GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอขัดค้านในการเปลี่ยนทักษะ ระเบิดคลั่งของเบอ ให้สลายได้

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
ก็เพราะมีคนคิดแบบนี้นั่นละ ถึงได้มีประเด็น ในมุมมองผมนะ คนจะเลิกเล่นเพราะว่ามีพวกเบอระเบิดตลอด 24 โดยที่ไม่มีใครทำอะไรได้นี่ละ แล้วอีกอย่าง ทีมงานยังไม่ได้สรุปอะไรออกมาเลย จะร้อนตัวก่อนทำไมนี่ ทำคนไว้เยอะ กลัวโดนเอาคืน หากมีการปรับหรือไง  woon_huh
  "คนจะเลิกเล่นเพราะว่ามีพวกเบอระเบิดตลอด 24 โดยที่ไม่มีใครทำอะไรได้นี่ละ" ถ้าคนเลิกก็เลิกไปนานแล้วหล่ะครับใครจะท้อง่ายขนาดนั้น งั้นผมก็เบื่อคลาสสามเท

รเหมือนกันแต่ผมต้องสู้ครับ ถ้าเป็นมันโกงมากขนาดนั้นจิงๆคนทั้งเซิฟก็คงเล่นเบอหมดหล่ะคับ เซิฟ pk เป็นเซิฟผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด มันก็เขียนอยู่ อย่างนั้นเราก็ต้องอย่าท้อ

เราต้องแข็งแกร่ง จะได้อยู่รอด^^ ถ้าเบื่อจิงๆทำไมไม่มาเล่นเบอไปเลยแข่งกันอมตะไปเลยครับ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

เทรอะ ถ้าออกนอกระยะ มันมีเวลาก่อนีท่จะโดนหยุดเวลานะ วิ่งออกไปก็ไม่โดนแล้ว ระดับ10อาจจะไกลหน่อย แต่ก็ใช่ว่าจะวิ่งไม่ทัน เทรเราหยุดก็เยอะนะ ยังโดนตี มันวิ่งหนีไป พอหยุดเวลาขึ้นมันกลับมาตีต่อ ตายอยู่ดีแหละ

ถ้าเปนเบออะ หนีมันได้ที่ไหน เลือดมันก็เตม วิ่งไวอีกตังหาก วิ่งมาสับต่ออีก
คุณ จะ วิ่งทิ้งระยะห่างไป แล้วค่าเทรไปหรอครับ แล้วคุณจะรู้มะไหร่มันจะตายอะ  woon_huh
ฆ่าเสร็จก็ค่อยวิ่ง
คนเล่นเป็นเขาก็รู้จังหวะกันหมดนั่นแหละ

pizza44

• Newbie
  • *
ก็เพราะมีคนคิดแบบนี้นั่นละ ถึงได้มีประเด็น ในมุมมองผมนะ คนจะเลิกเล่นเพราะว่ามีพวกเบอระเบิดตลอด 24 โดยที่ไม่มีใครทำอะไรได้นี่ละ แล้วอีกอย่าง ทีมงานยังไม่ได้สรุปอะไรออกมาเลย จะร้อนตัวก่อนทำไมนี่ ทำคนไว้เยอะ กลัวโดนเอาคืน หากมีการปรับหรือไง  woon_huh
  "คนจะเลิกเล่นเพราะว่ามีพวกเบอระเบิดตลอด 24 โดยที่ไม่มีใครทำอะไรได้นี่ละ" ถ้าคนเลิกก็เลิกไปนานแล้วหล่ะครับใครจะท้อง่ายขนาดนั้น งั้นผมก็เบื่อคลาสสามเท

รเหมือนกันแต่ผมต้องสู้ครับ ถ้าเป็นมันโกงมากขนาดนั้นจิงๆคนทั้งเซิฟก็คงเล่นเบอหมดหล่ะคับ เซิฟ pk เป็นเซิฟผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด มันก็เขียนอยู่ อย่างนั้นเราก็ต้องอย่าท้อ

เราต้องแข็งแกร่ง จะได้อยู่รอด^^ ถ้าเบื่อจิงๆทำไมไม่มาเล่นเบอไปเลยแข่งกันอมตะไปเลยครับ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

เทรอะ ถ้าออกนอกระยะ มันมีเวลาก่อนีท่จะโดนหยุดเวลานะ วิ่งออกไปก็ไม่โดนแล้ว ระดับ10อาจจะไกลหน่อย แต่ก็ใช่ว่าจะวิ่งไม่ทัน เทรเราหยุดก็เยอะนะ ยังโดนตี มันวิ่งหนีไป พอหยุดเวลาขึ้นมันกลับมาตีต่อ ตายอยู่ดีแหละ

ถ้าเปนเบออะ หนีมันได้ที่ไหน เลือดมันก็เตม วิ่งไวอีกตังหาก วิ่งมาสับต่ออีก
คุณ จะ วิ่งทิ้งระยะห่างไป แล้วค่าเทรไปหรอครับ แล้วคุณจะรู้มะไหร่มันจะตายอะ  woon_huh
ฆ่าเสร็จก็ค่อยวิ่ง
คนเล่นเป็นเขาก็รู้จังหวะกันหมดนั่นแหละ

ระดับสิบ ก็ยากที่จะวิ่งครับ 

pizza44

• Newbie
  • *

เทรฟื้นขึ้นมาเลือดจะเหลือ 1 ครับถ้ากดยาก็ว่า
ส่วนเบอร์สลายได้ก็สมควรแล้วหนิครับ
เอาจิตแห่งศรของชาร์ปสลายได้ c3 สลาย c3
ก็สมควรแล้วหนิ
อันนี้ ก็คงให้จีเอมพิจารณาแล้วหล่ะ เหตุผลก็สมควรครับนี่แหละครับช่วยๆกันหาแนวคิดเสนอจีเอม woon_sunny woon_sunny

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

muanglnw

• Jr. Member
  • **

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **

ผมไม่กลัวโดนเอาคืนหลอกครับมันไม่ใช่ประเด็นเพราะผมไม่เคยเกรียนใครก่อนมีแต่โดนเกรียนผมก็เข้าใจว่าเปนเซิฟpk ถ้าคัยอยากค่าผมผมเอาตัวเบอมาให้ค่าได้ ผมเล่นอยู่หลายอาชีพ

ครับ ผมแค่เห็นออกความคิดเห็น เป็นไปได้ผมว่าคุณหาแนวทางไหม่ๆมาแชกันดีกว่าครับจะได้เป็น ไอดอลไงครับ  woon_sunny woon_sunny woon_sunny
ผมไม่ต้องการเป้นไอดอลหลอกครับ ถ้าอยากเป็นจริงๆ ไม่ต้องแชร์แนวทางการเล่นหลอกมันช้าไปกว่าคนจะยอมรับนะ แค่ออกมาตั้งกระทู้บางประเภทก็ได้เป็นแล้วไอดอลนะ แล้วก็นะ ผมว่าพาดพิงอาชีพอื่นมากๆ แทนที่จะดี ระวังเข้าเนื้อครับ

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
ลองเล่นอาชีพอื่นที่ไม่ใช่เบอระเบิดนะ
แล้วไปหน้าไซร์ ที่เซิฟ PK
แล้วจะเข้าใจเลยละ

ให้มันเป็นความทรงจำ

♥ RX-7 ' ,,

• Newbie
  • *
  • ' ชีวิตที่เหลืออ้างว้างทรมาร
สกิลเทร ก้เสียเปรียบน้า เวลาติด c3 เทร แล้ว วาปหนีได้ อ่า ไม่ไหวเลย เกมนี้

ถ้าจะปรับซีสาม ไม่ปรับ หยุดเวลา ของเทรบ้างละไม่งั้นอีกหน่อยก็มีหยุดเวลา 24 ชั่วโมง
ผมว่าแก้ง่ายๆ นะ เอาสกิลเตรียมความพร้อมออกไปก็จบ  สกิลธรรมดา

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 อาชีพเบอมีอาชีพเดียว ผมย้ำว่าอาชีพเดียวที่ทำได้ดีที่สุดคือ หยุดยั้งอมตะ คือวิเท่านั้น  เทรหยุดเวลาไม่ต้องไปคิดครับ  ถ้าคุณเป็นเบอ คุณระเบิดอมตะไป ถามว่า คุณจะไปตีเทรหรือ ถ้าเอาอมตะไปตีเทรก็คือบัดซบแล้วละ รู้ทั้งรู้ว่าเทรมีหยุดเวลา ก็ไปไล่ตีอาชีพอื่นดิ วิทำได้แค่ขัง ก็อย่างที่หลายท่านบอก ขังได้แต่กลับทำตาเมจอะไรไม่ได้  สำหรับ PK ก็เอาแบบนี้ไปเลย ทหารไม่เปิด PK เตรียมให้คนเปิด PK ไม่ได้ ต้องเปิดทั้งคู่ถึงจะบัพให้กันได้  ทีนี้เบอระเบิด 24 ก็ฆ่าทหารเค้าสิ จบข่าว

มันยังไม่มีข้อสรุป อย่าเพิ่งไปโวยวายอะไรมากดีกว่า มันจะปรับปรุงหรือจะไม่ปรับยังไม่มีใครออกมาบอก ถ้าจะมีการปรับจริงคงมีแนวทางหรือรายละเอียดออกมาบอกแล้ว เหตุผลต้องมี

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ผมสังเกตหลายครั้งแล้วที่มีการปรับ ไม่ว่าจะในกรณีนี้หรือที่ผ่านมา แบทเป็นสาเหตุหลักของการปรับเปลี่ยน
ผลที่ตามมา คนที่ใช้สกิลในการเก็บเลเวลได้รับผลกระทบไปด้วย
ถ้าปัญหามันเกิดจากแบท ก็ควรให้มันมีผลเฉพาะในแบทหรือวอเท่านั้น (เซิฟ pk อีกกรณี)

ถ้าจะปรับซีสาม ไม่ปรับ หยุดเวลา ของเทรบ้างละไม่งั้นอีกหน่อยก็มีหยุดเวลา 24 ชั่วโมง
ผมว่าแก้ง่ายๆ นะ เอาสกิลเตรียมความพร้อมออกไปก็จบ  สกิลธรรมดา

ต้นเหตุของปัญหาจริงๆ ไม่ได้เกิดจากทหารเลย กลับต้องมารับเคาระห์ ซวย...

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ความคิดผมนะปรับให้เตรียมความพร้อมใช้กับทักษะC3ไม่ได้ก็สิ้นเรื่อง
ที่เป็นปัญหามันอยู่ที่เซิฟPKเท่านั้นเพราะพวกเกรียนมันเอาเบอระเบิดคลั่ง
แล้วเอาทหารมาหลายตัวคอยเตรียมความพร้อมลองเตรียมความพร้อมไม่ได้ดิ
อยากรู้ว่าจะเหลือคนเล่นเบอสักกี่คนในเซิฟPK

เบอว่าตรงๆเด่นอยู่อย่างเดียวคือคลั่งเต็มที่ คนมาเล่นเบอส่วนมากเพราะสกิลนี้ทั้งนั้น
คนเล่นเบอเพราะชอบจริงๆนับรวม3เซิฟเวอร์ที่เวลเกิน80จะถึง100คนรึเปล่ายังไม่รู้เลย
ขนาดมีสกิลนี้เบอยังคนเล่นน้อยอยู่เลยแล้วถ้าตัดออกไปคงหายไปอีกสักครึ่งมั้ง
ขอให้พิจารณาปรับสกิลหลายทีก็ไม่ปรับ เออแต่คิดแง่ดีเบอจะได้เด่นหน่อยเพราะมีคนเล่นน้อย