GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รู้สึกยังงัยกันบ้างคับ..ถ้าวันนึงอาชีพที่คุณเล่นอยู่กำลังจะถูกปรับให้อ่อนลง

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#013 g#013 g#013
                  เวลมาก้อนานเต็มที..ลงทุนซื้อของใส่ตัวมาก้อหลายเงินมากมาย..
                  แต่อยู่ดีๆกำลังจะได้รับข่าวร้าย..อาจจะจริงหรือไม่จริงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เสียความรู้สึกกันยังงัยบ้างคับ
                                g#014 g#014 g#014

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

ทีที้

เจอมา 2-3ครั้งแล้วครับ  ครั้งแรก  เบรดโป๊ะกระจาย  สมัยนั้นเบรดโป๊ะ เยอะกว่าแอส อีก คิดดาเมทออฟมือ หลัก มือรอง   (โกงนัก  ปรับสะ  โป๊ะ  หาย)

ต่อมาก็ เทร์  ปืน   ยิงหมดแม๊ก     แล้วก็ เทร์มีด  เผยจุดตาย   (ทั้งบัคทั้งโกง  เขาว่างั้น ปรับสะ)

เบอก็เคยนะ    สมัยก่อนขวานเล็ก โล่ดูลา   อาชีพไหนกล้าสู้  (ยกโล่กระจาย) ทหายยืนยิงแทบไม่เข้า(อันนี้ปรับการยกโล่   และคุณสมบัติของโล่ดูลา)

สุดท้ายก็  ทหานปืน   (โหดจัด ผิดหลักธรรมชาติ  ทหานต้องใส่กระสุนดิ  ปรับเลยรอบนี้  ทหานแทบสูญพันธ์) แต่แปลกเนอะ เทร์ปืนไม่มีบรรจุกระสุน

แต่ผมว่าการปรับครั้งนี้ เบอก้คง ยังโหดกว่าอีกหลายๆอาชีพ เหมือนเดิม   (ไม่โหดจะเป็นนักรบคลั่งได้ไง)

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
             น่าน้อยใจเหมือนกันคับบ....พอจะเก่งก้อมาปรับ....
             ถ้าหากไปเล่นอาชีพที่ไม่ค่อยมีคนเล่น แล้วขอปรับให้เก่ง เค้าจะยอมมั้ยหว่า.....ก้อไม่อยู่ดี
                     ขอบคุณนะคับที่ช่วยกันถ่ายทอดความรู้สึกส่งต่อๆกันไป

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
เจอมา 2-3ครั้งแล้วครับ  ครั้งแรก  เบรดโป๊ะกระจาย  สมัยนั้นเบรดโป๊ะ เยอะกว่าแอส อีก คิดดาเมทออฟมือ หลัก มือรอง   (โกงนัก  ปรับสะ  โป๊ะ  หาย)

ต่อมาก็ เทร์  ปืน   ยิงหมดแม๊ก     แล้วก็ เทร์มีด  เผยจุดตาย   (ทั้งบัคทั้งโกง  เขาว่างั้น ปรับสะ)

เบอก็เคยนะ    สมัยก่อนขวานเล็ก โล่ดูลา   อาชีพไหนกล้าสู้  (ยกโล่กระจาย) ทหายยืนยิงแทบไม่เข้า(อันนี้ปรับการยกโล่   และคุณสมบัติของโล่ดูลา)

สุดท้ายก็  ทหานปืน   (โหดจัด ผิดหลักธรรมชาติ  ทหานต้องใส่กระสุนดิ  ปรับเลยรอบนี้  ทหานแทบสูญพันธ์) แต่แปลกเนอะ เทร์ปืนไม่มีบรรจุกระสุน

แต่ผมว่าการปรับครั้งนี้ เบอก้คง ยังโหดกว่าอีกหลายๆอาชีพ เหมือนเดิม   (ไม่โหดจะเป็นนักรบคลั่งได้ไง)

ขาดตกเทร ตอนปรับพายุแส้ แต่จำไม่ได้ละว่าปรับไร ปรับไป ปรับมาตลอดอ่ะ    woon_555 woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   สำหรับผม คงต้องดูเหตุผลในการปรับ มีเหตุผลอะไร ปรับเพราะอะไร จากเดิมมันผิดพลาดตรงไหน มันต้องมีเหตุผลที่จะทำการปรับ และปรับแล้วมันจะเป็นยังไง

ก่อนความสามารถทุกๆอย่างจะออกมา เค้าต้องกรั่นกรองมาดีแล้วส่วนหนึ่ง แต่ก็อาจจะไม่ดีพร้อมเลยต้องมาฟังความเห็นจากคนเล่นว่ามันดีหรือไม่ดียังไง ดีเกินยังไง คงไม่ทำมาชุ่ยๆ นึกได้ปุ๊บ ทำปั๊บ เอาลงเลย มีปัญหามาปรับทีหลัง ถ้าแบบนี้สมควรจะโดนด่า

แต่คนเล่น เป็นใครก็เสียใจอะน๊ะ ถ้าอาชีพตัวเองที่เคยเล่นดีมาโดนปรับ หรือถูกอาชีพที่เคยแพ้ปรับมาเก่งกว่า  แต่ถ้ามีเหตุผลพอในการจะให้มันเป็น สำหรับผม ผมรับได้ ถ้าปรับเพราะเรื่องแบทอย่างเดียว รับไม่ได้หรอก ถ้างั้นคงต้องเอาแบทออก เพราะทุกอาชีพ ทุกสกิว ที่ร้องๆให้ปรับกัน สาเหตุมาจากแบททั้งนั้น ไม่เห็นมีใครมาขอปรับเพราะสกิวนี้มันใช้เวลดีเกินไป ปรับกันจากเรื่องแบทจนสายอาชีพบางสายแม้แต่จะเล่นใช้เวลยังลำบากไปด้วย

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
    เทรมีดเมื่อก่อน สะสมสกิลแล้วตีทีเป็นแสนๆ ไม่ปรับ พลลาดเจอทีสองทียังนอนเลย
    ส่วนเทรปืนไม่ใช้แค่หมดแม็กนะครับ หลายๆ อย่าง แถมสดกับบอสคนเดียวได้ด้วย เพราะผมสดบ่อยเมื่อก่อน
    ลืมเบรดคอมโบไปป่าว เมื่อก่อนอย่างเทพ
ปล. 2 หลายๆ อย่างที่ปรับ เพราะทีมงานก็คิดไม่ถึงครับ ว่ามันมีวิธีใช้ แบบนี้อยู่ด้วย ตัวอย่างระเบิดเบอ กับเตรียมของทหาร  woon_555

coalapanda

• Administrator
ถ้าปรับก็จะปรับบนพื้นฐานของความเหมาะสม ปรับแล้วให้ทดสอบในนรกแล้วเอาความเห็นของผู้เล่นไปปรับแก้อีกทีครับ

ส่วนเรื่องของการปรับลงตามที่ประชุมไม่มีแนวทางการปรับลงที่ชัดเจนครับ มีแต่จะปรับความสามารถของบางอาชีพให้สูงขึ้น หรือปรับให้มีการแก้ทางกัน มากกว่าการปรับลงครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ปรับอาชีพอื่นให้เก่งขึ้นผมก็แย่อะดิ ลงทุนไปตั้งเยอะ เสียตังไปก็มาก กว่าจะเก่งได้หมดไปหลายอยู่ แล้วจะให้อาชีพอื่นมาเก่งทัน มาแก้เกมกันได้ แบบนี้จะให้ทำไง  woon_angry woon_angry woon_angry

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555