GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คณะคืนความสงบแห่งอสุรา(คสอ)

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เห็นอาชีพอื่นร้องกันจริง เห็นๆอยุ่ว่าเขามีฉบับ 1-2-3 มันก็แปลว่าจะมีฉบับอื่นๆตามมา
แล้วก็แปลว่าจะมีการปรับอาชีพอื่นๆมาเรื่อยๆ ใจเย็นๆหน่อยก็ดี

เล่นเกมส์มาน่าจะรู้ เกมส์ไทยของจริงพลิกไปพลิกมาแบบนี้แหละ

ยืนด้วยสมองตัวเองดีกว่า อาศัยเกาะจมูกทีมงานหายใจ

ปล.อย่าด่าเรานะ เราเล่นแอส ตอนแอสโดนปรับกากเราก็ไม่เคยออกมาโวย
และไม่เคยดราม่าของของทิ้ง เพราะอาชีพตัวเองโดนปรับกาก
ปรับไงปรับไปเหอะ เดี๋ยวเราก็หาวิธีเล่นของเราไปเรื่อย

The.

• The
เห็นอาชีพอื่นร้องกันจริง เห็นๆอยุ่ว่าเขามีฉบับ 1-2-3 มันก็แปลว่าจะมีฉบับอื่นๆตามมา
แล้วก็แปลว่าจะมีการปรับอาชีพอื่นๆมาเรื่อยๆ ใจเย็นๆหน่อยก็ดี

เล่นเกมส์มาน่าจะรู้ เกมส์ไทยของจริงพลิกไปพลิกมาแบบนี้แหละ

ยืนด้วยสมองตัวเองดีกว่า อาศัยเกาะจมูกทีมงานหายใจ

ปล.อย่าด่าเรานะ เราเล่นแอส ตอนแอสโดนปรับกากเราก็ไม่เคยออกมาโวย
และไม่เคยดราม่าของของทิ้ง เพราะอาชีพตัวเองโดนปรับกาก
ปรับไงปรับไปเหอะ เดี๋ยวเราก็หาวิธีเล่นของเราไปเรื่อย
woon_love woon_love woon_love

## iDae ##

• Newbie
  • *
คนที่มีแหวนแล้วบ่นว่าโดนตีเข้า ผมว่าเลิกใส่แหวนเถอะครับ มีปัญญาหาแหวนลมใส่ แต่ไม่มีปัญญาฆ่าแอส
ของ 99 นะครับไม่ใช่ของ เวล1 เวล 2  จะให้มันเว่อหน่อยจะเป็นไรไป  แอสใช่ว่าจะถึกซะที่ไหน โดนพระทวนทีก็ดับแล้ว มีแหวน แต่ใช้ไม่เป็น มันก็สมควรแพ้นะครับ
ส่วนเซนที่ว่า 11 รด.  แอสเขาใส่แรร์95 พรางตบหรอกครับ มันติดดปะ 100%  หรอกครับ แล้ว 11 รด. มันแรร์เวลไหน แรร์ 95 มันเวลไหน ก็น่าจะรู้ จะให้ของ 95 มาแพ้ ของ เวลต่ำกว่า มันก็เสียสมดุลสิครับคุณพี่

ปล.จาก วิทวิ้ว หิวตลอด ปอดทะลุ บุกทะลวง ควงสะหว่าน บานตะไท
สุดขั้วชาป แม่นขณะยิง 9999 หน่วย วืดเพราะเจอไร้ลักษณ์ ดีเล 1 นาทีใช้ได้ครั้งเดียว หุหุ แล้วแอสละ เพิ่มแม่น 999 ตลอด 40 วิ ตีเบิ้ลด้วยนะตีโปํ๊ะด้วย พรางตี ทีแทบร้อง แหวนลมใครมีก็เฉยๆไว้ครับ ใส่ตะกรุดคุ้มกว่า แอสงส่แรร์95 พรรงต้านทาง 100 ง่า แล้วชาปใส่แรร์กดเทพอัสนี ดาบใหญ่ 84 ติดบ่อยกว่าเยอะแล้วติดหมู่ด้วยนะ คิดเอา
woon_yes

ปล.แอสจีมันปรับคืนให้ก็เงียบๆไป อ้างแต่ของเวล99 55ของวิดูมันปรับสิไม้99 ของเวล99เหมือนมีดแอสปะ ตอนนี้ความสามารถเหี้ยกว่ามีด99เยอะ แถมไม่ยอมปรับคืนอีก    woon_huh

impossil3le

• Newbie
  • *

อ้างจาก: OIshIE ที่ กันยายน 17, 2014, 14:50:40

อ้างจาก: เหอะๆ ที่ กันยายน 17, 2014, 11:18:21

คนที่มีแหวนแล้วบ่นว่าโดนตีเข้า ผมว่าเลิกใส่แหวนเถอะครับ มีปัญญาหาแหวนลมใส่ แต่ไม่มีปัญญาฆ่าแอส
ของ 99 นะครับไม่ใช่ของ เวล1 เวล 2  จะให้มันเว่อหน่อยจะเป็นไรไป  แอสใช่ว่าจะถึกซะที่ไหน โดนพระทวนทีก็ดับแล้ว มีแหวน แต่ใช้ไม่เป็น มันก็สมควรแพ้นะครับ
ส่วนเซนที่ว่า 11 รด.  แอสเขาใส่แรร์95 พรางตบหรอกครับ มันติดดปะ 100%  หรอกครับ แล้ว 11 รด. มันแรร์เวลไหน แรร์ 95 มันเวลไหน ก็น่าจะรู้ จะให้ของ 95 มาแพ้ ของ เวลต่ำกว่า มันก็เสียสมดุลสิครับคุณพี่

ปล.จาก วิทวิ้ว หิวตลอด ปอดทะลุ บุกทะลวง ควงสะหว่าน บานตะไท

สุดขั้วชาป แม่นขณะยิง 9999 หน่วย วืดเพราะเจอไร้ลักษณ์ ดีเล 1 นาทีใช้ได้ครั้งเดียว หุหุ แล้วแอสละ เพิ่มแม่น 999 ตลอด 40 วิ ตีเบิ้ลด้วยนะตีโปํ๊ะด้วย พรางตี ทีแทบร้อง แหวนลมใครมีก็เฉยๆไว้ครับ ใส่ตะกรุดคุ้มกว่า แอสงส่แรร์95 พรรงต้านทาง 100 ง่า แล้วชาปใส่แรร์กดเทพอัสนี ดาบใหญ่ 84 ติดบ่อยกว่าเยอะแล้วติดหมู่ด้วยนะ คิดเอา

woon_yes

ปล.แอสจีมันปรับคืนให้ก็เงียบๆไป อ้างแต่ของเวล99 55ของวิดูมันปรับสิไม้99 ของเวล99เหมือนมีดแอสปะ ตอนนี้ความสามารถเหี้ยกว่ามีด99เยอะ แถมไม่ยอมปรับคืน

ตอบได้โดนมาก  *-*

supperkim

• Newbie
  • *
ผมว่ามันสมเหตุสมผลแล้วนะเพราะเพิ่มแม่น 999 สกิลนี้มันดีเลนานยุนะ ยิ่งลงแบท 1-1 เวลาลงติดต่อกัน มันก็ไม่ลบดีเลเหมือนดีเลสกิลนะ เวลลาลงแบทรวมมันก็ดีเลนาน เทรก็เดินหาไปสิแอส ยังไงก็เจอ มันแฟร์ยุแล้ว

แยกประเด็นละกันครับ

เรื่องแม่น ผมว่าควรเพิ่มนะครับ  แต่เหตุผลที่บอกว่า 999 มันโกงเกินไป ก็อย่างที่บอกล่ะครับ

ทำนองว่ะ เกมนี้ไม่มีของที่เพิ่มหลบ 999 เลยนะ แต่ทำไมถึงมีอาชีพเดียวที่แม่น 999 ได้ โดยไม่ต้องพยายามอะไรเลย

ไม่ต้องแม้กระทั่งใส่แหวนแม่น  ไม่ต้องฟิวแม่น

คือ เพิ่มแม่นน่ะ ผมเห็นด้วยนะครับ ไม่ได้ค้านอะไร แค่เพิ่มให้พอดีๆ  ไม่เวอร์เกิน เอาแค่ตีสายหลบโดนก็พอ แบบไม่แหวนนะครับ

เอาแค่ ให้กดไร้แล้วแม่นซัก พันกว่าๆ แม่มก็ตีโดนทุกอย่างแล้วครับ  แต่คุณจะไม่ใส่แหวนแม่น แล้วตีคนใส่แหวนหลบให้โดน ผมว่ามันเอาเปรียบ

ถ้ามีคนบอกว่ามีด 99 มันแพงนะ แพงโคตรเลย  ใช่ครับแพง แต่คุณลืมราคาแหวนลม แหวนไฟลม แหวนวอยไปหรือเปล่า

---

ประเด็นต่อไปเรื่อง ดีเลย์นะครับ ดีเลย์ 60วิ ถือว่า ไม่เร็ว ไม่นานมาก แล้วระยะเวลาบัฟอยู่ 40วิ (ถ้าไม่ตายก่อนละนะ)

สรุปว่าถ้าไม่ตาย ก็รอซัก 20เพื่อจะกดไร้อีกรอบนึง ผมว่ามันกำลังดีนะ  แต่แอสบางคนที่ตายบ่อยๆ อาจจะว่ามันนานไป

---

ประเด็นต่อไป เรื่อง 1v1 ไม่รีสกิลให้

เอ่อ อันนี้ตอนผมเล่นแอสเอง ผมแก้ปัญหาด้วยการรอให้ดีเลมีดมาครับ ค่อยลง  ฮ่าๆ

ส่วนแบทรวมผมก็นัวๆไปนะครับ มันตายไม่เสียเปอ  ผมก็ไม่รู้จะไปเดือดร้อนอะไรต่อให้ฆ่าได้หรือโดนฆ่า

แบทรวมสำหรับผมคือการลงไปซ้อมมือให้เก่งขึ้นกว่าเดิมเฉย

ถูกต้องเลยครับ *-* พูดได้ดี มีด99 กลับคาราเเหวน ตอบโดนจริงๆหุหุ

ทั้งหมดที่ผ่านมาเกิด จากอะไรรู้ไหม เกิดจากพวกที่แพ้ แล้วโวยวายว่าโกงไง ละ แม่มไม่ยอมหาวิธีแก้ ไม่ยอมหาเทคนิค วันๆคอยจะจับเอาเทคนิคที่คนอื่นเขาคิดได้ไปเล่น แต่พอโดนแก้ทางบ้างก็หาว่าเขาโกงแบบนู้น แบบนี้ อาชีพนั้นเว่อแบบนั้นแบบนี้ เอามาลงบอร์ด พูดอวดว่ามีแหวนนู้นนี่นั่น ยังแพ้แบบนู้นแบบนี้ ถามจริงเหอะ เอาเวลาที่มาเพ้อเจ้อว่าอาชีพนั้นโกงอาชีพนี้โกง ไปคิดหาเทคนิค ไปปรุงยาครอบยาผีบอก มันจะไม่มีประโยชน์กว่าหรอ

ปล.พวกที่ชอบอ้างว่ามีแหวนแล้วยังแพ้ อะ เอาแหวนมาโชว์หน่อยอยากเห็นเป็นขวัญตา ส่วนตัวเราไม่มีหรอก นะ ก็ก็สามารถชนะคนที่มีแหวนได้ มีปัญญาซะอย่าง

## iDae ##

• Newbie
  • *
ทั้งหมดที่ผ่านมาเกิด จากอะไรรู้ไหม เกิดจากพวกที่แพ้ แล้วโวยวายว่าโกงไง ละ แม่มไม่ยอมหาวิธีแก้ ไม่ยอมหาเทคนิค วันๆคอยจะจับเอาเทคนิคที่คนอื่นเขาคิดได้ไปเล่น แต่พอโดนแก้ทางบ้างก็หาว่าเขาโกงแบบนู้น แบบนี้ อาชีพนั้นเว่อแบบนั้นแบบนี้ เอามาลงบอร์ด พูดอวดว่ามีแหวนนู้นนี่นั่น ยังแพ้แบบนู้นแบบนี้ ถามจริงเหอะ เอาเวลาที่มาเพ้อเจ้อว่าอาชีพนั้นโกงอาชีพนี้โกง ไปคิดหาเทคนิค ไปปรุงยาครอบยาผีบอก มันจะไม่มีประโยชน์กว่าหรอ

ปล.พวกที่ชอบอ้างว่ามีแหวนแล้วยังแพ้ อะ เอาแหวนมาโชว์หน่อยอยากเห็นเป็นขวัญตา ส่วนตัวเราไม่มีหรอก นะ ก็ก็สามารถชนะคนที่มีแหวนได้ มีปัญญาซะอย่าง

ถามหาแหวนเหรอ  ว่างๆก็เจอกันได้   woon_555

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
ไงละเเหวนเยอะสะด้วยสิ  ถามหาเเหวน ได้ดูสมใจละนะ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

monarch172572

• **
เห้ยๆพี่ เขาอยากได้แหวนเพชร 100 กะรัตไปหมั้น ช่วยเขาหน่อย

//เผ่น

ถามหาแหวนเหรอ  ว่างๆก็เจอกันได้   woon_555

เราพดถึงคนที่มีแวน ที นว่าแ้อย่างนู้แพ้อ่างี้ มปัยญหาแหวนใส แต่บ่น  อะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Barakun

• **
ผมก้เห็นเยอะนะพวกไม่มีแหวน แต่พูดว่าชนะคนมีแหวนได้อะ โม้รึป่าวก้ไม่รุ แต่รุสึกเขาเปลี่ยนไอดีบอร์ดบ่อยนะ555 ที่ว่าชนะนี่วิกากๆรึป่าวก้ไม่รุ  woon_huh

ลุงอ้วนII

• Newbie
  • *
ขอพูดเรื่องมีดแล้วกัน มีด99ไม่ควรมีแม่นอยู่แล้วพื้นฐานอาชีพ ควรเน้นจุดเด่นของอาชีพนั้นมากกว่า ถ้ามีด99คิดว่าควรเพิ่มแรงโป๊ะ99.9%แทนน่าจะดีกว่าเพราะไม่มีแม่นแอสก็เก่งเรื่องคริโหดอยู่แล้วให้มันแรงๆดีกว่านะ ส่วนใหญ่แต่ละอาชีพจะมีความโดดเด่นอยู่ประมาณ2อย่าง แอสกลายเป็นว่าอาชีพที่เด่นเรื่องแม่นซะงั้นจาก เอฟเฟคมีด99 อาชีพไหนควรแก้ควรปรับแล้วแต่ พวกคณะท่านตัดสินใจเลยไหนๆก็แก้แล้วอย่าให้มันเรื้อรัง เด๋ียวพอแก้คนมันใช้จนเคยตัวก็จะมาโวยวายท่านก็แก้ไม่เสร็จไม่สิ้นซักที ยกตัวอย่างจดเด่นสายมนุษย์ แล้วกันนะ

พาลาดิน พลังป้องกัน พลังป้องกันเวท
เบอเซอเกอร์ HPMax พลังโจมตี
เบลดมาสเตอร์ แม่นยำ โจมตีไม่แกว่ง(อันนี้ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
พระ พลังป้องกันเวท เวทแสง
วิสาจ MPMax เวทธรรมชาติ
วอลอค สะท้อน เวทมืด
เทรเชอฮันเตอร์ อัตราโป๊ะเช๊ะ อัตราดรอบ
แอสซาซิน หลบหลีก แรงโป๊ะเช๊ะ
ชาปชูตเตอร์ ไม่ค่อยแน่ใจจุดเด่นเท่าไรดูจากของแรร์ น่าจะเป็น MPMax แม่นยำ
เซ็นจูเรี่ยน พลังป้องกันกายภาพ แม่นยำ

คร่าวๆก็ประมาณนี้จะปรับจะแก้อะไรก็รบกวนนำไปเป็นข้อมูลบ้างนะครับขอบคุณ  woon_bye

Everlasting love

• **
ขอพูดเรื่องมีดแล้วกัน มีด99ไม่ควรมีแม่นอยู่แล้วพื้นฐานอาชีพ ควรเน้นจุดเด่นของอาชีพนั้นมากกว่า ถ้ามีด99คิดว่าควรเพิ่มแรงโป๊ะ99.9%แทนน่าจะดีกว่าเพราะไม่มีแม่นแอสก็เก่งเรื่องคริโหดอยู่แล้วให้มันแรงๆดีกว่านะ ส่วนใหญ่แต่ละอาชีพจะมีความโดดเด่นอยู่ประมาณ2อย่าง แอสกลายเป็นว่าอาชีพที่เด่นเรื่องแม่นซะงั้นจาก เอฟเฟคมีด99 อาชีพไหนควรแก้ควรปรับแล้วแต่ พวกคณะท่านตัดสินใจเลยไหนๆก็แก้แล้วอย่าให้มันเรื้อรัง เด๋ียวพอแก้คนมันใช้จนเคยตัวก็จะมาโวยวายท่านก็แก้ไม่เสร็จไม่สิ้นซักที ยกตัวอย่างจดเด่นสายมนุษย์ แล้วกันนะ

พาลาดิน พลังป้องกัน พลังป้องกันเวท
เบอเซอเกอร์ HPMax พลังโจมตี
เบลดมาสเตอร์ แม่นยำ โจมตีไม่แกว่ง(อันนี้ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
พระ พลังป้องกันเวท เวทแสง
วิสาจ MPMax เวทธรรมชาติ
วอลอค สะท้อน เวทมืด
เทรเชอฮันเตอร์ อัตราโป๊ะเช๊ะ อัตราดรอบ
แอสซาซิน หลบหลีก แรงโป๊ะเช๊ะ
ชาปชูตเตอร์ ไม่ค่อยแน่ใจจุดเด่นเท่าไรดูจากของแรร์ น่าจะเป็น MPMax แม่นยำ
เซ็นจูเรี่ยน พลังป้องกันกายภาพ แม่นยำ

คร่าวๆก็ประมาณนี้จะปรับจะแก้อะไรก็รบกวนนำไปเป็นข้อมูลบ้างนะครับขอบคุณ  woon_bye

แรบางประเภทก็ไม่จำเป็นต้องเป้นจุดเด่นหลอก
อย่างแรเซนยังเพิ่มหลบ

ผมก้เห็นเยอะนะพวกไม่มีแหวน แต่พูดว่าชนะคนมีแหวนได้อะ โม้รึป่าวก้ไม่รุ แต่รุสึกเขาเปลี่ยนไอดีบอร์ดบ่อยนะ555 ที่ว่าชนะนี่วิกากๆรึป่าวก้ไม่รุ  woon_huh

ออกนอกประเ็นแล้ว ครับ ผมบอกว่าคนที่มีแหวน แล้วบ่นว่าแพ้ คนที่ไม่มีแหวน  g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

The.

• The

เราพดถึงคนที่มีแวน ที นว่าแ้อย่างนู้แพ้อ่างี้ มปัยญหาแหวนใส แต่บ่น  อะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
จะแถไปถึงไหนวะ เห็นโง่หลายกระทู้ละ  พิมพ์อะใจเย็นๆ ไม่ใช่เห็นแหวนเเล้วมือสั่น g#019 g#019