GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ปรับมีค่ายวอร์

ที่มันร้าง ก็เพราะไม่ใช่ ปรับ หรอ ครับ สมัยก่อน วอกันมันส์ๆ เพราะอะไรนะหรอ เพราะไม่ต้องพึ่งป้อมไงละ ไม่ต้องพึ่ง รถ  ไม่ต้องพึ่งซี3

สมัยนี้นะหรอ ครับ แค่เดินผ่านป้อม ก็ ตายแล้ว อย่า ว่า อะไรมากเลย ครับ บางที คนที่รอกันบ้าน หลับได้เลย ปล่อยให้ป้อมมันจัดเอง
อีกอย่าง เน้นๆเลย   เรื่องกิลที่มาตีบ้าน โดนสกิวกันเอง  แปรงร่างปราช ลงเสาเวท กลับร่างพิทัก ดูดเสา วิ่งพล่านๆ  ทั้งๆที่มาตีบ้านด้วยกันแท้ๆ กลับมาตีกันเองล

กิลใหญ่สำหรับพวกคุณคืออะไรครับ

กิลใหญ่ๆ สำหรับผม ก็คือ กิลที่ คนเยอะ ของโหดๆ ครับ

แปลกดีกิลผม ไม่ไหญ่นะ   

ออนวอแค่14 คน  คนละ จอสองจอ 

-- -- ก็ไม่เห้นมีกิลไหน ใน PK มาตีบ้านแตก   g#003 g#003

ออน 14 คน ของ + เทพๆ ก็โหด นะครับ   แล้วพวก กิลเล็กๆ จะให้บวงของแบบไม่มีบ้านไปสู้ มันไม่ไหว หรอก ครับ แค่หาเงินซื้อของ ยศ เสใส่ ยัง ลำบาก เลย 
ไหนจะเจอ พวกที่มาตีบ้านด้วยกัน ฆ่าอีก ตีกันตายตั้งแต่ อยู่จุดรวมพล แล้ว ครับ ยังไม่ได้ ไปถึงกำแพงด้วยซ้ำ

ที่บอกว่าไม่มีใครมาบุด อาจจะ เพราะเหตุผลนี้ก็ได้ มันตีกันเองที่จุดรวมพล เลยไปไม่ถึงกำแพง เลยทำให้ ดูเงียบๆ  แค่คิดไปเองนะครับ ไม่ได้จริงจัง

เอาเป็นว่า เซริฟพีเค ขึ้นชื่อ ว่า กิลมาร กับกิลเอนเดส กิลเทพมอ กิลคิง   พวกกิลเล็กๆ ที่ใจไม่ถึงพอ ไม่กล้ายุ่งอะครับ เดินผ่านแมพที่กิลพวกนนี้ เวลอยู่ ังต้อง ออกเกม ไปเล่นเกมอื่นเลยเพราะ ไปเวลก็พลอยถูกฆ่า ไล่หนี เพราะกัวแย่งแมพ
แล้วถ้าเป็นแบบนั้นพวกผมจะพยายามหาของมาเพื่ออะไรหละครับ ในเมื่อของแค่นั้นก็มีปราสาทได้แล้ว

โทษนะครับ ถ้าคิดแบบนี้ พวกกากๆ ก็หมดโอกาศ เก่งสิครับ   ใครขึ้นถึงที่สูงก่อน ก็ ไม่ยอมลง แบบนั้น พวกที่จะรอขึ้นไป มันเลิกกันหมด สิครับ ในเมื่อ ที่นั่งมันมีแค่ ที่เดียว แบบนั้น แถม ยัง เป็นทั้งที่นั่ง และ อาวุธ คอยฆ่า พวกที่จะปีนไป อีกด้วย  แค่มีค่ายไว้ตีบวก พอเก่งๆ ของบวกเยอะๆ เดวจะไปตี ปราสาท ให้ไม่เหงา เองครับ ไม่ต้องห่วงหรอก
พวกคุณได้บ้านละจะเก่งขึ้นยังไงครับ ถ้าไม่หาของมาเพิ่ม ได้บ้านแล้วได้เงินหรอครับ เห็นแต่จนลงๆ หรือมันมีสิทธิพิเศษอะไรครับครับครองบ้าน ผมเห็นดีสุดก็แค่ตี+ งี้ถ้ามีค่ายเล็กมา ค่ายใหญ่จะตีไปทำไมครับในเมื่อค่ายเล็กก็มีโอกาสตี+ ไม่ต้องนับเรื่องกล่องกิลครับ ไร้สาระ กว่ามังกรจะออกสักตัว

CITY 2003

• Jr. Member
  • **
ที่มันร้าง ก็เพราะไม่ใช่ ปรับ หรอ ครับ สมัยก่อน วอกันมันส์ๆ เพราะอะไรนะหรอ เพราะไม่ต้องพึ่งป้อมไงละ ไม่ต้องพึ่ง รถ  ไม่ต้องพึ่งซี3

สมัยนี้นะหรอ ครับ แค่เดินผ่านป้อม ก็ ตายแล้ว อย่า ว่า อะไรมากเลย ครับ บางที คนที่รอกันบ้าน หลับได้เลย ปล่อยให้ป้อมมันจัดเอง
อีกอย่าง เน้นๆเลย   เรื่องกิลที่มาตีบ้าน โดนสกิวกันเอง  แปรงร่างปราช ลงเสาเวท กลับร่างพิทัก ดูดเสา วิ่งพล่านๆ  ทั้งๆที่มาตีบ้านด้วยกันแท้ๆ กลับมาตีกันเองล

กิลใหญ่สำหรับพวกคุณคืออะไรครับ

กิลใหญ่ๆ สำหรับผม ก็คือ กิลที่ คนเยอะ ของโหดๆ ครับ

-- -- ก็ไม่เห้นมีกิลไหน ใน PK มาตีบ้านแตก   g#003 g#003

ออน 14 คน ของ + เทพๆ ก็โหด นะครับ   แล้วพวก กิลเล็กๆ จะให้บวงของแบบไม่มีบ้านไปสู้ มันไม่ไหว หรอก ครับ แค่หาเงินซื้อของ ยศ เสใส่ ยัง ลำบาก เลย 
ไหนจะเจอ พวกที่มาตีบ้านด้วยกัน ฆ่าอีก ตีกันตายตั้งแต่ อยู่จุดรวมพล แล้ว ครับ ยังไม่ได้ ไปถึงกำแพงด้วยซ้ำ

ที่บอกว่าไม่มีใครมาบุด อาจจะ เพราะเหตุผลนี้ก็ได้ มันตีกันเองที่จุดรวมพล เลยไปไม่ถึงกำแพง เลยทำให้ ดูเงียบๆ  แค่คิดไปเองนะครับ ไม่ได้จริงจัง

เอาเป็นว่า เซริฟพีเค ขึ้นชื่อ ว่า กิลมาร กับกิลเอนเดส กิลเทพมอ กิลคิง   พวกกิลเล็กๆ ที่ใจไม่ถึงพอ ไม่กล้ายุ่งอะครับ เดินผ่านแมพที่กิลพวกนนี้ เวลอยู่ ังต้อง ออกเกม ไปเล่นเกมอื่นเลยเพราะ ไปเวลก็พลอยถูกฆ่า ไล่หนี เพราะกัวแย่งแมพ
แล้วถ้าเป็นแบบนั้นพวกผมจะพยายามหาของมาเพื่ออะไรหละครับ ในเมื่อของแค่นั้นก็มีปราสาทได้แล้ว

โทษนะครับ ถ้าคิดแบบนี้ พวกกากๆ ก็หมดโอกาศ เก่งสิครับ   ใครขึ้นถึงที่สูงก่อน ก็ ไม่ยอมลง แบบนั้น พวกที่จะรอขึ้นไป มันเลิกกันหมด สิครับ ในเมื่อ ที่นั่งมันมีแค่ ที่เดียว แบบนั้น แถม ยัง เป็นทั้งที่นั่ง และ อาวุธ คอยฆ่า พวกที่จะปีนไป อีกด้วย  แค่มีค่ายไว้ตีบวก พอเก่งๆ ของบวกเยอะๆ เดวจะไปตี ปราสาท ให้ไม่เหงา เองครับ ไม่ต้องห่วงหรอก
พวกคุณได้บ้านละจะเก่งขึ้นยังไงครับ ถ้าไม่หาของมาเพิ่ม ได้บ้านแล้วได้เงินหรอครับ เห็นแต่จนลงๆ หรือมันมีสิทธิพิเศษอะไรครับครับครองบ้าน ผมเห็นดีสุดก็แค่ตี+ งี้ถ้ามีค่ายเล็กมา ค่ายใหญ่จะตีไปทำไมครับในเมื่อค่ายเล็กก็มีโอกาสตี+ ไม่ต้องนับเรื่องกล่องกิลครับ ไร้สาระ กว่ามังกรจะออกสักตัว

แน่นอน ครับ คนที่ มีปราสาท ก็ย่อมคิดแบบนี้กันทุก คน โดยเฉพาะ กิลใหญ่ๆ อย่าง คุณ  ยังไง มันก็ กลัวเสียผลประโยชน์ อยู่แน่นอน

โอเค ครับ งั้นเรื่องค่าย ไม่ต้องไปพูดถึง อยากให้ตีปราสาท ก็จะตีปราสาท แต่ ขอให้ทีมงาน เล็งเห็นจุดนี้หน่อยกิลที่มาตีบ้านอะครับ อยากให้มันไม่สามารถตีกันเองได้ หรือปรับดาเมจมันเบาๆหน่อยก็ได้ ไม่ใช่ กำลังตีกำแพง อยู่ก็โดนคนทรง ของพวกที่ตามมาตี ตาย ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งใจจะตีเลยแท้ๆ เลยทำให้เสียเวลาในการตีบ้านไปอีก  แบบนี้ มันก็เท่ากับ ทางฝ่ายที่กันบ้าน ได้มีกำลังต่อต้านพวกที่มาบุก สิครับ เพราะลำพังคนที่มาบุกตีกันเองตายไปกว่าครึ่ง นี้ ฝ่ายกันบ้านก็กินหมู เลยครับ อีกครึ่งสะบัดสะบอม อยู่แล้ว รอ จัดตอนท้ายก็ จบ  แบบนี้ มันแฟร์ แล้วหรอ ครับ

Zeus .

• Newbie
  • *

แน่นอน ครับ คนที่ มีปราสาท ก็ย่อมคิดแบบนี้กันทุก คน โดยเฉพาะ กิลใหญ่ๆ อย่าง คุณ  ยังไง มันก็ กลัวเสียผลประโยชน์ อยู่แน่นอน

โอเค ครับ งั้นเรื่องค่าย ไม่ต้องไปพูดถึง อยากให้ตีปราสาท ก็จะตีปราสาท แต่ ขอให้ทีมงาน เล็งเห็นจุดนี้หน่อยกิลที่มาตีบ้านอะครับ อยากให้มันไม่สามารถตีกันเองได้ หรือปรับดาเมจมันเบาๆหน่อยก็ได้ ไม่ใช่ กำลังตีกำแพง อยู่ก็โดนคนทรง ของพวกที่ตามมาตี ตาย ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งใจจะตีเลยแท้ๆ เลยทำให้เสียเวลาในการตีบ้านไปอีก  แบบนี้ มันก็เท่ากับ ทางฝ่ายที่กันบ้าน ได้มีกำลังต่อต้านพวกที่มาบุก สิครับ เพราะลำพังคนที่มาบุกตีกันเองตายไปกว่าครึ่ง นี้ ฝ่ายกันบ้านก็กินหมู เลยครับ อีกครึ่งสะบัดสะบอม อยู่แล้ว รอ จัดตอนท้ายก็ จบ  แบบนี้ มันแฟร์ แล้วหรอ ครับ
เอาไว้ให้กิลเล็กๆ มีที่+ของบ้างเปอร์เซ็นอาจจะน้อยกว่าปราสาทก็ได้ ได้วอแบบสนุกบ้างฆ่าบ้างตายบ้าง ไม่ใช่ลงไปนอนกองตั้งแต่พึ่งเดินตอนลงไปสู้กับกิลใหญ่ๆ ได้วอกับกิลที่ระดับเดียวกัน กิลระดับเกินลงไม่ได้ woon_love
ถ้าจะย้ายกิลลงมาตีก็ไม่รู้จะว่างาย woon_shock
และในเรื่องกิลที่บุกโดนตีกันเอง เดี๋ยวนี้ก็มีการเอากิลรู้จักกันมาชวยกันหน้าบ้าน ทำให้กิลเล็กหมดโอกาสที่จะแตะกำแพงด้วยซ้ำ

คิดกันไปเองไหมครับว่ากิลใหญ่จะเทพทุกคน

Directorr

• Full Member
ทำไมกิลที่ไม่พยายามอะไร ต้องได้สิทธิเท่ากิลที่พยายามอย่างหนัก  g#013 g#013

การครองปราสาท ไม่ใช่เรื่องง่าย  ไม่ใช่มีแต่ของ มีแต่จำนวนคน แล้วจะทำได้

รู้ไหม วอๆนึง ผมออนกี่จอ ?     1ตี้ครับ คนเดียว 13จอ คอม 2เครื่องออนไหวแค่นี้  คุณเคยพยายามขนาดนี้ไหม ?

รู้ไหม ผมต้องมีลูกกิลที่ตั้งป้อมอย่างเชี่ยวชาญกี่คน ?   7คน ครับเทรนมากับมือ ทุกคนตอนวอต้องรีบลงไปประจำจุด

เพราะบ้านผมเคยแตกด้วยการบุกไว (2นาที) มาเมื่อ 7เดือนที่แล้ว  เพราะตอนนั้นผมตั้งป้อมคนเดียว วางไม่ทัน

เป็นบทเรียนราคาแพงมาก กับเรดคลิป 80สมัยที่ต้องเสียไป

หลังจากนั้น ผมก็สอนคนที่เชื่อใจได้ทุกคน ให้วางป้อมเป็น

---

เรื่องมีบ้านนี่ ไม่เกี่ยวว่า เพราะผมมีบ้าน ผมถึงเก่ง ผมถึงมีของอย่างทุกวันนี้

แต่กลับกัน เพราะผมสามารถทำได้ ผมถึงมีบ้าน

เรื่องบุกบ้าน เจาะกำแพง เจาะประตู

คุณรู้จัก เบอระเบิดคลั่งไหม  ?

เบอระเบิดคลั่ง ต่อให้ไม่ใส่ของทั้งตัว  ชุดโดมิ ก็อมตะ 45วิ  เอาทหารไปเตรียม ก็ 90วิ

คุณอมตะ นาทีครึง  ทั้งๆที่คุณไม่ต้องใส่ของหอกไรเลย  ทำไมคุณไม่เล่น ไม่ทำ ?

นาทีครึ่งคุณเรียกรถไปเจาะ ประตูแตก พอตายก็ทำใหม่  10 นาทีประตูก็เรียบแล้วถ้าไม่เจอผู้สื่อ หรือคนทรงเสาเงา

มันใช้ไอเทมยังไง ? มันใช้ เวลสูงๆ ยังไง เพราะต่อให้เบอไม่จุติ  แต่   C3 10 มันก็เล่นแบบนี้ได้

ถ้าคำตอบของคุณคือ "ขี้เกียจปั้น  ขี้เกียจเล่นเบอ" 

ก็ขี้เกียจ งอแง ต่อไปเถอะครับ พวกผมก็ไม่ได้เสกเบอ C3 10มาได้ตั้งแต่แรกเหมือนกัน
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

CITY 2003

• **
ทำไมกิลที่ไม่พยายามอะไร ต้องได้สิทธิเท่ากิลที่พยายามอย่างหนัก  g#013 g#013

การครองปราสาท ไม่ใช่เรื่องง่าย  ไม่ใช่มีแต่ของ มีแต่จำนวนคน แล้วจะทำได้

รู้ไหม วอๆนึง ผมออนกี่จอ ?     1ตี้ครับ คนเดียว 13จอ คอม 2เครื่องออนไหวแค่นี้  คุณเคยพยายามขนาดนี้ไหม ?

รู้ไหม ผมต้องมีลูกกิลที่ตั้งป้อมอย่างเชี่ยวชาญกี่คน ?   7คน ครับเทรนมากับมือ ทุกคนตอนวอต้องรีบลงไปประจำจุด

เพราะบ้านผมเคยแตกด้วยการบุกไว (2นาที) มาเมื่อ 7เดือนที่แล้ว  เพราะตอนนั้นผมตั้งป้อมคนเดียว วางไม่ทัน

เป็นบทเรียนราคาแพงมาก กับเรดคลิป 80สมัยที่ต้องเสียไป

หลังจากนั้น ผมก็สอนคนที่เชื่อใจได้ทุกคน ให้วางป้อมเป็น

---

เรื่องมีบ้านนี่ ไม่เกี่ยวว่า เพราะผมมีบ้าน ผมถึงเก่ง ผมถึงมีของอย่างทุกวันนี้

แต่กลับกัน เพราะผมสามารถทำได้ ผมถึงมีบ้าน

เรื่องบุกบ้าน เจาะกำแพง เจาะประตู

คุณรู้จัก เบอระเบิดคลั่งไหม  ?

เบอระเบิดคลั่ง ต่อให้ไม่ใส่ของทั้งตัว  ชุดโดมิ ก็อมตะ 45วิ  เอาทหารไปเตรียม ก็ 90วิ

คุณอมตะ นาทีครึง  ทั้งๆที่คุณไม่ต้องใส่ของหอกไรเลย  ทำไมคุณไม่เล่น ไม่ทำ ?

นาทีครึ่งคุณเรียกรถไปเจาะ ประตูแตก พอตายก็ทำใหม่  10 นาทีประตูก็เรียบแล้วถ้าไม่เจอผู้สื่อ หรือคนทรงเสาเงา

มันใช้ไอเทมยังไง ? มันใช้ เวลสูงๆ ยังไง เพราะต่อให้เบอไม่จุติ  แต่   C3 10 มันก็เล่นแบบนี้ได้

ถ้าคำตอบของคุณคือ "ขี้เกียจปั้น  ขี้เกียจเล่นเบอ" 

ก็ขี้เกียจ งอแง ต่อไปเถอะครับ พวกผมก็ไม่ได้เสกเบอ C3 10มาได้ตั้งแต่แรกเหมือนกัน

ขอโทศ นะครับ ผมไม่ได้ งอแง เลยแต่ถ้าวิธี ที่พี่ บอกมา มันง่าย อย่างที่คิด คงมีแต่คนเล่นเบอ เต็มวอ แล้วมั้ง ครับ ผมไปทีไรเจอ แต่ทรง คนเดียว คอยเก็บหน้ากำแพง แถมไม่ใช่ กิลกิลพี่อีกด้วยซ้ำ เหมือนจะเป็นกิล อื่นที่คอยมาขัดขวางพวกมาตีกำแพง นะ  ระเบิดทุกวันนี้ มันทำอะไรได้ ครับ ตราบใดที่ยังมี ทรงเสาเงา+เสาลงทัน   ยังไม่พอ กรง วิ ยังถึกกว่าแต่ก่อน เยอะ ต่อให้ อมตะ 100 วินาที ก็ทำอะไรไม่ได้หรอก ครับ

CITY 2003

• **
คิดกันไปเองไหมครับว่ากิลใหญ่จะเทพทุกคน

ถ้าพวกคุณพี่ไม่มาโชว์พาว ฆ่าล้างตี้บ้าง  ยึดแมพบ้าง ตั้งตี้เกรียนบ้าง  เขาคงไม่รู้หรอกครับว่าพวกกิลคุณพี่ เก่ง  เห็นมาทีไร อ้างจัง ว่ากิลตัวเอง ใหญ่นักใหญ่หนา มีสิทธิ์ ทุกแมพในเกม เหมือนเกมอสุรา เป็นของมาร ซะอย่างนั้น

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน

---

ขอโทศ นะครับ ผมไม่ได้ งอแง เลยแต่ถ้าวิธี ที่พี่ บอกมา มันง่าย อย่างที่คิด คงมีแต่คนเล่นเบอ เต็มวอ แล้วมั้ง ครับ ผมไปทีไรเจอ แต่ทรง คนเดียว คอยเก็บหน้ากำแพง แถมไม่ใช่ กิลกิลพี่อีกด้วยซ้ำ เหมือนจะเป็นกิล อื่นที่คอยมาขัดขวางพวกมาตีกำแพง นะ  ระเบิดทุกวันนี้ มันทำอะไรได้ ครับ ตราบใดที่ยังมี ทรงเสาเงา+เสาลงทัน   ยังไม่พอ กรง วิ ยังถึกกว่าแต่ก่อน เยอะ ต่อให้ อมตะ 100 วินาที ก็ทำอะไรไม่ได้หรอก ครับ

กิวผมใช้เบอระเบิดวอ 7-8 ตัว เทร 2-3 ตัว ในตี้
 ตีที่ไหนก้อแตกนะครับ ยกเว้นเร้ดคลิฟ ซึ่งเค้ากันดีมาก คอยดักตัวที่จะประตู  คนก้อเท่าๆ กัน ผมคิดว่าคุณไม่มีความพยายามเองมากกว่า
แต่ก่อนผมก้อวอไม่เป็น แต่ผมเลือกที่จะพยายาม มากกว่าจะมาเรียกร้องแบบนี้ ผมทุ่มทุนสร้าง ซื้อเบอระเบิดมาและฝึกเอง ประมาณเกือบๆ 10 ตัวได้
 คือไม่เข้าใจ กระทู้ทำนองนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อจะเรียกร้องอะไร ?
สมองมี ใช้สิครับ  วางแผนสิครับ  ศึกษาสิครับ พัฒนาตัวเองสิครับ
อย่าให้ความสนุกในสงครามชิงปราสาทลดลงไปกว่านี้เลย

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ลองไปตีบ้านที่กล่องไม่เกิดนะครับ (อ่านดูในธง) บ้านที่หนักๆ และเข้มข้น จะเป็นบ้านที่มีกล่องเกิด
เพราะในกล่องนั้นอาจจะเปิดได้ตามรูปครับ

บางบ้านไม่มีกิวไหนไปตีเลย ถ้ามีบ้านนอกเมือง  คงร้างหลายบ้าน

Directorr

ระเบิดทำไงได้งั้นหรอครับ ?

โอเคครับผมเข้าใจว่าไม่ค่อยได้วอ หรือประสบการณ์ยังน้อย

คุณอาจจะยังไม่เคยเห็นเบอระเบิดเต็มวอ ด้วยตาตัวเองก็ได้ ผมเข้าใจ

แต่กิลผม คนจิตครบ ใส่ของเน้นๆ ยืนกันบ้าน   เจอเบอระเบิดพวกนี้ 7-8 ของกิลฝ่ายบุก

ประมาน 10 นาที ประตู กำแพง จุดสำคัญเกลี้ยงหมดแล้วครับ

---

ผมก็แนะนำแล้วนะครับว่าตีบ้านยังไง

คุณไม่เคยจะวอก็ยังมาเถียง มาบอกว่ามันไม่ใช่อีก  ก็ตามใจละกันครับ

เบอระเบิดเนี่ยต้นทุนน้อยที่สุดแล้ว เวลก็ไม่ต้องเวล ของก็ไม่ต้องหา 

แถมไอฝ่ายบุกที่มาตีที่คุณบ่น ก็ตีเบอระเบิดไม่โดนอีก

คุณได้แต่มโนว่า มันทำไม่ได้ โดนทรงฆ่าบ้างล่ะวิกรงบ้างล่ะ  ของแก้มีเยอะแยะครับ เป๋า2มิติ

ผมเนี่ย เห็นกับตาอยู่ทุกวอ เบอระเบิดมาเจาะบ้านได้แต่ยืนมอง เพราะเขามาเยอะ ตัวหยุดที่ได้ผลจริงๆมันมีไม่พอ

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Slipknot

---

คุณ มึงกเล่น เบอสิคับ   เสาเงา ดีเร นาทีกว่า    เบอระเบิด 10  ระเบิดไป  เสา เวทยิงไม่เข้านะครับ   ส่วน  กรงน้ำแข็ง ถ้ามึงฉลาดสักนิด เรียกรถ มาไปตีกำแพง

ยืนเฉยๆในกง คุมรถตีกำแพง ตีประตู ก้แตกเหมือน  เซง    ไม่รุ้ ก้ยังเถียง

ไม่พยาม  ก้ยัง  จะเรียกร้องไห้ปรับนุนปรับนี้   โทษทีนะ    เสาเวด พวกกรุก้โดน ไม่ไช่แค่พวก คุณ

เข้าใจนะ    ของก้มีในเกมเหมือนกัน หาซื้อมาด้วยเงินเหมือนกัน       พยามหน่อยสิ

ไม่ไช่ทำไรไม่ได้ก้เรียกร้อง    งั้นเกมก้  เรียกไห้   สร้างตัวเสร้จ เวล99 เลยไหม   

จะได้ไม่ต้องเวล  บอกเลย ขกเวล 

หรือก็วอ  บอกไห้ปรับ เอา ธงมาไว้   หน้า กำแพง จะได้ตี ง่ายๆๆ หน่อยเอาไว้สะใน ตียากก    คนกากก ตีไม่ถึง

จะบอกไห้ วอๆๆ นึง กิลผม จ่าย เกือบ 20m 

ฟลัคคค    ไม่คิดจะ พยาม ลงทุน  ไม่คิดจะพัฒนา   คิดแต่ ร้องปรับ เซง 

ไปเล่นมาริโอ้ไปๆๆๆๆ   ตีมังกร  สนุกดี เคยเล่นปะเกมตรับอะ   g#015 g#015 g#015 g#015 g#015

ZoDiC คนเดิม

เกตเลยครับ คนกาก ก็ต้อง กากต่อไปสินะ ครับ ขนาดขอเข้า กิลเอนเดส หัวกิลยังเงียบเลย พวกคนกากๆ แต่ใจอยากสู้ แบบพวกผม มัก็ต้องได้แค่นี้ สินะครับ ขอโทษ ด้วยนะครับ

Directorr

เกตเลยครับ คนกาก ก็ต้อง กากต่อไปสินะ ครับ ขนาดขอเข้า กิลเอนเดส หัวกิลยังเงียบเลย พวกคนกากๆ แต่ใจอยากสู้ แบบพวกผม มัก็ต้องได้แค่นี้ สินะครับ ขอโทษ ด้วยนะครับ

ผมเงียบนี่คือ ผมไม่อยู่จอ ไม่ก็มองไม่เห็นนะครับ

ใน pm ก็ไม่เห็นมีข้อความ

ผมไม่หยิ่ง ใครซิปมาขอเข้าถ้าอยู่ก็รับตลอด ก่อนหน้านี้ก็รับ แอสไม่จุเข้ากิลมา

ถ้าไม่เห็น แล้วไม่ตอบไปขอโทษด้วยครับ จะเข้ากิลเอนเลสง่ายที่สุดไปธงเรดคลิฟ ถ้ามีรองกิลออนก็จะรับเลย

ส่วนคนเก่งคนกาก นั่นมันไม่เกี่ยวกับบ้านหรอกครับจริงๆ เพราะผมมีของ ผมถึงมีบ้านได้ ไม่ใช่มีบ้าน แล้วค่อยรวย ของผม +15 +16 ตั้งแต่ก่อนมีบ้านแล้ว

รู้ไหมค่าครองบ้าน สิบสมัย วอ สิบๆเอ็ม ค่าสร้างป้อม 4-5m ต่อหนึ่งวอ   ค่าสร้างรถเจาะ 3-4m ต่อหนึ่งวอ ไม้ 2-3แสน อิฐ 2-4 พัน ต่อหนึ่งวอ

ครองบ้านมีแต่จนเอาๆ เงินก็ต้องเอาเงินตัวเองโยนเข้ากิล  ไม้ก็ต้องตัด อิฐก็ต้องทำ  แทนที่จะเอาเวลาไปทำการงานที่มันได้เงินอย่างขายอาหาร

กิลพวกคุณพร้อมหรอครับ ? กับสิ่งเหล่านี้

ถ้าอยากได้บ้าน แต่ขี้เกียจเล่นเบอ ก็ฝันต่อไปก็ได้ครับ ไม่ห้ามละ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

เขารับเข้าน่ะ  g#015 อันนี้ บอกเลย

Slipknot

อยากเข้ากิล  ซิบมานี้  ILoveYou_ 

ออน  ตั้งแต่ 15.00-  23.00  กางวันทำงาน  เสาอาทิตได้ทั้งวัน 

จะเข้ากิลซิบมาเลย  ถ้าเป้น  สาวๆ จะพิจณาเป้น พิเศษ     g#022 g#022 g#022 g#022