GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คณะคืนความสงบแห่งอสุรา(คสอ)

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
เด๋วก็มีเรื่องวุ้นวายตามมาอีก เกมส์นี้ รอรับชะตากรรมกันได้เลย  woon_555

0mospynice0

• **
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

สืบเนื่องจากช่วงที่ผ่านมา เพื่อนๆ ชาวอสุราบอกว่า อสุราเปลี่ยนไป ไม่เห็นเหมือนสมัย Project one ที่ไม่ได้เข้าเล่น 3 วันเหมือนใจจะขาด

คณะผู้ที่จะคืนความสุขให้กับชาวอสุรา โดยมีพลตรีโทเอก ทามะ ทามะ เป็นหัวหน้าคณะ จะนำเพื่อนๆ เข้าสู่ยุคนั้นอีกครั้ง

***เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน***

ติดตามประกาศได้ที่นี่เร็วๆ นี้

ประกาศฉบับที่ 1

- ปิดระบบตรวจสอบ Auto Mouse มีผลตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าจะมีประกาศเปลี่ยนแปลง

ประกาศฉบับที่ 2

- ปิดระบบทอน damage ระหว่าง ผู้เล่น กับ boss
- มีดไร้สิ้นสุด ได้รับสถานะไร้สิ้นสุด จะเพิ่ม HIT ขณะโจมตี 999
- ทักษะพุ่งแทง จะมีโอกาส 30% ที่จะโจมตีครั้งที่ 2
- ปรับปรุงให้ ผลจากทักษะศรสายฟ้าฟาดและ ไอเทมที่ตีบวกด้วยดีเบียมสีแดง "แห่งศาสตราเวท"
จะส่งผลให้การใช้ทักษะที่โจมตีกายภาพ กลายเป็นโจมตีเวท

มีผลตั้งแต่ วันที่ 17 กันยายน 2557 หลังปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์นี้

ขอให้จีเอ็มทามะทำอย่างที่บอกด้วยนะครับผมขอล่ะนะทำได้จะขอบคุนอย่างยิ่ง woon_cry woon_cry woon_cry

BZ'BossKungz

• Newbie
  • *
ปรับแอสแล้ว อย่าลืมปรับเกราะเวท-ไม้99 นะครับ แหม่ woon_555 woon_555 woon_555

impossil3le

• Newbie
  • *
 g#030 แก้ไปแก้มาไม่เบื่อหรือไงครับท่าน จะ ว่าไปค่าน้อยก้เล่นชาปเเหวน ลม หลบ 1500+ก็ยังหลบ มีด99ไม่ได้เลย พุ่งมาที่1หาย นอนหลับฝันดีเลย ทียิงเเอสไปด้วยเเม่น 1800-1900 มันยังไม่อยากจะโดนเลย จะไปหวังกลับเกราะ95 กดสกิว เจอเทพยาครอบค่าน้อยก็เพลียละ ไม่ได้ว่าเอาเเม่นคืนมาไม่ดี เเต่ เอาเเค่พอควรจะดีกว่าไหม ส่วนเรื่องเซน ใช้ 11 ร .ด ที่ลดการเกิดโป๊ะจากเพศเดียวกัน ค่าน้อยใช้กลับเเอสเพศเดียวกันมันก็โป๊ะอยู่ดี เเล้วตัวเกราะจบอกว่า100เปอไปเพื่ออะไร 95เบาจุติ6ก็อย่างที่ท่านอื่นบอก +หลบ300 ผมก็เล่น เซนด้วยลองดูเเล้วหลบที่1600นิดๆของมันออฟเลือด เเต่จุติไปเสียของจริงๆ หลบมีด99ยังไม่ได้เลย woon_cry เเล้วอีกเรื่องนะเห็น♥เลยพวกที่ขายของไปก่อนหน้านี้ ลงทุนทำมาซะเเพง ขายถูกเป็นขยะ พออีก 1-2อาทิตย์เเก้กลับคืนมา เเล้วคนที่ขายไปเค้าก็ตั้งใจเล่นมาเหมือนกัน ฉนั้น ผมขอเถอะท่านGM ทำไรคิดให้ดีๆก่อนเอาให้ดีอย่าไปเชื่อเด็กมาก ไม่งั้นเกมท่านคงพัง ทำให้ดีเเล้วถึงลงดีกว่าปัญหาจะได้ไม่เกิด เเก้เเต่ละที่ท่านก็เห็น คนหายไปเท่าไร ท่านบอกสดุล ผมเห็นเเก้กี่ครั้งล่ะสดุลนิไม่จบซักที ทั้งๆที่อาชีพที่มีปัญหาท่านก็รู้อยู่เเก่ใจเเล้ว หรือจะให้เกมเป็นตำนาน เจ้งคนหายหมดครับ คิดเอา ขอที่เถอะก่อนปรับ ช่วยคิดเยอะๆ จะทำอะไรก็สุดเเล้วเเต่ท่าน คิดเอานะครับปรับมากก็มากเรื่อง ผมพูดเท่านี้ล่ะ

เหอะๆ

• Newbie
  • *
คนที่มีแหวนแล้วบ่นว่าโดนตีเข้า ผมว่าเลิกใส่แหวนเถอะครับ มีปัญญาหาแหวนลมใส่ แต่ไม่มีปัญญาฆ่าแอส
ของ 99 นะครับไม่ใช่ของ เวล1 เวล 2  จะให้มันเว่อหน่อยจะเป็นไรไป  แอสใช่ว่าจะถึกซะที่ไหน โดนพระทวนทีก็ดับแล้ว มีแหวน แต่ใช้ไม่เป็น มันก็สมควรแพ้นะครับ
ส่วนเซนที่ว่า 11 รด.  แอสเขาใส่แรร์95 พรางตบหรอกครับ มันติดดปะ 100%  หรอกครับ แล้ว 11 รด. มันแรร์เวลไหน แรร์ 95 มันเวลไหน ก็น่าจะรู้ จะให้ของ 95 มาแพ้ ของ เวลต่ำกว่า มันก็เสียสมดุลสิครับคุณพี่

ปล.จาก วิทวิ้ว หิวตลอด ปอดทะลุ บุกทะลวง ควงสะหว่าน บานตะไท

9169

• **
มากคนก็มากความ ไม่มีที่สินสุด คนเราก็นะ ไหนๆก็เล่นมานานละ ถ้ารักที่จะเล่นก็จงเล่นให้สนุกและมีความสุขกับมัน แต่ถ้าเล่นแล้วไม่สนุกก็เลิกไปเถอะครับ หรือไม่ก็ต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลงอย่าไปยึดติด

nongice333az

• Newbie
  • *
ประกาศฉบับที่ 1

- ปิดระบบตรวจสอบ Auto Mouse มีผลตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าจะมีประกาศเปลี่ยนแปลง

ประกาศฉบับที่ 2

- ปิดระบบทอน damage ระหว่าง ผู้เล่น กับ boss
- มีดไร้สิ้นสุด ได้รับสถานะไร้สิ้นสุด จะเพิ่ม HIT ขณะโจมตี 999
- ทักษะพุ่งแทง จะมีโอกาส 30% ที่จะโจมตีครั้งที่ 2
- ปรับปรุงให้ ผลจากทักษะศรสายฟ้าฟาดและ ไอเทมที่ตีบวกด้วยดีเบียมสีแดง "แห่งศาสตราเวท"
จะส่งผลให้การใช้ทักษะที่โจมตีกายภาพ กลายเป็นโจมตีเวท

มีผลตั้งแต่ วันที่ 17 กันยายน 2557 หลังปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์นี้

-ปิดคำถาม ผมเห็นด้วยนะครับ

-ปิดทอนดาเมจบอส  อันนี้ผมเฉยๆ

-ศรสายฟ้าฟาด กับเบี่ยมแดงนี่ เบี่ยมยังไม่เข้า บอกอะไรไม่ได้

---

มาถึงแอส  พุ่ง 30% อันนี้ผมเห็นด้วย

แต่การที่เพิ่มแม่น 999 คืนมา ผมว่ามันจะเอาเปรียบอาชีพสายหลบมากเกินไป

จะยกตัวอย่างให้ดู

แอสใส่หน้ากากเทพแม่น  อัพ dex 99 จะมีแม่นอยู่ที่ประมาน 800 แบบไม่มีบัฟ ไม่ฟิวของแม่น

ส่วน  อาชีพสายหลบอย่าง แอส เทร ชาป  อัพ agi 99  ถ้าไม่ฟิวหลบ ไม่มีบัฟ หลบก็จะเต็มที่อยู่ที่ประมาน 800 เช่นกัน

ณ จุดนี้มันก็ยังสมดุลย์อยู่  เพราะว่า แม่น 800 ยังไม่พอที่จะตีหลบ 800 ให้โดนซักเท่าใดนัก

แต่พอมีบัฟไร้สิ้นสุด   จากที่แม่น 800 มันจะกลายเป็น 1800 ----> (1)

ซึ่งต่อให้แหวนลม หรือไฟลม   หลบจะกลายเป็น  800 x 2 = 1600 ----> (2)

แม่น1800 vs หลบ1600   = ตีโดนทุกดอกครับ

นี่ขนาดอาชีพสายหลบนะครับ ใส่แหวนลม ไฟลม ยังไม่สามารถหลบได้เลยนะครับ ไม่เอาเปรียบกันเกินไปหรือ ?

---

ในความเห็นของผม ไม่ควรจะเพิ่มแม่นเข้าไป 999 ตรงๆ  น่าจะเพิ่มเป็น % จาก แม่นที่มีอยู่ก็ได้ครับ แบบนั้นแฟร์กว่า

เพิ่มแม่น 100% จากที่มีอยู่ อะไรก็ว่าไปครับ

ผมคิดว่า ควรจะเพิ่มแม่นให้พอตี สายหลบทั่วๆไปโดน 

แต่ถ้าเกิดว่าสายหลบใส่แหวน ลม ไฟลม วอย 

มันไม่ควรจะตีโดนทุกดอกน่ะครับ วัดดวงด้วยโป๊ะไป

หรือไม่แอสก็ต้องใส่แหวนลม ไฟลม วอย เพิ่มแม่นมาสู้ จะได้แฟร์ๆกัน

ผมว่ามันสมเหตุสมผลแล้วนะเพราะเพิ่มแม่น 999 สกิลนี้มันดีเลนานยุนะ ยิ่งลงแบท 1-1 เวลาลงติดต่อกัน มันก็ไม่ลบดีเลเหมือนดีเลสกิลนะ เวลลาลงแบทรวมมันก็ดีเลนาน เทรก็เดินหาไปสิแอส ยังไงก็เจอ มันแฟร์ยุแล้ว

otoma

• Newbie
  • *
ผมเห้นด้วยคับ มีดแอสมันมีมาน่านระเห้นเล่นกันได้คนก้แยะ มีดก็ราคาแพ่งกว่าราคาแรร์ชนิดอื่นแอสเทพๆก็ต้องใช้เงินแยะว่าอาซืพอื่นอย่าเสือกผุดว่าต้อนนี้ถูกระน่ะ  แล้วอีกอย่างอย่าบอกว่าแหวนมันโหดไปก็เขาลงทุ่นไม่ได้มาฟรีถ้าสู้ไม่ได้ก็หนีดิคับ  กลัวแอสเทพก็มาเล่นแอสดิไม่ใช้แพ้แอสแล้วมาหาเรื่องปรับมีปัญญาคิดบ่าง ยกตัวอย่างเหมื่อนเทรเขาก็บอกว่าเป็นนักล่าสมบัติไว้ตีบอสมันอยู่ทีเทคนิคการเล่นด้วย

letslove

• Newbie
  • *
อยากไห้ประกาศฉบับที่ 3 ว่าด้วยเรื่อง แหวนเอเลเมนทัลทุกธาตุ ทำไมต้อง ลดความต่างถึง50%  woon_shock   ทั้งๆที่มีราคาแพงและใช่เวลานานในการทำ ผม เป็นคนนึง ที่ไม่มีหรอกแหวน นั้น แต่อยากให้มันดูสมเหตุสมผลหน่อย ส่งสารคนที่เขาตั้งใจทำ คือว่า สรุป ง่ายๆ ทำยังไงก็ได้ ปรับยังไงก็ได้ ขอแค่อย่าลด
ความสามารถของแหวนก็พอ
 woon_sad2ถ้าไห้แนะนำผมคิดเล่นๆว่าทำ แบบเซตพื้นฐาน

g#031คือ ผู้ที่ส่วมไส่แหวนเอเลเมนทัล จะต้องทำการออนไลน์รับเวลาเพือที่จะสะสมเวลา
                โดยตั้งไว้ที่10 ระดับ  โดย 8 ชั่วโมง ต่อ 1 ระดับ 
                 จะได้รับความสามารถดังต่อไปและสูงสุด100%
ระดับ1 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-10 ได้
ระดับ2 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-20 ได้
ระดับ3 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-30 ได้
ระดับ4 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-40 ได้
ระดับ5 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-50 ได้
ระดับ6 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-60 ได้
ระดับ7 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-70 ได้
ระดับ8 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-80 ได้
ระดับ9 (เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล 1-90 ได้
ระดับ10(เพิ่มพลังของแหวนธาตุนั้นๆอย่างล่ะ)10%และความสามารถจะไม่มีผลต่อผู้เล่นที่มีระดับเลเวล1-95 ได้
(หมายเหตุ กิจกรรมหรือแบทเทิลทุกชนิดสงครามชิงปราสาทและมอสเตอร์ทุกชนิดโจมตีได้100%เต็ม)
 g#011ถ้าแบบนี่ จะเห็นได้ว่าคนที่ด่อยกว่า ก็สามารถดำรงชีวิตอยู่ได้และก็สามารถสู้ผู้ส่วมใส่แหวนธาตุนั้นด้วย
และตัดปัญหาเรื่องที่ผู้ส่วมแหวนธาตุ รังแก ผู้ที่เลเวลน้อยกว่าได้
(หวังว่าคงเป็นประโยชน์ส่วนหนึ่งในการปรังปรุบครั้ง ต่อไป) ขอบคุณ  woon_bye

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ไม่มีอะไรมาก อยากบอกว่าทีมงาน olo ปรับได้เชี่ยมาก woon_angry woon_angry woon_angry

OIshIE

• **
คนที่มีแหวนแล้วบ่นว่าโดนตีเข้า ผมว่าเลิกใส่แหวนเถอะครับ มีปัญญาหาแหวนลมใส่ แต่ไม่มีปัญญาฆ่าแอส
ของ 99 นะครับไม่ใช่ของ เวล1 เวล 2  จะให้มันเว่อหน่อยจะเป็นไรไป  แอสใช่ว่าจะถึกซะที่ไหน โดนพระทวนทีก็ดับแล้ว มีแหวน แต่ใช้ไม่เป็น มันก็สมควรแพ้นะครับ
ส่วนเซนที่ว่า 11 รด.  แอสเขาใส่แรร์95 พรางตบหรอกครับ มันติดดปะ 100%  หรอกครับ แล้ว 11 รด. มันแรร์เวลไหน แรร์ 95 มันเวลไหน ก็น่าจะรู้ จะให้ของ 95 มาแพ้ ของ เวลต่ำกว่า มันก็เสียสมดุลสิครับคุณพี่

ปล.จาก วิทวิ้ว หิวตลอด ปอดทะลุ บุกทะลวง ควงสะหว่าน บานตะไท
สุดขั้วชาป แม่นขณะยิง 9999 หน่วย วืดเพราะเจอไร้ลักษณ์ ดีเล 1 นาทีใช้ได้ครั้งเดียว หุหุ แล้วแอสละ เพิ่มแม่น 999 ตลอด 40 วิ ตีเบิ้ลด้วยนะตีโปํ๊ะด้วย พรางตี ทีแทบร้อง แหวนลมใครมีก็เฉยๆไว้ครับ ใส่ตะกรุดคุ้มกว่า แอสงส่แรร์95 พรรงต้านทาง 100 ง่า แล้วชาปใส่แรร์กดเทพอัสนี ดาบใหญ่ 84 ติดบ่อยกว่าเยอะแล้วติดหมู่ด้วยนะ คิดเอา

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

สุดขั้วชาป แม่นขณะยิง 9999 หน่วย วืดเพราะเจอไร้ลักษณ์ ดีเล 1 นาทีใช้ได้ครั้งเดียว หุหุ แล้วแอสละ เพิ่มแม่น 999 ตลอด 40 วิ ตีเบิ้ลด้วยนะตีโปํ๊ะด้วย พรางตี ทีแทบร้อง แหวนลมใครมีก็เฉยๆไว้ครับ ใส่ตะกรุดคุ้มกว่า แอสงส่แรร์95 พรรงต้านทาง 100 ง่า แล้วชาปใส่แรร์กดเทพอัสนี ดาบใหญ่ 84 ติดบ่อยกว่าเยอะแล้วติดหมู่ด้วยนะ คิดเอา

แต่แรร์ชาปมันคิดต้านทานด้วยน่ะ แถมก็อากาศติด ก้เตมที่เกิน30% ยาก
ติดหมู่แล้วไง ถ้ามันไม่ติด

Directorr

• Full Member
ผมว่ามันสมเหตุสมผลแล้วนะเพราะเพิ่มแม่น 999 สกิลนี้มันดีเลนานยุนะ ยิ่งลงแบท 1-1 เวลาลงติดต่อกัน มันก็ไม่ลบดีเลเหมือนดีเลสกิลนะ เวลลาลงแบทรวมมันก็ดีเลนาน เทรก็เดินหาไปสิแอส ยังไงก็เจอ มันแฟร์ยุแล้ว

แยกประเด็นละกันครับ

เรื่องแม่น ผมว่าควรเพิ่มนะครับ  แต่เหตุผลที่บอกว่า 999 มันโกงเกินไป ก็อย่างที่บอกล่ะครับ

ทำนองว่ะ เกมนี้ไม่มีของที่เพิ่มหลบ 999 เลยนะ แต่ทำไมถึงมีอาชีพเดียวที่แม่น 999 ได้ โดยไม่ต้องพยายามอะไรเลย

ไม่ต้องแม้กระทั่งใส่แหวนแม่น  ไม่ต้องฟิวแม่น

คือ เพิ่มแม่นน่ะ ผมเห็นด้วยนะครับ ไม่ได้ค้านอะไร แค่เพิ่มให้พอดีๆ  ไม่เวอร์เกิน เอาแค่ตีสายหลบโดนก็พอ แบบไม่แหวนนะครับ

เอาแค่ ให้กดไร้แล้วแม่นซัก พันกว่าๆ แม่มก็ตีโดนทุกอย่างแล้วครับ  แต่คุณจะไม่ใส่แหวนแม่น แล้วตีคนใส่แหวนหลบให้โดน ผมว่ามันเอาเปรียบ

ถ้ามีคนบอกว่ามีด 99 มันแพงนะ แพงโคตรเลย  ใช่ครับแพง แต่คุณลืมราคาแหวนลม แหวนไฟลม แหวนวอยไปหรือเปล่า

---

ประเด็นต่อไปเรื่อง ดีเลย์นะครับ ดีเลย์ 60วิ ถือว่า ไม่เร็ว ไม่นานมาก แล้วระยะเวลาบัฟอยู่ 40วิ (ถ้าไม่ตายก่อนละนะ)

สรุปว่าถ้าไม่ตาย ก็รอซัก 20เพื่อจะกดไร้อีกรอบนึง ผมว่ามันกำลังดีนะ  แต่แอสบางคนที่ตายบ่อยๆ อาจจะว่ามันนานไป

---

ประเด็นต่อไป เรื่อง 1v1 ไม่รีสกิลให้

เอ่อ อันนี้ตอนผมเล่นแอสเอง ผมแก้ปัญหาด้วยการรอให้ดีเลมีดมาครับ ค่อยลง  ฮ่าๆ

ส่วนแบทรวมผมก็นัวๆไปนะครับ มันตายไม่เสียเปอ  ผมก็ไม่รู้จะไปเดือดร้อนอะไรต่อให้ฆ่าได้หรือโดนฆ่า

แบทรวมสำหรับผมคือการลงไปซ้อมมือให้เก่งขึ้นกว่าเดิมเฉยๆ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Asura_classic

• **

แยกประเด็นละกันครับ

เรื่องแม่น ผมว่าควรเพิ่มนะครับ  แต่เหตุผลที่บอกว่า 999 มันโกงเกินไป ก็อย่างที่บอกล่ะครับ

ทำนองว่ะ เกมนี้ไม่มีของที่เพิ่มหลบ 999 เลยนะ แต่ทำไมถึงมีอาชีพเดียวที่แม่น 999 ได้ โดยไม่ต้องพยายามอะไรเลย

ไม่ต้องแม้กระทั่งใส่แหวนแม่น  ไม่ต้องฟิวแม่น

คือ เพิ่มแม่นน่ะ ผมเห็นด้วยนะครับ ไม่ได้ค้านอะไร แค่เพิ่มให้พอดีๆ  ไม่เวอร์เกิน เอาแค่ตีสายหลบโดนก็พอ แบบไม่แหวนนะครับ

เอาแค่ ให้กดไร้แล้วแม่นซัก พันกว่าๆ แม่มก็ตีโดนทุกอย่างแล้วครับ  แต่คุณจะไม่ใส่แหวนแม่น แล้วตีคนใส่แหวนหลบให้โดน ผมว่ามันเอาเปรียบ

ถ้ามีคนบอกว่ามีด 99 มันแพงนะ แพงโคตรเลย  ใช่ครับแพง แต่คุณลืมราคาแหวนลม แหวนไฟลม แหวนวอยไปหรือเปล่า

---

ประเด็นต่อไปเรื่อง ดีเลย์นะครับ ดีเลย์ 60วิ ถือว่า ไม่เร็ว ไม่นานมาก แล้วระยะเวลาบัฟอยู่ 40วิ (ถ้าไม่ตายก่อนละนะ)

สรุปว่าถ้าไม่ตาย ก็รอซัก 20เพื่อจะกดไร้อีกรอบนึง ผมว่ามันกำลังดีนะ  แต่แอสบางคนที่ตายบ่อยๆ อาจจะว่ามันนานไป

---

ประเด็นต่อไป เรื่อง 1v1 ไม่รีสกิลให้

เอ่อ อันนี้ตอนผมเล่นแอสเอง ผมแก้ปัญหาด้วยการรอให้ดีเลมีดมาครับ ค่อยลง  ฮ่าๆ

ส่วนแบทรวมผมก็นัวๆไปนะครับ มันตายไม่เสียเปอ  ผมก็ไม่รู้จะไปเดือดร้อนอะไรต่อให้ฆ่าได้หรือโดนฆ่า

แบทรวมสำหรับผมคือการลงไปซ้อมมือให้เก่งขึ้นกว่าเดิมเฉยๆ

ถ้าจะเพิ่มจริงๆคิดเป็น % จากแม่นยำตัวละครจะดีที่สุด เพราะจะได้บวกของเพิ่มแม่นให้มันสูงขึ้น ไม่ใช่หวังจากสกิลเพียงอย่างเดียว

ASURA LOVE

• **
โกงเกินแม่น999  ของออฟ+หลบทั้งตัว เพื่ออะไร woon_huh