GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มอนในแมพฝึกสกิลจิต 14 โหดเว่อร์มากในสามโลก

Directorr

• Full Member
เอาออกไปเหอะ ยังกับให้เวลกับบอส
มันไม่ค่อยแนว ทำไปเรื่อย มั่ว
ยิ่งเพิ่มช่องว่างความต่างชั้นกันเข้าไปอีก
มันก็สนองตันหาแค่คนไม่กี่คนที่พอจะทำได้
เหมือนบอสเวิล มันก็ให้ของแจกแต่คนที่ทำดาเมทได้ที่1
มันก็ได้แค่ตัวเดิมๆ แล้วที่2 3  4 >> ไม่ได้ไรดีไม่ดีเขาอาจจะทำดาเมท
แพ้ไปนิดหน่อยก็ได้  เลิกบ้าพลังสักพักเถอะน่า เชื่อเหอะ
คนเก่าๆเขาอิ่มตัวแล้วคุนเอาใจไปดูแลคนชั้นล่างกับชั้นกลางเหอะ
พวกหัวแถวมันรอได้
ผมคิดว่าตอนแรกมันมีพวกหัวแถวนี่แหละโพสว่า เล่นมานานแล้ว อิ่มตัวแล้ว เบื่อแล้ว ก็เลยเลิก  g#017

ผมก็คนนึงนะครับ ที่เคยโพสทำนองนั้น ก็มันไม่มีอะไรทำจริงๆนี่นา

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=39425.msg534661#msg534661

แต่ผมก็ไม่ได้โวยวายมั่วๆนะครับ  ก็ให้หลักการ ให้เหตุผล

แต่ผมก็ไม่ได้บอกไปนะว่าต้องการระบบไหนมาเพื่อให้มีอะไรทำ  ก็ไม่ได้คิดว่าจะออกมารูปแบบนี้

แต่ไอระบบดันเวลแบบนี้มันก็ไม่เลวอยู่ครับ แต่ข้อเสียก็ยังมี เช่น มอนกับคน บางอาชีพไม่สมดุลย์กัน (ถ้าสู้แบบตรงๆ)

แต่ผมก็ยังเห็นว่าบางท่าน อย่างในเซิฟ PK มีเทรท่านนึง เห็นพอดี เขาเอาพระมาบัฟ มากาย แล้วลงวาปไปตีมอน  กายหมดก็ออกวาปมา

เวลไปแบบนี้คนเดียวไปเรื่อยๆ เขาก็เก็บจิตได้เยอะละครับ  มันอยู่ที่การหาทางออกครับ

แต่ผมว่าจุดมุ่งหมายของจีเอ็มจริงๆ อยากให้ลงดันนั้นเป็นตี้มากกว่าครับ ดูจากการที่ห้ามวาปมาถึงสองแมพ การจะเอาพระกากๆมาชุบคงทำได้ยาก

---

ส่วนตัวผมชอบนะครับ ดันนี้ เพราะ solo ได้ เนื่องมาจากของเยอะ และอาชีพค่อนข้างดี   ผมชอบเพราะมันคล้ายๆระบบ Paragon ของ Diablo 3

แต่อย่างที่ท่านบอกแหละบางอาชีพมันไปคนเดียวไม่ได้ต่อให้ของเต็ม  ก็ต้องพลิกแพลงเอาครับ ถ้าไปคนเดียวไม่ได้ก็ไปเป็นตี้

ใจคอท่านจะเวลคนเดียวเลยหรอ ไม่ลองไปตี้กับผู้เล่นต่างสมาคมดูบ้างล่ะ  เกม MMORPG สังคม สำคัญนะครับ ถ้าจะยืนอยู่บนจุดสูงสุด

เพราะท่านไม่ใช่ Kirito
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Sima-Yi

เอาออกไปเหอะ ยังกับให้เวลกับบอส
ยิ่งเพิ่มช่องว่างความต่างชั้นกันเข้าไปอีก
มันก็สนองตันหาแค่คนไม่กี่คนที่พอจะทำได้
เหมือนบอสเวิล มันก็ให้ของแจกแต่คนที่ทำดาเมทได้ที่1
มันก็ได้แค่ตัวเดิมๆ แล้วที่2 3  4 >> ไม่ได้ไรดีไม่ดีเขาอาจจะทำดาเมท
แพ้ไปนิดหน่อยก็ได้  เลิกบ้าพลังสักพักเถอะน่า เชื่อเหอะ
คนเก่าๆเขาอิ่มตัวแล้วคุนเอาใจไปดูแลคนชั้นล่างกับชั้นกลางเหอะ

ขี้เกียจเวลก็ เลิกเล่น ไปหาของขายสิครับ เกมอสุรา ไม่ได้ มีไว้ให้เวลอย่างเดียวนะ ยังมีอีกหลายระบบที่คุณยังไม่ได้สัมผัส ทั้งการงาน ทั้งดันปราสาท
ผมว่าระบบนี้ มันก็ควรจะออกมาแล้ว ละ พวกที่บ่นว่าไม่มีอะไรทำจะได้หาอะไรทำบ้าง   มอนก็โหด แบบนี้แหละ ดีแล้ว จะได้ไม่ต้อง บ่นว่า มันชนะง่ายไป
ผมว่า มอนเตอร์ ในดันนี้ มันฉลาดดีออก ขาดอย่าง เดียว คือ มันวิ่งหลบสกิวไม่ได้ ก็แค่นั้น

อีกอย่าง ผมไม่เห็นจะมีคนเก่าๆ เขาจะมาคัดค้านอย่างคุณเลยนะ
เล่นมานาน โลกสวยเกินไปแล้ว

woon_5555 woon_5555 woon_5555

นายพูดได้ใจผมมากเลย g#039 g#039 หมดคำพูดที่จะว่ามัน  เค้าบอกกับตัวเองว่าชาปฆ่าได้ทุกอาชีพ แต่พอเอาเ้าจริงๆ กับแพ้ซะงั้น หมดคำบรรยายจริงๆ  เค้าอยู่เซฟPKชาป THE-COOL

Sima-Yi

ผมคิดว่าตอนแรกมันมีพวกหัวแถวนี่แหละโพสว่า เล่นมานานแล้ว อิ่มตัวแล้ว เบื่อแล้ว ก็เลยเลิก  g#017

ผมก็คนนึงนะครับ ที่เคยโพสทำนองนั้น ก็มันไม่มีอะไรทำจริงๆนี่นา

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=39425.msg534661#msg534661

แต่ผมก็ไม่ได้โวยวายมั่วๆนะครับ  ก็ให้หลักการ ให้เหตุผล

แต่ผมก็ไม่ได้บอกไปนะว่าต้องการระบบไหนมาเพื่อให้มีอะไรทำ  ก็ไม่ได้คิดว่าจะออกมารูปแบบนี้

แต่ไอระบบดันเวลแบบนี้มันก็ไม่เลวอยู่ครับ แต่ข้อเสียก็ยังมี เช่น มอนกับคน บางอาชีพไม่สมดุลย์กัน (ถ้าสู้แบบตรงๆ)

แต่ผมก็ยังเห็นว่าบางท่าน อย่างในเซิฟ PK มีเทรท่านนึง เห็นพอดี เขาเอาพระมาบัฟ มากาย แล้วลงวาปไปตีมอน  กายหมดก็ออกวาปมา

เวลไปแบบนี้คนเดียวไปเรื่อยๆ เขาก็เก็บจิตได้เยอะละครับ  มันอยู่ที่การหาทางออกครับ

แต่ผมว่าจุดมุ่งหมายของจีเอ็มจริงๆ อยากให้ลงดันนั้นเป็นตี้มากกว่าครับ ดูจากการที่ห้ามวาปมาถึงสองแมพ การจะเอาพระกากๆมาชุบคงทำได้ยาก

---

ส่วนตัวผมชอบนะครับ ดันนี้ เพราะ solo ได้ เนื่องมาจากของเยอะ และอาชีพค่อนข้างดี   ผมชอบเพราะมันคล้ายๆระบบ Paragon ของ Diablo 3

แต่อย่างที่ท่านบอกแหละบางอาชีพมันไปคนเดียวไม่ได้ต่อให้ของเต็ม  ก็ต้องพลิกแพลงเอาครับ ถ้าไปคนเดียวไม่ได้ก็ไปเป็นตี้

ใจคอท่านจะเวลคนเดียวเลยหรอ ไม่ลองไปตี้กับผู้เล่นต่างสมาคมดูบ้างล่ะ  เกม MMORPG สังคม สำคัญนะครับ ถ้าจะยืนอยู่บนจุดสูงสุด

เพราะท่านไม่ใช่ Kirito

ถูกต้องครับ ผมสงสัยอยู่ว่าเอาพระอีกจอมาทำอะไร ผมเข้าใจทันที woon_5555 woon_5555

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับ คำเสนอแนะทุก Comment ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานมีการพิจารณา เรื่อง Monster ในแผนที่ว่าจะมีการปรับปรุงให้พลังโจมตี เบาลงครับ

ยังไงรอติดตามข่าวสารตามรายการอัพเดทนะครับ

+1000 like

[quoกte author=THE-COOL link=topic=40679.msg543171#msg543171 date=1413483664]
[/quote]

เพิ่มดอบเเรร์ไปหน่อย ก็ได้ดันนั้น หรืออย่างน้อยเเผ่นวิญญาณ หรือขยะชิ้นละ10000บิลล่าก็ยังโอเค เพราะตีกว่าจะตายเเต่ละตัวนานเหลือเกิน

OrChidS

ลงทดสอบในนรกมาแล้วทุกอาชีพ
อาชีพที่ค่อนข้างได้เปรียบคือ
วิซาร์ดกันแอสซาซิน
หรือพวกคุณว่าไม่จริง

THE-COOL

เล่นชาปแบบ THE-COOL ชาปสไตล์บ่น ไหนบอกเทพชาปไง อิๆ g#019 g#019
ขอแย้งนิดนึง คือตัวผมไม่เคยพูดอะไรที่คุณอ้างมานะ(ใครบอกผมเทพ หรือกาก มันก้แล้วแต่เขาจะมอง) ผมสอนเด็กเล่นในแบบที่พอจะเล่นได้ตามอัตถาพที่คนๆนึงพอจะทำได้ เพราะมันไม่ฟุ้มเฟ้อ  ไอ้เล่นเอาแหวนวอย เอาของบวกเทพ เล่นแบบเดอะคูลไม่มีปัญญาคับ ไอ้คนเก่งๆน่ะไม่ต้องเข้าไปหรอกคับ ในบอร์ตผมน่ะ เพราะมันทำได้ดีกว่าผม อยู่แล้ว
เข้าใจนะ  และอย่าเอาเรื่องแบบนี้มาแขวะ มันไร้สาระเกินไปนะ

THE-COOL

ดูเหมือนพวกแขวะผมมันจะเข้าใจอะไรผิดไปนะ
คือลองลงแล้ว ผมเล่นได้นะ เวลได้คนเดียวได้ จะไม่แสดงความเห็นก้ได้เพราะผมเวลได้ไม่เดือดร้อน
แต่ถามว่าชอบไหม แบบนี้มันก็ลำบากเพราะต้องตีทีละตัว
ที่ออกความเห็นเพราะกูเห็นใจน้องๆ คนกลุ่มกลางๆ ล่างๆมัน อยากให้มันเล่นได้บ้าง
ไม่ใช่เอาใจแต่คนเก่งๆ มึงเข้าใจนะ  อย่ามาแขวะกูอีก ขอร้องกูรำคาญมาก  g#031

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
อิอิ มาแอบขำ
หลายคนบอกให้ไปเป็นตี้ จะเอาคนจากไหนมาไปเป็นตี้
คนเก่าก็เลิกเล่น คนใหม่ก็ไม่มีมา เพราะเกมส์ขาดการโปรโมท
งานเกมส์ก็ไม่มีบูทเกมส์อสุรา
ต่อให้พัฒนาระบบอะไร ถ้าขาดการโปรโมท มันก็เปล่าประโยชน์

ปัญหาระดับชาติอีกอย่างคือ ออโต้ ไม่รู้คิดหนทางปรับใหม่หรือยัง
ทั้งออโต้หาของ ทั้งออโต้เวล 
พัฒนาระบบดวงจิต จุจิต14 แต่ไม่มีแมพจะเวล
ครั้นจะให้ไปแจ้งตลอดมันก็ไม่ใช่เรื่อง สวรรค์มาเดินดูได้ คนทรง พระมีทุกแมพ
จะให้ซื้อแต่ก็อปแมพทุกครั้งมันก็เกินไป

ต่อให้ไปลองจากที่ไหนมา พอเอาเข้าเซิร์ฟหลัก ก็ต้องมาดูความเป็นจริง
ความเป็นจริงมันเป็นแบบไหน ผู้เล่นเขาก็มีสิทธิ์เสนอแนะ ให้ทีมงานเขาพิจารณา
อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานของคนอื่น "เราทำแบบนี้ คนอื่นต้องทำได้ดิวะ"
เซิร์ฟหลักไม่ได้เสกของได้นะคะ

samunpai1

อิอิ มาแอบขำ
หลายคนบอกให้ไปเป็นตี้ จะเอาคนจากไหนมาไปเป็นตี้
คนเก่าก็เลิกเล่น คนใหม่ก็ไม่มีมา เพราะเกมส์ขาดการโปรโมท
งานเกมส์ก็ไม่มีบูทเกมส์อสุรา
ต่อให้พัฒนาระบบอะไร ถ้าขาดการโปรโมท มันก็เปล่าประโยชน์

ปัญหาระดับชาติอีกอย่างคือ ออโต้ ไม่รู้คิดหนทางปรับใหม่หรือยัง
ทั้งออโต้หาของ ทั้งออโต้เวล 
พัฒนาระบบดวงจิต จุจิต14 แต่ไม่มีแมพจะเวล
ครั้นจะให้ไปแจ้งตลอดมันก็ไม่ใช่เรื่อง สวรรค์มาเดินดูได้ คนทรง พระมีทุกแมพ
จะให้ซื้อแต่ก็อปแมพทุกครั้งมันก็เกินไป

ต่อให้ไปลองจากที่ไหนมา พอเอาเข้าเซิร์ฟหลัก ก็ต้องมาดูความเป็นจริง
ความเป็นจริงมันเป็นแบบไหน ผู้เล่นเขาก็มีสิทธิ์เสนอแนะ ให้ทีมงานเขาพิจารณา
อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานของคนอื่น "เราทำแบบนี้ คนอื่นต้องทำได้ดิวะ"
เซิร์ฟหลักไม่ได้เสกของได้นะคะ
ก็อย่างว่า คนทำไมีได้เล่น คนเล่นไม่ได้ทำ ปรับไปรับมาตามใจฉัน เอื้อประโยชน์ให้แก่คนส่วนน้อย ลายเคง คนหายเกลี้ยง เตรียมเจ๊ง 555

Directorr

มีเทรที่ผมรู้จัก 

sv PK มีการตีกันในปราสาท

-อยู่กิลเล็ก
-ไม่มีปาตี้
-ไม่มีแหวนบอส

เอาพระมาบัฟ กายลงไปตีเรื่อยๆ  ตีคนเดียวได้ทีละ 16ดวง

ตอนนี้ สะสมดวงวิญญานจนได้สกิลเทรถึงระดับที่ 2 แล้วครับ (แต่สกิลเทรบัคยังเรียนไม่ได้)

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ "ความพยายาม" และ "ปัญญา" ส่วนบุคคลครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ZoDiC คนเดิม

ที่ นรก ขุนผม ใส่หอก 99 จุ6 + 10 คลั่ง (เพราะมีปัญญาบวกแค่นี้)   ลงไป ทลายสวรรค์ แล้ว ฟาดฟัน  ทำ เรื่อยๆ ไม่มีตี้ ไม่มีพระไปบัพ บางครั้งก็ตายเพราะเสียจังหวะ  ตอนนี้ จะระดับ 7 แล้ว