนนี้คนทรงก็ยึดแผนที่อีกคงต้องรออีกสัก5-10ปีมั้งกว่า
ทีมงานจะหาทางแก้ไขจริงจัง(ไม่ก็เกมปิดตัว) จะให้แก้ที่ต้นเหตุตอนนี้ผมว่ายากมากแถมพวกใช้ออโต้+หลายจอมันก็เก็บเกี่ยวผลประโยช์นกันซะเต็มอิ่มแล้ว
ต่อให้แก้ไขได้จริงสมดุลในเกมที่เละเทะไปแล้วก็ไม่กลับคืนหรอก

ตั้งแต่สิบปีก่อนจนถึงตอนนี้มันก็มีแค่คนไม่กี่กลุ่มที่มันกุมทรัพยากรและผลประโยช์นในเกมเอาไว้ แล้วคุณลองให้GMไปตรวจสอบพวกกลุ่มนั้นดูว่ากี่เปอร์เซ็นของพวกนั้นที่ใช้ออโต้+หลายจอ
ย้ำว่าคนนะไม่ใช่จำนวนไอดีผมว่าเกิน80%แน่ๆ วิธีแก้ที่ได้ผลเป็นรูปธรรมสุดที่ผมคิดได้ตอนนี้คือทำให้ใช้หลายจอไม่ได้จะช่วยลดผลประโยช์นที่พวกใช้ออโต้ลงเยอะส่วนเรื่องออโต้ไว้ค่อยหาวิธีอื่น
จัดการทีหลังน่าจะดีกว่าเพราะตอนนี้"แค่อยู่จอก็ไม่โดนจับแล้ว"

ผมรอทีมงานตั้งเซิฟเวอร์ใหม่ที่ไร้จุติไร้เกรงขามไร้ฟิวชั่นไร้ซีสามมากกว่า เซิฟเก่าเละเทะจนยากที่จะเยียวยาแล้ว

ผมว่า ปัญหา มันไม่ได้ อยู่ที่ เปิดได้หลายจอ หรอก นะ มันอยู่ที่ ไอเทม ที่เขา ลงทุนไปออโต้นั่นต่างหากถ้า ไอเทม ที่เขา ไปออโต้กันนั้น มันไม่มีมูลค่า คงไม่มีใครไปออโต้กันหรอก นะ อย่างเช่น ใบแดง หมัดแมลง กระดอง และ ของทำหมวกบอส  ของพวก นี้ ทีมงานพยายาม จะทำให้ คนทรง ออโต้ไม่ได้ เช่น ปรับให้แมพนั้น ไม่แสดงดาเมจของเสาอาคม ไม่แสดงดาเมจของ ทวนพระ หรือ ทำดาเมจแค่ 10% ของเลือดมอนเตอร์  แต่สุด ท้าย มันก็หาวิธีทำกันให้ได้อยู่ดี ใช้เสาไม่ได้ มันก็ใช้ชิคิกามิ กันสิ

ลองให้ทีมงาน ปรับแบบนี้สิ
1. เปลี่ยนของทำอาหารจาก พวกกระดอง กระเพระปลา ของพวกนี้ เอาไปดรอปกับมอนทุกตัว ในเกม
2. แมพ ฝึกซี 3 ทำดาเมจมอนเตอร์ แค่ 10% ของเลือดมอน เงื่อนไข คือ ต้องทำบัพฝึกซี มาด้วย ถึงจะ ได้เปอซี
3.เอากฏเก่ามาใช้  ถ่ายวีดีโอ การสนทนากับ ตัวละคร ที่ออโต้ แล้ว ส่งจีแบน

ถ้าทีมงานใจกล้าพอ นะ พวกออโต้จะหมดไปทันที

ต่อให้มีเหลือ 1 จอ  คนที่มีคอมหลายเครื่องก้หาวิธีทำอยู่ดี แค่ผม ก็ มีคอม 1 เครื่องโน๊ตบุค อีก 2 ออโต้ อีก 2 เครื่องก็ยังได้เลย

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
1. ผมจะดำเนินการลงไปตรวจสอบให้ครับ

2. ทางเราขอชี้แจงตามกระทู้นี้นะครับ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=44943.0

楽しそうですね!

• Newbie
  • *

ผมว่า ปัญหา มันไม่ได้ อยู่ที่ เปิดได้หลายจอ หรอก นะ มันอยู่ที่ ไอเทม ที่เขา ลงทุนไปออโต้นั่นต่างหากถ้า ไอเทม ที่เขา ไปออโต้กันนั้น มันไม่มีมูลค่า คงไม่มีใครไปออโต้กันหรอก นะ อย่างเช่น ใบแดง หมัดแมลง กระดอง และ ของทำหมวกบอส  ของพวก นี้ ทีมงานพยายาม จะทำให้ คนทรง ออโต้ไม่ได้ เช่น ปรับให้แมพนั้น ไม่แสดงดาเมจของเสาอาคม ไม่แสดงดาเมจของ ทวนพระ หรือ ทำดาเมจแค่ 10% ของเลือดมอนเตอร์  แต่สุด ท้าย มันก็หาวิธีทำกันให้ได้อยู่ดี ใช้เสาไม่ได้ มันก็ใช้ชิคิกามิ กันสิ

1. เปลี่ยนของทำอาหารจาก พวกกระดอง กระเพระปลา ของพวกนี้ เอาไปดรอปกับมอนทุกตัว ในเกม
2. แมพ ฝึกซี 3 ทำดาเมจมอนเตอร์ แค่ 10% ของเลือดมอน เงื่อนไข คือ ต้องทำบัพฝึกซี มาด้วย ถึงจะ ได้เปอซี
3.เอากฏเก่ามาใช้  ถ่ายวีดีโอ การสนทนากับ ตัวละคร ที่ออโต้ แล้ว ส่งจีแบน

ถ้าทีมงานใจกล้าพอ นะ พวกออโต้จะหมดไปทันที

ต่อให้มีเหลือ 1 จอ  คนที่มีคอมหลายเครื่องก้หาวิธีทำอยู่ดี แค่ผม ก็ มีคอม 1 เครื่องโน๊ตบุค อีก 2 ออโต้ อีก 2 เครื่องก็ยังได้เลย
แล้วคุณคิดจะ ออโต้ หรอ ? ถ้าเปิดได้ 1 จอ
ไม่ใช่ว่าทุกคนที่มีคอมฯ หลายเครื่อง จะ ออโต้ นะครับ
ผมคิดว่า
พวก ออโต้ มันใช้ คอมฯ เครื่องเดียว ก็ออโต้ได้ 4-5 จอ(หรืออาจจะมากกว่านี้)
ถ้ามันใช้คอมฯมากกว่า 1 เครื่อง ก็ออโต้ได้ 10 จอ+
ถ้าเกมเล่นได้จอเดียว พวกมันยังคิดจะ ออโต้ อีก
ยังไง พวก ออโต้ ก็ลดไปเยอะครับ

ผมไม่คิดขนาดให้ปราบไอพวกบ้านี่ให้ได้ทั้งหมด เพราะมันทำยังไงก็ไม่หมดอยู่ดี พวก ออโต้
แค่ให้มันน้อยลง จาก 100 ตัว เหลือ สัก 20 ตัว
วิธีทำให้เล่นได้ จอ เดียว เห็นผลและง่ายที่สุดละ(ผมคิดอย่างนั้นนะ)

แล้วคุณคิดจะ ออโต้ หรอ ? ถ้าเปิดได้ 1 จอ
ไม่ใช่ว่าทุกคนที่มีคอมฯ หลายเครื่อง จะ ออโต้ นะครับ
ผมคิดว่า
พวก ออโต้ มันใช้ คอมฯ เครื่องเดียว ก็ออโต้ได้ 4-5 จอ(หรืออาจจะมากกว่านี้)
ถ้ามันใช้คอมฯมากกว่า 1 เครื่อง ก็ออโต้ได้ 10 จอ+
ถ้าเกมเล่นได้จอเดียว พวกมันยังคิดจะ ออโต้ อีก
ยังไง พวก ออโต้ ก็ลดไปเยอะครับ

ผมไม่คิดขนาดให้ปราบไอพวกบ้านี่ให้ได้ทั้งหมด เพราะมันทำยังไงก็ไม่หมดอยู่ดี พวก ออโต้
แค่ให้มันน้อยลง จาก 100 ตัว เหลือ สัก 20 ตัว
วิธีทำให้เล่นได้ จอ เดียว เห็นผลและง่ายที่สุดละ(ผมคิดอย่างนั้นนะ)

จะทำให้เหลือ จอเดียว ก้ได้ ครับ ผมไม่มีปัญหา เพราะผมมีคอม หลายเครื่อง แต่คนที่มี เครื่องเดียว นี่สิ ไหนจะเวล ไม่มี พระบัพ ต้องมารอ พระ บัพ สมัยนี้ มันไม่เหมือนสมัยก่อนนะครับ เวลกันทีแทบจะแย่งแมพ กัน สมัยนี้ ลับแล ยัง รา้ง โขน ยังเงียบ เซริฟ พภิภพ เป็นเซริฟที่คนเยอะที่สุดแล้ว ยังเงียบยังกับป่า ช้า

ถ้าจะทำให้เหลือจอเดียว ผมว่า เอามาตรการเก่าๆ มาใช้ดีกว่า

ถ่ายวีดีโอ แจ้งออโต้ แล้วแบน

..TEERAK..

Auto Mouse โอเคครับ กำจัดได้ก็กำจัดซะ เพราะมันคือการสร้างความเดือดร้อนให้คนที่เดินเอง คลิกเม๊าเอง หาที่เวลก็ลำบาก หาของก็ เจออีกละ
แต่การให้เล่นจอเดียว ผมมองว่ามันไม่ซัพพอร์ตกับระบบหลายๆอย่างในเกม เอาง่ายๆ คุณจะตั้งร้านขายของยังไง จะให้ตั้งหลังจากเล่นเสร็จหรอ ห้าทุ่ม เที่ยงคืน มีแต่คนขาย คนซื้อไปนอนหมดแล้ว
ไหนจะระบบการงานที่ใช้ไอเทมมหาศาล เป็นล้านๆชิ้นนะครับ อาจคิดว่า ก็ตั้งร้านรับเอาสิ มันทำให้เศรษฐกิจในเกมหมุนเวียนดีขึ้น ถ้าคิดแบบนี้ ข้างบนเลยครับ "คุณเล่นได้จอเดียว"
ยกตัวอย่างแค่นี้พอครับ สำหรับคนที่เสนอว่าให้เล่นจอเดียว
แน่นอนครับมันลดการออโต้เม๊าได้จริง แหงละสิ ก็มันออนกันได้คนละจอนี่ ยังไงมันก็ลดแน่ๆ
แต่มันเป็นการแก้ 1 ปัญหา สู่ปัญหาอื่นๆที่ตามมาอีกมากกว่า 1 ปัญหา นะครับ
มีไรแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

1. ผมจะดำเนินการลงไปตรวจสอบให้ครับ

2. ทางเราขอชี้แจงตามกระทู้นี้นะครับ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=44943.0

อ้างถึง
ประกาศ
การใช้โปรแกรมช่วยเล่น ทางทีมงานจะดำเนินการแจ้งผู้เล่นทุกท่านให้ทราบตามความเข้าใจตรงกัน ดังนี้
ทางทีมงานจะอนุญาตให้ผู้เล่นสามารถใช้โปรแกรมช่วยเล่น เช่น ออโต้เมาส์ ออโต้คีย์บอร์ด ได้ในกรณีที่อยู่หน้าจอเท่านั้น !!
หากผู้เล่นโดนการตรวจสอบ จากโปรแกรมช่วยเล่น "ระบบกันออโต้" ของตัวเกมจับได้ทางทีมงานถือว่าท่านไม่อยู่จอ และจะโดนลงโทษตามระบบ
หากทีมงานลงไปตรวจสอบ แล้วท่านไม่อยู่จอ เราจะดำเนินการลงโทษ ในกรณีที่สงสัยว่าจะใช้โปรแกรมช่วยเล่น
ทางทีมงานจะดำเนินการเพิ่มเควส เทวสารแห่งศรัทธา เพื่อเพิ่มของรางวัล "แผนที่ส่วนตัวยกก๊วนติดดาว !" สำหรับผู้ที่ไม่มีสถานที่เก็บเลวล

หมายเหตุ : กฏดังกล่าวอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงโดยไม่แจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า
หมายเหต2 : คำตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 20:36:40 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

ตัวสีแดงๆ ครับ  ผมเคยโทรไปแจ้งทีมงาน แล้วทีมงานบอกไง รู้ มะ ทีมงานบอก ไม่มีโทษ ครับ ทั้งๆ ที่ทีมงานยังไม่ลงมาตรวจสอบเลยด้วยซ้ำ แล้ว ตัวสีแดงๆ ที่บอก ลงไปตรวจสอบ ว่าไม่อยู่จอ จะลงโทษ พิมมาทำไม ครับ หรือแค่ผักชีโรยหน้า

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
เหลือจอเดียวคิดให้ดีๆก่อนนะครับ ผมออนเชตจุอยู่นะ

Naruta~

• **
มาเป็นเสียงฝั่งตรงข้ามบ้าง
มายืนยันหนึ่งเสียงละกัน ว่า  ป๊ม  เลิกเล่นไปก็เพราะทีมงานแบนตัวออโต้เมาส์ผมนี่แหละ   
แต่ก็ดีละ ได้เลิกซะที  แต่ก่อนหมดตังกับเกมส์นี้ไปก็เยอะ  นายแบนฉัน ฉันก็แค่เลิกสนับสนุนเกมส์ แฟร์ๆดี
เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า     

สำหรับฝ่ายคัดค้านออโต้เมาส์ ไม่ต้องไล่ส่งนะ   ผมเลิกไปละ ไม่เข้าไปกวนใจแน่  ฮ่าๆๆ แค่ผ่านทางมาเลยโพสทักทายทีมงานนิดหน่อย     

ส่วนสหายเก่าๆ ใครยังไม่เลิกเล่นถ้ายังจำกันได้ เอาไว้ถ้าไม่ขี้เกียจ จะลงเกมส์แล้วเอาของไปแจกให้นะ  555 

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ตาคนนั้นยังมีปัญหากับเรื่อง ออนหลายจอ อยู่อีกเหรอเนี่ย   g#004 g#004 g#004  g#006

ตาคนนั้นยังมีปัญหากับเรื่อง ออนหลายจอ อยู่อีกเหรอเนี่ย   g#004 g#004 g#004  g#006

ผมว่านะ ส่วนมาคนที่มาดราม่าออน หลายจอ น่าจะเป็นพวกที่ออนหลายจอไม่ได้เพราะคอมกาก เลยอยากเท่าเทียมป่าว

บางทีก็ลืมนึกไปว่า ออนเซตจุ

เด็กใหม่นะแจ๊ะ

• Newbie
  • *
Auto mouse หาของ น่าจะเอายาขี้เกียจเกบของออกเพื่อขจัดปัญหานี้นะครับ  g#046

อยู่อย่างสงบ

• Newbie
  • *
งามหน้าไหม พวกออโต้เก็บขยะ พวกเอ็งเห็นแก่ตัวจนคนหนีเกือบหมด เพราะพวกเลวๆอย่างเอ็งทั้งนั้นที่ทำให้พวกเราที่อยู่กันอย่างสงบต้องอยู่อย่างเหงาหงอยเพราะชนชั้นต่ำอย่างพวกเอ็ง ออกไปจากสารบบเถอะ แล้วอย่ากลับเข้ามาอีก