GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณ nutlovely คุณกล้ารับบทลงโทษไหม ถ้าสิ่งที่คุณกล่าวหามันไม่เป็นความจริง ?

nutlovely

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ในลิสส่วนตัวของเพื่อน คือพื้นที่ส่วนตัวนะครับ
ไม่ใช่สาธารณะ  เอามาแค่บางส่วน จะทำให้คนเข้าใจผิด
ว่าไปกล่าวหาอะไร ผมก้องงๆ
ก้อคือร่างที่ผมเตรียมเขียนเป็นบทความ แค่นั้นเอง
ยังไม่ได้ทำการ Publish ครับ
แต่พวกคุณเล่นเอามาปนเป ผสมผสาน ว่าผมไปกล่าวหา
คืองงๆ ครับ แยกทีละประเด็น  ประเด็นเรื่องสลายบัพ จริงๆ ผมแค่สงสัยนะครับ
คือ มันบังเอิญมากๆ

nutlovely

• **

เสียใจครับของที่พวกผมขนไปแข่งก็ไม่ใช่ราคาบาทสองบาท ยานี่หมดไปเป็นร้อยเอ็มเสียใจมาก

ผมหมดไปราวๆ 300 M นะครับค่ายา แต่คือเจอกลยุทธ์รอบรอง
ทีมที่ไม่ต้องลงแข่ง เอาของไปให้อีกทีม เล่นให้แทนด้วย สุดยอดครับ รอบชิงก้อเป็นอย่างที่เห็น สมศักดิ์ศรีมากๆๆๆๆ

nutlovely

• **
***คำเตือน กระทู้ยาว  ถ้าอยากอ่านแต่จุดสำคัญ อ่านเฉพาะที่ตัวหนา สีแดง หรือขีดเส้นใต้ก็พอ****

วันนี้ ผมออกไปหาลูกค้าข้างนอกมา เลยพลาดไปหลายๆกระทู้ กลับมาถึงก็มีการโต้เถียงมากมาย

คือตอนความสามารถสัตว์ขี่ออกมาครั้งแรก คือ วันพฤหัส (หลังวอวันพุธแล้ว)  มีความสามารถเด่นๆคือ แรงโป๊ะ 70%

แล้วหลังจากนั้น วันเดียวกัน ทีมงานก็ได้แก้ไขเป็น "การสลายบัฟทุกๆ 5วิ" โดยให้เหตุผลว่า "แบบเก่านั้น ทุกอาชีพได้รับผลไม่เท่ากัน"

มาดูเหตุผลที่ทำงานแก้ เอา "แรงโป๊ะ 70" ออก 

ทีมงานเขาก็อธิบายได้ฟังขึ้นนะครับ  อาชีพที่มีผลกับแรงโป๊ะเชะอย่างเห็นได้ชัดมีแค่   "แอส เทร เซนจูเรี่ยน" เท่านั้น

บางอาชีพ อาจจะเห็นผลบ้าง นิดนึง เช่น สายไฟเตอร์ทั้งหลาย

ส่วนอาชีพที่ไม่เห็นผลเลย ได้แก่ อาชีพสายเวทย์ทั้งหมด  ซึ่งเกมนี้มีสายเวท อยู่ประมานครึ่งนึงของเกมได้

หรือของง่ายๆ แค่นี้คุณคิดไม่ได้กัน จ้องจะใส่ร้ายอย่างเดียว?

การที่เขาจะแก้ไข ความสามารถเก่า มันผิดตรงไหน ?

----

พอเปลี่ยนอันใหม่ เป็นการสลายบัฟ ทุกๆ 5วินาที   อันนี้มีคนออกมาเรียกร้องเยอะว่าโกง โอเค จุดนี้เข้าใจนะ

"แต่"  มีคนๆนึงคือคุณ nutlovely พยายามใส่ร้าย ปรักปรำ ว่า  "การที่เปลี่ยนเป็นสลายบัฟ เพราะมีคนขอให้ทำ"

ในที่นี้ คุณ nutlovely หมายถึงทีมแชมป์ อย่างพวกผม  ผมถือว่าเป็นการกล่าวหาอย่างร้ายแรง

ผมรู้ตัวดีนะ ว่าพวกผมทำอะไรกันบ้าง การที่มากล่าวหาลอยๆ ไม่มีหลักฐาน เช่น

อ้างจาก: nutlovely

คนละเรื่องแล้วมั้งครับ ถ้าสัตว์ขี่ออกมาเกินจริง
ก้อเพราะมีบางคนเสนอไปไงครับ เพราะความสนิทสนม
แล้วเกี่ยวอะไรกับ ลบกระทู้ ไม่เข้าใจ  ตอนคริ 70% ผมยุ่งด้วยเหรอ

คือผมเห็น Design ที่พวกคุณเสนอไป และ ถ้ามันออกมาเว่อเกินจริง
ผมคิดว่าจะเสนอผู้บริหารให้เค้ารับรู้ ก้อแค่นั้น แล้วมันเกี่ยวอะไรกับลบกระทู้ ??

ใช่ๆ เส้นอย่างเยอะ  ขอของรางวัลเทพๆ ได้ด้วย

มึงถามในทีมมึงดู คิดว่าพวกมึงรู้อยู่แก่ใจ กูตีมา 50 วอ ไม่แตก แต่ตอนเร้ดแตก 
สลายบัพเข้ามาทันที จะให้คิดไง ???

พวกนี้มีหลักฐานไหมครับ ?  ถ้าคุณ nutlovely มีหลักฐาน ก็ช่วย เอามาโชว เอามาแจงด้วยครับ

หรือการที่ กล่าวหาคนลอยๆ เป็นความถนัดส่วนตัวของคุณ ?

ใช่ครับพวกผมรู้อยู่แก่ใจดีกว่าไม่มีใครไปขอให้มังกรมีการสลายบัฟทั้งนั้น

---

รู้ไหมครับ ตอนที่มังกรออกมาเป็นแรงโป๊ะ 70% พวกผมก็ไม่มีใครชอบใจครับ

เพราะกว่าค่อนทีมเป็นสายเวทย์ ไอแรงโป๊ะบ้าบ้อนี้มันช่วยอะไรไม่ได้เลย

ถ้าคุณไม่ลำเอียงเกินไป คุณก็จะรู้ครับว่าสายเวทย์ ขี่พวกอคิร่า ขี่บลูไฟเออร์ ยังเก่งกว่าขี่มังกรแรงโป๊ะ 70%

แต่พวกผมมีใครออกมาท้วงติงไหม ?   ไม่มีครับ  อยู่เฉยๆ 

พอ ซักพัก เปลี่ยนมาเป็นการสลายบัฟ  มีคนจำนวนนึง  ออกมาท้วงว่าเห้ย มันไม่ดีนะ มันโกงนะ

พวกผม มีใครไหม มีซักคนไหม ที่ออกมาบอกว่า เอายังงี้แหละ ไม่โกงหรอก  โกงตรงไหน

พวกผมก็นิ่งอีก  ก็นั่งอ่านไปว่า แต่ละคนมีความเห็นยังไง  เพราะมันรางวัลที่พวกผมอาจจะได้ ถ้าไปแสดงความเห้น มันดูไม่ดีนัก

พวกคุณอยากท้วง ก็ท้วงไป ผมไม่ขัดอยู่แล้ว  ถ้าจุดที่ท้วงอยู่ที่ความสามารถมังกร

แต่การที่คุณ nutlovely มากล่าวหาว่า พวกผม มีใครไปขอให้จีเอมทำสลายบัฟออกมา  มันใช่หรอ ? 

คุณจะท้วงว่ามังกรมันโกง คุณทำไป  แต่คุณจะมาบอกว่ามีคนไปขอให้เป็นแบบนี้ คุณต้องมีหลักฐาน ไม่ใช่มโนลอยๆ ครับ

พวกผมก็มีศักดิศรี

ขอย้อนข้อความอีกครั้ง

มึงถามในทีมมึงดู คิดว่าพวกมึงรู้อยู่แก่ใจ กูตีมา 50 วอ ไม่แตก แต่ตอนเร้ดแตก 
สลายบัพเข้ามาทันที จะให้คิดไง ???

อันนี้ คุณกล่าวหาเจ้าของบ้านอย่างผมเต็มๆเลยนะ 

ถ้าให้เล่าคร่าวๆ วันนั้นที่แตกเพราะ พวกผมประมาท ไม่คิดว่าคุณจะใช้ C4  แล้วก็ยังมีคนส่วนหนึ่งไปบุกบ้านอื่น 

เพราะถ้าคุณบุกแบบเดิมๆ 50วอที่แล้ว แบบไม่มี C4 มันก็คงไม่แตกหรอกเพราะขนาดมี C4 ยังไปแตกตอน 2นาทีสุดท้าย   

ผมพลาดเอง ไม่ใช่ว่าบ้านแตกเพราะผมไร้ทางที่จะป้องกันแล้ว จึงไปขอสลายบัฟทีมงาน มันไม่ใช่ เพราะวอล่าสุด เลือดธงไม่ลดเลย

จริงเหรอครับ ??? 2-3 วอที่ผ่านมานี่คืออะไรเหรอ ?

ผมต้องเล่าให้ฟังไหม ว่า 2-3 วอที่แล้วเป็นอย่างไร

วอวันพุธ คือวันที่ผมยอมรับว่าพลาด ทำให้บ้านแตก

แล้ววอล่าสุดอย่างวันเสาร์ล่ะ ?  ต้องให้ผมเล่าละเอียดๆไหม ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง

กิลผม ไม่มีมังกรสลายบัฟ

บุกกิลเทพมรณะเจ้าของบ้านเรดเดิม แตกใน 3นาที 

45นาทีที่เหลือ กิลเทพมรณะบุกเรดอย่างเต็มกำลัง   (อย่าอ้างอะไรเลย วันนั้นกล่องเกิดเรด อย่าบอกว่าอ่อยให้)

แล้วเป็นยังไงครับ พวกผมที่ไม่มีมังกร 
ถึงแม้จะไม่มีมังกรพวกคุณก็ยังไม่สามารถที่จะทำให้ HP ธง เลือดลดได้แม้แต่ 1 HP  ผมไม่ได้พูดเกินจริงหรอกครับ

ต่อให้ไม่มีของแบบนั้น ก็อย่ามาดูถูกกันมาก มันสมองของผม ทีมเวิคของพวกผม ไม่จำเป็นต้องร้องไห้ไปขอจีเอม สลายบัฟหรอกครับ

การกันบ้านมาได้เกือบปี ไม่เคยมีคำว่าฟลุคครับ

---

สุดท้ายถ้าเกิดว่า GM ออกมายืนยันกันทุกคน หรือทางผู้บริหารเกมนี้ ได้ไปสืบสวนจริงๆแล้ว

พบว่า ความสามารถสลายบัฟที่ออกมานั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้เล่นคนไหนๆ

เป็นผลจากการประชุมของเหล่าทีมงานล้วนๆ  คุณ nutlovely คุณรับผิดชอบคำกล่าวหา หมาๆ ของคุณ

คุณรับผิดชอบการมโนของคุณ  ที่กล่าวหาชุ่ยๆ ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าพวกผมเป็นเด็กเส้น

คุณรับผิดชอบ การพูดพล่อยโดยไม่มีหลักฐาน ทำให้ผู้อื่น ทีมผม  หรือกระทั่งทีมงาน เสื่อมเสียชื่อเสียง

ทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องเข้าใจผิด   คุณรับผิดชอบเรื่องเหล่านี้ยังไงครับ ?

ลบตัวเลยดีไหม ? แบนถาวรเลยดีไหม ? หรือจะให้ แบน IP แล้วต้องมุดเล่นเอาแบบแลคๆ เลยไหม ?

ยังไงดีครับ รบกวนช่วยมาตอบด้วย

ปล. ถ้ามีหลักฐานอะไรก็ตามที่แสดงให้เห็นว่า พวกผม ไปขอให้ทีมงานทำสลายบัฟออกมา   ก็แสดงออกมาเลยครับ nutlovely

แต่ถ้าไม่มี จะมโนลอยๆ ต่อไปก็เชิญเลยครับ แล้วเรื่องนี้ผมไม่จบแน่ ถ้าจีเอมไม่ลงโทษอะไรในการใส่ร้ายของคุณ

อย่างที่บอกนะครับ ว่าผมแค่สงสัย ถ้าจะให้รับผิดชอบอะไร ผมขอถามย้อนกลับ ว่าคนที่เอาลิสตัวส้ม ที่เป็นภาพถ่ายบางส่วน
แล้วมาบอกว่า ผมเส้นทีมงาน หรือ เป็นคนทำให้เปลี่ยนความสามารถ ทำให้ผมเสียหาย จะรับผิดชอบยังไงครับ ??
อย่างที่บอก ผมแค่สงสัย เรื่องบังเอิญหลังเร้ดคลิฟแตก

Directorr

• Full Member
ในลิสส่วนตัวของเพื่อน คือพื้นที่ส่วนตัวนะครับ
ไม่ใช่สาธารณะ  เอามาแค่บางส่วน จะทำให้คนเข้าใจผิด
ก้อคือร่างที่ผมเตรียมเขียนเป็นบทความ แค่นั้นเอง
แต่พวกคุณเล่นเอามาปนเป ผสมผสาน ว่าผมไปกล่าวหา
คืองงๆ ครับ แยกทีละประเด็น  ประเด็นเรื่องสลายบัพ จริงๆ ผมแค่สงสัยนะครับ

อย่างง กลับไปอ่านใหม่ อันนี้ผมไม่ได้เอาแชทมาจากเกม หรืออะไรในเกมเลย

ผมเอาจากที่คุณตอบบอร์ดนี้  ในเชิงกล่าวหา พวกผม ทั้งนั้น

หรือคุณจะบอกว่าการที่คุณตอบบอร์ด คุณยังไม่ได้ publish ?

กระทุ้ประท้วง สัตว์ ขี่กิลวอหายไปไหนอ่ะ

ล๊อกกะทุ้อีกละ

ขอโทษด้วยนะครับที่ เวปบอร์ด smf แบบนี้ edit หรือ delete ไม่ได้ถ้าไม่ใช่ admin

แล้วคุณจะอธิบายสิ่งที่คุณกล่าวหาพวกผม ในกระทู้ดังกล่าวว่าอะไรครับ  ในนี้เป็นพื้นที่สาธารณะแล้ว ไม่ใช่แค่การสงสัย

แต่มันจงใจทำให้คนอื่นเข้าใจผิด คุณไม่ได้มีความลังเลในข้อความนั้นเลย ไม่มี "น่าจะ" หรือ "บางที"

คุณกล่าวหา ปรักปรำ ตรงๆ  ซึ่งมันดูแย่มาก  ถ้ามีคนเข้าใจพวกผมผิดไป

คุณไม่ใช่แค่สงสัย แต่คุณกล่าวหาไปแล้ว เรื่องแค่นี้เด็กน้อยๆ ยังรู้เลยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

nutlovely

• **

อย่างง กลับไปอ่านใหม่ อันนี้ผมไม่ได้เอาแชทมาจากเกม หรืออะไรในเกมเลย

ผมเอาจากที่คุณตอบบอร์ดนี้  ในเชิงกล่าวหา พวกผม ทั้งนั้น

หรือคุณจะบอกว่าการที่คุณตอบบอร์ด คุณยังไม่ได้ publish ?

กระทุ้ประท้วง สัตว์ ขี่กิลวอหายไปไหนอ่ะ

ขอโทษด้วยนะครับที่ เวปบอร์ด smf แบบนี้ edit หรือ delete ไม่ได้ถ้าไม่ใช่ admin

แล้วคุณจะอธิบายสิ่งที่คุณกล่าวหาพวกผม ในกระทู้ดังกล่าวว่าอะไรครับ  ในนี้เป็นพื้นที่สาธารณะแล้ว ไม่ใช่แค่การสงสัย

แต่มันจงใจทำให้คนอื่นเข้าใจผิด คุณไม่ได้มีความลังเลในข้อความนั้นเลย ไม่มี "น่าจะ" หรือ "บางที"

คุณกล่าวหา ปรักปรำ ตรงๆ  ซึ่งมันดูแย่มาก  ถ้ามีคนเข้าใจพวกผมผิดไป

คุณไม่ใช่แค่สงสัย แต่คุณกล่าวหาไปแล้ว เรื่องแค่นี้เด็กน้อยๆ ยังรู้เลยครับ
แล้วที่มากล่าวหาผมก่อนละครับ งงครับ ??? จะสื่ออะไรครับ ?

nutlovely

• **
คือผมจบเรื่องไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ
แต่พอประเด็นวันนี้ มาหาว่าผมไปใช้เส้นขอให้ลบบอร์ด
เอาในลิสเพื่อนมาบางส่วน แล้วเจตนาให้คนเข้าใจผิดว่า ผมใช้เส้นมาลบบอร์ด
งงจนถึงตอนนี้ครับ และพยายามอธิบายที่มาที่ไป  พวกคุณเริ่มก่อนนะครับ ดูดีๆ
ลิสเพื่อนคือ พท.ส่วนตัวครับ

Directorr

แล้วที่มากล่าวหาผมก่อนละครับ งงครับ ??? จะสื่ออะไรครับ ?

คุณอย่าเบี่ยงประเด็น

ผมไปกล่าวหาคุณก่อนเมื่อไร ?

ผมไปอ้างอิง แชทจากเกมคุณก่อนหรอ ?

กระทู้ที่ถูกลบไป ที่คุณเขียนว่า "พวกผมเป็นคนเสนอความสามารถสัตว์ขี่"

อันนั้น มันเป็นกระทู้ 2-3 วันก่อน    ตอนนั้น พวกผมเงียบอยู่ ยังไม่มีใครแสดงความเห็นอะไรแม้แต่น้อย

นี่หรอที่เรียกว่าไปกล่าวหาคุณก่อน ?

อย่าเบี่ยงประเด็น นี่กระทู้ผม ไม่เกี่ยวกับกระทู้เก่า  ผมไม่เคยเอารูปจากแชท  เอาแต่ข้อความของคุณในบอร์ดนี้มาอ้างอิง

หรือจะให้ admin บอร์ดนี้ ไปกู้กระทู้เก่ากลับมา แล้วดูวันเวลาไหมครับ ว่าใครปรักปรำ ใส่ร้ายพวกผมก่อน ?

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

nutlovely

• **

คุณอย่าเบี่ยงประเด็น

ผมไปกล่าวหาคุณก่อนเมื่อไร ?

ผมไปอ้างอิง แชทจากเกมคุณก่อนหรอ ?

กระทู้ที่ถูกลบไป ที่คุณเขียนว่า "พวกผมเป็นคนเสนอความสามารถสัตว์ขี่"

อันนั้น มันเป็นกระทู้ 2-3 วันก่อน    ตอนนั้น พวกผมเงียบอยู่ ยังไม่มีใครแสดงความเห็นอะไรแม้แต่น้อย

นี่หรอที่เรียกว่าไปกล่าวหาคุณก่อน ?

อย่าเบี่ยงประเด็น นี่กระทู้ผม ไม่เกี่ยวกับกระทู้เก่า  ผมไม่เคยเอารูปจากแชท  เอาแต่ข้อความของคุณในบอร์ดนี้มาอ้างอิง

หรือจะให้ admin บอร์ดนี้ ไปกู้กระทู้เก่ากลับมา แล้วดูวันเวลาไหมครับ ว่าใครปรักปรำ ใส่ร้ายพวกผมก่อน ?
2-3 วันก่อน ผมระบุเหรอครับ ว่าเป็นพวกคุณ ????
ผมเขียนทุกอย่างออกมาแบบกลางๆ ที่สุดแล้วนะครับ ยกตัวอย่าง ยกภาพทั้งหมดมา ถึงความไม่เหมาะสมกับเรื่องสลายบัพ จนมาวันนี้พวกคุณเล่นมาใส่ร้ายผม

Directorr

Chat Friend List มันพื้นที่ส่วนตัวตรงไหนครับ ?

การแจ้ง ขายเงินเกม แจ้งได้แม้กระทั้ง ตัวส้ม ตัวชมพู ได้หมด มีคนโดน

ข้อมูลด้าต้าทั้งหมดของเกมนี้คุณก็รู้ว่าเป็นสิทธิ์ของบริษัทดีบัส ที่จะเข้าถึงได้ทุกเมื่อ มันกลายเป็นของส่วนตัวของคุณตั้งแต่เมื่อไร

คุณมาใช้พื้นที่ของดีบัส แสดงความเห็น แล้วจะเรียกร้องส่วนตัวอะไร ในเมื่อยินยอมให้มันเก็บอยู่บนเซิฟเวอร์ดีบัสเอง

ทำงานด้านซีเคียว เรื่องแบบนี้อย่าให้ dev กากๆอย่างผม ทวนความจำสิครับ

อยากส่วนตัวก็เขียน notepad ในเครื่องตัวเอง ไม่ก็เช่า serv เอง  อ่ะครับ ใครไป cap มาถึงจะเรียกว่าผิด พรบ คอม

nutlovely

• **
Chat Friend List มันพื้นที่ส่วนตัวตรงไหนครับ ?

การแจ้ง ขายเงินเกม แจ้งได้แม้กระทั้ง ตัวส้ม ตัวชมพู ได้หมด มีคนโดน

ข้อมูลด้าต้าทั้งหมดของเกมนี้คุณก็รู้ว่าเป็นสิทธิ์ของบริษัทดีบัส ที่จะเข้าถึงได้ทุกเมื่อ มันกลายเป็นของส่วนตัวของคุณตั้งแต่เมื่อไร

คุณมาใช้พื้นที่ของดีบัส แสดงความเห็น แล้วจะเรียกร้องส่วนตัวอะไร ในเมื่อยินยอมให้มันเก็บอยู่บนเซิฟเวอร์ดีบัสเอง

ทำงานด้านซีเคียว เรื่องแบบนี้อย่าให้ dev กากๆอย่างผม ทวนความจำสิครับ

อยากส่วนตัวก็เขียน notepad ในเครื่องตัวเอง ไม่ก็เช่า serv เอง  อ่ะครับ ใครไป cap มาถึงจะเรียกว่าผิด พรบ คอม
ผมบอกแล้วไงครับว่ามันเป็นร่าง ที่ผมเตรียมไว้ ผมยังไม่ได้กล่าวหาใคร แต่เล่น cap มาแค่บางส่วน
แล้วเอามาโพสให้ผมเสียหาย  สำหรับผม list เพื่อน คือพท.ส่วนตัว ผมไม่ได้พิมพ์ตัวขาว ไม่ใช่ public

Directorr

ตกลงที่คุณพูดถึงว่ามีคน สั่งให้จีเอ็มทำสลายบัฟนั้น  ไม่ได้หมายถึงพวกผมแล้วใช่ไหมครับ ?

nutlovely

• **
เรื่องสัตว์ขี่มันจบไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ
ผมถอยออกมา แต่เล่นเอาลิสเฟรนด์แค่บางส่วนมา
แล้วใส่สี  ใส่ร้าย ผมเลยต้องมาตอบโต้ อย่างที่เห็น

Slipknot

เรื่องสัตว์ขี่มันจบไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ
ผมถอยออกมา แต่เล่นเอาลิสเฟรนด์แค่บางส่วนมา
แล้วใส่สี  ใส่ร้าย ผมเลยต้องมาตอบโต้ อย่างที่เห็น

งั้นเรื่อง ลิสเฟรนมึงอะจบไป 

งั้น  ไหนอะ หลักฐานที่ คุณบอกว่า  มี  ว่าพวกผมไปบอกทีมงานไห้ ปรับสกิล สัตว์ขี่  ไหนอะ่หลักฐาน 

ช่วยเอามาแสดงหน่อย  อันนี้ไม่เกี่ยวกับ  ลิสเฟรน   อันเห็นคุณบอกมีหลักฐาน ผมเลยอยากเห็น  แค่นั้นเอง

สรุปมีหรือเปล่า ?

Directorr

มีคน cap  สิ่งที่ น่าจะ เป็น "หลักฐาน"  มาโพสเพื่อถามหาความจริง โดยที่พูดสิ่งที่เห็นในภาพ (ซึ่งในภาพเกิดขึ้นจริง)

คุณแม่งก็เลย ตอบโต้ด้วยการ "ปรักปรำลอยๆ"  "การมโน"  "การใส่ร้าย แบบไม่มีหลักฐานใดๆทั้งนั้น"

คุณนี่แม่งโคตรเจ๋งเลยครับ

g#031 g#031

nutlovely

• **

งั้นเรื่อง ลิสเฟรนมึงอะจบไป 

งั้น  ไหนอะ หลักฐานที่ คุณบอกว่า  มี  ว่าพวกผมไปบอกทีมงานไห้ ปรับสกิล สัตว์ขี่  ไหนอะ่หลักฐาน 

ช่วยเอามาแสดงหน่อย  อันนี้ไม่เกี่ยวกับ  ลิสเฟรน   อันเห็นคุณบอกมีหลักฐาน ผมเลยอยากเห็น  แค่นั้นเอง

สรุปมีหรือเปล่า ?
อันนี้ผมขอจบนะ รอดูสกิลใหม่ ค่อยว่ากัน ลาก่อนครับ