GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงครามชิงปราสาท ณ ปัจจุบันห่วยเเตกกว่าก่อนจะปรับอีกครับ

3eCausez

• Full Member
ทีมงานเอาอะไรคิดครับ ตอนนี้สงครามชิงปราสาท เหมือนไม่ได้มาด้วยฝีมือเลยครับ พอใกล้หมดวอ คนเป็นร้อยไปยืนรุมสกิลใส่ธง พอธงอมตะหมดสกิลใครทําธงเเตกก็ได้บ้านไป   ไมไ่ด้ใช้ฝีมือเลยครับ มีเเต่ดวงปรับเเบบนี้เอาออกไปเถอะครับสงครามชิงปราสาท ปรับได้ปัญญาอ่อนมาก

-_panda_-

ขอโทดแทนทีมงานด้วยครับ พอดีได้มอบหมายหน้าที่คิดเรื่องระบบสงครามชิงปราสาท
       ให้กับเด็กอนุบาลลุกของยามหน้าบริษัต ขอโทดแทนจริงๆครับ
  g#015 g#015 g#015

---------IcezeicE

จี มี ทางแก้ไขยังไง  g#013

โดนไปอีก 1ดอก

น่าฉงฉาน ปรับอะไรไม่ถูกใจผู้เล่นเลย g#041

~U~

• Jr. Member
  • **
ปรับอะไรนักหนาพอใจในสิ่งที่ตนเองมีตัวเองตีธงไม่ได้แล้วอย่าพาลดิ ไม่พอใจก็ไม่ต้องวอครับแค่นี้แหละ จบ !!  g#031

ทีที้

ผมบอกแล้วว่าแก้ไขผิดจุด   แทนที่จะแก้เรื่อง  ห้ามพุ้งข้ามสิ่งกรีดขวาง   ดันไป  ทำให้ธงอมตะ   ตอนนี้  ฝากบุ้กเน้น  ลุมเต็มที่ นาที่ที่35+ได้สักนาที 43ปิดประตู แพ้เลย  เอาเวลาที่เหลือ ไป  เดินเล่น ปราสาทอื่นยังได้เมืองไปครอง   
ส่วนฝ่ายกัน   พลาดช่วง นาทีที่ 43เป็นต้นไป หมดสิทธิแก้ตัว  จากแต่ก่อนที่ 47 

เซิร์ฟ อื่น   เป็นไงผมไม่รู้ แต่ที่ดาวดึงส์  ก็ยังคงเหมือนเดิมกับก่อนที่จะเปลี่ยนระบบชิงเมือง  คือยังมี สมาคมที่ ยังรี อยู่เหมือนเดิม 

ปล. แล้วที่ทำมา3-4กระทู้ รับฟังความคิดเห้น  สนใจเอาไปใช้ บ้างไหมครับ  หรือเปิดๆไปให้เป็นกระแสเพราะที่หลายๆคนเสนอไป  ผมไม่เห็นทีมงานเอาไปก้สักอย่าง

~๐ Ryan ๐~

สมควรโดนตำหนินะทีมงาน เหมือนไม่ได้ใช้พลังและปัญญาเลย  สกิลใครทำธงแตก เอาปราสาทไปครอง g#002

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
แล้ว วอหน้าหล่ะ 8 นาที จะทำไง ไม่คิดกันอีกแล้ว ถ้าเอากิลเล็กมาีตี วอหน้าก็จะโดนมหกรรม ถลุงอิฐ ถ้ากิลไม่ใมีความพร้อมที่จะกันบ้านจริงๆ ซักวันก็จะลงวอ ไม่ได้ งั้นก็คงต้องรี สมาคม สร้างสมาคมใหม่ เพื่อให้ลงวอได้อยู่ร่ำไป สินะ 10 นาที สุดท้าย พวกคุณไม่สามัคคีกัน
กันบ้านไม่อยู่ก็สมควรให้ เขาไปเถอะ ก่อนหน้านี้ กิลก็เคยยิ่งใหญ่ เคยแข็งแกร่ง ขนาดไหน คนเก่าๆ ย่อมรู้ดี แต่เพราะอะไร ที่ทุกอย่ามันกลายเป็นแบบนี้ บางคน จุ 6 เก่งแล้ว ก็ออกไปสร้างกิลใหม่ขึ้นมา คนเก่งๆ คนเ้ก่าๆ ที่เคยอยู่ด้วยกันมา แยกตัว แตกแขนงออกมากัีน
สุดท้าย กิลจะเหลืออะไรหล่ะ ทีนี้ ถึงจะมีคนมาก แต่ก็เปนคนใหม่ๆ หน้าใหม่ๆ ถึงจะบอกว่า ยังคงเป็นพวกกัน ในแบทจะคอยช่วยเหลือกัน
แต่ สงครามชิงปราศาท มันมีข้อจำกัดเรื่องสมาคมนะครับ ตราบใดที่ยังแตกแขนง เป็นกิล ต่างๆ ออกไป มันก็คงเปนเรื่องยากที่จะให้กิลรักษาสมัย หรือ ครองปราศาท ต่อไปได้ ถ้าเป็นไปได้ ถ้าทุกคนกับมารวมกันเป็น 1 เดียวอีกครั้ง ผมเชื่อว่า การจะครองบ้าน 10 สมัย
ก็ไม่ใช่เรื่องยาก ผมขอฝากไว้ละกัน เอะ อะ อะไร อย่ามาโทดทีมงานกันหน่อยเลย หัดมองถึงต้นตอ ของปัญหากันบ้าง

งั้นทีมงานก็ต้องปรับไป ปรับมา ไม่จบ ไม่สิ้น เปนวัฐจักรอยู่แบบนี้ เพราะ พวกคุณไม่รู้จัก การคิดหาแนวทางให้เข้ากับระบบ กันเอง

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แปดนาทีที่ธงอมตะก็ไม่สามมารถเข้าใกล้ธงได้จิ g#001
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

v_xxx101_v

• **
อย่ามองแค่ว่า วอหน้าจะโดนถลุงอิฐ นะครับ
- เมื่อได้ปราสาท มันมีรางวัลให้ ไม่ใช่หรอ
- วอต่อไป ถ้าไม่ตั้งป้อม มันก็หมดไม่เท่าไหร่หรอก ถ้าได้บ้านเดธ ยิ่งหายห่วงเรื่องอิฐ
- ไม่ใช่ว่า กิลเล็กกิลเดียวจะได้บ้านซ่ะทุกงวด แล้วโดนถลุงอิฐ จนกิลล่ม ( มันไม่ใช่สงครามชิงปราสาท มันคือเกมส์วัดดวง)
ประเด็นคือ
- ถ้ามันมีกิลใหญ่ๆที่มีกำลังพร้อมที่จะครองปราสาท ซัก 5 กิลล่ะ ต้องมานั่งล้อมธง เป่ายิ้งฉุบ กันหรออย่างใร มันไม่ได้ใช้ความสามารถอะใรเลย
- มันไม่สามารถ แก้ปัญหาการรีบ้านได้หรอกวิธีนี้ ถ้าเจ้าบ้านไม่คิดจะกัน ก็ไม่ต้องตั้งป้อม ก็จบ ใครจะตีก็ปล่อยให้ตี ไป อิฐ เสียไปมันไม่เท่าไหร่ ( สำหรับกิลใหญ่นะปัจจุบัน ก็เห็นมีกิลกลาง-ใหญ่ เท่านั้นที่ได้บ้าน กิลเล็กที่ยังไม่พร้อม ก็ไม่เอาบ้านกัน ) คนที่จะตี ก็รอเวลาช่วงที่ตัวเองสามารถกันได้ จนหมดเวลา ถึงจะกล้าเอาบ้านกัน อยากจะเน้นคือตรงนี้....
....ช่วงเวลาที่รอจังหวะกันนานขึ้น น่าเบื่อมาก ไม่หนุกเลย มิหน่ำซ้ำพอได้เวลา ก็มานั่งจับไม้สั้นไม้ยาวที่ธงอีก น่าเบื่อที่สุด...

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ด้วยความเคารพนะครับ

ในเมื่อฝ่ายบุกคิดได้ว่า..ต้องบุกตอนเวลาดังกล่าว  แล้วทำไมฝ่ายกันเค้าจะไม่รู้ละครับ ว่าช่วงเวลาดังกล่าวจะเป็นช่วงที่ อันตรายและโหดร้ายที่สุดสำหรับเค้าในวันนั้น เค้าย่อมต้องระดมสรรพกำลังทั้งหมดที่เค้ามีเพื่อป้องกัน บ้านอันเป็นที่รักของเค้าให้ได้ หรือไม่จริง g#031

woon_huh ...............woon_huh ...................woon_huh ...................woon_huh...................... woon_huh

3eCausez

ในเมื่อฝ่ายบุกคิดได้ว่า..ต้องบุกตอนเวลาดังกล่าว  แล้วทำไมฝ่ายกันเค้าจะไม่รู้ละครับ ว่าช่วงเวลาดังกล่าวจะเป็นช่วงที่ อันตรายและโหดร้ายที่สุดสำหรับเค้าในวันนั้น เค้าย่อมต้องระดมสรรพกำลังทั้งหมดที่เค้ามีเพื่อป้องกัน บ้านอันเป็นที่รักของเค้าให้ได้ หรือไม่จริง g#031

woon_huh ...............woon_huh ...................woon_huh ...................woon_huh...................... woon_huh
จีหลงประเด็นหรือเปล่าครับ ที่ผมตั้งกระทู้เเค่อยากจะบอกว่าการวอในช่วง 5-10 นาทีสุดท้าย การที่จะได้บ้านมันไม่ต้องใช้ฝีมือเลย เเค่ไปยืนอัดสกิลใส่ธง ใครโชคดีสกิลทําธงเเตกก็ได้บ้านไป เเบบนี้มันใช้ฝีมือตรงไหนครับ??

nicky01

• บุคคลทั่วไป

จีหลงประเด็นหรือเปล่าครับ ที่ผมตั้งกระทู้เเค่อยากจะบอกว่าการวอในช่วง 5-10 นาทีสุดท้าย การที่จะได้บ้านมันไม่ต้องใช้ฝีมือเลย เเค่ไปยืนอัดสกิลใส่ธง ใครโชคดีสกิลทําธงเเตกก็ได้บ้านไป เเบบนี้มันใช้ฝีมือตรงไหนครับ??

กำ...ถ้าผมเป็น เจ้าของบ้าน ผมจะปล่อยให้ ศัตรูผม มายืน ลอยหน้าลอย ตา รอตีธงได้ เยี่ยงไร ครับ....ผมต้องซัดเค้าตั้งแต่ เข้ามาในบ้าน แล้ว ซิครับจะปล่อยให้มาเดินชมวิว ในบ้าน เราได้ไง อ่าาาาา  g#011 g#011