GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อเบียมศาสตรา ปวดหัวทุกวันมีแต่ความคิดอยากจะเลิกเล่น แต่มันเลิกไม่ได้

zaza

• Newbie
  • *
ถ้าจะอ้างอิงจากนรก อย่ามาโพสในกระทู้นะนี้ครับ ผมแหกปากแทบตายทีมงานมันยังไม่มาดูแลเลย บอกว่า เบียมมันบัค มันคิดพลังโจมตี
100 % จากหลังโจมตีจริงโดยการตีบวก แค่ + 1 ผมก็บอกไปแล้วว่าในนรกมันไม่บัคแต่เซิฟปกติมันบัค มันก็ไม่แก้ให้ อย่าเอาเซิฟนรก
มาเป็นหลักว่า อันไหนบัคไม่บัคครับ ผมเล่นอยู่เซิฟหลัก เล่นเบลดผ่าสามโดยแค่ + ดาบแค่ 1 คิดความแรงจริงจาก 100 % ความจริง
+ 1 มันแค่ 25 % บอกไปแหกปากไปมันก็ไม่เชื่อทดสอบทำไมเซิฟนรก ผมก็บอกแล้วเซิฟนรกมันไม่บัคแต่เซิฟหลักมันบัค

ผมทดสอบมาทั้งสองเซิร์ฟครับ แต่ชอบนรกมากกว่า นรกจะต้องเกิดบัคก่อนหลักครับ
ฟาดดาบรัวหรอครับ ปกตินะครับ จะรัวหรือไม่รัวมันขึ้นอยู่กับต่อเนื่องครับ

zaza

• Newbie
  • *

zaza

• Newbie
  • *
แต่เซิฟ หน้าหนังสือผมมันไม่เหมื่อนกับ นรก เดี๋ยวจะทำให้ดู
กำลังโหลดตัวอัด วิดีโอ

zaza

• Newbie
  • *

โทดทีถ้า 216 มันจะไม่ค่อยเห็นผล ต้อง ทำให้หลอดร่ายมันกึ่ง ๆ ไม่ร่ายเลย
ดาบที่มีศาสตราพอใช้ดาเมจสกิลออกไปก่อน เอฟเฟคแล้วต่อเนื่องได้เลย ถ้าติดสุ่มลดร่าย

ผมว่ามันก้พอๆกันเลยนะ แตกต่างกันนิดหน่อย ส่วนเรื่องบัคดีเบี่ยม ยศทาส100เปอเซนต์ ทดสอบมาแล้วครับ น่าจะบัค จากตอนแรกที่ควรจะเป็น ยศทาส ใช้พลังโจมตีเวท100เปอเซนต์ พลังโจมตีกายภาพ25เปอเซนต์ แต่มันบัคไปสลับกันเป็น พลังโจมตีกายภาพ100เปอเซนต์ พลังโจมตีเวท 25 เปอเซนต์

zaza

• Newbie
  • *
ตกลงเบียมตัวนี้มันคิดพลังโจมตียังไง คิดพลังโจมตี 25 % จากกายภาพเปลี่ยนมาเป็นเวท ใช่หรือป่าว

1606พลังโจมตีกายภาพ + 25% ของ 739 =184 ดาเมจ 1790 < บัค
ดาเมจที่ถูกต้องคือ 25%ของ1606 = 401 พลังโจมตีกายภาพ + ด้วย 100%ของพลังโจมตีเวท(739) จะ= 401+739=1140 อันนี้คือไม่บัค สรุปบัคครับ

zaza

• Newbie
  • *
แล้วถ้ายังงี้ หลบไร้ลักของแอสจากพันธมิตร มันจะมีค่าอะไรครับถ้ามัน หลบได้แต่กายภาพ มีเบียมใหม่มาแล้วสามารถตีได้ทั้งเวททั้งกายภาพ แต่แอสยังหลบได้แค่กายภาพ